Tư vấn | Cho những bạn sắp & mới mua PS2 , PS3 | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 15/4/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Malice

Malice Legend of Zelda

Nếu ko muốn mua đĩa bạc triệu thì bạn nên mua Xbox .Cái vụ hack PS3 thấy nó càng ngày càng xa vời rồi

2. Consuming

Consuming Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi có cách nào để PC và PS3 dùng chung 1 LCD ko.kiểu như đang xài pc muốn chuyển qua chơi ps3 mà ko cần tháo màn hình ra đấy

3. goldenlion3292

goldenlion3292 Mr & Ms Pac-Man

Em đang là SV năm 3. Xin mãi mẹ em mới đồng ý cho mua 1 console. Em vốn rất yêu PS3 vì chơi PS từ nhỏ. Nhưng giá game PS3 cao quá. Dù dc đổi đĩa nhưng một số game thật sự thích thì ko mún đổi. Thêm cái nữa PS3 slim 120GB đa số là hàng China mà bảo hành ít quá nên ko biết sao thấy lo lo. Còn tên Xbox360 thì giá game rẻ 25k/đĩa mà nghe nói bị lỗi đèn đỏ gì đó. Theo các anh em nên chọn máy nào? Thêm nữa em ghiền quá nên xin mua lun chứ nhà em chưa có LCD. Nghe nói 2 con này mà ko có LCD thì chỉ tận hưởng dc 50% phải ko các anh? Em ghiền Dante's Inferno lém nên có lẽ ko chờ LCD dc. Xin các anh cho em lời khuyên.

4. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Hàng gì giờ đa số cũng là Made In China cả. Ngay cả Mẽo, đồ nó bán còn Made in China đầy ra kia mà :)). Made in China cũng chẳng nghĩa là nó kém chất lượng. Dây chuyền cũng thế, linh kiện cũng thế, ráp cũng thế thì sản phẩm cũng thế. Người ta Made in China nhiều vì giá nhân công ở đó rẻ + đã có nền tảng, nhà máy, v.v. đầy đủ mà thôi.
    Nếu bác không lo tiền game + đổi game (1 lần đổi ít nhất cũng = 10 - 12 cái DVD của X360) thì bác nên mua PS3 (Online free không lo bị banned nick như X360). Còn nếu ngán ngẩm tiền game thì mua X360 và chuẩn bị tâm lý là ko Online dc nữa (Microsoft giờ ban X360 hack rất dã man :))).

5. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

Mọi ng` cho hỏi là hiện h nên mua PS3 Slim ở chỗ nào thì uy tín và đảm bảo, tính ghé cái MIMI mà nghĩ lại thôi vì mình cũng ngán nó từ hồi Ps2 :|

6. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

^ halo , hiệp lực ....

7. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

Mình đang có ý định sắm một con LCD có HDMI, để dành trước, để bước tiếp theo mua PS3.

Tầm giá dưới 4 - 5m

Anh em tư vấn cho cái.

Không biết có lạc đề không.

8. MyDecember_

MyDecember_ Dragon Quest Lão Làng GVN

hix mới sắm 1 cái ps3 slim 120gb,bà con cho hỏi có game nào copy vào máy chơi đc ko,game mini ấy :|,chứ game ps3 mắc quá trời T_T,mua có 2 game chơi thôi ah.
    ah cho hỏi,nhà mình sài LCD sony 40,có hdmi mà sao choi pes thấy có 720 p thôi vậy :|

9. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Nếu vậy bạn coi mua LCD monitor ấy, phần lớn LCD monitor giờ đều hổ trợ HDMI, 23" cỡ 300$, con LCD tivi thì có thể mắc hơn.

10. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

có mấy ng chép game down từ psn đó, search google xem

vì pes chỉ có 720p thôi. Tùy game mới lên đc 1080p, đa số là 720p

11. skyline86

skyline86 Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho mình hỏi. Nếu mình dùng disc ps2 loại tốt (như verbatim hay mitsubishi) để chơi thì có tăng tuổi thọ mắt đọc không? Mình ko thích dùng disc đúc.

12. bom b52

bom b52 Youtube Master Race

sắp mua PS3 nên có 1 số héc méc tí mong anh em giúp đỡ em nhỏ:

cho em hỏi là mình có thể cài game từ dĩa gốc vào ổ cứng của máy PS3 ko???

nếu làm đc như trên thì theo em được biết máy ps3 ổ cứng có thể tháo rời ra,vậy cho em hỏi mình có thể nâng cấp ổ cứng đó lên bằng cách đổi ổ cứng bên trong bằng ổ cứng khác(vd:ổ cứng rời của laptop)để tăng dung lượng chứa lên được ko anh em???

hay mình có thể kết nối wa cổng USB của máy với ổ cứng rời để chứa game vào ổ cứng rời được ko???

vì em thấy cách này tiết kiệm đc chi tí phí đổi dĩa game rất nhìu,bùn bùn lục trong ổ cứng game cũ lại chơi đỡ bùn mà ko phải đem dĩa ra đổi lại dĩa cũ mà mình thích,và có thế sưu tầm đc nhìu game ưa thích nữa ,vài dòng héc méc mong anh em nào biết cách thì làm ơn chỉ dùm em nha,xin cảm ơn rất nhìuakakkkakaakakakaakaaka

13. Oswald

Oswald Fire in the hole!

1) Không chép game từ đĩa gốc để chơi trực tiếp HDD dc. Chỉ install 1 phần để load nhanh hơn thì có.
    2) Tháo lắp HDD cho PS3 tuy không khó nhưng làm nhiều lần có khả năng máy sẽ ... đi tong =)).
    3) Kết nối HDD di động định dạng FAT32 cho PS3 qua USB 2.0 dc. Nhưng chỉ để xem film là chính ;)).

14. bom b52

wow nghe đau lòng ghê,vậy thà mua ps3 80gb chơi cũng đc rồi khỏi cần mua 160gb chi cho mắc tiền hen kkakaakakakakakaakaka,dù sao cũng thank anh zai đã giải thích thằng em 2 lúa này hiểu thêm kakakaakkakaaka

15. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Mua 80GB có khả năng sau này ... bác sẽ muốn đổi ổ cứng khác dung lượng cao hơn đấy :'>.

16. handoisokho

handoisokho Youtube Master Race

Thu mua máy PS2 cũ và hỏng chưa qua sửa chữa đây.
    ai có nhu cầu pm

17. bom b52

ủa seo vậy anh zai,tại em thấy ổ cứng lớn cũng đâu có gì hay ngoài để coi film vs down game(mà game đi mua cũng đc:D)

18. T&L

T&L Fire in the hole!

Mình hơi gà nên thắc mắc chỗ này tí, thường thì đa số phim HD có dung lượng lớn hơn 4gb mà định dạng FAT32 thì không chứa được những file lớn hơn 4gb, vậy muốn xem phim HD qua HDD di động phải làm sao bạn :D

19. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Dùng soft cắt phim làm x phần ra là xong có gì khó;)).

20. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Cái đó cắt ra dc mà bạn =)). 1 film nhiều part.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.