Trung tâm hỏi đáp mọi thứ liên quan đến video game và trình giả lập(ver2

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Duy Minh, 6/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Unborn

Unborn The Warrior of Light

xóa gòi diệt gòi down gòi patch gòi thử gòi chọn gòi chạy gòi :|.Chỉ còn cách chạy wa plugin là chưa thử nhưng ko hỉu cách pác nói cóa thể rõ hơn ko hùi giờ cóa xài cách đóa đâu. À sẵn đây hỏi lun cóa ai bít cách chỉnh sound của PSXeven đỡ rồ lại ko sao tui chơi SRW mỗi lần pilot nóa la là điếc cả tai :(.

2. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

_ to Toi5: link cậu đưa tôi vào nhưng không down được. Cho tôi xin lại link khác. không biết cái ePsxe 1.6 có khả năng lưu lại hình ảnh và âm thanh trong game không ?

3. Unborn

cái Epsxe vậy là hết hi vọng gòi :(( chả ai trong này bít cách sửa hít T_T, thoai đành chơi = cái khác vậy ai cho link down load đủ bộ giả lập Bleem đi nếu cóa VGS thì cho lun nhá.

4. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Hình ảnh thì có thể dùng mấy trình capture mà chụp lại, không ấn nút print screen rùi vào paint ấn Ctrl-V là ra cái hình
    Còn âm thanh thử cái này
    http://www.aldostools.com/psxsndrec.zip
    vậy đi

5. Unborn

hà cuối cùng tui cũng đã khắc phục đc cái lỗi chết tiệt đóa (cứ như virus HIV vậy) đúng là phải vào thực tế mới cóa kinh nghiệm :D. cóa ai bít cách cấu tạo sound chi tiết cho Psxeven ko nếu bít thì post lên giùm nhá.

6. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

bản thân epsxe không có, nhưng plugin thì có. Khi down plugin bác để ý cái intro của nó, tôi nhớ đã thấy chữ record ở cái video plugin nào đó rồi :D
    PCSX2 thì chắc chắn có, phải cái.... =))

7. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Cho hỏi có software nào coi được movie của game PSX mà không cần vô chơi đấy .... ? ai có cho xin link cái, thank :;)

8. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

9. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Các bạn ơi ! Cho mình hỏi một chút và loại tay chơi (JoyStick) cho PC ? Mình nghe nói là có loại cắm qua cổng USB và có loại còn cắm trên khe nào đó trên BO mạch chủ. Mình muốn hỏi về giá loại rẻ nhất là bao nhiêu ? Loại nào phổ biến và ổn định hơn ? Khi cắm xong rồi có cần phải làm gì để kích hoạt nó ko ? Mình đang dùng giả lập ePSxe 1.6.0. Mình ở Hà Nội thì có thể tìm đến đâu để mua được tay chơi với giá cả hợp lý và chất lượng đảm bảo ? Cảm ơn các bạn nhiều.

10. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Joystick là cần điều khiển, đùng để chơi mấy trò như là bắn máy bay thì hợp hơn, chơi giả lập bạn nên dùng gamepad. Hiện nay gameped của tàu, loại cắm qua cổng USB là khá thông dụng, dễ dùng, nhưng chất lượng thì cũng Tàu =)), giá khoảng dưới 90k/ tay. Nếu giữ gìn cẩn thận thì loại này cũng được . Muốn loại xịn thì bạn mua cái cổng để cắm tay PS2 , sau đó mua cái tay PS2 cắm vào cổng đó chơi cho sướng . Giá cổng chuyển khoảng 100k, còn tay PS khoảng độ 250k / tay , tất nhiên là giá cao thì chơi sẽ bền và sướng hơn rồi .

11. sweet_death121

sweet_death121 Youtube Master Race

Bác nào hướng dẫn em cái cách cài dặt trình giả lập PS1 cái ! Bản 1.61 ý ! Nếu có hướng dẫn rồi thì bác làm ơn cho em cái link đến phần hướng dẫn đấy với ! Em ngại đọc tất cả các topic wa' !
    Thanks !

12. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Đây, link mà bạn cần:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=21214
    Lần sau bạn nên vào box hộp lưu trữ bạn sẽ tìm thấy những thông tin có ích (giốngq quảng cáo quá:D)

13. papen

papen Dragon Quest

14. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Các bạn cho mình hỏi cách kích hoạt để làm cho Gamepad hoạt động được với ? Mình dùng loại cắm qua khe USB, trình giả lập là ePSxe 1.6.0, mình muốn chơi bóng đá bằng tay chơi này quá mà khi mua về loay hoay mãi ko dùng được.

15. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

trước hết bạn phải xem windows đã nhận gamepad chưa.
    Vào control panel > Gamecontroller nếu chưa thấy tên của gamepad tức là chưa nhận. Nếu có rồi thì test thử các nút, khi nào các nút nhận tín hiệu thì chuyển qua bước tiếp theo.
    Chạy ePSXe , vào config gamepad để chỉnh nút cho từng tay.
    Chú ý là đối với tay rung, khi muốn sử dụng chế độ rung thì phải để Digital/Analog , sau đó ben dưới có phần xác định tín hiệu rung sử dụng cho pad nào (để DX1 cho đến 4 là 4 tay tương ứng)
    Ngoài ra có thể dùng một phần plugin chạy riêng để hỗ trợ hiệu ứng rung này.

16. meanless174

meanless174 Youtube Master Race

có ai bít chỗ cho dow rom trò orge battle 64 trên Nitendo 64 thì chỉ mình với cám ơn nhiều lắm

17. Tung_choat_90

Tung_choat_90 Mr & Ms Pac-Man

Chú cẩn thận bị chém đấy đây là về video game và trình giả lập mà. Nhân tiên mấy bác cho em hỏi nếu dùng card màn hình onbroad thì nên dùng bộ Plugins nào cho phù hợp đây à mà anh toi5 ơi mấy cái plugins của anh em down về vào config thì lỗi tùm lùm lun ông anh ấy có bít vì sao ko nếu ai bít thì bảo dùm tui với nhé :D

18. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Thường thì dùng pete Open GL hoặc D3D . Tùy theo độ tương thích của máy. Trong trường hợp xấu nhất thì dùng tạm cái pete Soft

19. Tung_choat_90

Tung_choat_90 Mr & Ms Pac-Man

Ồ cái đấy thì em biết rồi nhiều lúc hack thì em dùng pete soft vì bộ ấy nhanh lắm nhưng dùng bộ pete 3d thì hình lại đẹp hơn tuy nhiên nó vẫn có nhiều khuyết điểm dù sao cũng cảm ơn ông anh duy minh nhá :D

20. BLUE-SKY

BLUE-SKY Youtube Master Race

hình như tui tìm hết topic rồi mà ít thấy ai nói đến gamecube , có ai giúp tôi biết là giả lập của nó có sử dụng được ko hay là giống ps2 vậy?
    nếu có ai sử dụng được rồi thì làm ơn cho xin tí hướng dẫn nhé, vì chỉ nghe nói ps2 với xbox là chưa giả lập hoàn chỉnh chứ ko nghe thằng cube có giả lập hoàn chỉnh hay chưa?
    game của cube cũng hay và đẹp lắm mà, mong có bác nào có lòng tốt cho biết 1 ít về cube nhé

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.