Uni 38 - Luyện lại tay nghề để cùng tiến đến 40

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi miner, 9/5/08.

1. tengichaduoc

tengichaduoc Legend of Zelda

2. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

bó tay, 113 battle cruiser =((

3. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

biết lắm muh lão KGB chơi thế nào cũng bị ^^;;) (bi chết vì quên FS riết ^^)

4. diablo91

diablo91 T.E.T.Я.I.S

Đi raid i sáng xong off, cái ko ngờ * liên tục mà nó vẫn đánh, ngủ quên, thường là 6h45 dậy canh rồi, ai ngờ ngủ quên cái die lun :D, nhà còn 100 Cruiser với 25 BS, chưa sao :D

5. hoangtamfd

hoangtamfd Youtube Master Race

*Anh kgbdang làm lại đừng nản nhé.
    *Em với anh Moon sáng nay có 1 trận cực lớn với thằng Cube0fDarkness ở [2:362:15]. Để có trận này quả là vất vả. Quá trình thì em hem biết kể,để anh Moon post. Em chỉ nói kết quả là Cube nó đã coi như đi, giờ ship nó chỉ còn 245 cái SC. Và em có 1 cái Moon rất lớn,hem biết chỉ thấy nó to hơn Moon bọn khác, 8888 km. Tổng Debris văng ra khoảng 7m5 :|.

6. gwiseman

gwiseman Mr & Ms Pac-Man

Wow wow, bravo man :D Sáng nay vô War-riders thấy nó tụt hơn 24k point, đang háo hức chờ xem :x

7. tengichaduoc

sốt ruột quá, cho tí thông tin để còn ăn mừng nào
    thằng cube chết có tính vào B_A war ko, thế là thằng hoàng sướng rồi, khỏi phải trả thù :))

8. dogbaby

thằng cube nó vô rồi out có tính đâu >"<
    P/S: ai ở HCM đi cà phê cà pháo ko??? ai đi người đó trã ^^ ;;) ;;) ;;)
    phục hồi lại như cũ mất nhiều time ko??? diablo cần dog push ko???;;)

9. Moonlate

Moonlate Donkey Kong

Lần đầu tiên Moon nảy ra ý định giết thằng Cube là lúc nó bắt đầu chuyển sang liên minh B_A, chống lại DF, và sau ngày đó là khi nó Crash Sole Wind.
    Kế hoạch đã bắt đầu được hình thành và đã đề nghị Chimsunsit va kgbDang cùng tham gia. Nhưng xem ra Hai ông này do thiếu Deut hay vì lý do muốn Crash B_A nên còn lưu luyến ở Đầu G2. (Giá như mà ông Dang lên đây sớm chắc không bị Crash như thế này, nhưng thôi, hãy cố lên, mục đích là giết ranks 1, chưa thực hiện được thì ông không được phép bỏ chơi đâu đó).

Kế hoạch giết Cube tưởng như ko thực hiện được, thì Hoangtam nảy ra ý định rất táo bạo dụ Cube rồi Ninja, mặc dù Moon thấy nếu chỉ có 2 đứa thì profit sẽ không cao. Nhưng vẫn chấp nhận vì giết nó sẽ tránh được tai họa tiềm ẩn cho Hoangtam, trả đũa cho Sole Wind và Moon thấy thằng Cube giống như 1 con Quạ đen chuyên ăn xác thối, thấy đâu là nhảy vào đó, Moon rất ghét loại người này.

Lúc đầu Cube để ship ở 2:361:4, sau nó thấy hoangtam rất Ngọt Thit nên xây cono ở 363:3 (cùng SS với hoangtam) và chuyển ship qua đó. Moon lúc đó đã khuyên hoangtam nên move ship đi chỗ khác vì ở cùng SS rất nguy hiểm, chỉ cần off 37 phut là song. Do đó Hoàng tâm đã move lên 44x. Nó ở đó cứ canh Hoangtam mãi mà ko thấy ship chính đâu, nhưng ngày nào nó cũng sang rỉa trộm ship phụ, làm hoangtam rất bực mình. Và hoàngtam quyết định về nhà để làm mồi nhử Ninja Cube
    Sau 1 ngày tinh toán thời gian ship đi điều ship, điều Rec, kế hoạch được dự tính như sau: hoangtam sẽ từ 362 đánh sang 361 để rỉa sola của Cube, và Cube sẽ từ 363 đánh Chặn đầu hoangtam) và Moon sẽ điều tàu tư 388 đến ACS DEF cho hoàng tâm. Do khoảng cách giữa các SS là rất xa nên chỉ cần 1 thay đổi nhỏ là toàn bộ kế hoạch đổ bể. Sáng hôm sau Moon dậy từ 4 giờ 30 để chăn I và đem Rec đi trước ( do thiếu Rec nên Chimsunsit đã log on giúp acc của NNK để đem them Rec cho đủ). 6 giờ kém Hoangtam online, nhưng khi spy thì mới biết Cube nó move ship sang 377:15 rồi ( nguyên nhân vì nó rình hoangtam mãi mà chẳng được nên nó qua đó thịt thằng khác). Thế là mất bao công sức Điều Rec đi mà ko được gì cả.
    Hai anh em quyết định vãn sang Crash solar để chọc tức nó. Cả ngày hôm đó nó bỉ rỉa liên tục. Nó rất bực tức. Đến đêm hoangtam viết mail cho nó: Bảo nó sáng mai lại tiếp tục rỉa tiếp, và bảo là Ship của nó ở quá xa nên ko sợ hoangtam khuyên nó nên ở lại 377:15 để hoangtam có thể về main chính 363, hoangtam con bảo rằng ở 377 lắm farm hơn là về 363 và tỏ ra rất đắc ý khi được về nhà (main chính 363).Nó mail lại và bảo nó sẽ quay lại 363 trong đêm nay. Thế là Moon và hoangtam cảm thấy mừng vì nó đã bắt đầu sập bẫy.
    Tối đó Moon phai thức đến 1 giơ 30 để đợi ship về, điều về 388. Sáng sau 4 giờ đã dậy để chuyển bị mọi thứ, điều Rec, và đã thống nhất với hoangtam 6 giờ kem 15 sẽ bắt đầu. Cuối cùng đợi đến 6 giờ kém 10 vẫn ko thấy hoàng tâm online, Rec thì đã send rồi, nếu đánh muộn là không kịp, Rec sẽ đến trước. Vừa sốt ruột lại vừa buồn ngủ, tâm trạng rất khó chịu. Đến 6 giờ kem 5 mới thấy hoàng tâm online và bảo: Cửa hàng NET em hay chơi không mở cửa :((. Sau đó hoangtam vào ogame thì máy báo lỗi ko vào được ( hix... Kê hoạch tưởng như lại hỏng)
    Hoangtam bảo đợi em, em sang quán NET khác, lúc đó đã gần 6 giờ rồi, Rec thì vẫn đang đi). 6 gio 5, 6 giờ 10, rồi 15 mà vẫn ko thấy hoangtam online, tâm trạng Moon cảm thấy chán hẳn, cơn buồn ngủ thì cứ ập đến. 6 giơ 20 thi thấy hoangtam online, ( mà hoangtam nói nhiều lắm, chuyên chinh thì chẳng lo, lai kể lể vì sao em lên muộn...) Moon phải dục là spy luôn đi. Khi spy thấy ship Cube ở 363 thì hoangtam liền send ship đi đánh 361 luôn. 1 lúc sau spy lại thấy thằng Cube đã cho Rec đi trước, Cả 2 anh em đều mừng thầm nó mắc bẫy rồi).
    Nhưng theo tính toán thì nó sẽ chỉ mang BS va BC đi thôi, thế mà nó mang tất cả ship, làm 2 anh em bắt đầu cảm thấy Run. Nhưng rồi vẫn quyết định ở lại chiến đấu.

At these space, as it came to a battle:

Attacker Cube0fDarkness (X:XXX:XX)
    Weapons: XXX% Shields: XXX% Armour: XXX%
    L.Fighter 300
    H.Fighter 60
    Cruiser 124
    Battleship 212
    Battlecr. 66

Esp.Probe 1

Esp.Probe 1

Defender M3m0ry (X:XXX:XX)
    S.Cargo 80
    L.Cargo 10
    L.Fighter 245
    Battleship 83
    Battlecr. 10
    L.Laser 158
    S.Dome 1

Defender Moonlight (X:XXX:XX)
    L.Fighter 387
    Battleship 330
    Battlecr. 10

After battle...

destroyed!

destroyed!

destroyed!

Defender M3m0ry (X:XXX:XX)
    S.Cargo 9
    L.Cargo 2
    L.Fighter 37
    Battleship 69
    Battlecr. 8
    L.Laser 18
    S.Dome 1

Defender Moonlight (X:XXX:XX)
    L.Fighter 41
    Battleship 292
    Battlecr. 10

He captured
    - metal, - crystal and - deuterium.

The attacker lost a total of 22.490.000 units.
    The defender lost a total of 6.136.000 units.
    At these space coordinates now float 5.853.600 metal and 2.650.200 crystal.
    The chance for a moon to be created is 20 %.
    The enormous amounts of drifting metal and crystal particles attract each other and slowly form a lunar satellite in the orbit of the planet. Moon was given.

-- Created by Takana's CR Converter v1.955 beta - Dragon Takana --

Sau khi Cube ra đi, Moon send ngay CR sang đánh 363 mục đích là dọa và gây tâm lý cho nó. Nó liền FS hết về main, đem toàn bộ Res đi, trong đó có cả Deut. Nó cuống quá không nhớ ra là Rec nó đang đi. :D
    Và chắc điều gì xảy ra sau đó mọi người cũng biết.

10. hugoking1

đăng lên board kết thúc chiến tranh đi
    thằng này đã từng trong B_A lúc war thì cũng vậy :'>

11. diablo91

diablo91 T.E.T.Я.I.S

Trận này hơn trận của kgbdang rồi =))=)), tới 28.5 mil lận =))
    mà DF hốt đc hết ko :-?, hốt đc hết thì wa' lời rồi đc 1 cái moon bự nữa.
    HỒi sáng bị đánh ko có cái moon, chán thiệt :((
    @dog: thanks anh nhìu, hiện tại chưa cần push đâu, lên từ từ lại cũng ko sao

P/S ai đi cổ động anh Đăng chơi típ coi, ảnh đòi nghỉ, thì acc này ra sao :((

12. tengichaduoc

có 1 acc push này, ông đăng cần thì pm tui lấy luôn, mine cũng khá. lên lại nhanh ý mà, lần này về vào DF anh em cùng chiến đấu

thằng cube lần trc' no' danh' euro nó vẫn tính vào war, làn này cho nó chết

à đề nghị post lên board để tui vào chửi với, ghét thằng chó cube này

13. dogbaby

trận của moonlate hay ^^ ... :x :x :x

14. tengichaduoc

wow trận này hay quá, giờ mới được đọc tiểu sử
    làm thế nào để ông giấu ship đi được khi đã mang sang nhà hoangtam
    tui thấy nó joint 2 probe thì phải slow được ít nhất 1 phút, chẳng lẽ nó ko spy phút cuối à
    kể chi tiết 5 phút cuối đi, tư liệu đáng học hỏi

15. hoangtamfd

hoangtamfd Youtube Master Race

*Hi,đây là trận đánh quan trọng đầu tiên của em nên em sẽ tường thuật lại cho thú vị:
    -5 ngày trc' đây em đang onl thì thấy xuất hiện 1 dòng spy từ [2:361:4].em spy lại và giật mình vì phát hiện ra 1 đội Fleet rất mạnh đang có mặt ở [2:361:4], nó là Cube0fDarkness. Em đã thấy nguy hiểm nhưng vì chưa có kinh nghiệm lắm nên em vẫn hoạt động chăn riad tụi yếu bthuong`. Đến đêm em vẫn send ship đi farm dưới dạng slow speed kiểu FS, nhưng ko trọn vẹn, để các ship cái về trc cái về sau cách nhau tạo * cho thằng cube nó ko nghi.Nhưng em hơi chủ quan và suýt trả giá,nó theo dõi em lâu rồi:|
    -Ngày hôm sau hơn 6h30 sáng em onl, nhìn trên overview 1 dòng đỏ chóe, nó send 203 BS, 61 BC đánh em từ 361:4 và còn 37p nữa mới tới. EM mess cho nó em onl, nó mes lại bảo em ở lại và chiến đấu đi, em kêu No, thế là nó return kèm theo 1 cái mess thể hiện rằng đáng ra nó đã đánh em từ trc đó. Có thể vì ship em về ko đều nhau, 25 BS về trc' nó spy dc định cử 1 số ship đủ để hạ,nhưng 50BS ,10CR,10 BC của em về sau nên chắc nó đã return và đánh lại lần 2 = toàn số BC,BC của nó. -Chính vì thế mà trong ngày hôm đó nó set conoly ở ngay 363:3 để đánh em trong 37p! Em đã phát hiện ra và spy từ sớm,anh Moon có khuyên em nên di cư, mọi ng` trên 4rum cũng thế. Em làm 1 conoly trên [3:422:4] 4h sau đó và chuyển ngay 75 BS, 10 BC lên đó luôn,ko chuyển 10 CR với đám LF,HF còn lại. Em nghĩ thằng cube nó sẽ đánh em khi nào em nhiều Ship nhưng em ko hiểu hết về nó: nó rỉa bất cứ chỗ nào đủ 20k debris :|. Chiều hôm đó em trả giá vì onl muộn và chủ quan. 45 SC,10CR,6 HF,10 LF,25 ss ở main đã bung(số này em muốn để lại chăn i),kèm theo nó rỉa khắp các conoly ,em down luôn 20 rank chiều đó,đc 1 bài học.Đêm đó nó spy liên tục từ 363:3 nhưng em đã FS.
    -Sáng hôm sau em onl gặp anh Moon,em muốn dụ thằng Cube này để anh Moon ninja.Suốt ngày hôm đó em vừa send ACS attack ship chính từ 422 và cargo từ conoly ở dưới ,vừa bàn với anh Moon cách đánh.Có nhiều tính toán đưa ra, em nêu đánh từ 364 -->361 của nó để nó ninja, anh em đã tính toán giờ cẩn thận rồi,đột nhiên phát hiện ra 1 lỗ hở là nó ko ninja mà cho ship về thủ 361 sau nửa ngày tính toán đó :D. Nhưng thật may em còn 1 conoly ở 362:15, em đề nghị đánh nó từ 362:15,kế hoạch đc vạch ra chuẩn xác với cả ngày tranz res mua LF làm Folder và chuẩn bị Rec. Đến tối em phát hiên ra nó mới làm 1 conoly ở 377:14, chắc vì 1 ngày rưỡi theo dõi em mà ko đc gì nó đổi mục tiêu:D,em đã nghi. Ngày nào em cũng messange cho nó thể hiện mình non nớt và noob, em bảo nó là nếu nó đi em sẽ cho nó tiền :D, mỗi lần nó spy em giả spy lại rồi mess bảo nó nguy hiểm,cuống quýt sử dụng res nhanh, nó nghĩ em noob thật và cho là hài hước:D,trừ việc em ko cho nó biết ship chinh o 442 và em vẫn FS mỗi khi đi ngủ.
    -Hôm qua cả anh Moon với em đều ko ngủ đc vì hồi hộp cho kế hoạch tỉ mỉ đã vạch ra hôm trc'. Nhưng 6h sáng qua em spy 1 loạt thì 1 tình huống lo ngại đã xảy ra,ship nó lại ở 377:14, nó định đánh thằng XPShooTeR.Thế là nguyên sáng qua anh Moon với em mệt mỏi vì sự việc lệch đi.Em mess cho XP nhắc nó cẩn thận. Đồng thời khiêu khích Cube thể hiện sự an toàn hả hê vì nó đã biến sới,em cho ship sang rỉa ss cua nó ở 361:4, nó cay cú lắm, 1 mặt mấy lần công cốc ko ăn đc thằng XP( XP mes cho em), lại bị em rỉa khiêu khích. Sáng em mess kêu nó hãy đi đi vì em mệt mỏi,nó mess rằng em làm nó mất nhiều tgian, và tốt hơn cho cả em và nó là em nên đầu hàng,nó chắc chắn em sẽ có 1 cái Moon rất to:D.Tối em mess đánh lạc hướng rằng em mệt mỏi muốn về main ở 363:3 để mua ship và cuời chê nó ở xa thế muốn đánh em chỉ tốn deu :D. Trước khi off đêm qua em vẫn FS toàn bộ ship ở 362:15 ngay sau khi tập trung tại 362 mà ko về 363:7.Các conoly đều FS, trừ Main em để 5 SC, 1 BS, vài con probe dụ. Đêm qua nó spy và rỉa defense các conoly của em điên cuồng mặc dù ko ship,ko res, chỉ có 1-2 ss:|,có điều nó mất 1 CR :D.Nhưng main 363:7 thì nó âm thầm spy liên tục mà ko đánh :D.
    -Sáng nay trời mưa, đen ko chịu đc. Lúc em dậy là 5h30, mưa to, đến cái tiệm mà ngày nào nó cũng để cửa thì nó lại khóa, ko gọi đc. Đội mưa sang tiệm khác thì ko vào đc web mới tức, mất 20p vòng quanh.Cuối cùng về tiệm cũ gào to, cô chủ mới mặc xà lỏn ngó ra :(. Em lao vào bật máy nhưng phụt, mất điện, thế là ngơ ng` ra.5p sau có điện em vào luôn. Và cuộc chơi bắt đầu:
    +Spy [361:4], spy [377:14], spy [363:3], hồi hộp chờ kết quả.... Ship nó có mặt ở 363, lập tức 81 BS và 10 BC lên đường sang 361:4 rỉa SS. Em mess bảo nó là nó ở xa quá ko kịp đến đâu :D, can tội đêm qua rỉa colony em nên em cho ss nò thành Debris. Nó ko nói gì.
    +5 p sau khi ship đánh [361:4], em spy lại, [363:3], 127 rec của nó tự nhiên biến mất:o. Mồi đã lên bẫy. Trc' đó Rec của anh Moon đã trên dg` đến từ lúc 4h30 sáng.Đêm qua anh Moon đã thức đên 1h30 để chờ ship về [388:5] và FS luôn chờ đến sáng nay,mới send, send xong anh out để nhà anh hiện số.
    + Đến h thông báo anh Moon bắt đầu ACS defense,ship anh Moon có mặt trc' 2s:D. 2 anh em âm thâm chờ đợi. Sự cố xảy ra khi anh Moon và em tính rằng nó sẽ ninja = BS, BC của nó, nhưng khi ship em 362:15 4p nữa tới 361:4 thì dòng đỏ xuất hiện với toàn bô ship chiến đấu của nó. Nó cho em noob ko hiểu nên định ninja lộ liễu,những là kiểu send sớm trc khi ship em về rồi slow probe. Đúng ra em đinh chuyển res di = cargo nhưng vì tình huống này buộc phải recall hết SC,LC để làm Folder.
    + 9p trc khi ship em về nó spy em liên tục và slow = probe, nó đến sau ship em về 3s,2 probe của nó có lẽ để chỉnh speed chính xác. Suốt quá trình nó send ship đánh em em đã liên tục mess cho nó bảo em onl, nó ko đánh đc gì đâu, đến phút cuối còn cầu xin nó tha ,em sẽ cho nó tiền :D.
    + Trận đánh long trời nổ ra và đúng như nó nói em có cái Moon thật to [8888 km] :D, ở 1 nơi rất kì bí là slot 15.
    + Rec em có mặt tại 362:15 đc gởi đi hót liên tục+ số rec anh Moon send từ sớm đã có mặt đúng lúc. Nhưng vì sự cố nó send toàn bộ ship mà số Debris vượt xa số tính toán.
    +Anh em lập tức đề ra kế hoạch phục kích ninja Rec của nó, nhưng liên tục view galaxy nủa giờ mà ko thấy rec nó đến--> nó recalll giữa dg` khi thấy Debris bị hốt nhanh.Nếu Rec nó đến nó vẫn có 2m3 debris nhưng lại recall đê tránh ninja. Vừa theo dõi debris vừa tranz res lên moon chứa vì quá tải, em phải gom het toàn bộ SC từ conoly, 2 anh em uớc chừng nó recall rec và về khi nào, 2 ng` chia 5 wave ,em 3 wave BS,BC sang 363:3, anh Moon 2 wave CR tu` 388 qua 363, cách nhau 10p /1 wave. Hay ở chỗ nó cuống, FS số SC ở 363 cùng toàn bộ res đi, wave 1 anh moon làm nó FS, wave 2 thì rec nó về,nhưng khổ cái Deu = 0,và 127 con Recyler của nó chạy =:x, 3 wave mới đập nát số rec của nó.
    -Thế là kết thúc 1 kế hoạch Perfect x2, Debris hót trọn.Cube del đi 2 conoly:D. chiều nay nó chán off, em spy cho anh Moon rỉa tiếp hết SC của nó. Nó tan toàn bộ Ship.:D
    *Thích nhất câu nó bảo em sẽ có 1 cái Moon thật to :o

16. gwiseman

gwiseman Mr & Ms Pac-Man

Đúng là moon to :D Quá to ý chứ =))

17. chimsuntit

chimsuntit The Warrior of Light

2 người ngày mai post rõ ràng lên HoF của U38 đi, để kể về sự noob của nó cho nó ko dám thò mặt ra nữa.

Đằng nào thì ông miner cũng show cái CR ra rồi, ship cũng ko dấu đc.
    Post ra cho nó hoành tráng, anh em còn vào spam :devil:

18. tieuniphidao

tieuniphidao Youtube Master Race

Các bác làm trận đánh lịch sử quá, chúc mừng chúc mừng

E tụt rank nên bắt nạt đc trẻ con

At 07-06 23:21:21, as it came to a battle:

Attacker Tienlun ([1:121:5])
    Weapons: 90% Shields: 90% Armour: 90%
    L.Fighter 1
    Battleship 35

Defender icemanbb ([1:117:8])
    Weapons: 80% Shields: 70% Armour: 80%
    S.Cargo 3
    L.Cargo 1
    L.Fighter 4
    Cruiser 29
    Esp.Probe 1
    Sol. Sat 3
    R.Launcher 7
    L.Laser 27
    S.Dome 1

After battle...

Battleship 34

Defender icemanbb ([1:117:8])
    destroyed!

He captured
    2.464 metal, 12.249 crystal and 4.070 deuterium.

The attacker lost a total of 64.000 units.
    The defender lost a total of 918.000 units.
    At these space coordinates now float 195.600 metal and 72.600 crystal.
    The chance for a moon to be created is 2 %.

19. tieuniphidao

tieuniphidao Youtube Master Race

At 07-07 00:13:37, as it came to a battle:

Weapons: 90% Shields: 90% Armour: 90%
    Battleship 52

Defender Ipswich ([1:123:4])
    Weapons: 80% Shields: 70% Armour: 70%
    S.Cargo 1
    L.Cargo 4
    L.Fighter 2
    H.Fighter 3
    Cruiser 7
    Col. Ship 1
    Esp.Probe 5
    R.Launcher 81
    L.Laser 12
    H.Laser 7
    Gauss 2
    Ion C. 5
    S.Dome 1

After battle...

Battleship 52

Defender Ipswich ([1:123:4])
    destroyed!

He captured
    26.848 metal, 16.729 crystal and 14.331 deuterium.

The attacker lost a total of 0 units.
    The defender lost a total of 686.000 units.
    At these space coordinates now float 60.000 metal and 34.200 crystal.
    The chance for a moon to be created is 0 %.

20. hugoking1

bác tienlun làm ăn khấm khá wá
    chỗ em toàn rùa xây def, rank 1000 mà ko có tàu bè chi hết X(