Vài nét về "THE LEGEND of DRAGOON"

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Kenju, 15/5/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

mấy cái box game nhập vai bây giờ vắng wớ +_+
    Mấy cái addition thì tất nhiên là đánh mạnh gòi,còn hơn là hoá thành rồng nữa ấy chứ +_+

2. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

trích DRAGONKING : "tui cũng chơi rùi nhưng khó quá. bạn có thể chỉ giúp tui ko?" ==> nói thật đây là một trong những trò dễ đi nhất mà tôi từng chơi đó

3. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

Mở đầu của trò chơi là đoạn film rất hay

Trò này chơi khá hay , hình ảnh lại đẹp nữa

Việc tìm star dust để lấy đồ chơi thì không phải dễ (star dust nghĩa là gì vậy)

Nhân vật trong trò chơi hoàn toàn do người chơi lựa chọn . Thế giới trong trò chơi có 8 dân tộc (nếu tôi nhớ không lầm vì chơi đã 2 năm rồi)

Trong game có mấy con thú rất đặc biệt máu chỉ từ 1==>8 giọt nhưng phải có 1 loại đồ chơi đặc biệt mới làm cho nó mất máu được , mấy con này thường hay bỏ chạy khi thấy bất lợi cho nó , nhưng khi bạn giết được nó thì sẽ tăng được một số lượng tiền hay exp lớn . Tìm diệt những con này là cách tốt nhất để luyện cấp và kiếm tiền mua đồ chơi (tiền sẽ là chuyện vặt thôi , không dùng cheat nha).

Dần dần về sau trò chơi sẽ có những viên ngọc rất tốt nhưng giá hơi cao vd như : giảm 50% tấn công vật lý hay 50% phép thuật !!! và vô số thứ khác nữa . .. ..

Kết thúc trò chơi rất bất ngờ người mà Dart tìm kiếm để trả thù bấy lâu lại là . .. . (người "quen")

4. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

sao bác ko nói rõ món đó là gì đi, có phải là sachet ko, nhưng sao tui có cái sachet rùi mà vào trận đấu lại ko xài được vậy?

5. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

Trích "sao bác ko nói rõ món đó là gì đi, có phải là sachet ko, nhưng sao tui có cái sachet rùi mà vào trận đấu lại ko xài được vậy?" ==> tôi chơi lâu quá nên chả nhớ rõ nữa , file save cũng bị xóa hôm cài lại Windows luôn rồi

6. vuminhtan_84

Đúng là nó đó,nhưng mà tui dùng thì vẫn được mà,hay là đĩa có vấn đề,cái đó thì dùng đối với mấy con wái vật đặc biệt đó +_+

7. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

Trích "sao bác ko nói rõ món đó là gì đi, có phải là sachet ko, nhưng sao tui có cái sachet rùi mà vào trận đấu lại ko xài được vậy? " ==> đúng là nó , tôi nhớ vậy , nhưng còn những cái khác nữa , mạnh hơn , khoảng 4-5 cái .. .

8. vuminhtan_84

thế thì nó là món đồ jì thế,đây là lần đầu tui nghe nói thấy là nó mạnh hơn sachet đấy

9. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

trích "thế thì nó là món đồ jì thế,đây là lần đầu tui nghe nói thấy là nó mạnh hơn sachet đấy" ==> lêu quá chẳng nhớ rõ tên , hic hic

10. ultima_86

nhưng mà muốn xài cái sachet đó thì phải làm sao mới được chứ,chứ tui vào trận đấu ko có thấy tên của nó ở đâu cả.

11. vuminhtan_84

hay là cha vứt nó đi hoặc là bán nó đi gòi,cái này thì ít nhất là 3 cái trở lên cơ,1 cái là ở cái hòm chỗ đánh con Jiango,cái thứ 2 đánh nó xong thì sẽ có.Còn mấy cái nữa thì đánh và tìm ở hòm thui ^_^

12. Thợ Săn

Thợ Săn Guest

0
    the legend of dragoon đây là môt trò chơi mà tôi rất khoái tôi đà chơi đi chơi lại vài lần vừa rồi tôi có đọc mmột số hướng đẫn của một số người nhưng tôi thấy các bạn đã không nhắc đến một số thứ cũng quan trọng đó là :

1 - khi bắt đàu chơi có thể một ai đó sễ đặt câu hỏi khi đánh nhau với một số tên lính chẳng hạn "tại sao mình lại đánh mất máu ít hơn chúng đánh-hoặc đôi khi vô tình bạn đánh đươc cú voicano chẳng hạn..vv." thật ra đó là một điều ko khó giải thích lắm bình thường nếu bạn không biết .khi bạn cho nhân vật mình đánh thì trên màn hình sẽ hiện ra một ô vông to bao quanh một ô vuông nhỏ khi chiếc ô vuông to sắp trùng vào chiếc ô vông nhỏ thì bạn lại ấn nút đánh cứ thế cho đến khi nó ko ra nữa thì bạn dã hoàn thành cú đánh mạnh nhất của mình

2-khi bạn đánh nhau với rồng chúa và tên đãgiết chết DAVIT thì không nên biến rồng bởi đối với rồng chúa thì bạn chỉ là hạng oắt con mà thôi còn đối với tênkia thì đơn giản vì hắn có kiếm giết rồng

13. vuminhtan_84

mấy cái này thì nói nhiều lắm gòi mà,vô box khác của game này mà xem ấy +_+

14. Gundam2003

Gundam2003 Legend of Zelda

Game này cũ ơi là cũ, cũ như con rập rùi mà sao còn nhiều người chơi dzị nhỉ??? Tui nhớ là tui chơi trò này được 2-3 năm lận mà??? Còn ai ghiền wá thì chơi đĩa gốc hun??? Tui bán cho ^_^

15. ultima_86

tui đâu có bán cái sachet đâu mà vẫn ko xài nó được, nhưng nếu ko có cái sachet đó thì có thể nào diệt mấy con đó ko?

16. vuminhtan_84

tất nhiên là được thui nhưng mà mất thời gian thui,mà có khi nó chạy mất thì mất công
    +_+.Nếu không có cái đó thì khả năng đánh chết mấy con mà có khoảng 8hp là 0% vì nó không dính phép hoặc là đánh +_+

17. ultima_86

nhưng mà sao em ko xài được vậy, muốn xài nó thì phải làm sao vậy .À mà còn cái phần đánh với mấy linh hồn ở chỗ cái tháp thì phải ở disc mấy mới làm được vậy?

18. vuminhtan_84

àh,linh hồn ở chỗ cái tháp thì đến đĩa 4,khi có được Coloon thì đi lại chỗ mà gặp Shirley lần thứ 2 sẽ được mà,lên chỗ lâu đài ấy

19. red_black

red_black Mr & Ms Pac-Man

Muốn đánh mấy cái linh hồn rồng đó bạn hãy chuẩn kỹ vào nha, nhất là mấy món đồ truyền thuyết đo! nếu không thì bạn sẽ gậm củ cải dài dài đó!khừa

20. Kei-Kun

Kei-Kun Youtube Master Race

Có ai vui lòng chhỉ tui web ve LODS .Thx

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.