[TS-Online2 TW] Hướng dẫn cơ bản full.

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi vn656037, 17/6/10.

1. **Asakura Hao**

**Asakura Hao** C O N T R A

mua vũ khí phụ ở đâu hả bạn . mình mua ở gần bà gọi hồn không đeo lên đc . chụp cái ảnh cho mình đc ko :|

2. **Asakura Hao**

mua vũ khí phụ ở đâu hả bạn . chụp cái ảnh post lên dùm dc ko . mua chỗ gần bà gọi hồn ko đeo đc :|

3. JaniVersace

JaniVersace T.E.T.Я.I.S

npc có cái hình cái rương khi bật bản đồ trong thành, ở thành đầu tiên nó đứng ngay cạnh nhà trọ... mà đáng lẽ sau khi làm cái Q học 2 skill của mage để đánh với 1 cái thằng npc là bạn đã đc cho 1 cái vk phụ rồi... sao ko đeo vào luôn...
    nói chung là bạn tạo char mới đi, mình log vào mà thấy bạn chưa hoàn thành chuỗi Q cơ bản thì phải, chưa lấy ba đậu yêu full thuộc tính và vk full thuộc tính...
    từ sau lv9 sang cái thành đầu tiên, ko đc nhận Q lung tung... chỉ làm theo chuỗi Q cơ bản có sẵn lúc vào... làm hết cái chuỗi đấy là lên 20 + bdy + vk tt... sau đấy rồi mới thik nhận Q gì thì nhận

Chỉnh sửa cuối: 21/7/10
  4. **Asakura Hao**

vấn đề là đến cái q lv 9 thì không biết làm nữa :(( bạn share lại mình cái YH của bạn đi

5. JaniVersace

JaniVersace T.E.T.Я.I.S

Y!M mình là jani_luv_k_a
    ai cần hỏi gì về vấn đề trong game thì pm mình... các bạn đỡ phải chơi đi chơi lại nhiều cho mất thời gian
    mình thì cũng chỉ mới chơi, h mới có 3x, nhưng mò mẫm nhiều cũng biết đôi chút...

6. zaaa5z

zaaa5z Mr & Ms Pac-Man

Các bác chỉ dùm có cái quest lv 24 no bat danh may con lv 20 trong khi do con pet lv 1 , chet pet la gameover , quest này làm sao

7. songmon2

songmon2 Youtube Master Race

mọi người cho mình hỏi có cách nào tẩy điểm tiềm năng cho nhân vật ko?với lại trong cái hình này lúc vào trận đánh bên cạnh ống máu của nhân vật có xuất hiện biểu tượng thằng nhóc đang quỳ xuống là bị gì vậy làm sao cho nó hết vậy?pro nào biết chỉ dùm.cám ơn trước.

---------- Post added at 20:18 ---------- Previous post was at 20:15 ----------

8. **Asakura Hao**

sao trong team con chủ pt đánh được ít điểm hơn 4 con còn lại nhỉ :|

9. imwhoim

imwhoim Youtube Master Race

10. squall2006

squall2006 Mr & Ms Pac-Man

k bík có pro nào úp cái bản Việt hóa TS2 nhở

11. **Asakura Hao**

ko bít giải ma kiểu gì . nó cứ hỏi ? + ? = 16 . mình nhấn 7 với 9 hoặc 9 với 7 mãi không được T_T

12. hellboy1243

hellboy1243 Youtube Master Race

hix,có ai biết đào khóang ở đâu không vậy kiếm hoài cũng không biết ở đâu @_@!!!!!!!

13. JaniVersace

JaniVersace T.E.T.Я.I.S

đào khoáng trong hang, chỗ mà có cắm biển hình viên đá kim cương... đào thì phải mua cuốc trong thành, chỗ cái nhà gần nhà trọ, ở đấy có các npc để học skill chế đồ thì phải... mình chưa mò cái này...
    đang tập trung cày kéo... mới 35, cũng lâu phết T_T
    ai biết chỗ nào bán đồ 35 ko, chỉ thấy 30 rồi qua sông là đồ 40, 45

14. imwhoim

imwhoim Youtube Master Race

_ mua cuốc xong rồi , ra cái hang trong trác quận , gần nhà trọ , vô là thấy có cái biển báo có hình kim cương , sau đó mở thùng đồ lên , bấm 2 lần vô cái cây cuốc , nó sẽ hiện ra cái khung có 2 ô trống , 1 ô ở trên sẽ có hình cây cuốc , 1 ô dưới sẽ không có hoặc ngược lại, nếu bấm vô nút cho nó bắt đầu đào khoáng không được , thì kéo cái hình cuốc vào ô còn lại , bấm nút làn nữa. thế nào cũng đào được , cắt cỏ làm tương tự. đồ 35 bên chỗ wa cầu triệu chi . mò hết mấy cái thành bên đó là có ak`. theo kinh nghiệm của tui là cái thành nằm bên trên cây cầu của triệu chi nó màu xanh xanh thì phải . hoặc là xuống cái thành dưới cây cầu ( chịu khó đi vô sâu chút mới vào dc thành) rùi gặp thàng nào có 2 hàng chữ trên đầu bấm vô kiếm là được ,

---------- Post added at 14:50 ---------- Previous post was at 14:47 ----------

bạn chơi 2 nick trở lên và đang pt nhau thì cứ bấm xong nó sẽ ko mất cái bảng đó đâu , bấm hết cho mấy acc còn lại thì tự động nguyên team sẽ dc giải hết =.="

15. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Sao mình lại down ko đc nhĩ >.< ........ Ai có link down bản full hok ??

16. JaniVersace

JaniVersace T.E.T.Я.I.S

Link down game ở trang 1, khuyến cáo là phải dùng flashget để down, IDM nó ko nhận

17. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

Down đc rầu nhưng tình hình update patch 200 đến 74 thì đứng im

Chỉnh sửa cuối: 27/7/10
  18. PowerOverPeople

PowerOverPeople Youtube Master Race

Medic có 2 Hướng tăng chứ không phải chỉ có thể theo dam ngoại công. Đương nhiên giống TS 1 nếu mình không skill thì chỉ có tăng int chả tác dụng j. Tăng int thì theo mình nghĩ nên học skill nhánh thứ 1. Còn tăng atk thì học nhánh cuối.:D. Những skill + M point thì là chữ có 3 chấm thủy phía trước

---------- Post added at 21:11 ---------- Previous post was at 21:01 ----------

AP để học skill. mất đi tức là đang học không cần phải đầy mới học đc. Mấy dòng chữ mà đồng chí nói thực ra là số nó giống như security code các đồng chí phải nhập khi tạo 1 tài khoản nào đó. Nhưng những số này ko phải luôn chuẩn nó thường bị lật sang trái hoặc sang phải. Cái này tớ thấy đọc còn dễ hơn mấy em teen nhà ta nt.
    Học ở các NPC trên map có mũi tên màu vàng(1 số thằng có mũi tên màu vàng nhưng nó là npc event hay sao ấy ko học skill dc)
    Lên lv cao có Q nào kéo dài cái thanh AP ra không nhỉ. Nó ngắn quá cắm auto toàn bị full

---------- Post added at 21:21 ---------- Previous post was at 21:11 ----------

Dịch thế nào vậy hướng dẫn dùm đi :).
    Cậu bít đánh máy tiếng Trung hả

Chỉnh sửa cuối: 28/7/10
  19. kissfolife

kissfolife Youtube Master Race

ai bít tai ban updata o? chổ nào chi mình với de tu no úp lâu quá :(

20. JaniVersace

JaniVersace T.E.T.Я.I.S

chọn số xong rồi thì ấn dòng xanh ở dưới, hum qua mình lần đầu tiên bị dính ma, xong cũng phải mò ra cách giải ma :))

---------- Post added at 15:04 ---------- Previous post was at 15:02 ----------

hình như ko có đâu, chịu khó ngồi chờ đi :) mới cài thì cập nhật lâu thật, vài trăm tệp :)) nhìn choáng