Update thông tin Resident Evil 5, v2.0

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Genma Onimusha, 15/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kratos12345

Kratos12345 Mr & Ms Pac-Man

ko , tớ ko có gì chủ quan cả , tớ chơi cả 3 phiên bản trước rồi mới choi re 4,( tớ chơi Re 1 năm 10 tuổi ) , đúng như bạn nói , tôi đón nhận nồng hậu nó ,.Bạn dùng chữ chủ quan ở đây chắc từ ngữ của tớ ko làm bạn hiểu .Tôi thẩy 3 bản trước đều rất hay và bản 4 thì càng hay ,sao bạn cây si lại nói nó ko phải Re .Chỉ thế thôi
    còn cái lố bịch mà bạn nói ý tớ là phần nao cũng dùng súng sao lại nói Re 4 mất đi tính kịnh dị ,

Còn đánh mất mem ruột thì cái này nhân sinh quan , tớ cho là hay bạn cho là dở .Từ đầu tớ đã nói ý kiến riêng tớ thôi

Còn cảm giác hiếu sát thì................ tôi ko biết , đó là tại bạn , có lẽ tạichúng ta chơi lần thứ 2 !!!!!!!!!!!!

Còn action thì nhìn vào sự thật thôi , capcom nó đã làm thế và sẽ làm thê tiếp ,biết sao được , người khen , người chê ..........

2. HellxFire

HellxFire Donkey Kong

việc câysi nói thì là ý kiến của cậu ấy và cũng chủ quan , cũng như ý kiến của tớ với cậu , thôi nói chung là nói ra để anh em hiểu nhau suy cho cùng tớ vẫn khen re4 về âm thanh đồ họa và gameplay đó chứ , có điều nó làm tớ hụt hẫng về nhiều cái quá

3. Kratos12345

vậy bạn chờ re 6 nhé , có khi thêm 4 năm nữa thôi ( giống re 5 =)) )

4. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Chơi Re Horror đi bạn à =)) rồi cứ tưởng tượng nó nằm xuống như thế nào . Mà nó nằm xuống chưa hẳn nó đã chết =)) . Cái hay của các phiên bản kia là nhìn thấy con Zom , tưởng chết rồi , đi qua , chụp cái chân , Zật Mình ... Nhìn thấy đàn Zom bi bao quanh , ko thể bắn mà là né .
    Re giải quyết vấn đề với Zom thường bằng chạy, né , giải quyết vấn đề bằng phương pháp ít tốn đạn nhất và ít hao máu nhất , chứ ko phải bằng súng . Chắc cậu chơi các game hệ Normal quen rồi .
    Trong khi các member mới chơi đều nói thiếu đạn , còn tôi nói tôi chơi dư đạn . Vậy thì Re 4 dễ thì có gì là sai . Krauser là boss khó giết nhất game chắc ai cũng đồng ý . Vì ko có cái gì phụ trợ lại giới hạn thời gian , riêng tôi giết nó bằng dao , vậy nói nó dễ có gì là sai .
    Hãy chơi Okami đi rồi hẳn nói nhé . Tuy hãng game của nó đã bị phá sản nhưng nó đã được Capcom mua lại và sau đó được chuyển thể trên Wii . Phải nói là game vô cùng tuyệt vời và ko dành cho những Fan Game Action trong đó .
    ở chỗ tôi 4 người chơi Re thì 3 người chơi Re 4 lại sau 2 năm . Vậy thì sao nhỉ .
    Người còn lại mới chơi Re 4 và ko dám chơi các bản RE kia vì nói nó quá "gớm". Vậy thì sao nhỉ . Cô bé mà tôi đã có dịp kể với với anh Aluco và anh Albert về sự mê kinh dị của cô bé , cô bé tâm sự thế này : " Nhớ hồi xưa em thấy mấy anh chơi Re mà mê , vừa mê vừa sợ , tối về ko dám ngủ , tưởng tượng rằng ngoài kia có mấy con Zom đang bao vây nhà mình , thế mà vẫn cứ mê , cứ coi hoài ko ngán , ước gì mấy bản Re trên gamecube làm trên PS2 thì hay biết mấy " . Cô bé chơi Re 4 rất giỏi . Nhiều cái tôi cũng phải hỏi cô bé nhiều thứ .
    Rất cảm ơn HellxFire . Bàn về cốt truyện có lẽ ko có gì đáng bàn , 1 cốt truyện cực kì lãng xẹt . Saddler rất ghét người Mỹ nhưng lại dùng Krauser . Con gái tổng thống bị bắt cóc 1 cách cực kì vô lý . Leon đã biểu hiện bệnh lý qua đôi mắt nhưng lại chưa mất hết hoàn toàn tự chủ .
    -> Chúng tôi thích 1 game Survival Horror chứ ko phải 1 game Action . Re 5 tôi chỉ còn hi vọng vào phần giải đố chứ ko phải là kinh dị nữa . Capcom lại tuyên bố 1 câu : Chúng tôi chú trọng Re 5 vào khung cảnh ban ngày chứ ko phải là ban đêm nữa vì sẽ khó thấy kẻ thù hơn ." Capcom đâu biết rằng đó là 1 điều mà những Fan Horror hằng mong mỏi .
    Vì tôi thấy Re 4 chả kinh dị tí nào . So với các bản kia thì tính kinh dị của Re 4 như con kiến với con voi vậy .

5. CLAIRERED

CLAIRERED C O N T R A ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Tui chơi RE đầu tiên là Re 3 đến giờ vẫn thấy hay,tui cũng thích cả Re 4 nữa tuy không còn kinh dị như trước nhưng vẫn hay.:D

Mấy bác đừng cãi nhau nữa Re nào cũng có cái hay cái dở cãi hoài dễ mất lòng nhau lắm.:x

6. AXNDUC

AXNDUC Mr & Ms Pac-Man

mình chơi được mỗi RE4 trên PS2 thấy báo chí nói là hay nhất nên không bik các bản khác thế nào bạn CLAIRERED có thể cho mình bik không;;)

7. Kratos12345

chỉ 1 tuần lễ nữa thôi ..............suốt ruột quá :x

8. HellxFire

HellxFire Donkey Kong

:D báo chí .......... nói vậy cậu cũng tin ?

Nên chơi thử các phiên bản cũ của re đi ít nhất là re 1 /2 / 3

9. Dark joker

Dark joker Mr & Ms Pac-Man

thôi đi bác ơi chơi hard giết krauser bằng dao còn dễ hơn là bằng súng đó bác.....em xài súng ko thắng lần nào xài dao thì mất 1 bình máu và còn dư 1 phút mấy bác lòe thiên hạ ah ;;)

10. Kratos12345

thế cơ à :-/ .............................

11. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Vậy cậu biết trong diễn đàn này ai là người hướng dẫn giết bằng dao ko :-" . Cứ lật lại đi rồi nói nhá
    http://forum.gamevn.com/archive/index.php/t-467000.html
    Link đây ;))

12. Kratos12345

những thế cơ đấy :o ..............................

13. KILLADA

KILLADA Samus Aran the Bounty Hunter ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Thôi xin can 2 bác:D

Coi bộ trong Re 5 sẽ có cá sấu

14. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

5-12 ra demo rồi,chuẩn bị down thoai:'>

15. AXNDUC

AXNDUC Mr & Ms Pac-Man

game này có nhanh vậy sao mà ku bảo là 5-12 có demo rồi mà nó có ra trên PC cùng thời điểm X360 và PS3 không:D

16. Kratos12345

hình như ko có trên PC , .................

17. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Có trên PC và ra cũng ngày nhưng vẫn là tin đồn :| .

18. nuocmatchienbinh

nuocmatchienbinh Donkey Kong

Hôm qua xem phần Game Enter của chương trình 7 ngày công nghệ phát sóng trên VTV 2, chương trình này cũng nhận định game Resident evil 5 có phiên bản PC và phát hành cùng ngày với các hệ máy khác.

19. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Game Enter cũng chỉ lấy tin từ mấy trang web về game chứ ở đâu ra??
    Bản PC thì chỉ thấy rumor chứ có thấy chính Capcom confirm đâu mà,bằng chứng là bản demo sắp tới chỉ có trên Xbox 360 với Ps3,còn PC thì chả có tin tức gì cả....:cool::cool::cool:

Xác nhận chính thức về demo Resident Evil 5
    (Game4v)

Xbox 360 Is Number One :x:x:x:x

20. Ada + Leon

Ada + Leon Fire in the hole!

Đến giờ bác mới biết hả? :D Coi trailers người ta thấy từ đời nào rồi. :'>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.