Update thông tin Resident Evil 5, v2.0

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Genma Onimusha, 15/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. helmet23

helmet23 Mr & Ms Pac-Man

Leon thật thà quá đọc tiểu thuyết re xong thấy Leon sức chắc ko bằng chris rồi nhưng cái khoảng giữ bình tĩnh và tốc độ hơn chris.Đọc xong thấy nể Leon vì khi chơi game thì thấy bị thương vô cùng đơn giản nhưng tiểu thuyết lại bị nặng,vậy mà vẫn cố sức chạy tìm claired và ada.Khúc khi bị con trùm chặn ở thang máy bị vồ máu ra gần xỉu mà vẫn bình tĩnh tìm điểm yếu bắn 1 phát đi tong,với trên tàu điện bị con trùm sắp giết vẫn nghĩ ra cách giết nó
    Còn vụ tình cảm thì Leon đều thích cả 2,nên đọc tiểu thuyết chứ Re2 chỉ đc 8 phần cốt truyện thui vì trên ps1 chuyển động cảm xúc ko đc và movie chỉ đc có 3 đoạn à
    Cho hỏi Re5 trên xbox360 2 dvd à ? Chris nhìn ko lịch sự như re 1 như vậy Leon sao này ko biết ra sao

2. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Bạn à , Tiểu thuyết đương nhiên người ta phải thêm thắt các chi tiết khác để hấp dẫn người đọc chứ bạn tưởng tiểu thuyết bê nguyên xi của game vào à

3. Dark joker

Dark joker Mr & Ms Pac-Man

leon ko thấy cơ bắp bằng thằng ku chris đồng ý nhưng leon là char nam nhạy bén nhất trong hành động của RE......ai ko đồng ý làm ơn đua ra dẫn chứng nha :D

4. KOJIMA

KOJIMA ! Lão Làng GVN

Chuyện thật như đùa zom biết lái moto :|. Càng ngày càng thấy RE không còn là RE nữa rồi

Nguồn gamek

5. Kratos12345

Kratos12345 Mr & Ms Pac-Man

sao con người bạn kì cục thế, bạn chơi Re thì người khác cũng chơi vậy , ai cũng có quyền phát biểu ý kiến của minh chứ , người ta tìm đến đây là đên có chổ để nói về Re mà. Hay bạn ỷ chơi nhiều hơn rồi có quyền chê bai người khác :x

4 năm mới có Re 5 thì bao lâu nữa mới có Re 6 .Ngày PS 4 phát hành chăng :whew:

6. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

chỉ có những người nào chỉ chơi Re 4 mới phát biểu vậy thôi , giỏi tự chơi Re1 , re 3 đi . Cứ coi tấm gương của bạn đã cãi mod Aluco mà soi . Cũng 1 dạng bô bô cái mồm .
    Và cũng coi lại câu đó đúng ko vì trong RE rất nhiều nhân vật. Nói Leon là linh hồn Re đã là động chạm đến rất nhiều người rồi .

7. Dark joker

dao là mặc định còn súng thì có thể vác 2 cây bác ơi.... nói như bác là thiếu 1 cây rồi.

8. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Trời hỡi , vũ khí vác bao nhiêu cũng đc . Có điều lúc bắn chẳng lẽ 1 tay cầm tiểu liên 1 tay cầm súng trường hả :|

9. Dark joker

nói như bác vậy 1 tay cầm súng 1 tay cầm dao ah`....nhớ có đọc ở đâu là chỉ được mang theo 2 cây ah.

10. Kratos12345

Đã chơi rồi , và tôi thích hết tất cả các char , nhưng đó là y kiến của bạn Achiles , bạn ấy có quyền nói điều mình nghĩ , tôi ko tin Mod của Game VN sẽ làm việc thiếu chuyên nghiệp, áp đặt suy nghĩ người khác đến thế .Chỉ có bạn chửi bới người khác mà thôi

11. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

1 tên chơi Re4 rồi nói rằng mình là trùm Re , chơi tất cả các phiên bản RE mà ko cần bản hướng dẫn . WTF ? nói láo ko biết xấu hổ :hug:

12. CLAIRERED

CLAIRERED C O N T R A ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Bác này lậm bé nhóc Leon quá, vậy là mấy phiên bản trước không có Leon thì bác không chơi à?:hug:Rồi còn Jill,Chris,Claire ,Wesker, Ada,Rebbecca,Billly là cái gì đồ bỏ à:'>

13. Kratos12345

theo tớ , đạn mới là linh hồn của Re , kko có đạn thì......=))

14. Achilles1502

Achilles1502 Donkey Kong

Thì tại tui thích Leon nhất,thích Re 4 nhất nên nói thế,Leon với tui là linh hồn của Re4
    Theo lời bác Kratos thì sâu xa merchan mới đích thực là linh hồn của Re :))

15. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Hèm,tin hot đây: Resident Evil5 sẽ ra demo vào ngày 5-12-2008 trên Xbox 360 và PS3,được tải về thông qua dịch vụ Xbox LIVE và PSN,nghe nói bản demo có thể chơi co-op online được:x

16. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Re4 , Leon , Mer đc tâng bốc quá nhỉ .
    1. Re 4 về Hành động thì 9 nhưng về Kinh dị thì phải nói là cho con số 0,1 .
    2. Về giải đố , Re 4 chỉ đáng điểm 1 , ko thể nào bằng các Re khác đc ( trừ các Re Survivor ) . Thật là thất vọng khi capcom sỡ hữu tới 2 game giải đố vô cùng nổi tiếng là Ace Actonney và Okami .
    3. Re 4 khả năng bí đường là vô cùng khó .
    4. Re 4 chơi lần 1 chứ chơi lần 2 là ớn ngay . Nó dễ đến mức khó có thể chấp nhận đối với các Fan Gạo Cội của Re . Khác với các phiên bản khác , chơi đi chơi lại vẫn thấy hay dù nhìn đồ họa ko đc như bây giờ nhưng điều đó lại tạo nên tính kinh dị của nó .
    -> Re 4 ko phải là Resident Evil mà là Relaxation ( Ý tôi nói chỉ là 1 game giải trí chứ ko phải là 1 game kinh dị ) . Ngay cả buổi Offline với anh Aluco ở Nha trang cùng với các Fan ở Nha trang chúng tôi cũng ko nói gì về Re 4 bởi vì với chúng tôi ( nhưng Fan đam mê dòng game kinh dị ) thì Re 4 ko phải là Re .

17. helmet23

helmet23 Mr & Ms Pac-Man

đây dám nói chơi từ 2,3,4 tự chơi đây ko cần hướng dẫn cái 1 thì khó kiếm nên chưa chơi,làm gì ko có bạn có người tui wen anh ấy chơi thể loại nào cũng ko cần hướng dẫn từ nhỏ xem từ 2,3 sau tới 1 và 2 cái trên ps2 lúc đấy ko biết mạng là gì
    Người bô bô mới là bạn đấy đọc ko hiểu còn nói người ta,Leon là linh hồn để bạn ấy chơi re thui.Tui đây chơi cái re4 đến 4 lần rồi đây lâu lâu lấy ra chơi vẫn ổn còn kinh dị thì cái 5 chắc đc vì máu me bạo lực,nên nhớ kinh dị ko phải chỉ duy là zombie mà là máu me bạo lực xem phim chắc cũng biết movie kinh dị và nhiều game khác
    Re4 ko có máu me nhiều nên ko đc ủng hộ là game kinh dị đúng ko cãi

18. HellxFire

HellxFire Donkey Kong

vấn đề ko phải là có hướng dẫn hay không mà là giải đố mất bao nhiêu time , tớ nhớ không nhầm cách đây ít lâu có 1 ông nội ở đâu ra tuyên bố 1 câu xanh rờn re là action đã về với thiên cổ .......

còn vấn đề máu me chả ai nói là ko thuộc về re tuy có điều nó cũng chả phải điểm mạnh của re

19. Kratos12345

vậy chắc bạn sẽ không chơi Re 5 rồi , gì nó là cải tiến từ Re 4 =))

cái 0,1 bạn nói ,theo tôi ( ý kiến riêng tôi ,ok ), nó cũng = mấy phiên bản trước thôi =)) :

tôi chơi cả 1,2,3,4 rồi .Nếu nói Re 4 ko phải là Re thì nói quá đáng , quá lố . Lối chơi của Re 1,2,3 có những điểm gì .Đều là những cái giống như :

con zom nhảy ra....đùng, con zom nằm xuống
    con chó nhảy ra ....đùng , con chó nằm xuống
    con nhện nhảy ra ...đùng , con nhện nằm xuống
    con ếch nhảy ra ... đùng , con ếch nằm xuống
    con boss nhảy ra ..tạch ..tạch ...đùng...bằng ..bùm ,con boss nằm xuống

có cái gì trong Resident evil đở được hỏa lực ko ? Kho hề

----> Re 4 cũng thế và được thêm thắt :wink:
    13 năm về trước đồ họa của PS 1 có lẽ mê hoặc chúng ta , nhưng đó là 13 năm về trước.Năm 2005 ko lẽ làm theo kiẻu đó .Rất nhiều ý tưởng được đưa vào Re 4 , và rõ ràng những ý tưởng này làm Re 4 mang thêm tính điện ảnh hơn , hay hơn sao là nói là ko phải Re .Tôi cảm nhận Re 4 trên 3 phương diện đồ họa , game play , âm nhạc .Tôi cho đây là bước tiến dài của series Re .
    . Resident evil giải quyết vấn đề bằng gì ?.Dao chăng , gậy à , búa hả ....hay máy ảnh .KO .Đó là SÚNG , những cây súng giúp ta giải quyết vấn đề .Nếu bạn nói Re 4 ko kình dị thì bạn cũng đả phủ nhận 3 phiên bản Re : 1,2,3 .

Còn bạn nói Re 4 quá dễ , đều này tôi ko có ý kiến .Có lẽ trình độ chơi game của bạn cao hơn tôi rất nhiều .Bản thân tôi thì các cảm giác hồi hộp , căng thẳng , phấn khích tôi đều có :x

Còn bạn nói Re 4 thiên về hành động tới 9
    Câu này bạn cũng có lý đấy , Re 4 quá hay , quá tuyệt , ko phải bàn cải , QET được ứng dụng rất tuyệt.Nhưng ko đến nỗi 9 , tôi cho 7 thôi , hy vọng lên Re 5 sẽ đạt mức 10 bạn nhỉ :hug:

Còn về giải đố .Thôi cho tôi xin .Capcom có : 4 Re , 4 Onimusha , 4 DevilMC 12 game đó , chơi chừng cái Re 1 ,2 là 10 cái còn lại chơi tốt hềt .Kịch bản Capcom Đến Re 4 đã là hay lắm rồi .Ko có gì phải phàn nàn .Quá tốt

Còn về giá trị chơi lại , bạn nói nó quá dễ nên thôi .Tôi ko nói đến điều đó .

20. HellxFire

HellxFire Donkey Kong

Sai rồi mem box re sống chết thế nào vẫn choi re tuy nhiên với 1 số Fan ruột của RE , tức là Chơi từ những phiên bản đầu tiên của hệ ps1 thì choi re4 hay 5 đều vì nó có cái tên RE

hình như bạn chỉ choi RE4 ???? Nếu mà thế thì tôi ko còn gì để nói cái gì mà đùng rồi nằm ........ đây mới là lố bịch đấy ạ

Có ai nói gì về chất điện ảnh trong RE đâu ? Cảm nhận re trên 3 điểm của bạn thì đúng là bạn chỉ chơi RE từ bản 4 rồi , và ý kiến của bạn chẳng phải là quá chủ quan sao ?

Chơi re4 tôi vẫn có cảm giắc hồi hộp nhưng chỉ là dư âm của các phiên bản cũ thôi , chơi lần thứ 2 tôi chuyển hản sang cảm giác hiếu sát ( tôi là dân choi FPS )

RE4 theo ban nói quá hay quá tuyệt , tất nhiên , nó đều được các mem re từ phiên bản cũ đón nhận nông nhiệt có điều nó lại nhận giải thường về game action ??????? vậy chúng ta đang ở box hornor cơ mà

Còn về cốt truyện từ các bản cũ của re đều có cốt truyện riêng rất hay nhưng từ phiên bản re4 tôi ko hiếu sao con gái tông thống mà bị bắt cóc cái vèo ................... nên nhớ là con gái tông thống USA nhé ......

RE4 đã có những bước đột phá về âm thanh game play nhưng lại đánh mất đi chính mình điều này mới làm các mem ruột của nó ấm ức đấy bạn ạ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.