Trung tâm hướng dẫn cách build (Update trang 1)

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi acm_no1, 4/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Narnia

Narnia Moderator Moderator

Ơ hay =)) pa kim nói cái gì thế =)), dồn vào tumult làm gì, 1 point đủ ròi, lấy điểm đó tăng warwind phải nhanh ko, điểm dư thì max weapon training và trước khi max ardor thì cho 1 phát vào war horn phòng để chạy :'>

2. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

Tiếc là chơi warwind mà damage yếu cũng như ko :))
    Còn weapon training là max ngay từ những lv đầu rồi,khỏi phải nói

3. thit_xien

thit_xien Mr & Ms Pac-Man

em mới chơi, đang chơi conjurer lv 17 và có 1 câu hỏi là nếu đã có 2 pets bảo vệ thì còn nên max deathchill aura và cả cái tree này nói chung ko ạ?tại em thấy hình như cái skill này hìn h như buff cho melee char chứ em chơi mấy con mob toàn lao vào con cd, liche đứng ngoài hỗ trợ, em ở xa bắn hôi chứ cũng chả bị áp sát bao giờ nên thấy nó cũng chưa phát huy nhiều tác dụng lắm?

4. KFR

KFR Donkey Kong

Đúng vậy, quan niệm của các char tấn công tầm xa là giết nó trước khi bị nó giết. Deathchill Aura và Ring of flame là ko cần thiết. Chọn Ternion 3 hit hay các skill bên lửa là tùy bạn

5. Kimkaphan

Deathchill nhìn chung là hỗ trợ melee nhiều hơn là Caster :
    1 . Tầm ảnh hưởng thấp
    2 . Không thấy hỗ trợ -element damage

6. thit_xien

thêm nữa là trong các guide em tham khảo ở đầu trang, hầu như ở giai đoạn 20~30lv, các bác đều dành kha khá sp vào các skill cuối đại loại như outsider hay colossus, nhưng tất cả đều có cooldown rất cao,mỗi lần dùng đc vài chục giây là lại phải đợi è cổ để nạp lại, trong khi em mới chơi, chưa có char khủng ở legend để farm đồ - recharge thì bây giờ có nên dành mấy điểm đó để mã các skill các trong thời gian đợi lên legend ko ạ?

hỏi thêm chút nữa về warden: em lên mạng thấy bảo có skill disable bị bug với spear, hiện đang chơi IT 1.1 thì có bị bug ko ạ?

7. Kimkaphan

Vấn đề đó rất là dễ,thử xóa bỏ 2 skill Shield Smash và Pulverize,sau đó đánh thử,nếu thấy có dùng shield đánh là chiêu đó ko bị bug

Colossuck và Outside : Cái này ko phải dùm để đi đánh mob đâu.CHủ yếu là khi vào gặp boss,xài skill và đánh boss,chỉ 1 lần duy nhất khi gặp boss.Nói dễ hiểu là ăn thua đủ với boss.CHo nên ko cần recharge gì cả

8. leonardodavinci

leonardodavinci Donkey Kong Lão Làng GVN

Mấy bác cho em hỏi: Em build một con Dreamkiller thì dùng vũ khí gì? Giáo, chùy hay kiếm. Còn điểm Attribute em cộng theo tỉ lệ 1:1 Str-dex được không?
    Còn nếu Templar thì dùng vũ khí nào?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mấy bác cho em hỏi: Em build một con Dreamkiller thì dùng vũ khí gì? Giáo, chùy hay kiếm. Còn điểm Attribute em cộng theo tỉ lệ 1:1 Str-dex được không?
    Còn nếu Templar thì dùng vũ khí nào?

9. lanangxinh

lanangxinh Donkey Kong

Dreamkiller xài giáo hay kiếm đều được, không nên xài chùy. Str-dex 2:1 hay hơn. Templar thì nên dùng chùy vì có skill dùng chùy của defender.

10. Fire_mage189

Fire_mage189 Mr & Ms Pac-Man

Dreamkiller xài giáo hay hơn vì dam nó to, stat thì nâng 2:1 là đựoc rồi tại pierce dam cũng ko nhìu.
    Templar thì xài chùy, stat 3:1

11. leonardodavinci

leonardodavinci Donkey Kong Lão Làng GVN

_Em lv 14 mà lỡ từ đầu đến giờ toàn cộng stat 1:1 ko, vậy có phải chơi lại từ đầu ko các bác.

12. Fire_mage189

Fire_mage189 Mr & Ms Pac-Man

Lv sau nâng 2 str là dc rồi !

13. lanangxinh

lanangxinh Donkey Kong

Không sao cả, tớ chơi đến khoảng lv25 mới +stat, lúc đầu chưa cần lắm, để dành điểm khi nào cần mặc đồ hãy + vào

14. oOziczacOo

oOziczacOo Mega Man Lão Làng GVN

Em đang chơi champion!!!Mấy bro cho hỏi tỉ lệ cộng Strengh với Dex là bao nhiêu vậy???Mình cộng tỉ lệ 3:1 thì có đúng kok vậy???

15. Kimkaphan

TỈ lệ 3:1 là đúng,nhưng sợ thiếu Dex để mặc đồ xịn do ko đủ require

16. oOziczacOo

oOziczacOo Mega Man Lão Làng GVN

Vậy cứ cộng theo chỉ số mà đồ yêu cầu là được phải kok ạ???Tại mình đọc mấy trang trước thấy nhìu bác khoe số Str cao ngất ngưởng>>>nên mới cộng 3:1::)!!!

17. lanangxinh

lanangxinh Donkey Kong

sau khi hoàn thành, dex khoảng 400 là được, để mang cái SBC, còn lại là str hết

18. Kimkaphan

Str cao ngất ko phải là do cộng điểm,mà là do điểm từ quần áo,vũ khí và từ nhẫn mà ra

19. thit_xien

cho em hỏi ritualist melee thì có thể dùng ToC thay vì ToE không ạ?Em thấy Phantom Srike với cả cái Distort Reality tốn hơi nhiều mana, mà ToC còn boost health regen và absorb dam nữa?

20. Kimkaphan

Xài trance nào là tùy ở mình...Tùy vào sức mạnh của nhân vật là lên trance...
    Nếu sức đánh yếu,def mạnh thì có ToW hoặc ToE
    Còn ngược lại thì ToC

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.