[TS-Online2 TW] Hướng dẫn cơ bản full.

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi vn656037, 17/6/10.

1. l0uisnh0x

l0uisnh0x Youtube Master Race

Kiếm tiền nhanh chủ yếu là dựa vào buôn bán bạn à. Mua rẻ của đứa này rồi bán lại cho đứa khác cần với giá cao hơn. Chứ nhặt đồ rồi bán không làm giàu được

2. vn656037

vn656037 Donkey Kong

Tớ trước giờ toàn mua, chưa bán bao giờ :)). Vẫn sống tốt bằng đồ đi làm Q hàng ngày

3. philosopher

philosopher Youtube Master Race

hỏi cái này chắc chết hết quá :) làm sao miss được đồ hả các bạn
    ..có giống ts 1 đi đào khoáng không và đào khoáng ở đâu thấy nó bảo cần khoáng để chế đồ mà hem bjk ở đâu hết ai bik hok chỉ mình đi

4. vn656037

vn656037 Donkey Kong

Update link mediafire cho những ai ko down được hay ko thích flashget ( đã update phiên bản tới ngày 13/9/2011 ).

Để bài hướng dẫn ngắn gọn hơn, sẽ rút gọn đi những chi tiết ko cần thiết, kể cả bảng hướng dẫn 1 số skill war. Ai có thể cấp thêm thông tin cơ bản để giúp mình hoàn thành bài viết tốt hơn xin post them tại đây, cám ơn :)

Chỉnh sửa cuối: 13/9/11
  5. l0uisnh0x

Chiều hoặc tối nay sẽ post bài hướng dẫn đào khoáng và mix đồ nhé các bạn. Buổi sáng mình lên lớp học nên không tiện up. Các bạn có thắc mắc gì cứ hỏi luôn để mình làm luôn 1 thể.

6. l0uisnh0x

Như đã hứa,mình xin mạn phép post bài hướng dẫn đào khoáng và mix đồ trong TS2. Bài còn nhiều thiếu xót nên có gì các bạn góp ý thêm nhé.
    Trước hết mình xin giới thiệu qua về mix đồ ở TS2. Việc mix đồ ở TS2 gần như khác xa ở TS 1. Từ việc đào khoáng và công thức mix.
    Đk để học mix đồ là nhân vật phải từ lv 10 trở lên.Mỗi nhân vật chỉ học được 2 loại mix. Có tât cả 6 loại mix ( giáp nhẹ,giáp nặng,vũ khí chính,vũ khí phụ,trang sức,trang sức hỗ trợ.)
    Muốn học được thuật mix đồ các bạn về quảng trường Trác Quận,vào ngôi nhà đánh dấu đỏ trong hình
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Khi vào trong bạn sẽ thấy các NPC xung quanh. Đây chính là các NPC học mix đồ.Như đã nói ở trên,mỗi người chỉ học được 2 loại mix. Vì thế các bạn phải cân nhắc thật kĩ trước khi lựa chọn. Sau khi đã xác định được học công thức nào thì các bạn có thể nói chuyện với NPC đó và chọn dòng 1 để học. Nếu muốn hủy bỏ công thức ấy thì các bạn nc với NPC ấy 1 lần nữa và chọn dòng 2 là được.
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Sau khi nc với NPC xong và đồng ý thì bạn học được 1 công thức mix đồ. Bật bảng kĩ năng lên bạn sẽ thấy nó
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Nc với NPC vừa học công thức mix 1 lần nữa để nhận kĩ năng mix sơ cấp
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Các bạn bật bảng skill lên,tìm skill mix vừa học,đúp đôi chuột vào sẽ thấy giao diện mix đồ và các nguyên liệu cần để mix
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Công thức mix đã học được,vậy là coi như xong bước 1. Việc bây giờ là làm thế nào để kiếm được khoáng để mix.
    Trước hết các bạn nc với NPC bán đồ trong ngôi nhà bạn vừa vào để học thuật mix đồ và chọn dòng 1 để mua công cụ đào khoáng. Không như ở TS 1,ở ts2 này mỗi công thức mix có 1 công cụ đào khoáng riêng.( Với những bạn mới thì lên mua hết công cụ,thử cái nào đào được thì dùng)
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Việc tiếp theo là vị trí đào khoáng.
    Để đào được khoáng,các bạn đến các hang động ở các map,hay bãi train lv hoặc các khu rừng.Thường ở các map có các biển chỉ dẫn. Khi các bạn thấy có tấm biển tương tự như vậy thì đó chính là nơi kiếm nguyên liệu mix đồ
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Khi đã tới bãi kiếm nguyên liệu,các bạn bật hòm đồ lên và đúp chuột trái vào đồ đào khoáng mà bạn đã mua lúc trước (1). Nếu đúng dụng cụ đào khaongs nơi ấy thì nó sẽ hiện lên bảng (2)
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Các bạn xác nhận thu thập nguyên liệu. Khi nào đầy cái dòng màu xanh là xong 1 lần đào,và thiết bị đào sẽ bị giảm đi 1 dộ bền ( xong 1 lần đào có thể ra khoáng hoặc không ra nhé các bạn)
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Sau khi đào đủ số khoáng yêu cầu,bạn về lại nơi đã học mix đồ và đúp chuột vào lò rèn hoặc các máy khác để mix nhé. Ngoài ra ở các cấp mix nó còn đòi hỏi nguyên liệu hỗ trợ ( khuân mix_đánh quái rớt ra, bản vẽ thiết kế_mua ở chỗ học thuật mix,cạnh NPC bán công cụ đào khoáng)
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Sau mỗi lần chế tạo thành công,các bạn sẽ có 1 lần tích lũy kn mix đồ ( chính là dòng xanh mà mình đánh dấu đỏ. LV mix càng cao thì số lần ép càng nhiều để lên exp mix. Thường là 100-1000 lần. Mỗi lv mix bạn lại có thể mix được các đồ lv cao hơn. Để lấy công thức mix lv cao hơn các bạn trở lại NPC đã học thuật mix và chọn dòng 1 nhé)
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Vậy là các bạn từ bây giờ đã có thể mix được đồ cho chính mình rồi đấy.

7. philosopher

thak bạn nhìu lắm ak ....cho mình hỏi cái cục mà lưu trữ lượng AP dùng như thế nào vậy bạn nhấp đôi thì hôk đc :(

8. l0uisnh0x

Cục lưu trữ ap bạn để trong hòm đồ trên người.Khi nào Ap đầy nó tự chuyển vào cục đấy.Sau khi Ap được chuyển vào cục đó sẽ chuyển sang màu vàng cam.Nếu lúc chuyển ap vào mà thùng đồ trên người đầy nó sẽ chuyển vào hòm đồ mua sắm. Bạn án ctrl+H sẽ thấy.

9. _Helsing_

_Helsing_ Youtube Master Race

vậy chơi serve nào tiện nhất hả các bạn

10. l0uisnh0x

Chơi sv nào cũng được bạn à. Nhưng theo mình sv càng cũ đồ càng rẻ. Mấy cái sv 10 với 5 nó đề chữ new nhưng thực ra cũng ra được vài năm rồi ( nó chỉ mới so với mấy sv ra trước thôi =)) ). Hiện tại mình đang chơi ở sv 8. Cũng có 2-3 bạn chơi ở sv ấy. Đang tính lập cái guild Lạc Việt mà không biết có đủ doanh số không. Hiện tại mình có 5 acc rùi,tìm thêm 5 acc nữa thui :d

11. philosopher

mình có cục ap đó rồi mà cứ để đó không bjk sài như thế nào (cục màu vàng rồi ) chắc ở trong cục đó có 20k ap mà ko bjk sài nó như thế nào hết ... còn đi đào khoáng thì đào đc rồi nhưng mà cho mình hỏi lun làm giáp nhẹ nó ko cần khoáng nó cần vãi có vãi phải có chỉ ..chỉ thì đào ở đâu vậy bạn ....với cái hình giống cọng cỏ ý trong kia đào khoáng không hà ban chỉ mình chổ đào mấy thứ khác đi tkkk

12. _Helsing_

cho mình hỏi game này event ntn hả . VN mình lv cao nhất bao nhiêu rồi . còn bọn tàu thì cao nhất ntn :D

13. l0uisnh0x

Cái cục ap màu vàng bạn phải để trong thùng đồ trên người. Ở chỗ học skill,có cái nút ấn học skill ấy,có 3 nút (2 trên,1 dưới) bạn ấn vào cái nút ấy là nó học à.
    Ev lôi đài nhiều hơn ts1 : 2k , kho báu tần thủy hoàng,40 npc,lôi đài loạn chiến.... và các ev của tuần nữa. Thêm vào đó là các ev hàng ngày như thi vấn đáp,ghép hình,đổi hình,xả nước,nấu ăn,xếp thành....
    Lv cao nhất của tàu ở sv 8 là 235 ( game ra trước hoặc bằng năm 2008 => 3 năm cho 235 lv_game không có chuyển sinh hay tái sinh như ts1 nhá)
    Còn lv cao nhất của vn là bao nhiêu thì mình chịu :d

---------- Post added at 19:21 ---------- Previous post was at 19:19 ----------

Quên mất,cái hình như cộng cỏ hay các vật khác các bạn tìm ở rừng chỗ trên quái hoặc các map đánh nhá.Ở các map ấy chỗ dịch chuyển có các bảng có hình các vật phẩm đào được đấy

14. _Helsing_

các bạn có thể chỉ 1 vài kinh nghiệm tăng điểm ko

---------- Post added at 21:02 ---------- Previous post was at 20:53 ----------

ko hiểu sao down link mediafire ở trang 1 mà bây giờ vào game ko thấy chữ @__@.

15. l0uisnh0x

Điểm tăng chòn phụ thuộc vào nhiều yếu tố bạn à.
    1. Đặc tính của từng hệ ( hỏa,thủy,phong,địa):
    Địa : P.def, M.Hit Rate cao hơn 3 loại còn lại
    Thủy : M.def, P.Hit Rate cao hơn 3 loại còn lại
    Hỏa : P.Atk, M.Atk cao 3 hơn loại còn lại
    Phong : Speed, P.Dodge Rate cao hơn 3 loại còn lại
    2. Đặc tính của từng vùng lãnh thổ ( lúc tạo nhân vật_sau này có thể mua thẻ để đổi lại)
    Trung Nguyên : P.Hit, P.Dodge, M.Dodge cao hơn 2 nơi còn lại.
    Giang Nam : P.Def, M.Crt, M.Hit cao hơn 2 nơi còn lại
    Tây Bắc : P.Atk, P.Dodge,M.Def, M.Crt cao hơn 2 nơi còn lại
    3.Theo nghề
    -Chiến binh: P.Atk thấp hơn hiệp sĩ,cao hơn y giả chiến
    P.Def + máu cao hơn 3 job còn lại
    -Hiệp sĩ: P.atk cao nhất
    P.Def + máu thấp hơn chiến binh và cao hơn pháp sư
    -Pháp sư: M.Atk cao hơn các job còn lại
    P.Def + máu thấp hơn các job còn lại
    -Y giả: Tất cả đều trung bình
    4.Theo skill nghề:..............
    => Cách cộng điểm của mình
    Chiến binh: ATK + Máu + Def
    Hiệp sĩ: ATK + Máu + Def
    Pháp Sư: INT + Máu + 1 ít Sp
    Y Giả: Máu + SP
    Theo P.Atk: + thêm ATK
    Theo M.Atk: + thêm INT

16. vn656037

vn656037 Donkey Kong

Mình cập nhật thêm cái thông tin đất đai và hệ nhé, còn cách lên point thì vẫn chưa thể xác định rõ ai hơn ai vì thực tế acc của tớ mage hp ngang war, thậm chí còn hơn khi trần truồng :(. Hiện nay tớ chơi lại 2 nick mới tại sever 8, 1 mage và 1 medic, TS2 ưu đãi rất nhiều cho mage và medic, tớ bật mí trước như vậy :))

---------- Post added at 22:57 ---------- Previous post was at 22:54 ----------

Mà nói trước luôn là medic dmg cũng to lắm, ko thua mage sau này đâu, bạn nào tăng hp - sp thì thiệt thòi 1 slot trong team :))

17. l0uisnh0x

Ớ hờ hờ. Vn chơi lại rồi. Có gì ông tạo guild anh em còn vào nhá. Chờ tới ngày ông sáng lập cái guild của người VN đấy

18. vn656037

vn656037 Donkey Kong

Tớ chơi lại cũng có hơn ai đâu mà lập, các bạn lập guild mà chơi tớ vào ké thôi :)), tớ chỉ biết 1 số căn bản chứ ko biết chuyên sâu được, các bạn quen game rồi thì tự tìm hiểu thêm vẫn tốt hơn ;;) Cái laptop tớ vừa bị bọn bên sửa chữa thịt mất 1 số thứ nên giờ treo 2 acc còn thấy khó khăn. Tớ đang phải chơi lại hoàn toàn, mấy nick kia share giờ có người chơi rồi, ông thần nào đang chơi con HuangZhong thì tớ log nick bắt pet nhé, đừng tò mò vì sao nó ở TQ :))

19. philosopher

mới chuyển qua seve 8 chơi luôn nà 1 con hiệp khách 1 con mage ^_^ mong đồng bào giúp đỡ her mới cấp 20

20. vn656037

vn656037 Donkey Kong

Cái này chỉ có hẹn ghép team event hay làm Q tuần hoàn lấy item chứ chả có gì khác cần giúp lắm đâu, giới hạn về pet quá lớn, bắt cách 5 lv và sử dụng cách 10 lv, khi pet lv lên cao chuyển sang char khác thì lvl + thêm lv pet, nghĩa là con Công Tôn Toản lv gốc là 31, các bạn bắt rồi train nó lên lv10, thì khi chuyển char các bạn phải lv 31 mới dùng được con lvl 10 đó