TuT: Update 3.52M33,3.60M33 --> 3.71M33-3 w. Kernel Addon 1.5 (Easy Install Package)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Sonix, 11/11/07.

1. hoangfpt01

hoangfpt01 Donkey Kong

đã update xong nhưng sao cứ vào game psx ấn R chon poploader mà nó cứ bị đơ nhỉ phải tháo pin ra moi thoat được vào lần 2 thì đơ từ đoạn hiện lên chữ logo ps,như vậy là sao nhỉ có ai chi dùm cái

2. hoangfpt01

hoangfpt01 Donkey Kong

hic sau khi vào Recovery Mode dílaber cái popload.prx đi thì nó lại vào game psx BT,chưa biết bật lại sẽ như thê nào,nhưng khi chon popload chờ rất lâu mai~ ko vào game ko biêtts phải chờ bi nhiêu phut'

3. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Strong thì cứ thoải mái đi .

_Chưa có chức năng nào đáng kể nên tạm ko up .
    _PSP/GAME , ko chạy được thì cứ set lại game kernal hay chép vào thư mục GAME khác . Thế nào cũng được , update này quá dễ mà :)

4. hoangfpt01

hoangfpt01 Donkey Kong

allo ai tra lời dum mình vấn đề trên cái nào::)

5. Atachi

_Tôi đã thử test game trên 3.71 M33-3 hôm qua và kết quả mĩ mãn , chạy ngon chả kém 3.52 M33-4 . Nhưng để chắc thêm thì để tôi convert thêm vài game nữa xem có gặp trường hợp như cậu ko . Xong sẽ cho kết quả , chịu khó chờ .

6. hoangfpt01

hoangfpt01 Donkey Kong

uh`m thank you ,cái game mình chạy là resident evil 3 đó nó cứ hiện lên cái logo ps là ko mất đi mà lại để bóng mờ ở đấy cứ thế chẳng thoát ra được ,mình thử với cái game gi` ween mất tên rồi (cái game gì trồng trọt ỏ psx ý' nhở mà cũng có trên psp y')nó tự động hiện ra cái poploader rồi nhưng mà chọn 1 cái nó im lun chẳng thấy vào cũng chẳng thể ra được game,hay là có phải là tùy game mà chọn ko đúng poploader thì nó ko chạy ko nhỉ:D

7. Atachi

_Ack , tưởng đâu cậu ko vào được màn hình của poploader , chứ chọn poploader mà bị đứng là thường +_+ . Nếu cái này chọn gây đứng game thì chọn cái khác , có game vào 3.52 sẽ đứng luôn , có game vào 3.52 sẽ chạy tốt . Chọn sai sẽ gây crash hay treo máy . Chả lẽ ko để ý cái số pop bạn chọn khi chạy game ?

8. Atachi

_Ack , tưởng đâu cậu ko vào được màn hình của poploader , chứ chọn poploader mà bị đứng là thường +_+ . Nếu cái này chọn gây đứng game thì chọn cái khác , có game vào 3.52 sẽ đứng luôn , có game vào 3.52 sẽ chạy tốt . Chọn sai sẽ gây crash hay treo máy . Chả lẽ ko để ý cái số pop bạn chọn khi chạy game ?

Các file đính kèm:

9. hoangfpt01

hoangfpt01 Donkey Kong

::( hic nhưng bi h cái chính là sau khi mình đã chọn sai thì ko thể vào chơi game psx được nữa chứ;;) hic minh biết là chọn sai sẽ chọn cái khác nhưng bây h có vào được trò nào đâu:D,trò nào cũng đứng hình ngay đoạn logo ps,làm sao để sửa chữa lỗi lầm được,mà mình tưởng 3.52 cho RE là ok nhất chứ nhỉ thế mà lại đứng hình,chán we'. Vậy bâyh h mình biết làm sao?

10. Atachi

_Chọn sai thì chọn lại , cứ vào game và nhấn giữ R tiếp . Cứ chọn thử các phiên bản pop khác , nếu gặp phiên bản pop thích hợp thì nó sẽ chạy được làm sao có vụ "Có vào được trò nào đâu" . Các bản pop về sau tương thích game không nhiều bằng các bản pop cũ , nó chỉ giúp chơi tốt 1 số fix ID nhất định , còn lại gần như treo hay crash . Dẫn đến cửa rồi , dùng cái đầu mà tự bước vào đi .

11. hoangfpt01

hoangfpt01 Donkey Kong

::( có lẽ bạn chưa hỉu vân đề xảy ra với máy mình rồi,bây h vào bất cứ trò nào trong máy nó cũng bị đứng hình ở ngay đoạn logo ps,đã đứng hình thì làm sao có thể chạy game để mà chọn bản poploader khác được::,các nút đều bị đơ hết oài,có giữ nút R bao lâu đi nữa cũng chẳng hiện list poploadẻ lên đâu( chứ ko phải là mình lười làm nên lên đây hỏi:D)

12. Atachi

_Phải nhấn chọn poploader trước rồi nó mới hiện ra cái logo của PS chứ ? Không hiểu à ? Đã hiện ra cái logo của PS tức là pop đã được chọn và đã vào game , thế thì chỉnh bố thế nào sang cái pop khác . Nhấn R và giữ R trước khi nhấn vào game , nói vậy làm được ko ?

13. nokia6233_fa

nokia6233_fa Youtube Master Race

Mình vừa up xong con PSP slim của mình FW 3.60 M33 màn hình đen thui chỉ vào được recovery mode, help

14. hoangfpt01

hoangfpt01 Donkey Kong

sorry Atari minh chưa giải thick' rõ ,đừng vội nóng::)mình chưa xem lại nên viết nhầm thực ra nó bị đơ ở đoạn logo Sony computer Entertainment ,sau đoạn đó thì mới đến chọn bản poploader và mới đến logo ps;;) nó bị đơ ở đoạn đó nên mình ko thể chọn lại bản poploader khác được nữa,coi như game nào đã chọn sai poploader là phải delete còn game nào chọn cái ỏigane from flash thì vẫn chạy tốt(tức là vẫn chọn 3.71),để copy lại những game đã delete rồi thử chọn poploader khác đã^^

15. Silence371987

Silence371987 Youtube Master Race

ai chỉ dùm toi lam psx tu dia ps1 toilam hoai ko duoc ai giup minh voi(co kem file hinh anh thi tot) thanks! ko danh tieng viet duoc sr

16. ronaldo1085

ronaldo1085 Youtube Master Race

mình có 1 con PSP FW3.60
    mình mới up nó lên 3.72
    nhưng sao ko up được lên 3.71m33 nhi?
    ma` ko vô dc Recovery Mode
    ai có cách nao` ko giúp với

17. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

oặc, ông này up lên FW của sony à, bó chiếu ko biết 3.72 có down về được CFW ko nữa, tôi nhớ là đọc hướng dẫn dùng pandora bọn nó mới test trên 3.60 thôi, có thể bản pandora mới sẽ down được 3.72 , mà theo tôi ông ngồi cầu kinh đi, chờ mod atachi trả lời , hi vọng là vẫn down được

18. Atachi

_NGhe bạn nói là máy bạn vốn từ firmware 3.60 ? Nếu vậy thì máy bạn là SLim , và theo tôi biết hiện tại ko có cách nào lên custom firmware từ firmware 3.71 offcial . Thôi thì tạm chơi game UMD với nghe nhạc xem film chờ ngày mấy anh hacker , coder tìm cách đi

19. tloyal

tloyal Youtube Master Race

Chẳng phải hôm trước mình lên CFW 3.71M33 từ FM 3.71 officer đó à, dùng pin pandora đời 2 là được (chính atachi hướng dẫn mà nhỉ)

20. Atachi

_Cậu làm ơn xem lại cái ngày tôi post ở đây và ngày tôi post ở kia đi rồi hẵng thắc mắc , lol .