✆ Trung Tâm Tư Vấn Thập Cẩm - Tư vấn lặt vặt linh tinh lỉnh kỉnh

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi duonghiep1, 18/10/11.

1. tokizo1312

tokizo1312 T.E.T.Я.I.S

hình như hk đầu chưa đc nhận liền đâu, trường mình cũng vậy, với lại nhận học bổng qua atm bị kẹt 50k để lại trong atm nữa =)

code thì mình có nhưng chuyện confirm là do bên pp làm hả bạn, mình chỉ chờ thôi à?

2. herowinb

herowinb Sonic the Hedgehog

Thì khi giao dịch trên PP nó sẽ ghi lại history, vào đó sẽ có phần điền confirm (nếu chưa confirm khi add CC) hoặc nó sẽ báo qua email (5 lần thì phải)

3. No Limit

No Limit Youtube Master Race

Không hiểu sao cái laptop của em mở lên không được. Mở lên thì nó hiện một màn hình trắng xóa và mấy dòng chữ: "This computer system, #XXXXXXX-A95B, is protected by a password authentication system. You cannot access the data on this computer without the correct password."
    Em mua máy này là máy secondhand nên không biết password của nó là gì cả :( . Có cách nào sửa hok ?

4. herowinb

khóa pass BIOS rồi, máy Samsung hay HP thì có cách phá, nói chung đem ra tiệm đi

5. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Anh em cho hỏi làm sao để tìm được tần suất search 1 thứ gì đó trên Google, xem từ đó được search bao nhiêu lần, năm nào, cao thấp ra sao. Hồi đó thấy mấy ng post kiểu đó mà ko biết làm.

6. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Đây http://www.google.com/trends/

7. Optimus Prime

Optimus Prime Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Việc down tất cả các file cùng lúc so với down lần lượt từng file một trong IDM có gì khác nhau không nhỉ? :P

8. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Có, chẳng hiểu sau nhưng nếu download 5-6 file cùng 1 lúc thì mình luôn đạt được tốc độ max của gói cước đang dùng.

Ví dụ mình download 1 film HD từ link fileserve gồm 5 part (1GB/part) thì nếu download 1 link duy nhất thì tốc độ chỉ đạt khoảng 100-150kbps, trong khi nếu kéo 5 links cùng lúc thì tốc độ tổng lên đc ~ 550kbps chia đều cho 5 links đang download.

Cái này cũng tùy vào nhà mạng, vào host đang download và tùy vào thời điểm download nữa...

9. LêThiênHồng

LêThiênHồng Granado Espada Moderator Lão Làng GVN

mới xem 1 vài phim như the idiot, the secrec, cô gái chúng ta cùng theo đuổi năm nào, tuổi 18 cấm hay ko thấy hay quá
    cho mình xin thêm vài list phim nhẹ nhàng tình cảm hài hài vậy với :D cám ơn

10. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Blue valentine, the notebook, 500 days of summer, Eternal Sunshine Of The Spotless Mind.

Các bạn cho hỏi tiếp, mình dùng laptop hay vào chùa mạng wifi gần nhà, giờ ko hiểu nó làm gì cắt luôn không cho mình vào nữa, connect vào nó ghi unlimited gì gì đấy, dù mình làm đủ mọi cách. Có cách nào hack dc wifi ko?

11. herowinb

Chặn trên router thì khó lắm, khóa MAC, physical address nữa thì potay, trừ khi cấm line trực tiếp vào thì mới hy vọng, còn hack thì trên mạng 100 cái thì 90 trojan, 9 cái hack Open, 1 cái hack đc WP2 thôi =)) mà máy phải trâu bò mới chạy ngon đc

Bác kia đã giải thích rồi, nhưng nếu down 1 file mà file đó max speed (host trong nước) thì down giữa 1 file và nhiều file speed không có gì thây đổi, do giới hạn của ISP rồi

12. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

^ ông này có phải gm bên homeviet k nhỉ :-" .

13. No Limit

No Limit Youtube Master Race

Vậy cho em hỏi ở thành phố HCM thì chỗ nào sửa laptop uy tín ?

14. pntk

pntk Mario & Luigi

http://uploaded.to/file/iug13jll

Ai có thể download link này rồi up qua mediafire dùm mình đc ko?. Cám ơn trước :D.
    P/S: Chỉ là music sheet thôi à.

15. LêThiênHồng

LêThiênHồng Granado Espada Moderator Lão Làng GVN

thx nhưng mấy phim đó mình xem hết cả rồi, có phim học đường ko :D

16. Hime Arikawa

Hime Arikawa The Great Ruler

hỏi luôn 2 bên cho nó lẹ
    ai biết chỗ nào HN bán loại USB này ko ?

17. herowinb

Ờ, admin forum homeviet.org
    Icare, tốt nhất nên qua bên voz nhờ tư vấn bệnh trước rồi hãy đi tìm chổ sữa, khi lập topic ghi rõ laptop hiệu gì thì tốt hơn
    http://www.mediafire.com/?7kuz81kh43kbw1c

pntk thích bài này.
  18. VạnKiếp Bất Phục

VạnKiếp Bất Phục Donkey Kong Knight Lão Làng GVN

xem mấy phim của Adam Sandler,Ben Stiller,Jim Carrey ấy :D cả Bill Murray nữa,lên imdb search xem phim nào rating cao thì xem .

Các bác ơi tình hình là CN tuần sau em đi thi sơ loại RCV 2012 phiên bản cấp 3 ở trường ,k quan trọng gì lắm nhưng em muốn ôn luyện 1 tí :"> ,các bác có tài liệu,lời khuyên nào hay ho cho mấy cuộc thi kiểu này ko ạ ?
    ps: nội dung thi là kt phổ thông và kt SGK :-w

19. Võ Nhật Huy

Võ Nhật Huy T.E.T.Я.I.S

Mọi người cho mình hỏi là ở nhà có cái pc cũ rùi ổ C có khoảng 10gb thôi, hiện tại thì nó chỉ còn trống có 500mb trong khi mình vào ổ C, ctrl a chọn hết các thư mục và chuột phải -> properties thì tất cả folder trong đó chỉ có khoảng 6gb thôi, vậy 3.5gb còn lại đi đâu :|
    Mình xài win xp :(

20. herowinb

:-? Thi ba cái này chủ yếu là có khả năng ghi nhớ, cái nào mình nhớ thì lục lại trong đầu rồi trả lời chứ đề tài nó trải dài mà đòi ôn thi thì imba quá X_X
    File ẩn đâu ?