Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

hehehe .cấu hình tối thiều đây : thức tế đó :Pen 2 400mhz , card 4mb , ram 128 là chơi êm như rui rùi , hihi , mà mấy bây giò wá ngon rùi , chủ yếu là có dĩa chơi hay không thui

2. Nguoi_Khach_La

Nguoi_Khach_La Mr & Ms Pac-Man

Tại sao khi cài Fallout Tactics ở hệ điều hành Windows XP thì khi vào chơi sao lại không hiện nên vũ khí mình đang cầm là sao nhỉ hay là trò này không tương thích với hệ điều hành này hả anh em ơi ? Trước đây tại hạ đã chơi qua trò này rồi nhưng chơi trên nền Win 98 thì thấy là chạy rất tốt nhưng giờ cài trên Win XP thì lại thấy hiện tượng này lần đầu ! Mong được chỉ giáo thêm ...

3. cecilpaladin

à , mình có mẹo này nha , thứ nhất , bạn nhấp fải chuột vào icon FT để mở properties lên nha , vì xài WinXP nên sẽ xuất hiện thêm thẻ Compatility đó , chỉ có XP mới có thui và cái này xài cho game , sau đó , bạn chỉnh Compatility Mode thành Win nào bạn cho là máy chạy ngon nhất ( Win 98 chẳn hạn - nhấp vào ô stick để chọn đó ) , sau đó , chỉnh thêm cái Display ra sao thì tuỳ bạn , OK , vậy là xong rối đó , bạn vào game như bình thường và chơi đi , ngon lành rồi
    thứ hai , nếu chỉnh rồi mà không được thì chỉ còn cách xoá hết ( Uninstall thôi ) và cài lại , sau đó chỉnh như trên
    thứ 3 , sau 2 cách mà ko được thì chỉ còn cách tạo thêm cái hệ ĐH nữa để cài mà chơi thôi , hehe
    Good Luck

4. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Chà thì cũng làm vậy thôi hôm trước quên một chi tiết quan trọng. Ngoài cách làm như saU:
    Phần sau tiếp theo như thế này nhé: Khi sửa các gí trị về 12 bạn nhớ để " ĐÓng băng" ( đánh dấu X ở đầu mỗi address ) sau khi vào fallout rồi bạn chỉ lần lượt tất cảc các nhân vật trong menu ( quá trình ày để gán giá trịn 12 cho tất cảc các nhân vật) sau khi chỉ lại klần nữa bnạ sẽ thấy 12 tất. Rồi quay trở lại art "clear" tất ( game dễ bị crack nên làm thế cho an toàn).....

5. ***Darkness***

***Darkness*** Mr & Ms Pac-Man

Trong fallout 2 sau lần chơi đầu tiên(tuy ko phá đảo)tui đã thấy các lực của char như sau là thích hợp nhất có thể là đối với tui mong các bạn tham khảo và cho ý kiến
    str:1
    pe:9
    cha:3
    en:2
    in:3
    agi:9
    luk:9
    với các khả năng là:
    gif...:tăng tất cả các lực thêm 1
    Fes..:tăng thêm 10% crictical hit

6. minhso

minhso Mario & Luigi

Thích hợp ở chỗ nào vậy bác ? :))

7. WhiteSneak

WhiteSneak C O N T R A Lão Làng GVN

Trời đất ơi !!!Cậu chơi đến đâu rồi mà bảo là thích hợp thế ??? Đã đánh Boss chưa ???Tui nghĩ với Streng thấp thế...thì nó chỉ cần brust một lượt là cậu đi về với chúa ngay [-x .
    Streng thấp thì CH phải cao thì mới mong có đệ đỡ đòn hộ mình,đằng này lại chỉ vác theo có mỗi thằng...Phi lý.
    Luck không cần quá cao thế..đối với tôi,2 là đủ.Sau này sẽ có perk tăng critical lên 20%+perk Sniper là ổn.
    Túm lại là cậu nên play lại.

8. ***Darkness***

***Darkness*** Mr & Ms Pac-Man

tui để str 1 là có lý do sau khi qua được thử thách của làng tui sẽ đi thẳng đến San và ở đó buôn bán kiếm chác sắm sửa đầy đủ, hết một năm ,sau lần báo mộng cuối cùng của hakumin tui tới navaro lấy bộ giáp đen ->str :6,en và pe đều tăng nhưng ko nhiều tuy en thấp thì lượng hp của char cũng lên thấp ------>khó giết trùm và tui đã giã lên level 50 sau đó lấy perk here and now thì level sẽ lên 99 và lượng hp lên >500(đủ sức thịt trùm).Còn luck cao như thế thì tui mới có tỉ lệ >70% crictical hit với những lần tấn công > 800 hp.

9. minhso

minhso Mario & Luigi

Quá tuyệt vời, hết ý kiến :))

bố khỉ, đã bảo hết ý kiến mà vẫn cứ đòi 30 char^^

10. WhiteSneak

Thế chắc cậu đến San rồi hả ???Khó tin.Chả lẽ bọn patrol trên đường để cậu đi hả ??? :-/ >Here and now là một perk làm cảnh thôi.Xài cái này mất perk.Phí [-x
    Máu thấp thế thì làm lái buôn sao được ???Nếu có được thì cậu là thiên tài kinh doanh đó :-?

11. DW

DW Donkey Kong

Có bác nào biết file sửa inventory của Fallout2 mà không
    phải đi lại từ đầu không,chỉ mình với,dạng như Editor đó
    nhưng sửa được item luôn đó

12. Ashley

Ashley Dragon Quest

Trùi ui, lại một thiên tài kiểu minhso, quái dị hết chỗ nói :)) :)) :))

Trùi ui, với ST bằng 1 mà ông giết được cả Navarro thì tôi xin vái :))

Muốn câu bài thì có chỗ khác cho ông câu, câu ở đây là thế đấy :))

13. cecilpaladin

khá khá , in là 3 mà chơi nởi bạn Na được tui ko sẳn sàng bái anh WS là sư tổ luôn chứ sư phụ gì , trời đất ,ko xài traner thì có nước gặp bò cạp bị tụi nó xơi luôn wá , không nói chi bò cạp cho xa , gặp kiến là toi ngay ..

14. SealTHUYLAM

SealTHUYLAM C O N T R A

Cuộc đời ai rồi cũng sẽ gặp 1 người mà...
    Dza dza dzà !!
    Xin chào các bác
    Lần đầu tiên qua box này chơi !
    Xem 1 loạt các topic....thấy Fallout hấp dẫn quá !!
    Rất muốn chơi !! Xỏ dép ra tiệm mua Fallout Tactic (3 disc) về chơi !!
    Cài xong báo lỗi Runtime (C++) !! pó tay !
    nghe thiên hạ đồn là cái này ko hay bằng 2 cái Fallout đầu....dc cái hình ảnh đẹp hơn !! :P
    có gì cho tui hỏi sự khác nhau về gameplay dc ko ?? :P
    biết để mua về chơi..... ^^
    khỏi mất công bị hố..... :P

15. cecilpaladin

hehe , trúng tủ tui rồi , điểm khác biệt duy nhất la cách thức thơi thôi , có 2 kiểu , từng lượt như Fall2 ( hehe , chơi rồi biết ) , cách 2 là action nghĩa là chơi tùm lum , liên tục như CS vậy đó , có thể hoán chuyển 3 cách qua lại , cái FT này chỉ là 1 phân luồng của Fallout thui , nên mới gọi là BOS đó , BOS là tổ chức quân sự ( may be ) trong 2 phiển bản trước , phiên bản này BOS được làm kỷ và zui hơn , hình ành đẹp hơn tuy nhiên , ko có cốt truyện , nếu là mới chơi thì chơi fall2 là okie

16. minhso

minhso Mario & Luigi

Quái hơn tui nhiều, tui chưa bao giờ dám chơi một char vừa yếu (str 1) vừa ngu (int 3) lại vừa xấu (char 3) như vậy cả:))

Với người đã phá đảo thì cũng chả khó đến vậy:))

Nghĩ sao thì post vậy, vậy boss có thể nói những gì khi nhìn vào bài đó :))

Hố hố, cái thằng chosen one nó ngu thì kệ nó, miễn là mình khôn thì vẫn qua được tất:))

Seal : chọn FO2 nếu muốn biết thế nào là nhập vai

All : thực ra cái char của pa này thiếu mất mấy stat point, chứ không đến nỗi yếu thế đâu :))

17. cecilpaladin

hehe , nếu wả thực muốn chơi cái save kiểu này thí tui làm được , tui có thể chỉnh tất cả các chỉ số đều là 1 , hehe , nhung chưa thử bao giờ , hôm nào rảnh thử chơi 1 thằng vừa ngu , ngốc , xí trai coi nào , hehe , chắc chơi 13 năm vẫn chưa wa nổi cái đền wá , hehe , AC=2 thì :D ... miễn bình luận , ko tấn công nổi vỉ íu wá , hé hé

18. SealTHUYLAM

SealTHUYLAM C O N T R A

Cuộc đời ai rồi cũng sẽ gặp 1 người mà...
    Tui biết thế nào là "nhập vai" rồi !!
    Chẳng qua là muốn biết thêm thôi !!
    Tại nhìn Fallout và cách chơi giống Arcanum nên hỏi thử xem có đúng game mình thích ko !! :P
    Dạng game như Prince of Qin và Arcanum là tui kết nhất !! Ngồi nhà rãnh rỗi mang ra chơi.... :P
    Nay tìm thêm dc cái Fallout 2 !! :P

19. WhiteSneak

Còn nếu tất cả các chỉ số đều là 11 thì cũng chả chơi nổi... khi vặn khoá cái cửa thứ 2 trong đền khoá sẽ gãy.Bất kì cửa nào cũng thế.Cho nên rất khó chơi.Với lại khoẻ wá streng quá cao nên chỉ cần Punch nhẹ một cái là thằng cu canh cửa đền toi rồi.Nếu biết thuyết phục nó hoặc Steal chìa khoá của nó mới chơi tiếp được.Nói chung...cứ 10 hết là ngon lành [-o< !!

20. minhso

minhso Mario & Luigi

Yên tâm đê,
    Fallout 2 được các cao thủ đánh giá là RPG toàn diện nhất, chưa có ai thất vọng về FO cả^_^
    À, chú ý mua bản Patch hoặc down patch về rồi hãy chơi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.