Trung tâm hỏi đáp mọi thứ liên quan đến video game và trình giả lập(ver 1)

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Alone Starvn, 30/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. noname1991

noname1991 Youtube Master Race

Mình mới down Epsxe 1.6.0 về nhưng khi chơi nó bảo phải Config gì đó,có ai chỉ mình cách Config được ko,mình down về từ Topic của toi5 đó

2. suprime

suprime Youtube Master Race

Ghê gớm vậy sao ::( Cứ tưởng nhẹ nhàng lắm ( chắc chỉ như GameBoyAdvance ::) ) . Thấy bảo có giả lập gamecube thì tò mò chút thôi ( chưa biết nó tròn méo ra sao cả ). Tình hình này thì xin kiếu. =((

3. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

to suprime
    Hơ đùa à? gamecube làm sao nhẹ nhàng được, hệ này mạnh lắm .

to DAC:
    Thứ 1 toi5 quy ẩn rùi.
    Thứ 2, trong topic về giả lập PS1 bên dưới có post cách cấu hình đó

4. handay

handay Youtube Master Race

cho hỏi có ai biết trò hesculs trên ps1 ko?
    tro này chơi duoc 2 nguòi sau khi chết phải xuống dịa ngục rồi tìm duong lên
    mà mỗi khi save phai ton tien trong tro choi

5. handay

handay Youtube Master Race

cho hỏi có ai biết trò hesculs trên ps1 ko?
    tro này chơi duoc 2 nguòi sau khi chết phải xuống dịa ngục rồi tìm duong lên
    mà mỗi khi save phai ton tien trong tro choi
    con nữa mình o dà nãng cơ

6. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Hercules trên PS1 hồi trước có chơi, đây là game thể loại adventure khá vui, nhưng cũng tương đối khó, tôi cũng chưa đi hết game này :p

7. mikey_mikii

mikey_mikii Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi ai bít giả lập BLEEM hông ? post lên cho muội nha ! muội cám ơn nhìu ! :D

8. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Bleem! là hệ giả lập cho máy PlayStation (PSX) , hiện nay thường dùng ePSXe để chơi giả lập hệ máy này (nhiều tuỳ chọn, chức năng hơn Bleem!) . Tôi nghĩ bạn cũng nên dùng ePSXe vì hệ này tốt hơn. Bạn tham khảo thêm bài viết dưới đây để biết thêm chi tiết:
    http://www.gamevn.com/forum/showpost.php?p=1791891&postcount=2
    Link dưới đây là các bộ Plugin hỗ trợ cho ePSXe , bạn download về để dùng:
    http://www.gamevn.com/forum/showpost.php?p=1791923&postcount=4
    Việc cấu hình video của ePSXe nếu bạn mới làm quen sẽ thấy là khá phức tạp, nhưng nếu quen thì ePSXe là trình giả lập rất tốt. Nếu có vấn đề thắc mắc về ePSXe thì cứ lên đây để hỏi.

Còn nếu bạn vẫn muốn sử dụng Bleem thì click vào link bên dưới:
    http://www.gamevn.com/forum/showpost.php?p=1791891&postcount=2

OK, done, chúc bạn chơi được giả lập PSX nhe.

9. bloodmetal

bloodmetal Youtube Master Race

Hey, các đại ca, lúc trước mình có tải trình giả lập PCSX2 0.7 và vào được tới option mode của game TENCHU Kurenai rồi đó, nhưng nó chỉ dừng lại ở đó, FPS khoảng 8-9. BIOS là SPGH-10000 :wink:
    Dạo này tớ có thử tải PCSX2 0.8 mà cóc xài được, nó không chạy, cứ thông báo là Gdx plugin error.... chịu thua.. :whew:

BẠn đồng hành::x
    CPU intel pentum 4 2,4 GHz
    DDRam 256
    GRAPHIC 64MB GERFORCE NMEDIA
    HDD 40 GB
    DVD ROM SAMSUNG 16X

10. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Chơi giả lập mà tốc độ 4,5 FPS thì chơi làm gì? hiện tại đã có đến PCSX2 v 0.9 rồi, máy Athlon 64 +4000 2.8 Ghz, card randeon (quên rồi :D nhưng mạnh hơn con 7000 của tôi) DDram +2G mà chỉ đạt có chưa đến 10 FPS, cấu hình máy bạn chưa là gì đâu.

11. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

hi ^_^

ừm đây là lần đầu tiên mình muốn xài giả lập vì mình muốn chơi trò FF 9
    lên đây thấy các bạn bảo để chơi được mà ko cần xài PS 1 ---> down chương trình giả lập về
    tuy nhiên vì lần đầu không biết (mà tớ cũng rất dốt về máy tính), nên có mấy câu hỏi sau (mà khi nghe các bạn nói tớ mù tịt không hiểu gì hết)

-trong cái phần download cái giả lập ePSXe ý, có 3 phần để download. Cái đầu khỏi nói là cái quan trọng nhất là để giả lập rồi (cái này từ logic mà suy ra được), còn 2 cái còn lại để làm gì ??? (2 cái đó là ePSXeCutor 1.0.6.3 pre và Delta 2.01). Liệu tớ có cần phải down cả 3 cái về không ?
    - thứ 2 là Plug-in - dùng để làm gì ? và có quá nhiều (1 list đếm ra phải tầm 2 chục cái - dùng cái nào tốt nhất cho FF 9? và có cần phải download tất cả về không hay là gì ????)
    -thứ 3 là khi mình instal cái ePSXe ý, nó có hiện ra thông báo là : "psx bios not found" "psx wasnt able to find a psx bios in your epsxe\bios directory. if you dont have one, ẻnter either scph 1001.bin or scph 7502 into your favourite search engine....(blah blah blah)" - vậy mình cần phải làm gì và làm như thế nào ? xin cảm ơn.

- cuối cùng, có topic nào hướng dẫn cụ thể cách lập giả trình PS 1 trên PC cho newbie như mình không, tìm đỏ con mắt cũng chả biết ở đâu với đâu, box này hơi lộn xộn -__- (và lại nhiều bài nữa topic nào cũng vài chục trang đọc sao nổi :( )

và xin lỗi nếu post sai topic vì thực sự ... chả biết post vào đâu cho đúng nữa. Thanks.

aaa, hôm nay lúc nãy ngồi tìm trong phần download thì có tìm được cái bios rồi, nhưng odown về nó là file zip --> open mà nó cứ bảo là không có archive hay gì gì đó. Làm cách nào bây giờ ? help !

12. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

13. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

xin lỗi nhưng cái link bạn đưa... ko có bài viết nào trong đó cả. bạn có thể check lại dùm xem có nhầm lẫn gì chăng ? cảm ơn rất nhiều nhé :(

14. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

bạn vào đây, tôi đã viết xong phần hướng dẫn cấu hình ePSXe 1.60 rồi, nhưng xin bạn đừng post bài vào topic đó, mấy hôm nữa tôi sẽ viết thêm một số hướng dẫn nhỏ nữa, bị những bài khác xem vào khó chịu lắm, ok.
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=119201

15. NGUYENHOANGQUAN

NGUYENHOANGQUAN Youtube Master Race

Mình thấy người ta chép game vào ổ đĩa cứng thông qua máy vi tính, vậy bạn nào biết họ dùng chương trình gì chép không và ổ đĩa chép game đó là DVD hay là CD vậy ?. Bởi vì mỗi lần muốn chép game là phải tháo ổ đĩa ra đem tới cho người ta chép gần 20 cây số lận. Xa quá !!
    Cảm ơn trước nha !

16. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Bạn hỏi về PS1 hay 2 vậy
    Nếu 1 thì đơn giản còn 2 thì hơi lằng nhằng 1 chút xíu nhưng cũng ko khó lắm

17. NGUYENHOANGQUAN

NGUYENHOANGQUAN Youtube Master Race

PS 2, nhưng mà thấy người ta chép DVD game hay CD gì đều được hết !!. Không biết họ dùng chương trình gì và ổ đĩa chép game đó là DVD hay CD, mong bạn chỉ giúp !

18. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi làm cách nào để giải nén được file bios và file plugin khi downvề vậy vì chúng là file zip, khi giải nén ra thì nó báo là no archive file, còn nếu sử dụng notepad để mở thì open được nhưng nó vẫn giuẽ nguyên là file zip và copy vào thư mục đó bios thì nó vẫn giữ là file zip và khi chạy chương trình thì dù copy vào rồi nó vẫn không hiện ra là đã cài bios hay plugin nên không thể chọn được trong config. Ai biết làm cách nào chỉ dùm. Thanks. (và xin lỗi nếu tôi có hỏi ngu ngốc vì nói thưc tôi không biết gì về máy tính hết)

19. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Hiện tượng trên là file bạn download về bị hỏng rồi. Sau khi downlad bios hoặc plugin, chỉ cần sử dụng chương trình giải nén bình thường như Winrar, sau đó cop các file vừa được giải nén vào đúng thư mục là xong.

20. sachizotaki

sachizotaki Mr & Ms Pac-Man

có ai đó làm ơn chỉ giúp tôi một số wed để download chương trình giả lập ps2 mà hiện tại chưa bị die ko , xin cảm ơn . tốt hơn là cả hướng dẫn nữa.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.