Trung tâm giải đáp thắc mắc

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi DVN, 12/10/09.

1. tonypham0808

tonypham0808 Mr & Ms Pac-Man

cho tôi hỏi 1 xíu, làm thế nào để thay đổi cái TÂM NGẮM trong A.V.A vậy? thấy bọn Korea nó có thể thay đổi đc tâm ngắm khác
    thế làm thế nào để thay đổi cái đó vậy?

2. tuan1016

tuan1016 C O N T R A

bạn có tiền thì mua Item đổi Crosshair , không có tiền thì dùng Crosshair bình thường , nhưng mà phải dùng G-coin mới mua được .

3. hamtruong

hamtruong T.E.T.Я.I.S

cho hỏi làm sao cho Reactor nhận game mình đã cài rồi vậy
    tớ chơi ở tiệm , máy nó cài đóng băng ở ổ c , mình cài game ở ổ d,
    rs máy lại cài lại Reactor thì nó ko nhận mình đã cài game

4. DVN

DVN Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Cài Reactor ở ổ nào , nếu cài ở ổ C thì unis ra cài lại vào ổ D , còn nếu ko dc thì nhờ chủ tiệm net dành cho 1 máy bỏ deep freeze đi .

5. kid12mm

kid12mm Youtube Master Race

Nếu bạn còn giữ file cài đặt thì bạn cài đặt xong rồi copy phần game trong ổ D là khỏi update

6. karma2

karma2 C O N T R A

Mơ ah chú , nếu được thế cũng mừng rồi . Xin nhắc lại một lần nữa là reactor không chấp nhận cái kiểu ấy . Cách up nhanh nhất vẫn là down file update về bỏ vào back up cho nó giải nén thôi .

7. AznDude

AznDude Donkey Kong

đại ca upgrade cai sv98 lên AWM làm sao vậy em cần biết =)

8. michaeltrung

michaeltrung Youtube Master Race

minh choi AVA bo lag wa cho ai chi minh cach lhac phuc ko

---------- Post added at 15:57 ---------- Previous post was at 15:55 ----------

minh choi AVA bi lag wa co ai chi minh cach khac phuc ko[Bi ban cu dung man hinh hoai

9. skykid20

skykid20 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi tại sao mình đăng nhập vào rector sau đó vào ava rồi nhấn star game no chay updating last verion xong rồi thì vẩn ko vào game nhấn star game lại thì nó báo game are runing . Tắt rector đi rồi đang nhập lại lại xảy ra hiện tượng này ai giúp chỉ các khắc phục với

10. tuan1016

tuan1016 C O N T R A

^ : tôi bị cái này suốt 4 tiếng đồng hồ và gần như vô vọng :-<

11. DVN

DVN Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Ctrl+Alt+Del rồi end process cái Reactor đi , login lại rồi start thử xem , ko thì restart máy lại .

SV98 là SV98 , AWM là AWM , 2 khẩu khác hoàn toàn nhau thì update lên kiểu gì .

12. KillerBee

KillerBee Fire in the hole! Lão Làng GVN

Làm cách như con dê thì tùy vào máy , nhưng có cách này là hay nhất : nếu star mà không được thì logout cái reactor sau đó logout máy rồi bật lại , làm thế thì tầm vài lần là đc .

13. Megathon

Megathon Youtube Master Race

Các bác làm ơn giúp đỡ thằng em với
    chẳng là thế này.
    mình thấy trong 4rum các bạn nói về game Alliance of Valiant Arms rất nhiều nên mình cũng muốn down về chơi thử xem sao.Quá chình down thì ok nhưng có một điều làm mình đau đầu quá.
    mình vào trang: http://member.ijji.com/register.nhn lập Acc mới để chơi nhưng ko hiểu sao ko thể nào lập được
    thứ nhất
    Mặc dù mình thử những nick rất khác nhau,cả nick có nghĩa và ko có nghĩa và khi click vào chữ Check thì nó đều báo là .....is available không thể nào tạo được
    thứ hai
    đối với Mail dùng để đăng ký cũng bị lỗi giống hệt như vậy
    mình dùng Mail của mình để đăng ký thì xuất hiện lỗi này sau đó mình đã lập thêm 4 cái Mail mới để đăng ký ... cũng ko được luôn
    Mình tạo cả hòm Mail bằng Gmail.com và kết quả là vẫn ko được
    không hiểu sao
    Vẫn biết nó báo .....is available thì có nghĩa là tên tài khoản đó đã có người sử đụng hoặc do một vài lý do nào đó tương tự nhưng đâu thể nào trùng đến mức mình đánh 50 cái tên khác vào cũng bị trùng hết ko được một cái nào đúng hok các bác.
    Kể cả thử tạo Acc kiểu như : hfdghfdg,gfgsdg,g4gerhb,gwerg4gdr <--- đánh lung tung ntn mình cũng đã thử nhưng đều ko dc.
    Cả Acc và Mail khi check đều xuất hiện lỗi này...hix.....
    Vì vậy ở đây có ai biết cách giải quyết vấn đề này thì làm ơn chỉ giúp mình nhá ... bực mình quá,2 ngày nay cứ loay hoay với cái này mà ko làm sao khắc phục được
    Hoặc là bạn nào rảnh rảnh chút thì làm ơn ghé qua tạo giúp mình cái Acc nhé.
    Mình sẽ cám ơn rất rất nhiều
    Nếu các bạn có thể dùng Gmail này để tạo giúp mình Acc thì càng tốt
    [email protected]
    Thực sự cảm ơn các bạn rất rất nhiều
    Kính.

14. rustwand

rustwand Youtube Master Race Lão Làng GVN

@Megathon:
    "is available" có nghĩa là có thể tạo được mà.
    Nhầm lẫn gì chăng ? :|

15. Kylin

Kylin T.E.T.Я.I.S

Không nhầm đâu, chẳng qua là không biết tiếng Anh thôi =))

16. karma2

karma2 C O N T R A

Không biết phải hỏi , muốn giỏi phải google thần chưởng \m/ Cứ theo câu đó mà làm tắc thành công :>

Mấy lão chơi quán hay nhà mà toàn lỗi reactor thế , nếu chơi nhà thì khổ rồi :( Còn chơi quán thì có lỗi cứ reset lại máy luôn cho lành , cố gắng chỉ càng thêm vật vã . Quán ta chơi lão chủ cài AVA vào lun server , chả bao h lỗi cả , hay thật :D

17. KillerBee

KillerBee Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cách sửa cái lỗi đó ta nói bên trang kia rồi , acc ta cũng lập cho mega thộn rồi

Cho mình hỏi là anh kylin bắn màn nào nhiều nhất để còn biết đường mà vào

18. DanielThành

DanielThành Guest

IP tĩnh của VN là ko đăng ký đc đâu vì bị ban rùi dùng IP động ý
    cậu đăng ký ở quán net phải ko
    có gì gửi thông tin đăng ký qua tin nhắn tui đăng ký hộ cho ;))

19. michaeltrung

michaeltrung Youtube Master Race

Cho mình hỏi 1 cái có ai giống mình ko .Mình vào chơi AVA dc khoảng 5p thi no bắt đầu đứng hình nhân vật bắn rất lag , khoảng 2p no lại chơi bình thường .Nó cứ lâp vậy hoài ai chỉ mình cách khắc phục với

20. necron93

necron93 Mr & Ms Pac-Man

ai cop cho mình nội dung cái file version.ini trước update ngày 27 cái nhanh lên

---------- Post added at 17:23 ---------- Previous post was at 17:20 ----------

mình đang update thì bị mất điện sau đó mình xóa cái folder backup đi bây giờ update lại chỗ current fiile nó cứ mãi là 1N.cab mà ko lên dc tí % nào đợi mãi vẫn vậy

---------- Post added at 17:26 ---------- Previous post was at 17:23 ----------

file remain vẫn 0/3 ko biết sao vậy nè :(

---------- Post added at 18:50 ---------- Previous post was at 17:26 ----------

đã 2 tiếng trôi qua mà ko ai chịu vào giúp sao mọi người đâu cả rồi