Two Worlds - Bàn luận và Hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi minhquans, 15/5/07.

1. Mr1/4

Mr1/4 Youtube Master Race

Mấy phe khác thì cứ làm nhiệm vụ là thấy tăng đc lòng tin còn mechant kô biết làm sao mới tăng nữa chẳng lẻ cứ mua bán đồ với tụi nó là tăng ah ?

2. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

ặc, hôm qua cái cung ban đầu lên 1600 str rồi, 1200 posion, vậy mà bán được hơn 900 :)), đến lúc tui cho nó thêm 1 cái nữa thành class 17 thì ôi thôi, rõ là dam có tăng lên, str của cung tăng lên mà, sao giá nó giảm xuống còn có hơn 400k, mua cây cung lắp thêm vào đó, giá cũng hơn 50k chứ có ít gì, giờ toàn chơi đồ hiệu :D, tui cầm cung đi mà con nào cũng chỉ làm tôi phải kéo dây cung 1 lần thôi, như stone dragon...... :)) nhưng đó là do cái skill bắn 5 mũi 1 lúc đó chứ, còn 1 mũi 1 thì bắn cả ngày con đó ko mất giọt máu nào. Trò này bây giờ thấy nó thiên vị cung thủ quá, dam cây 2 hand sword của tui lên 1000-1500 rồi, cả str nữa là dam lên trên 5k rồi, máu 2k thôi nhưng toàn là do đồ, chém bo 1 -1 với golem hay stone golem thì 1 đập là die, vậy mà cầm cung chấp cả chục thằng chúng nó.
    nhưng tui đi đến cái tòa thành có hình ông sao đó, ko có chìa khóa, tui đi tìm cái nv tìm trứng rồng ở sa mạc nên đi lạc lên chỗ đó, nhưng mà cái water và fire tôi lấy được rồi, còn cái air lấy ở đâu vậy

3. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

các bác nói mage như thê nào ấy chứ hôm qua tui tẩy điểm theo mage, mana lên hơn 5k mà lev 15 air với phép lighting storm đó, tui bắn gần chục cái mới chết em giant spider, vậy mà còn mấy con cao hơn nó thì sao, có con gì mà trông giống con minecraw ở go đó, còn wooden golem thì trên nó 1 bậc nữa chứ, lại còn fresh golem, sand dragon, scopion, ...... các loại đấy ko hỉu đánh mage kiểu gì, tui thấy mấy cái phép đó ăn được mấy con skel thui.
    trò này mạnh nhất là bow, rồi đến kiếm rồi mới đến mage, mà các bác có biêt thằng nào train cái stone skin ko, ko thấy cái đó.

4. nxb

nxb Youtube Master Race

mấy bạn cho mình hỏi máy mình ram 512 card fx5200 có thể chơi ở mức lowest dc ko,và trò này 2dvd thì chỉ cần dvd 1 là cài chơi dc rồi phải ko,cám ơn nhiều

5. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

máy tui ram 512 đó thôi, nhưng cũng ko cần phải lowest đâu, để chơi trên cửa sổ là thoải mái rồi, tắt hẳn cái grass detail đi, còn mấy cái khác giảm xuống 1 ít, nếu cần thì giảm hết, nói chung tắt hết đi thì chơi trên cửa sổ trông hình đẹp hơn tí, ram 512 chơi ngon mà, tui lev 55 rồi, chơi cũng được, khá hay

6. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

tôi thấy mechant đó, ở mấy thành có mấy thằng hiện lên là nó có nv cho mình, cái màu xanh đó nhưng nói chuyện xong thì chả thấy gì cả, tui đoán là nó chơi vơi nhóm khác nên phải làm đủ rep vơi nhóm khác nhưng...
    -à mà còn cái vụ cái thành chỗ lấy cái water element nữa, tui lấy được thì ra bên ngoài thấy toàn orc, nhưng mà có mấy cái cửa mà ổ khóa dễ hơn easy lock mà tui max cái mở khóa rồi mà nhấn ko thấy gì cả, mà rõ là cái cửa đó là bên trong có con cần giả quest, tui đoán là có người nhưng mún nó mở thì kill hết orc, kill hết rồi thì làm sao giả quest, còn nữa, nv đó vào tìm con chị mất tích của con bé đó, cái thành gì tên asho hay gì đó gần bờ biển đó.
    -cưỡi ngựa là 1 cái đáng nói của trò này đấy chứ, đi bộ chậm lắm mà tôi thì bán đí cái active stone rồi nên ko thể có tele được, lại còn ko có tí rep của bọn soc....,cưỡi ngựa đi nước kiệu thì giữ chặt chuột trái, cứ nhấn tiến đến khi nào cảm thấy như thế là đủ với mình thì thôi, chuột phải là dừng lại ngay lập tức đó thôi, tôi thấy cưỡi ngựa cũng khá hay đó chứ, mà mấy con ngựa của bọn orc trông bắt mắt lắm, có cả gai ấy, thêm cái cánh nữa chả khác gì rồng

7. buomma

buomma Dragon Quest

chả hỉu sao cái game của tui mới vô chơi cái nền có cứ xanh xanh sao i'???

8. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

tui cũng ko biết nữa, card của bạn là loại gi vậy, mà game này lúc load ra thanh menu khá lâu, chỉ có load save là nhanh thôi, lạ thật

9. buomma

buomma Dragon Quest

card fx5700??? co' chạy dc hog, mình cài driver mới + patch muh` vẫn vậy, đã thế còn giựt ac'

10. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

chạy trên cửa sổ đi, đảm bảo ok

11. thieugiadien

thieugiadien Youtube Master Race

Ram 512thì để độ phân giả bao nhiêu chohợp lý

12. ROMEO_MUST_DIE

ROMEO_MUST_DIE Youtube Master Race

13. nxb

nxb Youtube Master Race

game này với silverfall thì thằng nào hay hơn và sát phần cứng hơn vậy,mà game này điều khiển theo kiểu action như Fable hay là only click thôi

14. Mr1/4

Game này chơi theo kiểu action như Fable , còn so sánh thì mình kô biết vì chưa từng chơi silverfall bao giờ

15. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

sliver 2DVD lận, mà nhà tui ko có ổ DVD nên ra CD nó những 11 đĩa lận, nao nâng cấp máy lên rồi mới thử ::(, ko thì lại là 1 sai lầm khi mua về để đấy

16. thehelp_1988

thehelp_1988 Youtube Master Race

Hi thấy mọi người bàn vui quá, tui cũng chơi trò đó :D, mới lv 56 ah :P, nhưng kiếm 5 cái relic cũng mệt thật, tui mới kiếm đc có 3 cái ah, tui chơi cận chiến, máu trâu:), 2 phát chết mấy con stone, nói chung là giờ chỉ có làm nv là mệt thôi.:Z

17. Mr1/4

Bác nào làm rùi những nhiệm vụ sau chỉ dùm tui cái " The missing son " , " Isa " và " Dangerous Rebel " . Thanks

18. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

cái này thì chả bít thèng đó ở đâu, mà ông vào được cái thành có .hình ông sao to tướng trên bản đồ chưa, mấy hôm nay ko chơi, còn cái làng trên góc trên cùng bên trái đó, nó ko cho vào mà theo như bản đồ thì trong đó có cái relic, vậy mình kill hay là làm friend với nó

19. Mr1/4

Chơi lần đầu thấy mình bỏ xót nhiều thứ wá nên tui đang chơi lại từ đầu . 2 cái kia thì chưa biết nhưng cái Dangerous Rebel thì mới biết làm rùi . Từ trại Excavation của House of Skelden đi xuống phía dưới có mấy con đường . Tìm hết mấy con đường đó sẽ tìm đc thằng Conn gì gì đó để . Thích thì kill nó cho xong nhiệm vụ kô thì nhận nhiệm vụ của nó làm chơi . Tốt nhất là nên down bản đồ của Two Worlds về như hướng dẫn của Thế Giới Game ấy .

20. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

:)) hay quá há, có cả điểm sáng làm nv, giờ có cả bản đồ, game này gây chán nhanh lắm, chơi thế thì được mấy lần, tuy là có nv tui ko làm được nhưn thấy hệ thống nv của trò này nó ko bằng mấy cái olbi hay go