Trung tâm hỏi đáp mọi thứ liên quan đến video game và trình giả lập(ver 1)

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Alone Starvn, 30/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nguoimoitapchoi

nguoimoitapchoi Donkey Kong Lão Làng GVN

huynh cứ mở chương trình lên vào mục edit chọn create và save lại là xong chứ đâu có gì khó đâu chúc vui vẻ

2. max_bo

max_bo Donkey Kong

được tui chết liền, nếu vậy thì tui đâu hỏi mấy bác làm gì

3. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Có bác nào biết chỗ down trình giả lập card màn hình không thì chỉ cho tôi biết với. Thanks nhiều :D :D :D :D :D :D :D .

4. i_love_boa

i_love_boa Youtube Master Race

sao cái Project64 v1.5 nó bắt tui phải chọn 3 trong 6 pokemon mà mình đem theo mà tui chỉ chọn 2 con A & B thôi còn mấy con khác thì không chọn được là sao vậy ai biết thì chỉ tui các khắc phục với ::(

5. rainbowing

rainbowing T.E.T.Я.I.S

Theo tui biết thì không có giả lập card màn hình, còn về pokemon thì sang topic pokemon mà hỏi

6. cloud1412

cloud1412 Mr & Ms Pac-Man

có ai chỉ mình về giả lập PS2 ko, mình tải về mà ko chơi được tại sao vậy có phải là do card màn hình mình yếu quá ko ta

7. rainbowing

rainbowing T.E.T.Я.I.S

Hiện giờ chủa có bản giả lập Ps2 ổn định đâu, đừng trông mong gì vội

8. iloveyoubaby3000

iloveyoubaby3000 Donkey Kong

_Có ai muốn đổi cái máy ps2 với cái máy phone đĩa của nhật hay ko???
    _Có thể chơi PS2 trên coputer được ko???

9. Arcia Rinslet

Arcia Rinslet T.E.T.Я.I.S

có ai chỉ cho mình chỗ down cái Acohool 120% bản Full k0 mình down trong trang Down Load.com chỉ có bản trial k0 cài được trên win 98

10. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

to namnanh
    giả lập card màn hình thì có chương trình 3Danyzling gì đó tui quên cách viết rồi , nhưng nó chỉ chạy tốt với những máy có cấu hình hơi cao chút thôi, cấu hình cần thiết là ram 512, vga 64mb , đừng có ai nói là vga 64mb thì không cần giả lập nữa , cái chương trình này dùng để giả lập card 3d nên cần có cái vga cỡ đó là đúng rồi , vả lại mấy trò như hoàng tử ba tư , hay silenthill thì card 64 mb thì nhằm nhò gì , nhờ có cái nàyg nó mới chạy tốt đấy .
    hiện giờ tui có chương trình ấy ở nàh , nhưng máy không đủ tiêu chuẩn để dùng ( hihihihih ) , nếu you muốn thì tui có thể up lên đây , còn hiện giwò thì tuiu không đêm theo , cái đó nhẹ tênh à , có 700kb thôi
    thông cảm nha

11. iloveyoubaby3000

iloveyoubaby3000 Donkey Kong

Có ai trả lời tui ko vậy:
    _Có ai muốn đổi cái máy ps2 với cái máy phone đĩa của nhật hay ko???
    _Có thể chơi PS2 trên coputer được ko???

12. Dragon St.Knight

Dragon St.Knight Guest

Mình thấy có người hỏi rồi nhưng chưa thấy trả lời !
    Trình giả lập Gameboy Advance nào ổn nhất, có thể cho link được không ?
    Với cả có thể làm cái trò nối 2 GBA trên cùng 1 PC không ?

13. Arcia Rinslet

Arcia Rinslet T.E.T.Я.I.S

có ai chỉ cho mình chỗ down cái Acohool 120% bản Full k0 mình down trong trang Down Load.com chỉ có bản trial k0 cài được trên win 98

14. MA_GIANG

MA_GIANG Donkey Kong

Xin ai biết chỉ giúp ! Nếu chơi game PS1 giả lập thì dùng chương trình gì để hack là dể nhất ? Nhất là chơi những game dàn trận như Rô Bô , Thập tự chinh , Mộc đế .v..v.v..... Bà con nào trong nghề xin cho chút ý kiến với !

15. rôngchiêntranh

rôngchiêntranh Dragon Quest

Xin cho hỏi nơi download giả lập PS2 và PS1 hộ cái!Tui đang muốn download nó về để chơi!Nhân tiện bác nào có thể chỉ cách làm để chơi được không!Và khi cài đĩa đó lên liệu có cần bỏ đĩa vào chơi khi lần khác muốn dùng hay không?Và những game có hai đĩa thì làm sao để cài như vậy?Hiện nay tui muốn cài trò Metal gear solid lên trên PC liệu có được không?Mong các bác giúp giùm tui nhé!Xin cảm ơn!

16. SummonerHQ

SummonerHQ Fire in the hole!

..... ArtMoney là tuyệt nhất... hack được game PC lẫn game giả lập....
    ..... Giả lập PS2 vẫn chưa chơi được.... nếu muốn down giả lập PS1 và 2 thì vào đây:
    www.mgemu.com
    .... Với những game có 2 disk khi chơi hết disk 1, nó đòi bỏ disk 2 thì nhấn Esc để tạm thoát, thay disk 2 vào và vào File/ Change disk và ngồi chờ nó load....

17. last_samurai

last_samurai Mr & Ms Pac-Man

cho tôi hỏi giả lập ps2 bản naò là mới nhất và bản naò mới các bạn nhớ post lên cho anh em cùng down và hình như ps2 giả lập chỉ chơi được đá banh thôi và cấu hình maý tôi là ram256,vaga 64 ,cpu 1.1 cần nâng cấp bao nhiêu mới chơi được ps2

18. conan118

conan118 Mr & Ms Pac-Man

_Tui chơi Chrono Cross = giả lập Ep1.6 , nhưng sau đoạn giới thiệu (công nhận đẹp thiệt) vào NewGame=>On thì màn hình đen thui rồi đứng luôn >_<
    _Tui có lên Gamefaq down save về thì chơi được nhưng lúc vào mua đồ thì lại bị như trên nữa >_<
    _Ko biết là do dĩa hay do giả lập nữa,mà trò này muốn chơi có phải chọn gì trong Special Game ko,bác nào biết cách chữa thì chỉ dùm đi.Cám ơn nhiều nhiều ^_^

19. MA_GIANG

MA_GIANG Donkey Kong

Dùng ArtMoney thì khó mà hack được những chỉ số nhỏ ! Vả lại hack giả lập thì bị văng ra hoài luôn đó ! Có bác nào có cách nào chỉ Cheat hay cách hack những game dàn trận Thập tự chinh , Rô Bô , Mộc đế ... dùng trong Giả lập PS1 ko vậy ?

20. SummonerHQ

SummonerHQ Fire in the hole!

.... Chương trình PEC là tốt nhất cho giả lập nhưng nó chỉ giới hạn những cheat có sẵn trong đó thôi.... Còn ArtMoney thì vô tư... gần như trò nào cũng hack được cả..... Lúc trước chơi FFIX hay CC tui hack từa lưa mà không bị đứng máy gì hết.....
    To conan118: bro qua box Hướng dẫn tham khảo thử xem..... Bản 1.6 và 1.5.2 cũng chẳng khác gì mấy.... lúc trước tui chơi CC bằng 1.5.2 bình thường mà.... nếu không vào được có lẽ đã thiết lập phần Graphic không đúng chăng?......

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.