Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

Câu số 5 sao ko ai trả lời tui zậy?Tui phải down bả sửa lỗi ở đâu,cho link đi

2. Ashley

Ashley Dragon Quest

http://www.megagames.com

Đây là trang hồi xưa tớ down cái patch 1.02 của FO2, bạn thử vào xem
    Còn nếu không được chui vào mấy cái trang của Interplay, chắc chắn có
    Nếu mà vẫn không tìm được, báo lại, để tớ search rồi đưa link cho :D

3. totti

totti Mr & Ms Pac-Man

Mọi người ơi, cái vụ NPC phun lửa 300HP là cái gì thế? Sao tui chưa bao giờ nghe thấy zậy?

4. Buru

Buru Youtube Master Race

Chơi Fallout tactic sao tui bị mấy trạng thái như là blined concussed ,addicted, bonđage (ko nhớ rõ lắm) ..mà ko biết làm sao để chữa trị , mấy bác chỉ giúp với.Với lại mấy nhân vật mà mình ko đem theo thì có len level ko

5. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

Ko có rùi Ashley ui.Dù sao cũng rất cám ơn ông vì đã chỉ giúp
    To totti:bạn down cái hướng dẫn về đi có nói trong fần bí mật đó

6. Buru

Buru Youtube Master Race

Tui chơi Fallout tactic ,bị nhiễm radian thì chữa làm sao ? Có phải dùng viên thuốc rad-x ko, sao tui dùng ko có tác dụng gì hết vậy .giờ phải làm sao ?
    Mà với lại sao tui hỏi wá trời mà chưa ai chỉ cả vậy :-/ :((

7. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Tui chơi FO TT lâu wé rùi nên ko nhớ rõ lém.
    Theo tui nhớ thì tất cả các con có trong bản đò dù ko chiến đấu vẫn lên LV như thường thì phải.
    Còn bị mấy cái dính trưởng của bác thì tui thường load lại chứ ko chơi típ nên ko rõ là khi bị dính thì có chữa được ko nhưng tui nghĩ là phải chữa được thui vì nó vẫn là FO mà, cứ cho thằng Doc (có Skill Doc cao) ra sử lí là được

8. Let's go

Let's go T.E.T.Я.I.S

Các bác cho tui hỏi ở chỗ EnClave ....sau khi giết bác sĩ thì có một cái máy tinh bên phải , Làm thế nào để cho nó nổ mặc dù tôi đã đặt bom ở gần nó rồi nhưng nó vẫn không nổ

9. Titan Ranger

Titan Ranger Youtube Master Race

Buru: Nhiễm phóng xạ thì dùng Rad-Away, bị các trạng thái như cripped, winged... chữa bằng cách dùng Dortor Bag, hoặc các món tương tự. Nhớ là cho nhân vật có Dortor cao nhất sử dụng, nếu không có khả năng "tiền mất tật vẫn mang". ^_^
    Let's go: đặt mìn chỗ cái màn hình á! có 3 cái đó, muốn lựa cái nào cũng được. ^_^

10. Buru

Buru Youtube Master Race

Cho tui hỏi thêm cái nữa là sao mấy cái chỉ số ST , PE .. của tui cứ bị trở thành POOR ,VERY BAD là sao ? Mạc dù tui ko bị gì cả . Giờ sao ? :|

11. EAGLE-KING

EAGLE-KING Mr & Ms Pac-Man

Đau đớn qúa,em đâu dám câu trắng trợn như thế.Chỉ là vài trục trặc.Rút kinh nghiệm lần sau.
    hehe

12. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Tút nhất là bác đặt mìn ở cạnh cái lò phản ứng của họ. Cái lò hình tròn giống ở trong khu của bon brotherhood đó. đảm bảo bom nổ là nố đếm ngược liền

13. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

To Buru: khi các chỉ số của char xuống thấp quá thì bị chú thích là poor-3,bad-2,very bad-1. Nếu các chỉ số này thấp là do ông chọn char từ đầu thì muốn tăng có thể sài perk gain (+1), sài memory(+1), mặc Pa(+4st),...; còn nếu các chỉ số này xuống thấp do dùng jet thì phải chờ khá lâu nó mới lên lại, thích thì dùng jet anti.
    To Let's go:trước hết hi vọng ông ko đặt nhầm bom ở máy tính tầng dưới. Tại The Enclave có 2 kiểu đi:
    -Kiểu 1:giết, giết, và giết. Ông giết tất cả mọi thứ trên đường (trừ dân làng mình), ông sẽ tự làm mọi thứ: đặt bom vào cái máy tính ở phía trên bên phải màn hình tại tầng trên tầng có tổng thống (có ba cái máy tính nhỏ kề nhau , đằng sau là máy tính lớn) để ngắt điện, rồi ...
    -Kiểu 2:Con người thông minh, nước bọt thay cho cơ bắp :x ->thật nhàn hạ. Tại tầng này, nói chuyện với thằng mặc áo trắng ở phòng phía dưới bên trái, bảo nó tắt điện, chạy thật nhanh ..., nói chuyện với bọn ECC nhờ giúp hạ End boss, khởi động robot xung quanh hỗ trợ rồi uống nước chờ End boss sắp đi thì cho nó phát nhân đạo.
    End.

14. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Cách 2 của bác không thể gọi là con người thông minh được mà phải gọi là dẻo mỏ mới đúng chứ. Để thực hiện được cách 2 thì làm ơn có chỉ số speech hơn 75% (để đỡ phải save và load lại thì phải trên 100%)
    Híc nói cách đi mà ko nói đièu kiện để thực hiện thì sẽ làm cho người ta thử đến mùa quít sang năm đó

15. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

Thông minh thì mới dẻo mỏ được chớ >:-D< .Còn speech khoảng 70-80% cũng được, đằng nào ở Nav chẳng phải có speech cao để lấy FOB. Tui đi ko cheat thấy chẳng khó khăn gì cả, thuyết phục bọn ECC rất dễ, dễ hơn thằng canh FOB ở Nav nhiều.

16. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Vậy hả ?
    trong khi thàng canh Fob tui chỉ cần co Speech 50 thui nói chuyện 2 lần là ok.
    Vạy mà với chỉ số ấy lên Enc thì nói gẫy lưỡi mới có được sự giúp đỡ T_T

17. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

Vậy chắc thằng nhóc canh FOB "quý" char của ông hơn bình thường rồi :-&
    Nói vậy chứ ko cần bọn ECC, chỉ cần khởi động mấy con robot xung quanh cũng đủ hạ End boss rùi, kể cả bọn ECC lao ra cũng rất vất vả hạ bọn robot này, thôi thì mình "đành" đứng giữa chờ ăn sẵn vậy ,chứ biết làm sao #-o

18. EAGLE-KING

Đả đảo,tui chỉ giải thích thôi mờ.Đâu có ác ý,có các mem chứng giám
    Có ai thích chơi Slot của tui không,tui chưa có cái gì post cả,để post cái ni xem thế nèo.
    bác Admin nhẹ tay gìum em,em còn thơ dại,phục cho em 3Exp đi mờ.^^

19. EAGLE-KING

Có một điều tui không thể hiểu nổi:tui đã end đến lần thứ ba rồi.Mà lần nào trước khi đấu trận cuối tui cũng thuyết phục được bọn guard giúp tui đánh trùm,kết qủa là Boss><4 Guard+tui+5 Npc+7 turret!!!
    Trời ơi,làm cho việc giết nó trở nên nhàm chán qúe,có ai giải thích giùm không?

20. G.M

G.M Mr & Ms Pac-Man

To EAGLE-KING: có thật sự nhàm chán như vậy ko,nếu wả thật như vậy thì sao ông ko thử 1 mình ông đâp nhau với tên trùm,nếu thấy nhàm luôn thì 1 mình ông đánh với cả đám ENCLAVE đí,đừng dẫn theo Npc coi thử ông vất vả cỡ nào,nếu ông thắng tiếp thì dẫn theo bọn Npc vào đánh trùm sau đó shot tụi nó cho tụi nó shot lại ông shot tá lả coi còn nhàm ko biết liền.Nếu còn thấy nhàm thì link ra topic của tui xem câu đố,đó là cách giết trùm nhàm nhất mà tui biết đó,một lượt đi kill all .!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!,ko tin thì coi đi,đố ông giải đc câu đố của tui đó.

P/S đây là câu đố mà tui dành cho tất cả các Fan của Fallout2 đó.,mời bà con xúm lại giả đáp hehehehe,làm sao có thể diệt trùm chỉ trong 1 lượt đi mà ko dùng tới Cheatcode,gamehack,trainer........bất kỳ công cụ nào. :-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.