Trung tâm giải đáp thắc mắc

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi DVN, 12/10/09.

1. LanYuki

LanYuki Youtube Master Race

Hic bác nào giúp với. Tình hình là mình chơi AVA SEA từ bản 10.1-->1.06 thì ko bị sao đến khi lên bản 1.07 này có thêm thằng GG thì lại lắm vấn đề. Sau khi update GG xong đến phần vào game thì luôn bị thông báo thế này

Hiện tại là vẫn chưa vào đc để chiến buồn quá

2. DVN

DVN Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

- Dòng G41 chỉ chạy với mấy con core2duo , dual core , quad core của intel chứ ko chạy dc AMD .

- Nếu xét tổng thể thì một 9 một 10 , xét về mặt công nghệ mới , tiết kiệm điện , nhân đồ họa thì I3 2100 SnB có phần nhỉnh hơn X4 955 , nhưng so về xử lý đa luồng , multi task thì 955 vẫn hơn I3 2100 ( 4 core vẫn hơn 2 core ) , bây giờ mua mới thì tốt nhất nên chọn I3 2100+H61 vì giá rẻ hơn 1 chút , công nghệ mới hơn , etc... , còn lấy 955 thì lấy hẳn 955 BE mà OC cho sướng , con I3 2100 ko OC dc .

Chỉnh sửa cuối: 25/8/11
  3. vuivelam

vuivelam Youtube Master Race

cuối cùng thì em chọn cấu hình với vài chi tiết thế này, các bác cho em ý kiến với nhé, coi chơi có ổn k:
    ASUS LGA1156
    CORE I3-540
    HD6670 MSI 1G
    NGUỒN EM CÓ 2 LỰA CHỌN LÀ MUA THÙNG CÓ LUÔN NGUỒN 450W(TIẾT KIỆM =.=, HOẶC LÀ THÙNG CÙI VÀ NGUỒN XỊN CORSAIR 500W) - Các bác nghĩ em nên chọn cái nào ạ
    thanks

4. DVN

Cấu hình này ổn rồi , còn chuyện nguồn đi kèm cùng với case thì quan trọng nguồn 450W bên trong là nguồn gì , nguồn noname thì miễn vì chạy lâu dài rất hại máy , còn ko thì cứ lấy mấy con vicom X5/X6 hay IKONIK tầm 600-700k , tiền thừa thì bù vào con nguồn công suất thực , nói chung chất lượng nguồn Corsair thì ko phải bàn rồi nhưng với dàn này thì con FSP 450W cũng dư xài , kể cả là OC lên .

5. nickbobby

nickbobby Donkey Kong

vậy thì chắc phải chọn theo hướng thay con quad core cho con dual core của e đang sài rùi như vậy đở tốn tiền thay main nữa, theo bác dê thì nên thay con quad core nào và giá cả của nó bi nhiêu vậy, thank bác
    à mà g41 kô gắn đc core i3 hả bác

6. DVN

-Thời điêm bây giờ mà mua mới Quad core thì ko kinh tế cho lắm , chưa bàn đến việc nóng hơn , cộng nghệ cũ , hiệu năng ko bằng so với SnB , giá mới cũng phải 3-4tr , mà bây giờ ngoài thị trường cũng hiếm có Quad mà mua trừ hàng 2nd , còn hàng 2nd thì cứ chọn mấy con Q6600 hoặc Q9400 mà mua , cái này qua bên 5s tìm chắc nhiều nguồn hàng hơn .

-G41 chỉ hỗ trợ mấy con socket 775 , ko chạy dc CoreI .

7. nickbobby

nickbobby Donkey Kong

nếu vậy thì thay cpu athlon II x4 640 và main ESC A80GM AD3 Black serier 2 cái cũng khỏan 4tr ngon hơn nhĩ

8. DVN

Trong tầm 4tr thì thoải mái lựa chọn , nhưng main thì tốt nhất nên dùng mấy con Asus , MSI , đắt tí nhưng đến lúc đi bh cũng đỡ mệt .

9. leo90hp

leo90hp Donkey Kong

Có ai bị như mình ko nhỉ? Cứ vào ava là phải đợi nó treo tầm 30s-1' lúc vừa vào rồi mới chơi đc! Nhiều khi rất ức chế mà ko biết cách khắc phục thế nào =(( Ai bị mà khắc phục được giúp mình với ! Cám ơn nhiều lắm :)

10. vuivelam

các anh ơi cho em hỏi: tản nhiệt thì xài CM hyper 101 có được không, em không muốn đang bắn tự nhiên nó màn hình xanh, hay là màn hình đen ngòm đâu,hix :(, em xài mấy cái latop, em tởn lắm rồi.=((.thanks các anh

11. DVN

HSF tầm đấy thì lấy con Zalman CNPS-5X ngon hơn , làm thêm tuýp kem Noctua NT-H1 nữa là dc :)

12. vuivelam

Con 5x hình như mắc hơn con 101 anh nhỉ? hì hì :D.anh thấy con CM hyper TX3 có kém quá không?mà cái kem, có cần thiết ko anh. không có có sao không? thanks các anh :)

13. huuthanhuu

huuthanhuu Mario & Luigi

cho mình hỏi cái là làm cách nào để REACTOR nhận ra AVA khi copy AVA từ USB ra máy net không ? Máy net nó khóa Admin lại rồi nên không thể chạy file Ava.reg được :(. Cho hỏi cái nữa là mình đang xài con laptop ASUS Ram 6Gb, 2.1 Ghz, vậy liệu chơi AVA nó có bình thường không ?...:)

14. khoai_ole

khoai_ole Donkey Kong

Vào đây có hd cụ thể nhá:): http://forum.gamevn.com/showthread.php?847077-HD-danh-cho-nhung-ai-choi-AVA-ngoai-quan-net

Lap nhưng còn phải xem VGA thế nào đã chứ.

15. gamevnn_vn

gamevnn_vn Mario & Luigi

^
    ^
    Cái đấy chỉ hữu dụng cho AVA SEA, còn cái IJJI có cái khác nhé. Xuống topic link down AVA US mà tìm nhé bợn

16. khoai_ole

khoai_ole Donkey Kong

Ijji có cái file sieugiaiphap í,chạy thẳng cái đó mà reg vào có sao đâu mà cần quyền truy cập admin,ta vẫn chơi ngoài quán đây này.

17. huuthanhuu

huuthanhuu Mario & Luigi

Lap Asus mình VGA Intel Family 1Gb thế chơi AVA Ijji nó có hại máy không ? :D

18. samaelgame

samaelgame Mr & Ms Pac-Man

Lâu lắm rồi không chơi A.V.A không biết có gì mới lạ không?

Đang Update and Play... Update lâu thật.... :D

19. MaxUltimate

MaxUltimate Fire in the hole!

Update ijji hay sea ?

20. Viruslqh

Viruslqh Youtube Master Race

- Cho mình hỏi 1 vấn đề : cách đây 2 ngày mình bắn AVA SEA ping ổn định khoảng 100>130 . Nhưng ko bít sao 2 ngày nay bắn toàn ping 300 > 500 . Nhà mình dùng mạng SCTV , không biết do đường mạng hay do sever ???! có cách nào khắc phục hoặc giảm ping ngoài việc thay mạng khác không ???! Thks