Vấn đề ân xá cho các gamer lầm lỗi

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi HuyetMaDao, 11/10/08.

1. ZCross

ZCross Mr & Ms Pac-Man

cái này hay lắm nè :> mấy chú hack sướng nhé, có cơ hội "làm lại từ đầu" :'> em ủng hộ bác về vấn đề này :))

P/S: đã là đàn ông thì phải đỉnh thiên lập địa, dám làm dám chịu, đừng học thói lèm bèm quỵ lụy của đàn bà. Block? Vẫn muốn chơi tiếp? ok lập acc mới! Chán nản? đ*o cần, nghỉ luôn! Nghĩ phải thoáng ra, muốn được unblock thì phải vận động, phải làm quen kết thân với mấy thằng GM và lót tay kha khá cho nó, chẳng có cái gì là free cả đâu.

Ngồi đó mà viết 1 đống bài ngày ngày gửi lên 4rum nọ 4rum kia thì chẳng bao giờ thay đổi được cái gì cả. Xin lỗi vì hơi phũ phàng nhưng tôi chỉ muốn mấy ông bạn hack hiểu ra vấn đề mà thôi :))

2. vang_em_ga

vang_em_ga Youtube Master Race

Vâng em đã hiểu ra vấn đề rồi, rằng game cug là một xã hội nên có người rộng lượng thì sẽ thông cảm, tha thứ. Còn bảo thủ cứng nhắc thì có van nài cũng vô ích thôi ::(

3. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Ai cũng có quyền sống và hi vọng cả. Luật đặt ra để áp chế những ai đã vi phạm nhưng cũng nên có những luật khoan hồng cho những ai hướng thiện;;) - Cái quan trọng là làm sao biết ai có ý hướng thiện hay ko kìa:cool:

4. TửTinh

TửTinh Donkey Kong

Việc hướng thiện hay không rất khó xác định , vấn đề ân xá cũng có rất nhiều luồng dư luận . Có người kiên quyết không thả , có người thì cho rằng nên khoan hồng , có người lại cho rằng khoan hồng nhưng phải bắt "đi lao động cải tạo"

Theo mình cách cải tạo nghe có vẻ hay và hóm hỉnh nhất là phải giết 10k con cao sơn bạch viên mới được thả acc :>. Nếu thế thật thì vô lượng sơn bãi vip bị ks hết =)) Thể nào cũng có dòng rao cần tuyển người đi train bãi vip vô lượng sơn :devil: Mình theo chủ nghĩa thả nhưng phải cải tạo :'>

5. ZCross

ZCross Mr & Ms Pac-Man

ho ho nếu thế này thì VLS sẽ trở thành núi xương biển máu gấp trăm lần KH và YVCM đây, đề nghị tăng số lượng khỉ lên 100k cho nó máu :))

6. Đao Đế Akira

Đao Đế Akira Youtube Master Race

Hahaha , toàn bọn ăn theo - Trừ Thanh Quynh , Lioleo , Tử Tinh , Snoop , Giang_Kun . QuanQuan , minhloc thì toàn là bọn ăn theo
    Chẳng ai đâu xa , cứ lấy Thanh Quỳnh làm gương , Cậu ta ghét hack , luôn tuyên bố chống hack , kiến quyết nói không với hack , thế mà lúc này , cậu ta còn nói
    Tức là khi không còn gì khả thi mới làm .
    Còn bọn kia , cứ cắm đầu chơi game , đến khi người ta bị xử chém thi hùa vào chém chém , FPT chém hay mấy người chém , hay hùa vào 1 tý thì có thể xưng danh '' ta đây không hack ''
    Ấy , ta cứ thích mấy tên hack còn hơn mấy tên lập acc phá boss rồi tạo acc 2x ngày ngân nga TN hay YVCM phá người ta ấy chứ ?
    Việc gì cũng có mọi mặt của nó , đừng có mà kok biết mà xía . câm đi . Cái câu block vv kok ân xá để FPT nói .
    Haha , Bực quá nói có gì sai ? anh em xí xóa nhá . Chứ lịch sự mấy '' thằng '' này hết được . Đi với bụt mặc cà sa , với ma mặc áo giấy thôi

7. Helghast

Helghast Donkey Kong

bạn nói ai ăn theo thế :-/, ân xá hay ko ân xá mình nhớ đã nói từ lâu rùi là tùy quyết định của FPT chứ :-/, tại thấy có 1 số người thích làm người nhân từ nên vô nói thế thui, nói nghe khinh người thế :-/

8. Đao Đế Akira

Nói mấy kẻ bàn kok nêu khả quan từ ý kiến mà cứ lao đầu '' chém chém '' . Uh thì từ lâu đã là quyết định của FPT và chủ topic lập topic ở đây cũng chẳng có j sai , Có sai là sai nội quy Box , chứ chẳng với mấy bạn kia .
    Tớ chẳng khinh đâu . nghe vậy chứ chẳng phải vậy đâu , Khinh là nhẹ rồi

9. JeetKuneDo

JeetKuneDo Mr & Ms Pac-Man

Các hạ tuổi gì mà ăn nói trên phân thế. Đúng là hết thuốc chữa:'>

10. Đao Đế Akira

1 kẻ 17 , Tuổi gì thì có liên quan đúng sai à , hay các hạ lấy cái ngu dốt của kẻ đi trước ép kẻ sau phải chịu ? , ban đầu , khi các hạ tham gia 4rum . thấy viết bài hay hay , tại hạ nể phục ... được mươi bài đầu , các hạ chuyển hướng ngay ... hàhà giang sơn dễ đổi , bản tính khó dời . haha , tại hạ kok có ý xấu nhá

11. Helghast

Helghast Donkey Kong

gia nhập from ko lâu nên không rành về quy định cho mấy nên mọi người bỏ qua nhen :p
    to Akira: các ăn nói châm chọc của bạn mình đã gặp nhiều bên from gate rùi, nên bạn ko cần lấy cái giọng các hạ, tại hạ để nói với mình nhé ;;)
    mình thấy hiện nay đa số các bạn đều đòi FPT ân xá hack, các bạn chỉ suy nghĩ theo cảm tính là nếu tha thì bạn bè sẽ trở lại, ăn năn hối cải, nhưng ko biết đó sẽ trở thành 1 tiền lệ xấu của TLBB, cái danh từ lock acc hack vv sẽ ko còn có chút đáng sợ nào đối với hacker nữa vì họ sẽ nghĩ rằng chỉ cần tốn chút nước bot xin xỏ thì FPT lại tha thui
    vào thời gian hack tràn lan TLBB xuất hiện chủ yếu 3 nhóm gamer:
    1. gamer hack chủ động: nhóm này chính là bọn đều sỏ trong vụ phán tán hack với dùng hack đi ks, PK X( (đáng chém)
    2. gamer hack bị động: nhóm này là gamer bị hacker kill, tức nên hack để trả thù, chạy đua top, đây là nhóm chiếm đa số trong hacker (nhóm mà các bạn đang xin ân xá)
    3. gamer ko xài hack: nhóm này tuy đông nhưng đa phần đều nghỉ game khi hack tràn lan và là nhóm phản đối kịch liệt việc ân xá cho hack (me ;;))

nếu các bạn muốn ân xá hack thì các bạn làm các nào phân biệt nổi nhóm 1. vào 2. , acc nào đáng thả acc nào ko nên thả, mình cũng nêu luôn viễn cảnh nếu FPT cho ân xá nhé nếu trong vòng 2 tháng tới xuất hiện hack mới, FPt lại ra tay tàn sát 1 đợt nữa thì các bạn có dám kêu la ân xá nữa ko, khi đó hack có sợ FPT nữa ko, gamer có còn tin vào FPT nữa ko ,
    có 1 số việc có thể giải quyết bằng tình cảm nhưng có 1 số việc thì ko thể để tình cảm chi phối được ;;)

12. giang_kun

giang_kun Donkey Kong

Cho dù là nhóm 1 hay nhóm 2 gì nữa thì đều đã bị khóa cả rồi. Lúc block acc có ai phân biệt 1 hay 2 gì đâu, cứ hack là khóa thôi. Ai bảo trong những ng bị khóa ko có kẻ bị oan uổng :devil: Thế thì bây h ân xá cũng sẽ ân xá đồng loạt, việc gì phải làm phức tạp vấn đề.
    Quan trong là NPH họ sẽ có chính sách như thế nào, làm sao để duy trì cộng đồng tlbb. NPH ko dùng tình cảm để giải quyết vì họ còn lo kinh doanh :devil: nhưng gamer với nhau thì cug nên có chút tình nghĩa chứ nhỉ ;;)
    Nói thật nếu tớ có thuộc nhóm 1 thì dù có hay ko có thả acc tớ vẫn vào phá hoại game được.
    He he nhưng mà ân xá cug phải có cái giá của nó :devil:

13. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

nếu nói thế thì khác gì vơ đũa cả nắm

ngoài đời ai cho cái lí lẽ nào " nó cầm dao chém tôi , hôm sau tôi cũng cầm dao chém nó " như thế không ??

tội phạm tức phạm tội

như nhau cả thôi

14. ĐV25

Chà,ra mình là thằng ăn theo à:whew:. Mà mình ăn theo gì vậy ta,hem hiểu::(

15. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Tôi thử đặt vài câu hỏi cho các bạn bị khóa nick vì Hack và lên đây xin dc mở nick lại:

Các cậu khi hack Exp lên vù vù (có người đề cập là 1 tuần có thể từ 90->95+ là thường, coi như nhanh gấp 3->5 lần người train không hack) và tiền bạc dư dả (nghe nói 1 ngày train hack có thể kiếm dc không dưới 50v tiền bán rác, chưa kể đục lỗ + full) và cướp TN, phá bãi người khác, lên mặt xỉ vả những kẻ bại dưới tay các cậu vì không biết (ko dùng, không xài) hack là noob, ngu... hay 9x bị 2x giết nhục .v.v. thì lúc đó các cậu có nghĩ cho chúng tôi không?? Có thương tiếc cho chúng tôi ko?? Có cảm thông không?? Có đánh người chạy đi ko đánh nguời chạy về ko?? Có từ bi hỉ xả hay tinh thần dân tộc yêu thương đồng bào gì ko???

Gieo hạt nào gặt quả đó chắc các bạn còn nhớ chứ?? Các bạn đón chúng tôi bằng hoa + kẹo thì chúng tôi sẽ chào đón các bạn bằng nụ cười và tiếng vỗ tay. Các bạn đón chúng tôi bằng dao, búa thì chúng tôi đáp lễ lại bằng gươm dáo có gì sai?? Các cậu không tôn trọng chúng tôi thì làm gì chúng tôi phải tốt bụng với các cậu??

16. Helghast

Helghast Donkey Kong

bài viết rất chuẩn, bạn cứ "tiền tiến" mình "hậu kích" cho tụi hack thảm bại ;))luôn

17. starboyster

starboyster Youtube Master Race

em chẳng có ý kiến gì về cái vụ hack này hết. Nếu như FPT rỗi hơi thừa đất để kiu ríu là sẽ block vĩnh viễn mỗi lần Hack thì cứ thả hết ra để lần sau còn kiu ríu tiếp cho mọi người biết game ta đây là Pro, là hay nên pà kon chơi đông và hack cũng nhiều. Còn nếu FPT biết chừng mực thì chắc mấy pác FPT tự hiểu biết cách phải làm gì cho phải phép vừa lòng anh em. Chúng ta không nên bàn tán nhiều nữa
    Chuyện kể có một thằng trộm vào nhà quậy lung tung, bắt được nó, nó năn nỉ van xin là nó lầm lỡ 1 lần tha cho nó.
    Uh thì ta đây từ bi hỉ xả 1 lần tha cho nó vậy ::) ( sát khí 10 cho chừa nha)
    Đùng 1 cái thời gian sau, thiệt tình ko muốn chửi bậy, pà nó chứ, nó ăn trộm đâu không trộm lại chui vào nhà mình nữa, lại tiếp tục màn kịch lạy lục van xin là em đi nhầm nhà lở tay, van xin tha cho nó, nó tự nguyện chịu phạt( sát khí 10 nữa -( pó tay ku này lun:o)- , nó sẽ trả lại những gì đã mất, kể cái bịch xúc xích trong tủ lạnh mà hiện giờ trong bụng nó, nó cũng sẽ ói ra trả :o) miễn đừng giao nó cho CA
    Suy nghĩ 1 hồi lấy ĐT ra gọi 113 cho chắc không lần sau nó tới nhầm nha mình nữa thì chết :D

18. ĐV25

Hay, mấy bạn vui tính minh họa cũng dễ thương ghê. ThanhQuynh lý luận rất sắc bén.

Mình ko biết các bạn hack khác thì sao nhưng nghe bài viết cuả ông chủ topic thì có lẽ ông là người có ý hướng thiện thiệt(ko biết là có đúng như vậy ko nhưng cách viết thì rất dễ đồng cảm). Vì ông đó biết mình làm sai(có nhiều người lại ko nghĩ thế, hack cho đã rồi chối bay biến, bị block acc thì chưởi bới um sùm trên kênh thế giới). Cuộc sống ko thể quơ đủa cả nắm đc, gamer cũng vậy. Như ai kia nói đó, có người bảo đảm khi đc thả sẽ ko bao giờ nghĩ tới việc hack(vỉ họ ý thức đc việc làm của họ) nhưng có những người đảm bảo khi đc thả ra thì có cơ hội là quay lại hack liền:devil: non sông dễ đổi bản tính khó dời mà:devil:

Cái khó là tựu chúng ta đều quy kết (con người thường thích quơ đủa cả nắm lắm). Nên ko biết vô tình chúng ta đã thẵng tay gạt bỏ k chấp nhận những người có ý hướng thiện muốn quay lại ko. Như cuộc sống đơi thường ấy, ai mà lại ko thấy ác cảm với những thằng tù mới ra trại. Hất hủi và xa lánh càng làm họ ko lối thoát và trở lại con đường cũ - ôi, cuộc sống đôi khi thật tàn nhẫn:whew:. Nhiều khi cho ai đó 1 cơ hội là chúng ta đã cứu đc cho cuộc sống 1 con người tốt, còn ko thì chúng ta vô tình lại sản xuất ra 1 con người xấu(chẵng những xấu mà còn khôn ngoan hơn trong các việc làm sai trái khác - vì có kinh nghiệm rồi:devil:)

Như đã nói từ đầu, cái khó hiện nay là làm sao phân biệt đc đâu là người hướng thiện thật sự và cho họ 1 cơ hội làm lại. Nhưng vì tam thời ko có cách nào cả nên thôi thì theo các bạn cứ nhốt hết vào tù đã:devil:

19. starboyster

starboyster Youtube Master Race

Hix về vấn đề này nếu gán ghép theo kiểu trong game và ngoài đời giống nhau thì bạn suy nghĩ thử koi :
    Ngoài đời khi 1 thằng tù được tha thì người ta sẽ cho nó làm lại cuộc đời, có nghĩa là sẽ làm lại từ đầu, nó đâu có thể dùng tiền mà nó phạm tội mới có được trước kia để làm vốn sống tiếp theo cho nó
    Trong game khi tha thì nó cũng sẽ làm lại từ đầu, nghĩa là sẽ được tạo acc khác để chơi, đâu có thể dùng cái hack được mà có trước đây để làm một vốn sống tiếp được
    Ngoài đời người ta vị tha chấp nhận là chấp nhận con người mới của tên tội phạm cứ đâu tiếp nhận con người củ của nó
    Trong game cũng vậy người ta hoàn toàn chấp nhận 1 con người mới thôi bạn ah, có khi nào bạn tạo acc mới và nói tôi trước kia đã từng hack thì người ta sẽ truy sát bạn tới đường cùng không
    ::)::)

20. ĐV25

Mình có thể hiểu ý của bạn, nhưng bạn có thể nói rõ hơn chút xíu đc hem:whew:.

Mình ko gán ghép gì cả, đó chỉ là những suy nghĩ cá nhân của mình về vấn đề này thôi. Mình chỉ nhấn mạnh, bàn tay cũng có ngón ngắn, ngón dài. Chúng ta ko nên quơ đủa cả nắm đc, thế thôi. Và mình cũng khuyên các bạn ấy làm lại từ đầu nhân dịp 2 server mới ra rồi mà:cool: