[Tư vấn] Mua Xbox/Xbox360/Xbox One

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 16/2/10.

1. mym_haily

mym_haily Youtube Master Race

Hiện nay đang có nhu cầu mua 1 con Xbox & kinect cho cả nhà xài, nói chung nhu cầu thì chủ yếu là chơi các game gia đình, sport... nhưng mà gà lần đầu mua nên nhờ các bác tư vấn.
    Theo em tìm hiểu thì có kiểu hack chơi online được và 1 kiểu chơi offline, nên nhờ các bác tư vấn là với nhu cầu trên thì nên xài máy hack hay máy xịn (vì có người nhà bên Mẽo nên có thể nhờ gửi về), nên mua loại nào, bao nhiêu Gb, nếu máy hacked thì chọn loại chơi online hay offline.
    P/s: em đang nghía bộ Starwars edition, fan ruột Starwars :4cool_beauty:, bác nào thạo cho hỏi mua bộ đó liệu có hack được k

2. uriko and rikku

uriko and rikku Mario & Luigi

chào các bạn , mình đang phân vân trong việc chọn mua ps3 / xbox 360 ( tất nhiên là mình đang nghiêng về xb360 nên mới vô đây hỏi )
    Product Identifiers
    Brand Microsoft
    Model 360 S
    Platform Microsoft Xbox 360 Slim
    MPN RKH-00006PAL
    EAN 0885370315134, 885370127119

^ đời máy nêu trên còn hack được ko , và nếu hack thì hack LT3.0 hay jtag

- mình mua về chơi game onl trước .... sau đó còn hack được ko
    - tuổi thọ máy ps3 / xbox360 ( hack và ko hack ) là khoảng bao lâu - mình chỉ chơi vui vẻ , mua về vừa xem film nghe nhạc xem skysport
    - câu này ngoài lề 1 chút : mình rất thik FF , GOW series thì ps3 còn điểm gì thu hút ko

Thanks mọi người !!!

3. Kelvin Lee

Kelvin Lee Youtube Master Race

muốn mua 1 em xbox về chơi nhờ các bạn tư vấn nên mua xbox hack lt 3.0 hay hack jtag.
    và hack lt 3.0 và hack jtag là như thế nào

4. thang_lau_ca

thang_lau_ca Lao Công Gamevn Lão Làng GVN

mấy a cho e hỏi máy main zephyr ko có tay cầm giá 1 triệu 8 có nên múc không ạ ?

5. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

không nên bạn ,nếu lấy zephyr thà thêm 1t2 nữa lấy FALCON đời cuối còn dư thì 4t8 lụm con jasper là số dzách

6. boybi612

boybi612 Youtube Master Race

cho mìhn hỏi xbox slim 4GB đã LT+ thì chỉ chơi bằng disk burn thôi phải ko,có phải sắm HDD để mở rộng dung lượng hay ko ?
    1 em 4GB 98% thì 5tr8 ok ko mấy bác

7. hevean_hell_1985

hevean_hell_1985 Youtube Master Race

- hack LT thì chỉ chơi = đĩa thôi pác,chơi đc đĩa đúc và đĩa burn
    - có nhu cầu và điều kiện thì mua cái hdd để copy game vào chơi cho đỡ hại mắt đọc
    - giá 5t8 thì cũng tạm đc(nếu máy hack rồi).

8. boybi612

vậy hdd là hdd bình thừong hay dùng hay phải là hdd internal của xbox hả mấy bác

9. hevean_hell_1985

hevean_hell_1985 Youtube Master Race

- hack LT thì mua hdd dành cho xbox,hdd của xbox slim 250G khoảng 1t1
    - nếu ko thì cắm usb vào nhưng xbox chỉ nhận tối đa 32G thôi

10. boybi612

thực sự mình đang phân vân mua hack jtag hay hack LT,mình thì thiên về LT nhưng ngặt nỗi mình mua xbox để đem qua US chơi vì mình là du học sinh,tiền đĩa mình ko chịu nổi,cả năm chơi có 2,3 games thì quá xá chán.Nhưng đang sợ đem đĩa lậu đi khi chơi LT thì bị phía Mỹ phát hiện là teo đời.
    tiện cho mình hỏi câu cuối là jtagged thì bỏ jtag dc ko và khi đã jtag rồi mua disc orginal có chơi dc live bth ko
    -nếu LT thì đĩa LT burn có dễ ko,ví dụ mua disc trắng rồi copy game qua HDD burn,nghe nói khá rắc rối vì cái chuẩn gì gì mình ko rõ

11. skidrow_crc

skidrow_crc Youtube Master Race

Em đang tìm mua 1 em XBox mới 100% Slim 250 Gb đã hack bằng LT+ 3.0
    Có bác nào biết shop nào chất lượng và giá tốt ở Hà Nội không ạ? Em cảm ơn :d
    Bữa trước có tìm hiểu chỗ xgame.vn thì thấy nhiều người kêu bên đó ko uy tín :-s

12. pokeking

pokeking Donkey Kong

13. quaga

quaga Youtube Master Race

chào mọi người , mình chưa có 1 máy game nào cả , máy game mình ko biết 1 tý gì , nay muốn mua 1 cái xbox chơi , mọi người tư vấn chọn giúp mình 1 cái . mình muốn 1 cái máy game chơi off là chủ yếu thỉnh thoảng chơi online thôi . vì mình ko rành nên nên muốn máy game bền ít đụng đến các vấn đề kỹ thuật , dễ sử dụng . đọc các bài thì mình bít có 2 loại hack là jtag và LT . mình nên mua loại máy hack nào .

mình có người bà con ở canada , nếu mua bên đó gởi về rồi hack có tiết kiệm được hơn nhiều ko , hệ máy bên đó về đây chơi có gì trục trặc khó khăn ko . số tiền mình có vào khoảng 5 đến 6 triệu . mình ko cần kinect .

xbox 360 cũng ra lâu rồi nghe nói sắp ra xbox 720 thời điểm này mua có trễ ko . mình sợ người ta ko ra các game cho máy này nữa .

14. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

các bác tư vấn giúp mình ở tp HCM thì mua x360 ở shop nào chất lượng và hack tốt để chơi được hầu hết game ? và game đó nếu có patch và dlc thì làm cách nào down và add vô ? giá hiện nay khoảng bao nhiêu ( loại có HDD ) ?

15. Tiger-tank

mình coi trên Halo shop thì xbox 360 4 GB HDD đã Hacked JTAG là 7 triệu 1 đắt ghê , mà cần thêm 1 triệu 6 nữa để mua HDD 250 gb

16. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

đã jtag rồi thì không cần cái hdd 250gb kia nữa đâu. để tiền đó mua cái hdd portable 1tb có lý hơn vì jtag rồi thì load game từ usb gắn ngoài thoải mái.

cái 250gb của xbox 360 chỉ đáng giá với máy hack firmware LT3.0 để chạy đĩa copy thôi

17. Tiger-tank

bác tư vấn giúp nơi nào bán x360 hack jtag loại ko có hdd cho giá thấp hơn loại slim bên halo 1 chút . chứ giá bên halo mắc quá ba mẹ ko cho mua . còn sắm hdd 1 TB với dây hdmi nữa

Chỉnh sửa cuối: 3/5/13
  18. black_tony

black_tony Mario & Luigi

Các bạn ơi m gà cho m hỏi Jasper 1 và Jasper 2 có khác nhau nhiều ko ?
    M có nên mua Jasper 1 ko hay kiếm jasper 2 ?
    Nữa là làm sao để biết máy m thuộc hệ gì?

19. dieuninh72qn

dieuninh72qn Youtube Master Race

Mu Open Thang
    5
    MÁY CHỦ BÓNG MA CHÍNH THỨC OPEN BETA
    ..:: 13h00 - 11.5.2013 ::..
    NO WEBSHOP - NO ITEM FULL

1. THÔNG TIN SERVER

Mu Thiên Vũ có những gì ?

• Cụm máy chủ "BÓNG MA" gồm 6 Sub Server luôn có thể đáp ứng cho 1 số lượng người chơi lớn. Tốc độ đường truyền cao không lag, giật....
    • Mỗi Sub Server có sức chứa tối đa 150 người chơi. Tổng cộng 10 Sub Server thuộc cụm máy chủ Phục Sinh
    • Nhằm tạo sự công bằng trong game, Mu BÓNG MA vĩnh viễn không bán đồ exl, đồ full trong game, trong webshop...
    • Giới hạn reset theo bảng xếp hạng
    • Hệ thống max cấp độ item +15, khảm socket, dòng tím...
    • Hệ thống item cuối đầy đủ cho đủ 7 các class...
    • Hệ thống gia cường item 380, khảm đá tạo hóa tăng chỉ số tính năng...
    • Sử dụng và cường hóa item 380 ngay từ level 1, giúp người chơi không quá mệt mỏi và mất công để sử dụng được những item 380.
    • Tỉ lệ drop item: 30%.
    • Tỉ lệ Exp: 150% ( không quá nhanh và quá chậm )
    • Sự kiện Huyết Lâu mở rộng, hứa hẹn đầy thử thách và thú vị cho các game thủ.
    • Sự kiện Hỗn Nguyên Lâu bắt đầu tối thiểu chỉ cần 1 người.
    • Sự kiện CTC diễn ra hàng tuần
    • Hệ thống event trong game diễn ra liên tục theo chu kỳ, đầy đủ các event của một Mu Online chuẩn và nhiều event mở rộng cả trong game và website.
    • Và hàng loạt điều bất ngờ thú vị cùng các sự kiện lớn nhỏ mở rộng sẽ diễn ra khi có thông báo từ BQT.
    • BQT chuyên môn cao, hỗ trợ nhiệt tình và nhanh chóng, online 16/24h mỗi ngày.
    • Bảo đảm độ an toàn, tin cậy trong game cho các game thủ.
    • Cam kết tạo nên một cộng đồng Mu Online lớn mạnh và bền vững hàng đầu cho nước nhà.
    • Hệ thông anti hack thông minh, hiệu quả. Chống hack, dupe tới 99%.
      [*=center][​IMG]
    ĐUA TOP
    TỔ CHỨC CÔNG THÀNH CHIẾN NGAY KHI OPEN
    Hệ thống Items Ancient
    Từ khi đến với phiên bản phiên bản 6.1 , các chiến binh đã từng trải nghiệm những món đồ Hoàng Kim. Ở phiên bản phiên bản 6.3, WebZen tiếp tục cập nhật 14 set Item Thần dành cho 7 Class, các game thủ có thể tha hồ chọn những Set Item thần ưng ý với những tính năng hết sức hấp dẫn.
    Hệ thống tự đánh và tự nhặt đồ ( Auto In Game )

Siêu thị trong game ( CashShop )
    Ở vùng đất mới này, Cash Shop là một tính năng hấp dẫn đối với game thủ. Nhiều vật phẩm phong phú và mang các tính năng khác nhau nó như một trợ thủ đắt lực cho các chiến binh khi trải ngiệm game. Siêu thị trong game(Cash Shop) giúp game thủ có thể mua trực tiếp các Item trong game mà không cần phải thoát ra hay thực hiện những bước rườm rà như mua item trên webshop.
    mu open thang 5 - mu moi ra thang 5 - mu alpha test thang 5
    mu open thang 5 - mu moi ra thang 5 - mu alpha test thang 5mu moi - mu moi ra - mu open hôm nay
    mu moi open - mu mơi ra - mu open hôm nay

20. hp3979

hp3979 Mr & Ms Pac-Man

mình định mua 1 máy xbox 360 jasper date 2010 đã mod quạt hệ asia 2hand, cho hỏi con này là fat hay slim và dùng có lâu bền ko, thấy chủ máy rao ko lo rod, mình chỉ có nhu cầu chơi off bằng disc thôi thì nên dùng hack gì, hệ asia xài hack vẫn chơi đc mọi game chứ??, giá tầm 4m5 đã hợp lý chưa, mà như thế là máy đâu còn zin phải ko, chưa từng mua cái console nào trước giờ toàn chơi handheld nên nhờ mọi người tư vấn giúp, hỏi thêm xbox có xem phim như ps3 dc ko?

Chỉnh sửa cuối: 23/5/13