Tư vấn | Cho những bạn sắp & mới mua PS2 , PS3 | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 15/4/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ricky1108

ricky1108 Mr & Ms Pac-Man

thế thì tớ "giải trí" ở đâu :| con ps2 là vẹn cả a và e :)), tối ổng xem film ban ngày tớ chơi game :D

2. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

Mua cái HDplayer, cậu giải trí bằng PC

Chứ nói thật, console mà dùng để coi phim, vừa toi mắt đọc vừa ko tận hưởng được phim :|

3. ricky1108

Cũng vì sợ toi mắt đọc nên tớ mới hỏi xem ps2 có xem film trên USB hay HDD đc k nè :D

4. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

thank 2 ty :-*......... cái tay cầm có vấn đề =)), đổi cái tay cầm khác ok rồi
    tớ dùng Console coi phim này thấy chẳng có vấn đề gì cã , chĩ tiếc cái mắt đọc PS2 nó yếu kém quá, thua xa cái mắt đọc đĩa dvd thường nên chẳng thèm coi trên ps2 làm gì , với lại ai có ps3 hay xbox thì ai lại đút đĩa vào máy xem bao h

5. ricky1108

tớ đang nói đến xem trên ps2 = HDD hoặc USB mà, k fải xem = đĩa DVD :(

6. tangnguyen96

tangnguyen96 Mr & Ms Pac-Man

Tư vấn giùm em = =..........:((:((:((

7. _Muzik_

_Muzik_ Mr & Ms Pac-Man

máy xách tay 2nd hay là máy mới, nếu 2nd ở vn thì người ta bán 40gb chỉ có 4t thui, 80gb 4t5. game 2 người chơi vui nhất như là resident evil 5, army of two

8. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

Vứt luôn... Console là để chơi game... ngay cả Xbox360 hay PS3 cũng ít người dùng để xem movie [-X

Muốn phim => HDplayer / DVDplayer
    Muốn game => console
    Cả 2 => PC

9. phuongthenguyen

phuongthenguyen Guest

Tớ đang định tậu 1 con PS3, vì là Newbie nên chẳng bít cóc gì cả?
    Các bác tư vấn giúp tớ với, tớ tính vào SG mua
    máy Slim và máy dày cái nào tốt hơn
    nên mua ở đâu là hợp lý
    help..................:(

10. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

mua Slim , vì sao thì lật trang trước coi

cứ thẳng tiến ra halo

11. proriddick

proriddick Donkey Kong

Cứ slim mà lấy thôi bác ơi.... chơi ok lắm...đúng là mua ps3 đáng tiền thiệt, mặc dù game nó mắc nhưng chơi online thoải mái...

12. redriller

redriller Youtube Master Race

Cho mình hỏi là PS3 120GB và 250GB giá ở VN có mắc hơn ở Úc?
    Bên Úc đang khuyến mãi 120GB + 4 game giá 500AUD. Ko biết về VN mua có rẻ hơn ko.

13. speed256x

speed256x Donkey Kong

Khuyến mãi hay không là do retailer tại địa phương nó là. Còn giá mắc hay rẻ thì ... mua 1 con PS3 ở nước ngoài xách về VN là sẽ mắc vì tuy ko tính thuế nhưng tính phí máy bay thì cũng bắng cái máy nữa. ở VN ngoài mấy tiệm game nó bán thế là rẻ rồi vì mấy ông này toàn né thuế nên giá nó ưu đãi chút rồi, chứ mua Nguyễn Kim có mà té.
    1 Máy mới bên Halo 120Gb Slim gia từ 6tr8 tới 7tr2 nghĩa là cậu còn dư ra dc khoảng 2tr mua game, cộng thêm bảo hành từ 2 tháng tới 6 tháng. Còn mua hàng bên Úc thì máy nó có xui trục trặc lúc mua về thì có mà cắn răng.
    Nhưng vấn đề nữa là mấy con game kia nó như thế nào nữa. Nếu game ngon thì dc chứ game lởm thì :(.

14. redriller

redriller Youtube Master Race

Tại em đang sống ở Úc nên ko biết nên mua ở VN xách qua hay mua ở Úc luôn. Game PS3 thấy ở VN bán cũng 1 triệu 2, còn bên đây game thì mắc hơn.

15. Dickt

Dickt Youtube Master Race

mấy bác cho hỏi về cái độ bền của ps3 với!bỏ 1 đống tiền không ai muốn mua xài 2,3 năm rồi hỏng cả.
    em đang xài cái ps2 fat 2nd rồi chưa sao cả,vì em toàn xài đĩa không xước,có phải bí quyết là ở đây ko?

16. Amon Amarth

Amon Amarth C O N T R A

PS3 ít hỏng hơn Xbox 360, nhưng bản thân mình thấy nó không bền bằng PS2 hồi xưa. Nói chung hàng điện tử cái nào cũng vậy thôi bác ạ, luôn có 1 tỉ lệ hỏng hóc nhất định (có thể rất nhỏ), cái thì hư HDD, cái thì mau chai "mắt đọc", cái thì khùng khùng cái tay cầm v.v. Hơn nữa PS3 Slim đời mới chưa đc 1 năm tuổi nên chưa ai biết nó bền đến đâu.

Mình xài giữ kỹ kỹ 1 chút là đc (chăm vệ sinh bụi bặm, để nơi thoáng mát, tránh để sát tường hay các vật thể khác, xài thông qua ổn áp cho bảo đảm về điện thế...) thì tuổi thọ của máy sẽ cao bác ạ.

17. speed256x

speed256x Donkey Kong

ờ Úc thì game có vẻ mắc nhỉ, thấy khoảng 1tr6 1 đĩa ko. Mà máy PS3 Game nó region free nên ko có giới hạn phân vùng game, hiện đống đĩa nhà tui có cả 3 region mà chơi vô tư, ngay cả online cũng ko ảnh hưởng.

P/S Film bluray có region code nhưng tùy studio nên kiểm tra lại tại trang http://bluray.liesinc.net/ (<=== trang cá nhân nhưng cũng có khá nhiều film) xem coi film mình nó có region free ko

Chỉnh sửa cuối: 5/4/10
  18. KEN_BALAMO

KEN_BALAMO Máy Chém La Mã -

Cho mình hỏi PS3 có bị dính virus ko nhỉ , tại vì PS3 có lướt wed dc thì ngộ nhỡ wed có virus thì sao , tải nhạc vào USB rùi cắm vào PS3 lỡ USB đó có virus thì sao :-?? .

19. quadua1

quadua1 Youtube Master Race

em định mua con ps3 2nd 60gb hàng hk.Loại này có tốt ko các bác? Thanks

20. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

PS3 ko thể dính virus đc đâu, vì virus nó hoạt động trên các HDD như là Windows hay Mac, mà trong khi đó PS3 ko hề có 1 hệ thống giống như vậy để cho virus hoạt động đc trc Fat thì còn có linux, chứ thằng Slim sau này mất luôn cã cái Linux thì còn gì nữa đâu mà cho virus sống

ps: PS3 nhận loại HDD rời nào nhĩ Fat hay NTFS ta, hix lâu quá quên mất rồi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.