Tuyệt vời Patch mới của R*, GTA IV cực mượt

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi angelofthenorth, 25/1/09.

1. HeroesGelu

HeroesGelu Mr & Ms Pac-Man

Cái patch này khá nguy hiểm. có ng` cài đc có ng` up xong del game cài lại lun, tui là 1 trong số del game đây :( ,thực ra thì chỉnh lên như angelofthenorth tui chỉnh lâu rồi, VGA của tui là GF 8600GT 512, Ram 2G, CPU C2duo 2.6, chạy ở thông số Graphics như angelofthenorth lun. vẫn mượt và kô có hiện tượng đứng đơ hay out ra window. Thât ra thì có chút chỉnh sửa như thế này, chỉ dùng cho Driver NVIDIA thôi. các VGA khác thì kô biết, vì kô có ;;)
    Down Driver NVIDIA về : http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us
    Có thể chọn Option1 hoặc 2 thì tùy pà kon, riêng tui thì chọ 2 cho nó automatic dể xử.
    Sau khi down và cài đặt Driver mới xong, restart máy và làm như sau :
    Click phải vào biểu tượng của NVIDIA (vòng xanh) góc dưới taskbar, rồi chọn NVIDiA Control Panel (vòng đỏ) như hình dưới :
    Cửa sổ NVIDIA Control Panel sẽ hiện ra. Chọn Manager 3D Setting, pà kon sẽ thấy như trong hình dưới. Chí ý vòng đỏ và xanh, bên cạnh cùng hàng với nó là setting của nó, mặc định của tui là Anisotropic fiftering :4x và Antialiasing - Setting :4x .Điệu này có nghĩa là máy đã mặc định cho ta khữ răng cưa 4x vào bất cứ game nào, tui đã thử với gameonline Hotstep, Game này kô có chỉnh khử răng cưa 4x đc, nhưng khi vào game thì hình mịn, với Dawn of war 2 cũng thế, tui đã tắt khử răng cưa trong game, nhưng hình vẫn mịn, GTA4 cũng kô ngoại lệ, vì vậy tui tắt khữ răng cưa ngay trên NVIDIA Control Panel và vào Gta4 thì thấy tốc độ khung hình cải thiện đáng kể, nhưng hình ảnh sẽ bị răng cưa.
    Còn đây là đã răt khử răng cưa. pà kon tham khảo.
    Trên chỉ là thữ nghiệm "chó ngáp phải ruồi" của tui thôi, nếu kô đúng hoặc chưa pro hay bất cứ lí do gì pà kon kô hài lòng, thì đưng làm theo và làm ơn đừng chửơi bới, xin góp ý kiến trên tinh thần xây dựng để mọi ng` đều chơi được Gta4 cám ơn :hug:

2. Infernus

Infernus Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Ko cần đâu, bạn cứ cài thẳng 1.0.3.0 luôn

3. phantom79

phantom79 Youtube Master Race

mình đã tải bản patch và crach 1.0.3.0 trên diễn đàn rùi ,nhưng chưa cài ,thấy anh em cho ý kiến nhiều wá ,ko bik có nên cài hok nữa

4. Ultimate Soul

Ultimate Soul Donkey Kong

Dùng patch 1.0.3 thì mượt hơn và tăng được vài fps.Còn patch 1.0.2 thì cài twek vào hơi lằng nhằng

5. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

vậy sao ko dùng patch 1.0.3.0 :))
    ps: muốn gì thì lên topic 1.0.3.0 patch mà hỏi đáp,đừng có hâm mộ tomb raider quá mà bắt chướcL-)

6. bumbui

bumbui Guest

Bạn ơi '"Enhanced..." với "Application Controled" không phải là Off đâu bạn. Cái dòng AA đó có xám đi hay cái quái gì đi nữa nó cũng chả suy chuyển. Mà GTA IV làm gì có AA mà tắt ? ^^ Mẹo trên áp dụng được nhiều Game thật, nhưng Game nào ko hỗ trợ thì đi tong thôi. GTA VC và SA thì dùng được chứ IV thì mơ...

7. phantom79

mấy bác cho em hỏi hơi ngoài luồng tí ,hihi ,nếu update bản Win Sp3 nếu mai mốt muốn trở lại Win Sp2 thì cài lại win ah

8. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Trở lại làm gì nhỉ, SP3 xài tốt hơn SP2 nhiều.
    Mà đúng, muốn về SP2 thì cài lại.

9. phantom79

zậy trong đĩa cài GTA IV có bản update lên SP3 ,máy Sp2 có cần phải có bản quyền mới up đc hok

10. HeroesGelu

HeroesGelu Mr & Ms Pac-Man

mình đã test với game khác rồi. Hotstep đâu có khử răng cưa. thế mà chỉnh x4 -> x16 trên Nvidia control panel thí Hs mịn kô răng cưa...nếu để x4 trên Nvidia control panel thì khi vào Gta VGA sẽ khữ răng x4 dùm mình luôn, cho dù Gta kô có option khử răng, bạn hiểu ý mình kô.

11. Ultimate Soul

Ultimate Soul Donkey Kong

Đúng là khi chỉnh cái đấy thì hình ảnh đỡ răng cưa thật nhưng giật vãi lúa=)).Vào game test được có 20fps=((.Tốt nhất là cứ để mặc định tự nó điều chỉnh

12. frozenoverlord

frozenoverlord T.E.T.Я.I.S

Sao máy tui cài cái 1.03 nó chả tăng FPS =(( ???

13. bombingrun_clone

bombingrun_clone Mr & Ms Pac-Man

Tắt shadow đi ông :))

14. bumbui

bumbui Guest

Tớ để X16 cho cả hai Anisotropic và AntiAliasing rồi đấy mà vào Game được cái cóc khô gì đâu :(( (Test từ cả tháng trước) Cái mẹo này chính tôi post lâu rồi mà sao không biết.

Với lại tớ nói là 'nó ko hỗ trợ' chứ ko nói 'nó ko có trong Option'.

@: Tắt Shadow và Reflective thì mượt phải biết... Nhiều khi bắn nhau hay chạy Cop ức chế quá hạ độ phân giải xuống 1024*768 hoặc thấp hơn cũng ngon. Tớ để Texture Medium, 1280*1024 còn lại thì Low hoặc tắt hết, so sánh khi mình để mấy cái lằng nhằng khác cao lên (WQ : High, RQ :,.v.v.) và lúc mình tắt hết chúng (T : Med, SQ :,.v.v.) thì hình ảnh chẳng khá hơn gì, mà tắt hết còn mượt mà hơn.

15. frozenoverlord

frozenoverlord T.E.T.Я.I.S

Tắt hết rồi 8-},shadow 0,view dis=20,text=20 8-}

16. tony_yayo

tony_yayo Mega Man

bạn nào cho mình xin cái crack với :D :D
    mới cả cho mình hỏi luôn cái tweak này có dùng dc với patch 1.0.3.0 không vậy :-/:-/

17. thaivinang

thaivinang Youtube Master Race

má mẹ nó cài vào k chơi được lun

18. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

thêm con gà ko biết chữa lỗi =))

19. axicucu

axicucu Youtube Master Race

mấy bác ơi mấy bác cho em bít các backup file thì làm thế nào không ạ?
    Em định backup cái file Tweak của GTA 4 có tên timecyc như mấy trang trước nói đấy. Nhưng vẫn chưa bít backup là gì....em gà lém:((:((:((:((!!!!
    Help

20. recovery2009

recovery2009 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cài cái patch 1.0.3.0 vô rui dùng cái crack của razor vô thui