[Tư vấn] Mua Xbox/Xbox360/Xbox One

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 16/2/10.

1. giâctzuhau

giâctzuhau Legend of Zelda

máy này bán khoảng từ 4m5 ~4m7
    hôm qua gọi điện cho 1 thằng hâm nó đòi đổi 1 con tương tự vậy lấy con ps3 của mình + god of war nó đòi mình phụ 2m 8-} . chán đếu muốn nói tiếp.

2. hminhbao

hminhbao Legend of Zelda

Hiện tại em đang có 9tr và đang muốn đầu tư trọn bộ xbox360 nên ai cho em chút kinh nghiệm mua máy thế nào cho hợp lí và chất lượng tốt với ạ :D

3. tuanvm92

tuanvm92 Donkey Kong Lão Làng GVN

con slim có đáng mua hơn con elite ko các bác? Tính về tổng thể ý

4. giâctzuhau

đáng

slim = elite 250gb + wifi

dĩ nhiên là có giá hơn elite nhiều. chưa kể đỡ tốn điện và mát hơn nữa.

5. thangbem

thangbem Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Thời điểm này có nên mua Xbox 360 20Gb ko các bác.
    Date em nó tận 12/2007.
    Và với con này thì giá tiền tầm bn là hợp lí.

6. hadahi

hadahi Legend of Zelda

Khoảng 3tr là hợp lý, đời đó chắc main falcon, ko nên mua...khuyên chân thành là vậy...gắn lên 4tr mua main jasper 2nd thì ngon hơn bạn à.

7. thangbem

thangbem Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

^^ Cảm ơn bác, thật ra mình cũng ko chơi nhiều nên ko lo đèn đỏ.
    Tại thằng bạn nói muốn đổi lấy psp 3k hack hen của mình nên phân vân quá.

8. Kennedy_oni

Kennedy_oni Mario & Luigi

Mấy bác cho mình hỏi mình có 4tr5 nên mình định mua 1 máy Xbox360 USA ở Halo về chơi trên LCD minitor LG W1941S có đc ko ? Mình chơi trên đĩa nên với bộ nhớ trong 512MB thì có chơi đc ko ( mình chỉ cần save game ) Mong các bác tư vấn dùm !!! thx

9. hadahi

hadahi Legend of Zelda

Máy đó đời 2007 2nd ko sớm thì muộn đèn đỏ củng đến thôi, an toàn là trên hết bác ạ...nhưng nếu thích quá thì cứ đổi, nói nó là phải cho test cở 1 tuần...:|

Mình cũng vừa múc xbox360 jasper 2 hệ US ở halo tuần trước nè, 4tr thôi, nói chung máy tốt, chơi 2-3h liên tục mà sờ sau máy chỉ thấy ấm ấm;))...bác nên xem máy kỹ phải là máy jasper ko nhé, cách xem máy ở đây:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?560562-Xbox360-FAQs-Nhung-dieu-can-ban-can-biet-ve-Xbox-360
    nều đúng là jasper thì ok, lấy luôn khỏi phàn nàn...512mb save game xả láng luôn, bác khỏi lo...đợi sau này có tiền thì up lên hdd 120g.:D.
    xbox360 mà chơi trên LCD monitor thì quá good rồi, bác phải mua thêm sợi dây nối xbox360 với màn hình LCD vi tính đó nửa, halo có bán luôn đấy, 250k.

Chỉnh sửa cuối: 1/9/10
  10. gladia88

gladia88 Youtube Master Race

Sao jasper 2 mà rẻ thế bạn, mình tưởng con 4tr đó là main falcon chứ :|

11. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Đợt hàng US này Falcon với Jasper có hết, giá 4tr cả :D

12. Đại_Bảo

Đại_Bảo T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Trời,dậy mà đi qua mấy forum có mấy pa nào la lên là toàn Falcon!Thế là mình tưỡng ko phải đi mua 1 em jasper 2 Asia cũ HDD 20G + 1 Tay Mới mua tháng 5 giá 5t2 :(!

13. hadahi

hadahi Legend of Zelda

giá trên hơi mắc...tầm 4,8tr thì hay hơn...mua 2nd chủ yếu là rẻ...chứ 5,2tr gần = may mới rồi thì dại gì mua 2nd, múc luôn cái mới an tâm hơn ko.:)

mình hồi lên trang haloshop thấy đề giá 3,9tr cũng nghi ngờ lắm:-w...nhưng hôm sau gọi điện lên hỏi thẳng haloshop nó bảo có đúng hàng jasper 2 giá 4tr, thế là tức tốc xách xe chạy lên haloshop liền:-bd, vào hỏi thằng nhân viên thì nó bảo giá đó là main falcon:(...hụt hẩn...đứng ngắm nghía 1 chút định về thì thằng đó lại ra nói là có máy xbox360 japser 2 US 4tr...mừng chết mịa luôn>:D<...xem máy thì đúng japser 2 date 30-12-2009...thử game mafia 1 chút rồi ra tính tiền đem về...;))

Hỏi nó sao lại bán rẻ hơn máy hệ asia đến 1,6tr, nó nói là do đợt nhập hàng về rẻ thì cũng bán rẻ:|

14. Đại_Bảo

Đại_Bảo T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hix,mình cũng tham khảo thông tin trên mạng hết rồi.
    Thấy máy mới mua cũng tốt vì máy này cũng hàng Halo và date 2010 mới mua hồi tháng 5 còn bảo hành 3 tháng lận!

Đáng lẽ thông tin 4t là máy Jasper2 thiệt thì mình mua rồi chứ đâu mua hàng cũ làm gì!Tại mình cũng ỷ y vì tham khảo nhiều forum và nhất là toàn những thành viên rành về xbox họ trã lời là gọi điện lên Halo hỏi rồi nhưng người ta nói là main falcon nên mình mới quyết định mua máy này nè!Thật là bực mình

15. quanghuy_1993

quanghuy_1993 Fire in the hole! Lão Làng GVN

máy date 30-12-2009 thì chắc là Halo nó mang hàng tồn cũ về nên giá mới rẻ vậy :-?, hoặc có thể là hàng refurbished :-?. Chứ nếu như là xbox mới thì ít nhất date cũng tầm tháng 2, tháng 3 chứ.

16. NeRo_In_Love

NeRo_In_Love Sonic the Hedgehog

chỗ mình (Nha Trang) đang bán con xbox 360 hệ us main japster v1/2 tùy thời điểm nhập, ko biết có nên mua không các bác nhỉ :-?, giá 4m1. Mình hoàn toàn mù tịt về xbox nên cũng ko rành mấy vụ này lắm, các bác góp ý hộ :D

http://www.ishop-vn.com/

mà cho mình hỏi main japster 1 với 2 có khác gì không :D

Chỉnh sửa cuối: 4/9/10
  17. baibac7

baibac7 Youtube Master Race

bên halo nhập vậy sao không nhập luôn mấy em elite hệ US bán cho rẽ nhĩ? nhìn sự khác biệt giá vậy cứ làm mọi người thắc mắc???

18. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

làm sao phân biệt japer1 với japer 2 vậy . the mua japer 1 có lỗi gì ko . mua thêm cái hdd có cân ko.

Giá japer 1 giờ chợ 5s , bán nhiêu VND , thích elite nhưg giá cao quá . nếu ko elite thì giá 5mil < thì mua dc con nào vậy

19. giâctzuhau

jas 1 giá giờ tầm 4m ~ 4m2 , có bộ nhớ trong 256mb .
    jas 2 giá tầm 4m3 ~ 4m7 , bộ nhớ trong 512mb .
    nếu là mới cứng thì mua gấp đi chứ còn chờ gì nữa

20. Kennedy_oni

Kennedy_oni Mario & Luigi

cho mình hỏi dây nào dùng để nối loa xbox vào loa vi tính vậy tại mình chơi trên LCD minitor ???