Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xTUniversex

xTUniversex Legend of Zelda

Tôi không có chơi phần Save cũ, tôi cài đặt mới Fallout 2 rồi Update bản Path 7.7. Vô chơi bằng Path 7.7, save lại rồi ra vô lại load lại cái save đó để chơi tiếp thì báo lỗi ??????????? ::( . Còn như ông nói thì đó là do phần save của path cũ đụng chạm path mới rồi, cái này thì tui biết còn như cái lỗi tôi gặp thì.......... lolzzzzzzzzzz

2. Jutom88

Jutom88 Youtube Master Race

a`h,xin chào các anh em chơi fallout 2 bi bí phần tìm bom plastic sau lân đàu em chơi có lần sau chơi lại tìm hoài chắng thấy đâu mong các anh hướng dẫn em,làm ơn post hình chỗ đó hay cho em xin tìm phần save em xin cám ơn

3. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Bom plastic,ý bác là bom điện dùng để giết robo ấy hả,cái bom đó hình tròn,nhìn như cục boiling vậy.ở SAT có 2 cục thì phải,sau này bác lên San thì trong show 1 đống luôn.

Vấn đề save và load của bác có thể là do bác đặt địa chỉ file cho game không đúng,theo tôi đoán là như thế,thử check lại xem

4. Sarevok

Sarevok T.E.T.Я.I.S

cho hỏi chơi Fallout Tactics có cách nào tạo đuợc Deathclaw làm char chính không vậy.

5. Sarevok

Sarevok T.E.T.Я.I.S

Tiện thể nói luôn Fallout Tactics tên đầy đủ là Fallout Tactics-Brotherhood of Steel , cái bản FO này bắn nhau chì chạc thôi,ko có phải chạy làm nhiệm vụ nhiều cho nhức đầu cả.

6. Sarevok

Sarevok T.E.T.Я.I.S

Theo các bác thì trong FOT , khẩu Pancor với M2 Browning khẩu nào ngon hơn vậy? M2 phơ suớng tay thật nhung đụng tụi robot như muỗi đốt ấy,mãi tới bài chót mới lấy đuợc 100 viên .50 xuyên giáp ,không ra được để đúp lên ,buồn!!!

7. xTUniversex

xTUniversex Legend of Zelda

Khi về cuối game thì mới cần mấy loại đạn xuyên giáp, Pancor bắn đạn Điện giết Robo sướng, chỉ có điều là tầm bắn hơi gần thôi, có M72 Gauss Rifle mà (Ranger 50) bắn ngút trời, lượm được khẩu Gatling Gauss Burst 2mmEC thì Robo chỉ là muỗi. Browing M2 chủ yếu bắn đi cày Lv hay mấy con ít giáp thôi chứ bắn Robo thì..........!!! Theo tui thì tui thích xài Pancor hơn chứ xài mấy loại đạn kia bắn Robo gần chết --.--!

8. knight47

knight47 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Trong FO2 làm sao để kiếm nhiên liệu cho tàu đi tớI enclave vậy?Súng nào dùng tốt nhất khi tới Enclave?

9. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Hôm trước tôi đã test thử việc chơi Fallout Tactics với bác David qua mạng Hamachi,rất thú vị,dù vẫn còn nhiều điểm bất hợp lý nhưng mới đang test thử,chơi rất vui,2 bên có 6 người chơi với đủ chủng loại,robo,dog,human,ghoul cho đến mutant,trong đó con robo H2999 cầm khẩu Gatling Gauss 2mmEC,khủng khiếp!! David mới lia một dọc mà 1 con mutant và 1 con lính của tôi đã tan xác rồi,chơi 4 ván,3 ván đầu chơi Free Base thì bác David thắng ::( đến ván Turn base thì do có lợi thế phòng thủ nên tui thắng.

FO2: Trả lời :
    Nhiên liệu:bạn phải làm việc với Hologist (theo tôi thì ko nên,bọn này lập dị lắm,nhưng được cái làm việc gọn nhẹ,bác nào thích gọn lẹ thì chơi với tụi nó) Còn ko thì tìm cái bản đồ naval base đem cho thẳng ở BOS copy ra 1 bảng mang đi đưa cho bọn Emperor rồi nạp nhiên liệu thôi.

Súng tốt nhất :

1.Small Gun: tất nhiên là bất kì súng gì thuộc dòng đạn 2mmEC tốt nhất là M72 Guass rife,
    2.Big gun: bác cứ vác cho em khẩu Bozar thôi,đứng xa thì dùng 72 tỉa,còn nó mà xáp gần thì đổi súng cho nó 1 băng Bozar,đảm bảo về trời sớm :D (cái này cũng còn tùy skill bác nữa)
    3.Energy Weapon: Bác dùng YS32 Pluse Rirfe hay là cái gì đó tương tự,tui ko nhớ tên nhưng nó lấy ở dưới hầm của Brotherhood ấy.
    4.Unarmed: Bác dùng Power Fist Mk 2 ,tôi thì thường đánh thường hơn.keke
    5.Melee: Tốt nhất là Super Hammer:tôi không nhớ tên lắm chỉ nhớ cái búa đó hình tròn.ngộ ngộ,ripper thì dam ko cao cho lắm.
    6.Bom: Flasma mang tầm 50 quả thôi là đủ nướng thịt rồi,nếu thích thì trang bị thêm vài quả bom điện.

Đệ tử: Sulik: cho nó H&K G11E là tốt nhất,nếu sợ nó burst ngu thì đút cho nó khẩu HG225 gì đó chức năng giống Sniper Rirfe vậy nhưng yếu hơn.
    Vic: M72 Guass rife không có thì pistal cũng được.
    Cassidy: Tốt nhất là M72 Guass rife,thằng này được việc nhất.
    Marcus: Đút nó Plasma rife hoặc khẩu súng bắn đạn điện cũng okie.

10. chikvn

chikvn Persian Prince

Đến Enclave mà vẫn dắt Sulik theo à, em thịt nó trước khi đến đó, nếu ko thì nó toàn bị bọn lính thịt mất, thằng cha đó cầm búa điện là tốt nhất, đưa H&K cho nó chỉ tổ phí đạn, chẳng gãi ngứa nổi cho mấy thằng lính Enclave đâu.
    Vic, Cassidy chắc chắn là cầm M72 Guass rồi, khẩu smallgun tốt nhất trò mà lại.
    Nhưng Marcus toàn lao lên trước, kể cả có đưa nó Turbo Plasma Rife vẫn vậy, ko mặc giáp lao lên đầu toàn thành thịt băm thôi.
    Đến Enclave ko nên mang súng năng lượng theo, giáp APA chống ghê lắm, hình như là 60~65% thì phải.

11. knight47

knight47 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cái mê cung ở Enclave làm sao mở đc vậy ,bấm đủ kiểu rồi nó vẫn ko mở cái cửa tới phòng president,ai chỉ mình cách mở hoặc phá cửa cũng đc

12. chikvn

chikvn Persian Prince

Chà cái mê cung đó cứ đi 1 lúc là ra thôi mà, chỉ cần sử dụng những cái máy tính đặt ở trong phòng, lúc đầu sẽ lạc 1 chút nhưng rồi dần dần sẽ ra, cố lên, nhớ lấy Advance Power Armor Mk.II và cái G.E.C.K (nếu chưa có). Còn phá cửa hình như là xài skill Lock Pick hay Science ấy, nhưng đòi hỏi skill cao lắm, trên 200 thì phải :(

13. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Thích thì phá cũng được,không thì ngồi mò mò một chút là ra thôi.Nắm được quy luật của mấy cái máy tính là được thôi.Trước khi mở cửa thì để đệ tử lại save vào một file mới.Rồi mở xong thì quay ra mang đệ vô.(tránh mất máu nhiều)

vụ sulik thì tùy sở thích thôi.Tui vốn tính thương người mà :D keke,ở Waste land vứt cho nó khẩu 225 là nó cầy được lắm,để chế độ Ranged then melee rồi ném cái super hammer cho nó.Khi đến Enclave thì tùy lúc mang theo nó.Cái vụ xung phong thì thấy đứa nào cũng xung phong à.Chỉ có thằng Cassidy là còn nghĩ một chút.Cái chính là mình tính đúng không thôi.

14. chikvn

chikvn Persian Prince

Sulik cho nó cái Super hammer là ngon rồi, đưa súng phí đạn lắm :D
    Nhưng xét về xung phong thì Marcus là ku ngon nhất, lao như ko biết trên đời có ai cả ... đến Enclave die đến 3 4 lần hà
    Nhưng mà ai dắt con Dogmeat đến đó còn sống trở về ko, mà nó phải tham gia các trận đánh đấy nhé (ko tính ở cái mê cung) :))

15. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

cũng có lý bởi vì không gian trong Enclave chập hẹp.tuy nhiên ko thích nó lại gần,dễ bị nó burst cho 1 băng là lên trời.Dog meat hoặc k9 và Cybenetic dog 3 con chó có một con AP rất cao,nhưng mà ko nhớ là con nào cả. Chả có con nào sống được ở Enclave cả nhưng mà skynet thì có đó.Skynet bắn rất ngon,dùng được nhiều loại,tự sửa chữa được.Cho nó M72 nó bắn cũng không thua gì Cassidy.Marcus thì ác là ko có giáp,giá mà ném được mấy cái giáp của Fallout Tactics cho nó mặc thì tốt quá .Dùng Goris cũng rất tốt đó.AP gần 15 thì phải ở lv 5(max ) nó cào 5 phát 1 lượt, Power Armor cũng rách lên rách xuống/

16. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

cho hỏi tai sao mình chơi path 7.7 mà ko thấy MILITARY BASE vậy ai biết PM với ...mình ko thấy nó( ý là nó ko xuất hiện trên MAP mình đến đúng vị trí of nó rồi.) hay phải nói chuyện với NPC nào thì nó mới hiện ra vậy

17. diabllo_squall

diabllo_squall Mr & Ms Pac-Man

hix hix mình cũng vậy chơi bản 7.7 ko thất V15 với Raider đâu cả !!! hix làm sao đây !!!
    - Incomplete ông chơi vậy là ko được à nghe tui hỏi ông cái file edit ifintory mà ông im im ko cho !!!!! :\ ( keo ghê ) !!!! muốn độc quền cái file đó !!!

18. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

ak ak file nào , cái edit inventory ấy hả, tui có đâu. Từ trước giờ chỉ nghịch cái edit character chút xíu thồi còn edit inventory thì tui không có. bác thử vào http://www.nma-fallout.com tìm thử xem.Dạo này bận thi ngại search lắm. Để hết tuần này vậy :D

Vụ military base với Raider thì đúng là không có thật, V15 thì tui không rõ vì chưa đi đến đó. Lí do thì pó tay keke.

19. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

cái trại RAIDER thì mình thấy (pác Squall có nhận nhiệm vụ tui diệt RAIDER ỡ vault city ko ) làm xong cái vụ GECKO xong trở thành cityzen thì mới nhận được..(chỗ RIADER tụi nó bắn vãi lúa....vũ khí mới khá nhiều

20. diabllo_squall

diabllo_squall Mr & Ms Pac-Man

chả thấy nó nói tới cái file đó chi cả hix !!! ông coi thử rùi up lên coi !!!! tui gà tiếng Anh quá !! nên cái web nay chiệu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.