Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. YoYo Asakura

YoYo Asakura Youtube Master Race

Giúp mình với: Minh chơi F1, đến Glow và bị nhiễm phóng xạ(mình đoánthế)
    Bây giờ ra ngoài WorldMap, chỉ di chuyển một đoạn là chết ngay.
    Mình ko có thuốc chữa phóng xạ, chỉ có vài viên Rad-X.
    Ai có chương trình sửa file save hay có cách, xin chỉ giúp
    Mình đã lần mò 2 ngày rồi.

2. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

F1 thì mình không biết lắm bạn ạ.Nhưng vấn đề là Rad-X chỉ chữa nghiện Radaway thôi.Còn bác muốn hết phóng xạ thì fai dùng Radaway.Cái nè là kinh nghiệm F2 thôi bác thử xem.:D còn trình sửa file thì dùng Character editor cho Fallout đi.Lên google search chắc có đó
    P/S ban đầu nhìn cái avatar bác unknown tưởng cái mỏm đá!!Nhìn kĩ hóa ra là Batman :o :D :D

3. YoYo Asakura

YoYo Asakura Youtube Master Race

to danhiphopyd:Không được rồi bạn ạ, Tôi uống Radaway mà chẳng có ích gì.
    Mà này, uống RAD_X tôi lại thấy tăng chỉ số chống phóng xạ (nhưng ko khỏi).
    Chương trình SAVE EDITOR ko cho sửa mình khỏi phóng xạ.
    Tôi đã dùng nhiều chương trình rồi.
    HU HU, help

4. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

nó ghi là radiated phải không.Thía thì đúng là bị phóng xạ rồi.Nhưng mà bt uống rad-away là phải hết.Chắc chắn hết.(F2 nó thía đó :D ) vấn đề chỉ là ở chỗ ông uống bao nhiêu thôi.Uống có mỗi một Rad-away với liều lượng radiated cao thì cũng bằng thừa.Với những trường hợp nhiễm nặng bạn phải uống 5,6 rad lận.Hồi mới chơi F2,tui bị rùi.Tí chết luôn.May mà lết đến Den được nhảy vô luôn 3 rad +với 3 rad có sẵn uống xong vừa khỏi luôn.

5. Darkblade

Darkblade Youtube Master Race

Thế thì chịu rồi, lần sau nhớ chuẩn bị Rad X đầy đủ khi tới đây nhé, còn lần này nếu bác không có phần lưu từ trước thì coi như bỏ. Fallout không có trình editor đáp ứng được nhu cầu của bác đâu.

6. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

Tu Rad-X trước khi đến The Glow chứ bạn để khả nặng chống radi lên tầm 80-100% thì sẽ okie! Nếu muốn để nhiễm p/xạ thì ko uống cũng được nhưng nhiễm radi phải làm tăng các chỉ số chứ cái kiểu thần chết theo từng bước chân như thế thì....die! bác đành load lại phần trước thôi!

7. maxvernal

maxvernal Youtube Master Race

cho em hỏi sao có thể gặp con chó xui xẻo vậy? Rùi xác con cá voi và cái bình hoa là có ý nghĩa gì vậy, xin hãy giúp em với

8. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Xác cá voi là nơi gặp được cái bình hoa,cái nè mình không chắc lắm vì chưa làm bao giờ nhưng cái bình hoa sẽ đóng vai trò xúc tác để giải lời nguyên xui xẻo cho con chó để con chó đi theo mình thì mình không bị -luck nữa.Gặp con chó xui xẻo ở đâu thì mình cũng chịu bạn à :D cái đó phụ thuộc vào may mắn của bạn.Tăng thêm perk explorer scout gì đó để kiếm cũng được random encounter mà.
    Good LUck

9. xTUniversex

xTUniversex Legend of Zelda

Ở đây ít ai nói về Fallout Tactics nhỉ, ai có cái List Perk của Fallout Tactics ko Post lên giùm tui cái, List Perk của Fallout Tactics có một số thay đổi và thêm một vài Perk mới và bỏ một vài Perk cũ so với Fallout 2. Ai có Post lên giùm để dễ tham khảo, thank trước !!! :D

10. tocdo089

tocdo089 Mr & Ms Pac-Man

Cho em xin đường link lấy cái edit charta của Fallout 2!!

11. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

đây nè :D chúc vui
    muốn sử dụng chỉ việc chạy chương trình rồi mở file save ra và edit thôi :D

Các file đính kèm:

12. xTUniversex

Oài, cho xin cái Perk List của Fallout Tactics đê, sao ko ai trả lời hết ?????. Perk List của Fallout 2 ko thể dùng trong Fallout Tactics được (có nhiều thứ khác nhau.....!!!). Có Charta Edit thì chắc có Perk List Fallout Tactics chứ nhỉ :D

13. the_unknown_89

mạng lag nên bị double post rồi, MOD xóa hộ với :D

14. the_unknown_89

Perk nếu bạn ko hiểu thì cứ dịch ra là ok hết thôi, chứ ngồi mà liệt kê thì làm sao nổi. với lại tui ko chơi Fallout tactic lâu rồi nên cũng ko nhớ rõ nữa :D

15. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Fallout tactics thì bệ nguyên list perks của Fallout vô mà.Hình như chỉ bỏ mấy cái về karma thôi.Mấy cái mới thì chủ yếu cho mấy cái xe .Nói gì chứ Fallout tactics chơi cho nó finish hết Fallout thôi.Chứ về độ favourite thì cái nè xếp xó được.Có character edit của Fallout thì tất nhiên rồi.Falche trên mạng đầy ra search Google cũng đầy còn list thì chưa thấy thằng nào rảnh ngồi liệt kê ra hết đâu bác ạ

16. xTUniversex

Tui hỏi là hỏi mấy cái Perk mới ko có trong Fallout 2 kìa, còn Perk List của Fallout 2 thì dễ rồi. Chẳng qua là muốn hỏi xem có ko để dễ theo dõi, cái Perk List của Fallout 2 cũng ko chính xác so với Fallout Tactics. Còn nói về hay thì Fallout Tactics làm sao hay bằng Fallout 2 được ^^.

17. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Cái đó thi em cũng không biết bác à :D chơi F T lâu lắm rồi có còn nhớ gì đâu chỉ nhớ là những perk mới chủ yếu là những perk giúp cho các loại xe thôi.Hình ảnh của FT đẹp hơn F2 nhưng mà cách chơi và cốt chuyện vẫn dựa theo F2 thì còn tạm được :-<

18. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Cái đó thi em cũng không biết bác à :D chơi F T lâu lắm rồi có còn nhớ gì đâu chỉ nhớ là những perk mới chủ yếu là những perk giúp cho các loại xe thôi.Hình ảnh của FT đẹp hơn F2 nhưng mà cách chơi và cốt chuyện vẫn dựa theo F2 thì còn tạm được :-<

19. Davidhd

Davidhd Youtube Master Race

Cha nội kia viết bai hai lần la con chừng bị cảnh cáo nha hehe :) mình ko có y kiến hihi mới chơi xong fallout 2 lần thứ 3 :D

20. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Có cố tình đâu,mạng bị đơ thành ra phải refresh lúc ngó lại thì đã ra 2 bài rồi.Bác mod nào xóa dùng hộ cái.Bác David chơi qua cải bản Patch mới rồi hả.Nhanh dữ tui vẫn còn đang mày mò :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.