Vấn đề về chuyền bóng và tì đè trong pes 2016. giúp mình với

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi Tấn Vàng, 11/5/16.

1. Tấn Vàng

Tấn Vàng Youtube Master Race

Ở ps4 bóng 2015 mình vẫn có thể tì đè như ps 2,3. tức là đi bộ xoay lưng vào đối thủ là có thể ung dung đi 1 vòng, hoặc ít nhất là ko để đổi thủ kích đc chân vào bóng và làm mình mất đà như pes 2016. pes 2016 mình xoay lưng về phía đối phương đang lao đến, nhưng cầu thủ gần như ko có 1 tí body nào,vẫn bị kích dúi người về phía trước mà văng bóng ra xa.
    - Còn vấn đề về chuyền bóng, chắc là có rất nhiều bạn cũng bị giống mình đó là chuyền bị sai địa chỉ, mình chỉnh cần chuyền vào giữa có khi nó lại bị chuyền ra biên, thậm trí còn chuyền về cơ. nhất là chọc khe bổng,mà chọc từ cánh vào cho thằng tiền đạo giữa như ps3 ý, mạnh lực thì bị ra thằng tiền đạo cánh , mà nhẹ lực 1 chút thì nó lại ra thằng tiền vệ phía sau đang chạy lên chứ ko ra thằng tiền đạo giữa.
    Mình hay đá titi taka từ hồi ps2 đến giờ, và giờ thì chịu luôn , quả đc quả ko vì khi chọc khe hoặc bật 1 2 đến đường chuyền quyết định cuối cùng rất hay bị lỗi, chuyền cho thằng A ra thằng B. Mọi ng cứ bảo là do mình đá nhanh quá, chẳng lẽ cái pes 2016 này ko cho ngta đá titi taka nữa à?Như ps 2,3 đá nhanh vèo vèo cũng làm gì bị lỗi cái kiểu chuyền trái sang phải, chuyền giữa ra cánh,và ngược lại. titi taka là đá ban bật nhanh 1 chạm, mà mọi ng chỗ mình cứ bắt giữ lại 1 nhịp rồi mới chuyển tiếp để chuẩn , titi taka mà giữ lại 1 nhịp thì làm sao mà kịp bật qua hết hàng hậu vệ đội bạn đc. vì thường titi taka bật sát vòng 16m50 hậu vệ rất đông nếu ko bật nhanh 1 chạm thì làm sao mà có bóng đc. nó ốp vào là mất bóng ngay, nhất là đá Bar body yếu.

2. MBENGA92

MBENGA92 Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi cũng bị thế,bác nào chơi giỏi vào giúp cái:9cool_too_sad:

3. buonnguquaday

buonnguquaday Persian Prince GVN Veteran

Nếu đá analog thì để Pass Support 1 vạch, vẫn có xác suất 10% chuyền sai ý đồ
    Còn đá bằng nút thì 2 vạch hoặc 3 vạch và chấp nhận có 1 số đường chuyền sai ý
    Còn muốn tiki taka hãy đá Bayern Munich,
    chứ Barca có mấy thằng Busquest và Rakitic xử lý cứng, ban cho 2 thằng đấy không chuyền 1 chạm tiếp được đâu

4. MBENGA92

MBENGA92 Mr & Ms Pac-Man

Thêm nữa bác nào biết cách chống tạt cánh đánh đầu không? Đá bọn bạn nó cứ ra ngoài rồi tạt vào không đỡ được