Tương lai giả lập PSP

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi shenlong213, 4/10/10.

1. inuyasha159

inuyasha159 Youtube Master Race

mình bị giống cậu dark này nè load xong ấn Run chả có hiện tượng j xảy ra.

2. takadashin

takadashin Donkey Kong

Mình đã chạy thành công game từ link bạn đưa nhưng chơi bị chậm quá FPS chỉ từ 7 ~ 8 . Mà bạn nói spec là gì vậy . Cấu hình máy hay cấu hình cài đặt cái jpcsp để chơi game ???

3. Nakalot

Nakalot The Warrior of Light Lão Làng GVN

http://www.mediafire.com/?4x6n0ljsooymjsc . Mình nghi là do windows :-? Trên 4rum jpcsp cũng có nhiều người bị lỗi này nhưng chưa có ai khác phục được. Bạn thử tắt hoặc bật hết mục trong tab Memory thử xem :-?, lỗi này nhiều người nói liên quan tới memory.

Cấu hình máy của bạn. Mình chạy game cũng chỉ được có 10fps, nói chung game khá nặng với máy cùi của mình. Nếu bạn xài Gefore thì bật shader lên sẽ tăng speed được 1 chút, thử tắt cả Only GE nữa, mình thấy nhiều người nói bản 7 này tắt Only GE thì speed tăng lên đôi chút :)

takadashin thích bài này.
  4. takadashin

takadashin Donkey Kong

Mình thì chạy trên 2 con , 1 lap và 1 bàn . Nói chung thì thấy có vẻ lap thua bàn về việc chạy jpcsp . Test trên con lap thì bleach 7 từ 4~6 FPS , còn bàn thì ổn định ở 10 ~ 12 FPS
    Lap : i3 2,33 GHz. 4G RAM , Card onboard 64 MB .
    Bàn : Phenom X6 2.8h Ghz thì phải , cũng 4G RAM và Card radeon HD 5770
    Vậy bạn chỉ mình cách setting trên từng máy cho ổn đi . Còn cấu hình máy bạn ra sao vậy . Mà bạn thấy xài 32 bit với 64 bit thì cái nào tốt hơn vì mình thì đang xài 32 bit trên Window 64bit
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Vừa setting như bạn chỉ bỏ GE đi kết quả là khá hơn rất nhiều . Cám ơn bạn nhiều .

Chỉnh sửa cuối: 2/5/11
  5. Nakalot

Bạn cứ tiếp tục xài bản 32bit, bản 64bit vẫn bị lỗi MediaEngine :(. Khi nào bản 64bit sửa lỗi được thì sẽ có thông báo thôi :)

6. SSrockman12

SSrockman12 C O N T R A Lão Làng GVN

bạn cho mình cái bản rev cũ đc ko :),tìm mãi ko thấy
    mình dùng bản mới trên web của nó đến màn hình có chữ "access" là im re luôn :((

7. Scorpion06

Scorpion06 Legend of Zelda

JPCSP đã chơi được .Hack//Link chưa mấy bác ?

8. broken11armod

broken11armod C O N T R A

Rất xin lỗi nhưng jpcsp h đã tự decrypt được rồi, một đợt trên emunewz bọn nó chả kêu ầm lên rằng ko nên vì sẽ tạo cơ hội cho bọn ko có máy PSP và dùng game lậu chơi được một cách dễ dàng. Mình rất vui vì bạn hay giúp đỡ mọi ng nhưng mong bạn nói đúng một chút. Thân. :D

đây là một phần post của Darth1701, ai trên emunewz cũng đều biết đây là ng rất tích cực trong việc thử các game và post cách config:

Running encrypted games:
    As of r1965 JPCSP should be able to decrypt the eboot.bin on-the-fly so you don't have to worry about that. But there are some games that do not work (yet). For these cases I suggest to decrypt the eboot.bin on your PSP. Google for prxdecrypter or Takka's ISO Tool

Link đến post http://www.emunewz.net/forum/showthread.php?tid=3469

Cái này thì cũng hơi lâu nhưng mình muốn nói thêm jpcsp cũng đã dùng đc save từ máy PSP thật, tức là save encrypted. Tuy nhiên là ko thể dùng cùng lúc save decrypted của jcpsp và encryted của PSP trong một lần chạy. Mong shen update 2 thông tin về việc decrypt eboot.in trong file ISO/CSO và save lên trang đâu đề tránh gây hiểu lầm.

Chỉnh sửa cuối: 3/5/11
  9. Nakalot

.Hack//Link chưa chơi được :)

Bài của mình nói là khi chơi game tùy thuộc vào yếu tố decrypt, điều đó là đúng nhưng mình không khẳng định là tất cả các game. Như dòng in đậm trong bài post của bạn Darth thì một số game vẫn bắt buộc phải là decrypted mới chơi được. Vậy bài của mình không có gì sai cả. Mà cái tin JPCSP đã decrypt được mình biết lâu rồi, chính vì vậy mình mới nói Bleach 7 giờ decrypted hay không đều chơi được. Bạn hãy đọc kĩ tất cả các bài của mình đi rồi hãy nói đúng sai.

10. SSrockman12

SSrockman12 C O N T R A Lão Làng GVN

mấy pác ơi cho hỏi
    tui chơi megaman maverick hunterX = jpcsp-1538 ,chơi xong save lại rồi tắt đi,bật lại lên bấm load save thì cái giả lập nó cứ pause lại ấy :-w,ko bấm play được
    ai biết cách khắc phục ko :(

Chỉnh sửa cuối: 3/5/11
  11. broken11armod

broken11armod C O N T R A

Xin lỗi vì chưa đọc kĩ nhưng tại bạn lấy FFDS làm ví dụ trong khi đó game này là một trong vài game encrypted chơi được đầu tiên, thế nên mình mới nói thôi.

12. @@@_@@@

@@@_@@@ Donkey Kong

mới test thử theo config trên forum jpscp 3 game FFCC , FFDS và 3rd BD nhưng chỉ có FFCC là chạy ổn còn FFDS thì chỉ có 2 fps và 3RD BD 6 fps . Mình down bản jpscp mới nhất 2110 win 32 nhưng vẫn y xì vậy >.< . Spec : Core i5 , ram 4gb và card GF 425M , win 7 64 bit

Chỉnh sửa cuối: 5/5/11
  13. shenlong213

shenlong213 シェンムー Ryo Hazuki

Dùng Jpcsp v0.6 2050 để chơi 3rd Birthday còn FFDS thì mình chưa test nên không biết

14. @@@_@@@

@@@_@@@ Donkey Kong

cám ơn bác , tình hình là đã chơi đươc 3 games trên nhưng 3rd bỉthday tuy nhanh ~ 20 fps nhưng hình ảnh thì giật giật T_T

15. darkmagician2500

darkmagician2500 Mario & Luigi

các bác pro giả lập psp tới thời diểm này chơi dc yugioh tag5 chưa nhỉ

16. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Bạn Shenlong làm thế nào đạt được 22 fps ingame với 3rd Birthday thế ? Máy mình E7400, 2Gb Ram, GTS250 mà còn chưa lên nổi 15fps nữa là :|
    //Edit : Đã chỉnh chọt lại và đạt đc 22fps rồi. Sr

Chỉnh sửa cuối: 9/5/11
  17. Annoyer

Annoyer Mr & Ms Pac-Man

Đọc bài đầu tiên ko thấy cái cấu hình, cho mình hỏi máy mình P4 Ram 2gb card 7800 có gánh nổi cái giả lập này ko?

18. MapleKhoa

MapleKhoa The Warrior of Light

dạo này jpcsp ngon quá vừa test lại FFCC lên dc 30 - 35 FPS còn Harvest Moon: Hero of Leaf Valley thì full speed
    mà ai biết đây là bug gì không? cứ để full screen là nó bị như vậy :|

Các file đính kèm:

Kích thước:
      66.2 KB
      Đọc:
      25
  19. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Mik dùng bản 32 bit vẫn lỗi tiếng chỉ có sound effect và voice nhân vật là nghe đc...:(
    Mà game khá chậm...(Tales ò Phantasia narikiri dungeon X)...ai chr mik cách config jpcsp với...mik k biết config may vào đc game mà nhiều khi chậm qá...

20. tamluudan

tamluudan Youtube Master Race

Các bác ai chỉ hộ em cái , hôm qua mới download game naruto kizuna driver về , cả bản giả lập pcsp v0.6 2050 nữa , đã cài java xong nhưng khy load UMD chọn game naruto load thỳ nó đứng yên rồi tắt ,có ai biết cách khắc phục chỉ em với