Underlord mod - Thảo luận, thông tin, hỏi đáp !

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi Sarah Kerrigan, 13/9/10.

1. huyhung2

huyhung2 Youtube Master Race

Có bạn nào farm được cái Artifact Mythic Formula - Shrike không? Mình tìm đủ nguyên liệu rồi mà farm mãi cái hang Blood Cave không ra được.:3cool_adore:. Bạn nào có cho mình .... nhé, thank trước, hì hì.

2. DrJoker

DrJoker Youtube Master Race Lão Làng GVN

chà,cài UL vào rồi cài thêm cái Xmax x4....mới vào đã thấy quái đầy đường.....có thể giảm xuống x2 dc ko ạ....mạnh thêm tí rồi x4 lại ~.~

3. the_huyk12hvnh

the_huyk12hvnh Youtube Master Race

khỏi cần x quái làm j, nguyên bản UL đi đã khó rùi ==!

4. DrJoker

DrJoker Youtube Master Race Lão Làng GVN

vậy chơi lại thôi.....

cám ơn

5. the_huyk12hvnh

có ai hok, cho mình hỏi làm sao để farm mấy cái mythic trong blood cave vậy, mình đi hết rùi, đánh cả boss cuối rùi mà mãi ko ra.. Với cả 2 quest trong blood cave sào mình cũng hok thấy :(

6. WTH

WTH The Warrior of Light

Chịu khó lên epic or legend x3 boss blood cave sẽ có(boss nào cũng drop nhưng boss blood cave có vẻ là dễ nhất mob cũng drop). Quest trog blood cave thì mới vào nhặt dc tờ giấy mang đến cái làng ở great wall sẽ có 2 lựa chọn. Nói chuyện vs NPC dc bonus kháng or ko nói chuyện ra sau mở hòm kiếm đồ cũng ngon. Quest thứ 2 thì cứ đi sâu vào đến chỗ đánh con boss chặn cửa, rẽ sag trái lao vào cái đám cây nổ lạng lách 1 hồi sẽ vào dc. Có pet thì xua vào phá bom ko thì chịu khó chết chục lần là vào dc. Vào xog mở hòm là hoàn thành quest dc mythic formula(hòm drop đồ ngon lắm đấy^^). Ngoài ra từ cấp epic or legend đánh mob or boss sẽ drop mythic formula nhưng farm ở blood cave là ngon nhất. Máy hỏng ko thì tớ up cho bạn cái ảnh để dễ hình dung:)

7. the_huyk12hvnh

ừ, thế thì mình đi mình đi hết rùi, sau khi qua đám cây nổ đó thì mới đánh boss rùi mở hòm chứ.. chẳng thấy đồ mythic đâu.. Sau đó thì vào dòng thác máu, vào trong nữâ đánh có ra đồ mythic ko vậy :)..
    Nhưng mà cũng ko thấy quest khi bấn "Q" cơ, ko biết nhận quest ở đâu..

8. WTH

WTH The Warrior of Light

Hì hì ko phải mấy cái majetic chest ở chỗ con boss đâu. Từ chỗ con boss, bạn rẽ sag trái có 1 con đừơng nhỏ dẫn vào chỗ cái chest xịn cơ. Cứ lao vào phá bom mới thấy đường. Lạng lách mệt ra phết đấy.

9. the_huyk12hvnh

hic, sao vẫn ko tìm ra nhỉ.. chỗ con boss có mỗi cái chest ấy mà, bên trái là tường mà. Hay là cái chỗ hàng cây nổ ở phía dứoi ?? ko phải vào trong cái thác máu đấy chứ??

10. WTH

WTH The Warrior of Light

Ngay dưới cái tường cái hàng cây đấy đó. Cứ lao vào nổ hết bom sẽ thấy đường. Lúc đầu mình cũng trật vật mới tìm ra. Có cách đơn giản hơn là bạn lên google search hidden chest titan quest phần hình ảnh thì sẽ rõ ràng hơn^^

11. the_huyk12hvnh

ừ, thấy rùi, không có pet thì vào tn đây, lao vào cảm tử rùi chạy đi chạy lại mất time quá..

12. WTH

WTH The Warrior of Light

Lao vào từng tí 1 rồi bấm máu. Trc tớ chết gần 20 lần mới vào dc. Kháng vitality vs bleeding cao lên khoảng 300 là ổn.

13. the_huyk12hvnh

hi, tăng lại point vào pet phá boom hiệu quả thật. Mà cái ruơng trong hidden chest mở đc 1 lần thui ah, thế thì làm sao để kiếm đc các mythic fomula khác nhỉ.. mà làm sao để bik những nguyên liệu tạo ra các mythic này farm ở đâu ra nhỉ..

14. WTH

WTH The Warrior of Light

Có trick để kiếm mythic formula nhiều lần nhưng tớ ko dám nói ở đây sợ ăn chém lắm^^. Còn nguyên liệu thì 2 item legend 1 MI double affixes. Xem tên rồi massboss typhoon vs hades mà đập.

15. the_huyk12hvnh

Uk, mà farm quái trong blood cave cũng ra đc mythic fomula chứ..?
    Có khó rớt lắm k nhỉ..

16. WTH

WTH The Warrior of Light

Xmax vào đập 3 con boss tỉ lệ 100% drop formula => nơi dễ farm mythic formula nhất. Lần đầu đập 3 boss drop 2 cái, 2 lần tiếp theo mỗi lần 1 cái. Sau đó 20 lần tiêp theo ko có cái nào =)) mythic formula chỉ drop từ cấp epic trở lên. Đánh telkin typhoon hades, mở rương bất kì, farm mob cũng drop nhưng mà hiếm.

17. trongmyt12

trongmyt12 Youtube Master Race

em đang chơi class shaman :X
    e up load từ it 1.7 lên undlore mà sao cái skill tariron attack của spirit nó lại mất damce đi mà chỉ trừ damce của quái khi trúng skill thôi
    có cáh nào khắc phục đc damce của skill hog

18. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

UL thì ternion attack ko còn bán kính nổ nữa .

19. WTH

WTH The Warrior of Light

UL spirit thọt vãi cả ra. Chơi Dreadweaver mà bên spirit chỉ tăng mastery lấy att int. Cái thằng mod bản này ghét spirit hay sao mà neft kinh khủng vãi lềnh :))

20. rekka318

rekka318 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Cứ revenant mà vã, đảm bảo vô đối,giết quái và boss nhàn tênh :))