Tư vấn | Cho những bạn sắp & mới mua PS2 , PS3 | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 15/4/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sevenup

sevenup Dragon Quest

Lý do tại sao vậy? Mình nghĩ PS3 ở đâu cũng như nhau chứ :|

2. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

làm gì có chuyện đó. cứ nhìn giá ps3 ở mấy tiệm game halo, hot game là bít

3. sevenup

sevenup Dragon Quest

Mình coi trên haloshop.vn thì thấy 2 loại máy của Nhật với Hongkong, giá cũng xấp xỉ nhau thôi. Không tính cái hàng công ty vì chẳng biết nó là hàng ở công ty nào, bảo hành ra sao.
    Mà hàng xách tay ở Nhật, Mỹ, Hongkong với Singapore chất lượng khác nhau hay sao mà giá lại khác nhau? Giờ mình mua ở chỗ này nhưng nói xách tay ở chỗ khác thì làm gì phân biệt được?

4. Sorite

Sorite Dragon Quest

Bạn nào biết chỗ nào thay keo tản nhiệt xịn và có uy tín ở tp hcm không? Trừ thằng Halo ra nhá, toàn xài keo hủ 10k trét.

5. Yuuki+

Yuuki+ Youtube Master Race

tớ sắp mua máy, mong các bạn tư vấn giúp nên chọn PS3 origin hay slim, mua cũ hay mua mới, nếu có thể thì cho tớ xin cái link so sánh thông số kĩ thuật đầy đủ của 2 thằng
    hỏi thêm là tuy cùng là slim hoặc cùng origin thì cũng có nhiều dòng khác hẳn nhau về tính năng phải ko ( 4 hay 2 cổng usb gì đấy )
    cảm ơn các bạn nhiều :x

6. dark_dragon1409

dark_dragon1409 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mọi người cho hỏi ở HALO đang bán máy PS3 phiên bản Japan và Hongkong cho hỏi 2 bản này có j` khác nhau ko:|

7. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

máy PS3 không phân vùng, vì thế mỹ, japan, pháp, hay hồng kông đều như nhau cả. chỉ khác loại máy( 40gb,60gb,120gb..)

còn riêng về khoản mua máy ps3 thì chỉ cần xem 2 loại. 1 là loại chiến được game PS2 bao gồm PS3: 20gb,60g, 80GB. trong loại 1 thì máy 60gb là hàng tốt và hiếm nhất.
    còn nếu không cần chơi được PS2 games thì cứ slim mà dã. nhỏ gon, có vài tính năng mới nâng cấp tuy như dùng ít điện hơn...

8. kiraxfreedom

kiraxfreedom Donkey Kong

Mình ko rõ lý do cho lắm ,nhưng có lẽ là do thuế ở sing cao hơn các nước kia 1 chút,các nước là đại diện của khu vực,ví dụ Mỹ là NA,Anh là Eu,HK là Asía thì hình như lúc nào giá cũng xêm xêm nhau,còn các nước trong khu vực thì đắt hơn 1 chút,thì dụ như hồi tớ mua máy của sing vào tháng bảy năm ngoái là 7m8-9 gì đó,trong khi nếu chiếu giá ra usd thì có 7m2-7m4 thôi,cái này chỉ là ý kiến cá nhân tớ thôi nhé:)

9. pmaster65

pmaster65 Youtube Master Race

tư vấn nơi mua PS3 rẻ nhất:D đã hack để chơi dc đĩa lậu=)) và quan trọng nhất có ship hàng đi toàn quốc:D

10. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Theo như mình nhớ thì loại chạy dc ps1 và ps2 chỉ có 20GB và 60GB. Hình như ko có loại nào là 80GB chạy dc games đời cũ trừ khi nó thay HDD :D
    Cái upgrade của slim bạn nói ở đây là gì vậy? Ngoài cái khoản đỡ tốn điện và nhỏ gọn ra thì mình thấy cũng vậy... dở 1 cái là slim ko có công tắc on/off và chỉ có 2 USB ports.

@: Mình đang dùng 1 con ps3 slim nhưng hôm nay có thằng bạn nó hỏi bán con fat đã từng bị overheat, thấy giá khá rẻ nên cũng định mua. Nhưng ko biết nó có bị overheat lại ko :D Mình từng thay laser với lại blue-ray drive cho ps3 vài lần rồi nhưng về khoản overheat thì chưa có kinh nghiệm gì ;)

Mình biết 1 con đủ yêu cầu bạn nói, nhưng mỗi điều nó có số 2 chứ ko phải số 3 =)) =))

11. tienhoanho1

tienhoanho1 Donkey Kong

Mình muốn mua một con PS2 mới mà không biết giá cả thế nào (đầy đủ phụ kiên, 2 tay zin). Thấy mấy shop hét 2m7 mà hãi =((. Đủ tiền nhưng mà thấy đắt quá :(

Mà làm sao để bảo quản cho PS2 dùng thật bền nhỉ :D, mình nghe nói PS2 rất dễ hỏng mắt đọc, làm sao để tránh điều này ?

12. EternalxSonata

EternalxSonata Mario & Luigi

- Một là bạn mua PS2 mập để gắn ổ cứng. Hai là bạn phải thay ổ DVD khi nó bị hư thôi. Nhà sản xuất họ làm ra cũng đã tính toán bạn dùng 2, 3 năm là đi một cái máy (xài ít thì máy sống lâu hơn). Mà giờ PS2 còn có $99 mà bán 2chai7 cũng ác thật, công hack đến gần cả chai.....

13. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

2 chai 7 thì thôi mua làm gì :D Mua con x360 chắc tầm 4tr cho rồi, cũng hack dc chơi games lậu ;))
    PS2 cũng chả nên mua mới, mua 2nd hand tầm 1tr5 con fat xài cũng ok rồi với lại còn ko phải hack nữa. :-"

14. tienhoanho1

tienhoanho1 Donkey Kong

Cảm ơn mọi người đã tư vấn :D

Mình thích PS2 hơn vì có FF và KH, GoW nữa :D . Vậy theo mọi người thì nên mua PS2 FAT không hay là mua Slim 2hand ? Mà 2 cái FAT và Slim ngoài kiểu dáng này có gì khác nhau không ? Và wed nào bán PS2 2hand mà có độ tin cậy cao ?

15. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

giờ đang muốn mua ps3 chơi dc game ps2 thì mua loại gì?
    ps2 của em chưa hack nên hack ở đâu? bao nhiêu tiền? em ở hà nội

16. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

PS3 Backwards Compatibility, chỉ có ở loại original 20GB 60GB và 80GB với 4 usb ports. Riêng loại 80GB có tới 3 models khác nhau và chỉ có loại trước 2007 mới chơi dc backwards.
    PS2 có thể hack dc bằng softmod, nhưng ko mấy hiệu quả lắm :D Bạn có thể làm thử, có rất nhiều tuts hướng dẫn, ko thì đem ra tiệm modchip, theo mình thì hầu như các tiệm games đều nhận hack, HN thì chắc ra HotGame :-"

17. Snow Leopard

Snow Leopard Mr & Ms Pac-Man

Nhưng bác nên nhớ là muốn chơi game PS2 trên máy PS3 thì đĩa PS2 cũng phải là đĩa gốc, hơn nữa phải đúng region với máy mới chơi đc (cái này có đúng ko các bác?)

18. Dan_Hill

Dan_Hill Donkey Kong

_Tùy dòng 20,40 GB thì đọc được, chứ mấy đới sau hình như không đọc được.

Chỉnh sửa cuối: 23/2/10
  19. kuty142

kuty142 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi là nghe nói chơi game trên ps3 có 2 cách
    1 là mua đĩa
    2 là down game tren Store
    thế cái cách thứ 2 có hạn chế gì ko? nếu down được thì sao mọi người ko down cho rẻ,mua game về làm gì cho tốn tiền?

20. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Tại sao down game lại rẻ ? Down trả tiền chứ có Down free đâu bạn :| Còn mấy cái down free thì chỉ là Demo thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.