V/v thành lập 1 nhóm Game Maker

Thảo luận trong 'Game Development' bắt đầu bởi Motonori, 28/9/04.

1. ken10

ken10 Programmer

Nếu mấy ông không ngại thì dọn nhà sang box RPGmaker của chúng tôi.Tui sẽ giúp các bác những gì tui có thể !

2. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Là sao mình không hiểu, bên bác là RPB mà, còn của chúng mình là game dàn trận 2D.

Anti -mp Anti -mp Anti -mp Anti -mp

3. ken10

ken10 Programmer

Thể loại dàn trận kiểu như Mộc đế và Trận chiến Robo phải hông ! Nếu như mấy ông không ngại thì cùng nhau hợp sức với tụi tui làm 1 game VN tốt đi.:)
    _RPGmaker : thể loại RPG thôi chứ các ông dà tui đều có cùng chí hướng là lam game ra trò cho VN mình mà ;;)

4. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Ko fải, cỡ chừng AOE thui mà, đâu có cao siêu dzữ dzậy! Xài cái gì thì tuỳ 2 chú, tui ko can dự vào chuyện của Lâm và M47 vì mỗi người giữ 1 nhiệm vụ, ko kiêm thêm

5. ken10

ken10 Programmer

Oh ! Không thấy bài viết của tui thỉ thôi vậy :( Tiếc thì có tiếc ,nhưng tuỳ vào mấy ông.Noí thật ! Cái topic của mấy ông lập ra game VN lâu lắm rồi.Bàn cãi về 3D cũng rất nhìu nhưng đến bây giờ mới bắt đầu và làm 2D.:(.Tui cũng chả bít noí gì hơn , thôi thì chúc mí ông đòan kết đến giây phút cuối vậy ! .

6. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

À, bàn bạc lâu là tại mình chưa xuất hiện sớm, còn bây giờ thì khác rồi.

Chúng mình làm 2D tước đã có bàn đạp tiến vào 3D.

7. NhuNhien

NhuNhien Youtube Master Race

Toe toe toe...
    Lính mới gia nhập đây...
    * NhuNhien
    * 13-10-1984
    * Tp.HCM
    * Sv năm 2 trường ĐH DL Hùng Vương, khoa CNTT, C++.(Amatuer ITer)
    Mình rất "chịu" cách nói của MO, và xin đầu quân vào nhóm, chịu ko các pác?
    Rất hân hạnh được phục vụ sự nghiệp làm game vĩ đại này.

:D NhuNhien
    Note: làm ơn nói rõ nhiệm vụ của mình nha, mình rất có khiếu thẩm mỹ ( 9 cái hoa tay lận đó), mình xung phong làm Poster quảng cáo game.
    (quả là tính hơi xa, nhưng ko sao, cũng nên hy vọng chứ, phải ko các pác?)

8. tui_la_trung

tui_la_trung Youtube Master Race

ok 12222222222222222222121226373647639535890436666689
    NEU MUON THI CHO TUI CHOI VOI
    ]OP[P[P[P[P[P[P[PP[P[P[P[P[P[P[P[
    TUI_LA_TRUNG
    SV SP HANOI
    RAT HAN HANH NEU DUOC VO NHOM NAY >>>>>>>>>>>>>>>/MỪN SẼ CỐ HẾT SỨC À>
    NHUN CHO BIẾT NHIỆM VỤ CỦA NHÓM LÀ GÌ ĐƯỢC Ko ???........
    4473676376473647364764763746364873
    @@@@@@@@@@@########&
    MINH SE ĐI QUANG CÁO CHO (ÍT NHỨT THÌ BÂY GIỜ MÌNH MỚI CHỈ BIẾT LÀM VIỆC NÀY THUUI)

.
    CO LÊN CHỨ ''''kho tan cam lai''''''''''''''''''''

fgffgfffg

9. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

Đệ nữa :

Tên : dntnguyen
    mail : [email protected]
    Ngày sinh :22/12/1990
    Khả năng : Vẽ nội dung cho game , lập trình game .

10. Motonori

Motonori Legend of Zelda

tini ơi! Dẫn dắt các bạn dùm Mo nha, Mo đang bận học thiệt tình đó, Nhưng ko có nghĩa là abort vụ này. Các thành viên confirm lại có Tini, M47, DMaster, NhuNhien, dntnguyen, và anh gì đó tui wên tên òi! Hiện thời các bạn hỏi tini gửi cho các bạn cái kịch bản của tui rùi các bạn chia ra làm trước phần phim mở màn, còn phần ruột thì các bạn lập trình lo dùm. M47 dạo này đã lên núi tu luyện rùi, còn nhóm hiện thời thì nên...vừa học vừa làm, OK? Có gì thì gửi thư (tâm tình hay trách cứ....) ở địa chỉ
    [email protected] Mo Cảm Ơn sự nhiệt tình của các bạn rất nhiều

11. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Em em ơi! Nếu có thương anh, em hãy hiểu dùm cho anh. Dù cho anh đây có là tên tội phạm, cũng là chồng của em. Dù cho anh, có là tên quái xế hay là tên giựt đồ. Số phận đã an bài, xin em hiểu cho, vòng vàng em đeo, anh giựt đồ cho em. Sáng sáng, anh đua xe trên các rạp xinê để kiếm tiền mà nuôi em. Bão tố, phong ba nè, nó đẩy đưa anh vào Tống Lê Chân. Tống Lê Chân mang kỷ niệm buồn cho anh. Về Quận tư, anh tìm em ko thấy tìm em, em ngoại tình. Số phận đã an bài, xin em hiểu cho, vạn thọ cho anh, bông vạn thọ cho anh.
    Dù chim se sẻ hay là con đại bàng, số phận cũng dzô hàng, ăn cơm muối tiêu, 1 ngày 2 bo cho đến ngày được tự do. (2l) Làm thân con gái, con gái nào chung tình, em bán rẻ chữ tiết trinh. Nghèo mà trèo cao, em chót lưỡi đầu môi, em bán rẻ luôn cả chữ tình. Những chiều đi trên đường phố, thấy em trong lòng Việt kiều, anh nhìn ko giống màu da. Môi son má đào, áo em nửa mặc nửa khoe. Anh nghe lòng đau, thà em đi lấy chồng giàu. Cho xứng đáng mộng cao, anh đây mới yêu thật nhiều.
    Như yêu 1 loài hoa, loài hoa trắng trong, nhưng đời em còn trong trắng. Nào ngờ em yêu ơi, em bán thân cho việt kiều, em bán thân cho ngoại kiều. Để tôi đây, tôi ngậm đắng nuốt cay, tôi lấy cây kim này, tôi đổ mực ra pha nè, tôi xâm vào mông đít rằng 3 chữ "hận đàn bà" (2l) "đầm già xì" Hận đàn bà nè, tôi cà phê với rượu, tui nhấp mi mê rồi tui phê với bồ đà. Thà làm 1 chai Mini, quăng ra chết đại cho rồi, sống chi những kẻ bạc tình, khi người yêu đi tới Đài Loan.

12. SVS

SVS Mario & Luigi

Ê! Ê! Ê! Đây là một topic dùng để bàn về 1 nhóm Game maker mới cơ mà! Seo lại có cái vụ quái đản ở phía trên????? Mod đâu rồi nhỉ!!!!

13. ken10

ken10 Programmer

Tui thấy này lâu rồi, chắc ông bị xì trét thôi.Đễ ổng xả 1 thời gian..

14. thienvuongII

thienvuongII Mr & Ms Pac-Man

bạn nào thích làm lập trình game thì gui cho mình một lá thư tới [email protected] hoan nghênh kiến nghị của các bạn.

15. dequocxa

dequocxa Youtube Master Race

Ê , cho tôi hỏi đây là cái gì vậy .
    Tui thì nhiều tài lắm .
    Biệt danh : Hittle
    Sinh năm 1987
    Có thể : vẽ hình cực đẹp , có thể viết truyện còn hay hơn là của kim dung,biết chút đỉnh về lập trình games,và có nhiều ý tưởng độc cực độc...
    mail:[email protected]

16. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Thien Vuong xem chừng còn mệt hơn cả tụi mình khi mới thành lập ấy nhỉ ,ken hén ?
    2 Thienvuong : Tui khuyên ông thế này : Muốn tập hợp được nhiều người có cùng chí hướng và khả năng với mình thì ông nên bỏ ra tâm huyết , viết 1 bài viết mời gọi mọi người với những lời lẽ thật ...dụ dỗ :D đù chút thôi chứ tui nghĩ ông nên mở cửa hơn với mọi người , đừng nên chỉ viết vài dòng như vậy ,tui nghĩ là ko cso nhiều nguwòi chú ý lắm đâu .

17. thienvuongII

thienvuongII Mr & Ms Pac-Man

Ai ơi cho tui xin môt chân lam game maker đi

18. .:*master*:.

.:*master*:. T.E.T.Я.I.S

có ai biết chơi trò mu online không tôi có dowload về nhưng không biết chơi làm ơn bày cho tui với! cám cơn

19. Oscar Tahi

Oscar Tahi Mr & Ms Pac-Man

chơi dễ ẹc hà ,chĩ cài cài đặt nó ,xong rùi vào cho nó tự update lên là ok thôi ,vô chơi thì tự mò lấy

20. PKMVN

PKMVN Mr & Ms Pac-Man

Cái Game Maker mình cùng từng thử qua, nhưng ko biết nó dùng ngôn ngữ gì? Mình thì chỉ biết sơ sơ về lập trình đang thử mò để làm.