Trung tâm hướng dẫn cách Build - Update trang 1

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi Dark Phoenix, 7/8/10.

1. giangbrf

giangbrf Youtube Master Race

ủa vậy build nên theo Nature + Dream hay Spirit + Dream hay Nature + Spirtit. Dòng nào thì mạnh về sau lúc lên Epic và Legend mà không bị đuối vậy bạn

2. Realife

Realife Dragon Quest

Mình mà chơi thì chơi Diviner, Dream có Trance of Wrath, Master Mind của Nightmare hỗ trợ rất tốt cho Liche King, lại con có các skill tốt như Psionic Touch + Phantom Strike cho nhân vật tung hoành :-"

3. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

Diviner cân đối thì phải nâng cả Int nữa chứ không chỉ thuần Str và dex không .

4. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Nhờ mọi người chỉ giúp:
    Đang chơi 1 con pure mage theo Earth, -100% recharge (chưa đủ bộ Mythic) để spam Meteor.
    Nhưng vẫn chưa quyết định đc chọn 2nd Mastery gì để hỗ trợ tốt.

Ko biết lấy skill nào làm main attack, nếu spam Meteor thì hơi bị hại máy, quăng 2 cục liên tiếp đã thấy máy giật tưng bừng, lạ nữa là chọi 1 cục nổ ì đùng vậy mà vẫn có con mobs đứng sát cục Meteor sống nhăn răng 100% máu -_-
    Dọn mobs thường thôi cũng ko tới nỗi khó khăn, nhưng gặp boss thì ức chế quá. Lúc đầu cứ tưởng Meteor mạnh, thử với 24 con Bandari ở Chang An, quăng 1 cục vô giữa đám Bandari, rút đc ~5% bình máu -_-.
    Mana cũng ko nhiều, full bình mana quăng đc 2 cục Meteor lại phải bơm.

Từ lúc chuyển qua UL thấy mage lép vế quá xá, Ternion Attack của Spirit coi như dẹp qua 1 bên luôn, thành ra ko biết kết hợp Earth/Storm với Mastery nào để build pure mage.

5. manhdungxf

manhdungxf Youtube Master Race

Bạn nhầm đấy, underlord bạn dùng con dream+storm xem, 24 typhon cũng diệt tốt

6. StJohn-TheEagle

Muốn dùng Earth ạ. Ai nói gì tới Storm mà nhầm nhọt. -_- .

Chỉnh sửa cuối: 27/9/11
  7. HellBaron

HellBaron Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ai giao lưu Uber ko, đang có 1 em Warden lv46 muốn tìm người chơi cho vui :P. Có gì hướng dẫn mình chơi online luôn :P

8. giangbrf

giangbrf Youtube Master Race

mọi người cho mình hỏi nếu theo Dreamkiller thì nên max skill Calculated Strike hay Psionich touch vậy. Vì minh thấy max strike chỉ tốn có 8 point dc 156% dame + 103 piercing dame mà touch max cần 12 point dc co 96% dame + 87 viality dame

---------- Post added at 06:11 ---------- Previous post was at 06:08 ----------

quên mất cho em hỏi dame piercing và viality là dame gì vậy. Và absorb dame và absorb amor thì khác gì nhau vậy

9. Seta Kenji

Seta Kenji Donkey Kong

Class nào xài Sword and Shield hay Dual Sword nhỉ mọi người ?

10. -Hell_Boy-

-Hell_Boy- Donkey Kong

Warface đi bạn.mình suggest chơi conquerror đi trâu lắm.

---------- Post added at 11:21 ---------- Previous post was at 11:20 ----------

các bác cho em hỏi tí.em đang chơi con elementalist lv 18 rồi.build theo kiểu melee train cũng đc nhưng farm boss hơi mệt,đang định tẩy đi theo mage nh ko biết nên theo fire,cold hay light.bác nào biết cách build thì chỉ em vs

11. Realife

Realife Dragon Quest

@giangbrf: - Piercing dam là dam xuyên giáp ( cầm kiếm, giáo, cung có dam này); Vitality dam là dam đánh vào thể lực( HP). 2 dạng dam này đỡ bằng chỉ số Resitance từng loại.
    - Tùy bạn thích dùng Psionich Touch hay Calculated Strike hơn thôi, lúc đầu nên dùng Psionich Touch hơn vì nó phát huy tất cả các loại dam mình có. Mình thì mình sẽ dùng Psionic Touch.
    - Dam absorption: là chỉ số giúp hấp thụ bớt dam của quái gây lên người mình. Ví dụ 1 con quái nó đánh bạn mất 100 hp, bạn cầm đồ có chỉ số hấp thụ 10% thì vẫn con quái kia lúc này đánh bạn thì bạn chỉ mất có 100 - 100x10% = 90 hp thôi.
    Armor Absorption thì mình cũng không rõ lắm.

@Seta Kenji: Warfare có các skill hỗ trợ tốt nhất cho dùng kiếm và Dual Wield, Defense có các skill hỗ trợ tốt nhất cho sử dụng khiên.

@Hellboy: từ lv đến giờ bạn tăng bao nhiêu điểm vào Streng rồi, nếu tăng nhiều quá thì thôi cứ tiếp tục chơi Melee đi. Chơi Melee thì chú ý tăng Brimstone nhánh Earth Enchantment, Soften Metal của nhánh Ring of Flame, Heat Shield, nhánh Squall, Heart of Frost của nhánh Storm Nimbus để lấy effect.

12. -Hell_Boy-

-Hell_Boy- Donkey Kong

mình chưa tăng điểm str nào cả:))

13. sadgel132

sadgel132 T.E.T.Я.I.S

các bác cho hỏi, mình đang chơi hunter cứ 1 lv tăng 1 dex 1 streng thi nên đi nhánh thứ 2 là gì ?

14. StJohn-TheEagle

Theo Bow thì Hunter + Dream.
    Theo Spear thì Hunter + Defense, Hunter + Rogue.

15. Kartora

Kartora Youtube Master Race

Hình như link hướng dẫn build class Ranger bị die rồi hay sao ấy! :D ai check giùm mình nhé! :D

16. Goshou

Goshou Youtube Master Race

17. faxker

faxker Mr & Ms Pac-Man

Tớ chơi Conquerer, có bác nào hướng dẫn cách build con này ko ah? Trâu thì có trâu nhưng vẫn bị xịt chết như thường, mà con nào xịt đc chết, thì chết rất nhanh....

18. tacketom

tacketom Youtube Master Race GameOver Lão Làng GVN

19. infernal_1800

infernal_1800 Mr & Ms Pac-Man

Spellbreaker thì còn tùy sở thích của bạn, nếu bạn cầm chùy là chủ yếu thì tăng theo tỉ lệ strength-dex là 3:1 còn nếu cầm rìu,kiếm,giáo thì 2:1

Bạn có thể post đường build của bạn lên đây đc ko, nếu bạn chưa biết post thì vào trang này: http://www.titancalc.com/
    Theo mình Conqueror là 1 class khá là dễ chơi và mạnh cả về công lẫn thủ, nếu bạn chơi mà cảm thấy quá khó thì chắc đường build của bạn có vấn đề. Ngoài ra bạn có thể tham khảo cách build này của Kimkaphan:

http://forum.gamevn.com/showthread....e-Epic-Thread-v1-Part-1&p=9853778#post9853778

Chỉnh sửa cuối: 23/11/11
  20. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

conqueror mà chết thì có lẽ do đồ quá yếu, chứ với đồ tầm trung trung thì cũng tương đối khó chết
    @infernal: strength với strong khác nhau nhé, bạn sửa lại đi