Trung tâm giải đáp thắc mắc

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi DVN, 12/10/09.

1. onlylove80

onlylove80 Youtube Master Race

Rất cảm ơn Mod và các bạn đã chỉ giáo... Nhưng tình hình là vẫn không thể sửa đc lỗi đó, mình đã Cài lại Win + ghost 2-3 lần, dùng gói Driver patch 5.1 tự nhận all driver chứ không cầu kỳ down trên trang chủ nữa. Ingame mình thử chỉnh cấu hình low + high + normal cũng chỉ chơi được nhiều thì 45' ít thì 20'.... Mình đã dùng phép loại trừ các yếu tố lỗi hết rồi> Driver VGA ko. Xung đột phần mềm ko, vì tất cả các soft và game trong máy này đều có ở 1 máy cũ, mà máy cũ kia thì vẫn chơi AVA bình thường.

Máy đang lỗi có chip E 6400, main Giga G41, Ram DDr3 4G, VGA 4670, HDD 250.
    Máy cũ E 5300 main foxconn
    All Game + soft đều chuyển từ 5300 sang 6400 nên không thể xung đột phần mềm đc.
    Trình giải nén winrar 4.65 rất tốt nên không thể lỗi khi giải nén.
    Chỉ còn nghi vấn cuối cùng.... đó là máy mình có viruts ?? mà máy vừa cài win xong thì virut gì đc nhỉ.
    Thật là đau đầu nhà chức trách.. Các pro gamevn giúp mình vụ này với. mình có file ảnh nhưng không up đc lên diễn đàn vậy phiền các bạn chịu khó down về xem dùm mình xem thế nào nhé. http://www.mediafire.com/?y3qljnbpjnvwvd3

Thank to all.!!!!!!!!!!!!!!!!

2. datlee

datlee Donkey Kong Lão Làng GVN

Sao có nhiều trận mình bắn từ đầu đến cuối mà ko đc tiền, nhiều lúc vào giữa trận mà lại được đến 6k =.=!

3. predator19

predator19 Dragon Quest

^
    Nhìn vào ô ở dưới bên trái khi ở ngoài lobby phòng chờ thì thấy 2 thanh 1 thanh exp 1 thanh sp (supply point), exp thì chắc khỏi giải thích còn sp thì khi bắn mỗi ván nó sẽ cho 1 lượt sp để tăng cái cây sp đó và khi qua 100% thì sẽ đc 6k euro, đôi khi 6k + 1 số item :-"

4. datlee

datlee Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình mới chơi, thấy cũng lạ thật, mới vô hay đi lụm mấy cây súng rớt như M4a1, AK47, lụm xong bắn ảo lắm. Mà khi ra mua 1 cây cho mình thì lại không ảo nữa @@.

5. IamBoy174

IamBoy174 T.E.T.Я.I.S

A DVN cho em hỏi, cái dấu internet ở cục modem của em rất hay bị tắt --> rớt mạng. Thế cho em hỏi cái đó là do nhà mạng hay do cục modem của em ?

6. huyaly

huyaly Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là em có con VGA Asus ENGT430 silent mua ở HanoiComputer được tầm 1 tháng,Anh em tư vấn con VGA nào ngon hơn được không để em đổi?

7. Holylight

Holylight Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Cũng không biết được, có thể là do modem cũng có thể là do nhà mạng ! Muốn nhanh thì kiếm cái modem khác lắp vào test thử nếu vẫn bị thì gọi nhà mạng lên sửa.

8. motorway

motorway Donkey Kong

7750 DDR5 sự lựa chọn đúng đắn .

9. huyaly

huyaly Mr & Ms Pac-Man

Cho mình thêm sự lựa chọn để tham khảo đc hem , con 7750 giá hơi quá sức :-<

10. motorway

motorway Donkey Kong

6670 DDR3 tầm 1.9T
    6670 DDR5 ~ 2.4T
    hoặc rẻ hơn có 5570 DDR3 ~ 1.5T hiệu năng cũng khá đủ chơi normal set .

11. huyaly

huyaly Mr & Ms Pac-Man

Con 5570 đó so với con ASUS GT430 của mình con nào ngon hơn :-? GT430 mình mua cũng 1tr5 :-?

12. jijucabu

jijucabu Mr & Ms Pac-Man

Start thì nó ra thế. Ai biết chỉ dùm cái.
    AVA ijji rật mà ping cao đếch bắn đc

13. DVN

DVN Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Vào Quarantine xem thằng Avira có block mất file AVA.exe ko .
    Con 5570 ngon hơn , ăn điện ít hơn GT430 , nhưng cơ bản AVA thì 2 con cũng ko chênh nhau quá nhiều , tốt nhất lên hẳn 6670 mà dùng .

14. onlylove80

Pro nào có thể giải thích dùm mình vụ này với được không...
    Máy 1:
    CPU: E 6400
    Main : Giga G41
    Ram: DDR3 4G
    VGA: 4670
    Máy 2:
    CPU: E 5300
    Main : Foxconn
    Ram: DDR2 2G
    Ở máy 1 chơi AVA chỉ đc 20-45 phút là đứng hình rồi báo lỗi.. Đã cài lại Win 2 lần, quét virut rồi mới cài ava mà chơi vẫn bị như vậy.
    Tháo VGA4670 từ máy 1 lắp sang máy 2 thì chơi lại không bị làm sao. Hiện tượng này là sao vậy các bạn??

---------- Post added at 17:01 ---------- Previous post was at 16:52 ----------

Mod DVN giúp mình với... cứ tưởng là ava nó không tương thích với 4670. đang định đổi sang vga của NVDIA. táy máy thế nào mình lại lắp con 4670 sang máy cũ E5300 kia thì lại chơi ngon lành. thế là kiểu gì đây. đùa đấy ah.

---------- Post added at 17:05 ---------- Previous post was at 17:01 ----------

Mod DVN giúp mình với... cứ tưởng là ava nó không tương thích với 4670. đang định đổi sang vga của NVDIA. táy máy thế nào mình lại lắp con 4670 sang máy cũ E5300 kia thì lại chơi ngon lành. thế là kiểu gì đây. đùa đấy ah. Sếp có biết tại sao ko ah.:4cool_confuse::4cool_confuse::4cool_confuse:

15. DVN

DVN Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

-Check bad HDD , cài lại AVA sang ổ khác ( vd như đang cài AVA ở ổ C thì gỡ ra , xóa sạch trong registry rồi cài sang ổ khác )
    -Check lại Ram , khả năng là Ram có vấn đề nên gây ra hiện tượng crash game .
    -Format toàn bộ HDD , lưu tạm data sang HDD khác để tránh trường hợp virut , spyware vẫn còn dính sang phân vùng khác nên cài lại win cũng ko ăn thua , hoặc thay HDD khác vào , sau đấy cài lại win trực tiếp từ đĩa chứ đừng dùng ghost .
    -Down lại driver từ nguồn khác , sau khi cài lại win thì chỉ cần cài lại những thành phần cơ bản ( driver main , VGA ,etc...) , cài AVA rồi chạy lại thử xem .

Chỉnh sửa cuối: 26/6/12
  16. onlylove80

Rất cảm ơn bạn đã quan tâm và tháo gỡ những khúc mắc của mình.!
    Box này sẽ ra sao nếu không có những người như bạn:4cool_beauty:
    Trở lại với vấn đề của mình.. Vừa rồi mình lấy con VGA cùi của máy cũ lắp sang con máy mới kia để chơi thử....Kết quả vẫn là đứng hình.
    Có lẽ đúng như bạn nói, 1 là Ram của mình có vấn đề, 2 là HDD.
    giờ lại phải đi kiếm 2 thanh Ram để test vậy.:7cool_extreme_sexy_:7cool_extreme_sexy_:7cool_extreme_sexy_

17. beomap2005

beomap2005 Donkey Kong

cho hỏi là tại sao dạo này ko thể đăng nhập dc vào game vậy, từ lúc lên 141 á, nó ko chịu update, treo máy 24 tiếng vẫn k chạy dù chỉ 1 nanomet

18. drakar

drakar Mario & Luigi

Đổi DNS Thái Gay chưa? :4cool_oh:

19. Wjlk3z

Wjlk3z Mr & Ms Pac-Man

Như cái thông báo dòng đỏ ở trình duyệt thì hình như bạn chưa kích hoạt tài khoản trong e-mail

20. dark_one

dark_one Liu Kang, Champion of Earthrealm

có kích hoạt hay không dòng đó vẫn hiện bạn ah ;))
    những lúc lỗi server không login được mình đã click vào link đó làm theo hướng dẫn vài lần rồi =))