Văn Hóa HACK và KICK - Lòng tự trọng để ở đâu ?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ptt1404, 24/5/08.

1. 2vn2vn

2vn2vn Mario & Luigi

chỉ có mấy game cùi pép mới chết, các game hay, PR khỏe vẫn sống ầm ầm

Game là gì ? Game là 1 sản phẩm trí tuệ do con người tạo ra với mục đích cho người chơi online và thu lợi nhuận với mức cao nhất có thể. Bản thân game trước khi ra đời đã là 1 sản phẩm mang tính thương mại, vậy có lý do gì nói NPH can thiệp game ??????????????

Game không do NPH này phát hành thì cũng có NPH khác phát hành, quan điểm chủ quan của tôi thì Vina là NPH tốt nhất mà tôi từng biết

VTC 1 nhà phát hành cũng tốt, nhưng ha(k thì thua, tôi ghét nhất ha(k (ha(k # auto)

AS 1 nhà phát hành có tiếng, nhưng các game trong tay họ chỉ có 1-10 server là cùng, càng ngày càng ít server, chứng tỏ AS là NPH dở, PR maketing dở

World Cyber NPH này càng thảm, RAN 1 sản phẩm khá nổi tiếng chết âm thầm, XDO chia tay VN

SaiGonTel cũng gần như AS , game trong tay họ cũng càng ngày càng ít người chơi

Có lẽ VNG là NPH hút máu nhưng game của họ sống khỏe nhất ^^! có lẽ chơi game của họ thì mình yên tâm cho số phận của mình và khả năng sinh lợi của game mình chơi

2. Style_Lab

Style_Lab Mr & Ms Pac-Man

Đính chính lại cho bác 2vn gì đó, XDO chưa chết vẫn còn sống nhăn răng =)) mà cũng kô phải của Cyberworld nhá :D

3. 2vn2vn

2vn2vn Mario & Luigi

cái game nhảy gì quên rùi, sorry nếu nhầm :P

4. T.L.A

T.L.A Persian Prince Lão Làng GVN

- Về chơi games offline đi ku ,tha hồ hack với cheatcodes :-" ..... Nói kiểu ku y như mấy đứa con nít quá :-" ...... Thua cả thằng cháu 10t của tui =.= ..... Kêu chỉnh mã tiền cho nó chơi dễ hơn, nó còn nói là để nó tự chơi ko cần chỉnh gì hết :-" ......

5. 2vn2vn

2vn2vn Mario & Luigi

Thực ra tôi thích chơi game không có ha(k nhưng phải có auto

Tôi ghét ngồi từ sáng đến tối (trâu vàng) để cày cày đánh quái lên level

Auto giúp cho tôi có 1 lv nhất định để tôi có đủ lv cũng như khả năng đi làm Q, pk, công thành hay các event khác của game. Auto giúp tôi giải quyết công việc nhàm chán là cả ngày ngồi đánh quái ^^!

Im lười, Im busy, I m "công Nhân", Im "học sinh"... chả ai là có nhiều time cả, chả ai muốn bỏ tiền và thời gian để chơi 1 cái gì ko hay và ko có tương lai, nếu chơi 1 game ko có auto và không có thời gian chơi nhưng mình thích thì quả là bó tay

Auto ->đánh 1 con quái (ko phải loại PRO) thì làm sao hơn được trâu vàng Quay 1 lũ quái rồi skill AOE ????

Chỉ đơn giản vậy thôi, đâu cần phải ganh tỵ ^^!

Đúng là người VN đôi lúc ko ăn được hay đạp bừa ^^! đó là tính xấu đó kkk

Bạn cày trâu, bạn không muốn ai bằng mình ! bạn thấy người ta auto cũng không kém bạn bỏ sức ra cày => phản đối auto

Nhưng bạn có biết bạn đang bỏ ra 1 ngày 8 tiếng bằng thời gian công nhân viên chức nhà nước đi làm h hành chính, mà thời gian bạn chơi game này bạn không có lương. Bạn phải bỏ đi thời gian học hành, làm việc, thời gian chơi đùa... và bỏ đi chính tương lai của bạn !!

Bạn nghĩ gì sau 6 năm chơi game, bạn rời game bạn có gì ????1 nick lv 150 hay 170 ??? bán đi 2 triệu hết đát. Nhưng tương lai bạn ??? 6 năm đổi lại được 2 triệu, bỏ đi tấm bằng đại học, bạn bè, người thân, sức khỏe...

Nghĩ lại đi, trâu vàng chỉ là suy nghĩ chưa thấu đáo thôi, h chơi game cố trâu vàng thì vứt đi, có nghĩ sao có từ trâu vàng không ??? ko phải khen đâu, chê đó

Tôi cũng từng là trâu vàng, em tôi đang là trâu vàng, nhưng bây h tôi hiểu trâu vàng và các NPH ma quỷ làm hai nhiều người trong thế hệ chúng tôi. Chúng tôi không khóc cũng chả buồn phiền nhiều, việc xảy ra thì đã xảy ra, chúng tôi chỉ muốn ít người 1 chút hiểu được để không phải như tôi, chúng tôi thôi

có lẽ mấy lời trên là lời trên mây ! tiếng trên trời, tiếng lào hay campuchia, ít người hiểu được lém ^^, nhưng chắc có người xấu bụng sủa lại mấy câu đây :'>

_______

6. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

auto pro thì bố trâu vàng cũng thua ấy chứ
    chơi mấy game casual thuần còn có auto với hack thật là >"<
    sao AU hay mấy game nhảy ko vứt mấy cái LV đi
    bán đồ bằng cash hết đi
    thế có phải là tốt ko chả cần lv nhảy hay là đc

7. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

quan điểm của tớ là: đã xài auto thì việc gì phải chơi game nữa, máy nó chơi dùm mình luôn rồi
    giờ đến cả đánh nhau máy nó cũng lo sẵn cho mình rồi cơ mà :whew:

8. 2vn2vn

2vn2vn Mario & Luigi

@ all : nó chỉ đúng trong khoảng thời gian, không gian nào đó, không thể đúng hết được

Auto hay Ha(k còn do NPH có dung túng không nữa

Bây h mọi người sài auto chả lẽ mình ngồi cày cho khỏe người à ? ^^! nếu NPH lock thẳng tay những gamer sài auto xem, nick lv 100 +++ ai dám sài auto khi 1, 2 năm và tiền triệu của mình bị lock lúc nào không hay !!!!

Phải xem lại NPH trong trường hợp cụ thể thì mới có thể nói chính sác, bài trên của mình chỉ trung trung mặt bằng các game ở VN, đa phần đều thế mà :P :'>

Như WOW ha(k hay BOt thử xem, 1 cái Key, 1 bản clien ~50-100 $ bị thổi bay

mà người farm vàng còn lock kkk, nhảm vãi nhưng thực sự đó mới là chống ha(k , Bot chứ làm kiểu Ngày văn hóa kêu gọi bằng miệng, tay chân thì chát chít tán gái thì còn lâu xã hội GO mới sạch ^^!

:D 1 mặt xấu của XH online, không phải là tất cả :'> Mình chỉ bình loạn quan điểm của mình về mảng đen GO thôi, ko phải chỉ trích tất cả, bản thân mình cũng thích online, thua cũng chửi, người ta ha(k , auto thì mình cũng làm, mất gì đâu mà không làm ????

Nhiều người cứ nói nó ha(k kệ nó, mày cứ trong sạch là được !!! xã hội từ xưa nay chứng minh, Quan Thanh Liêm chỉ có CHẾT !!!!!!!!!!!! chỉ có quan tham, quan gian mới sống, Còn quan Gian, Quan tham nào chết chỉ vì họ chưa đủ trình độ !!!

Vậy chơi GO tại sao phải làm cho mình trong sạch ? trong khi GO còn thoáng hơn xã hội cũ gấp ngàn lần, ai biết ta là ai, ta ăn, ta chơi, ta chửi, ta ha(k, ta giết người, ta chửi ad!m....

9. unholy fire

unholy fire Mega Man

Cho tui hỏi mục đích của bạn khi chơi game là gì ?? Giải trí lành mạnh hay là a dua theo thiên hạ muốn chứng tỏ đẳng cấp ảo của mình ?? Và game ở đây bạn nói chung tất cả game hay chỉ thiên về 1 game nào đó như VLTK chẵng hạn ?? Nếu chỉ nói chú trọng lấy 1 game ra mà so sánh thì chã ai rãnh mà tranh luận với bạn đâu vì bạn luôn luôn đúng mà :))

Nếu bạn thực sự không có thời gian như bạn nói thì tại sao bạn không dành thời gian ra để lo cho cuộc sống của mình rồi nhân lúc rãnh rỗi vào làm vài ván game cho nó vui vẻ và thoải mái... Như vậy cũng gọi là giải trí lành mạnh mà ??

Trâu vàng hay heo vàng thì cũng vậy, người ta bỏ công sức ra và kết quả cuối cùng là người ta gặt hái được thành công nhất định nào đó ( Mặc dù đó chỉ là ảo vọng, hư danh mà thôi ) nhưng đó cũng là minh chứng cho công sức và thời gian họ hi sinh... Còn loại người Auto và bot thì sao ?? Đã vi phạm vào luật chơi mà không biết hổ thẹn còn to mồm chống chế này nọ nghe nó nhục nhã và buồn cười lắm.

Nếu bạn là một người iu thích Auto và Không không không có thời gian chơi thì có thể bỏ tiền ra tìm những game ủng hộ công khai Auto bot như VLTK, Cỗ máy thời gian v.v... mà bỏ tiền ra cho nó vừa "phục vụ" vừa "hút máu" bạn. :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Điều 1 : "Nhà phát hành game online luôn luôn đúng, bạn phải chịu mọi rủi ro khi sử dụng sản phẩm của nhà phát hành"

Điều 2 : "Nếu có sai, hãy xem lại điều 1"

=; =; =; =; =; =;

10. 2vn2vn

2vn2vn Mario & Luigi

^^! bạn muốn trung thành với GO sạch thì tùy bạn thôi, PC là của bạn, tay cũng là của bạn, bạn muốn cày cuốc gì cũng không ai can bạn ^^!

Mỗi người có 1 cái nhìn về 1 vấn đề, không thể đánh đồng được, là 1 người đã có 6-8 năm trong làng game, tớ tự thấy qua sự trải nghiệm của mình mà rút ra kết luận đó !

Có lẽ kết luận này ko vừa ý bạn ::( nhưng nó vừa ý mình

mà nếu là ý mình thì mình đâu cần để ý đến ý kiến của bạn :D

Quan điểm của mình là CHỦ QUAN CÁ NHÂN không phải là là nghiên cứu thị trường hay trắc nghiệm SLL người để đưa ra kết luận này :'>

Mình chỉ bày tỏ ý kiến cá nhân của mình qua quan sát của mình, nếu ko vừa ý bạn thì mình cũng biết vậy thôi ^^!

VN mình theo chủ nghĩa XH, cũng đâu thể bắt Mỹ theo chủ nghĩa XH như mình ? hay ngược lại ! Quan điểm của cá nhân mình và bạn cũng vậy

Trâu Vàng cũng không tự nhiên mà ra, ko có gì tự sinh ra và tự mất đi nếu 0 có nguyên nhân hay ý nghĩa cũa nó

Trâu Vàng -> danh từ mới xuất hiện, lấy con trâu làm biểu tượng, vì con trâu chăm chỉ, cần cù làm hết sức cũng không than vãn, không có chính kiến và ngoan ngoãn bị dắt mũi

Vàng , trâu đã tốt, trâu vàng còn tốt hơn, vàng là Kim Loai quý, chỉ thua có kim cương, 1 con trâu vàng chứng tỏ giá trị của nó rất cao, rất tốt !! chỉ là ý nghĩa thì ko được tốt như hình tượng của nó thôi :x

11. unholy fire

unholy fire Mega Man

Nếu bàn luận chú trọng về những game công khai hỗ trợ Auto và Bot thì mình không có gì để nói nữa, còn nếu bàn về những game MMORPG online hiện nay thì cái này cần phải lên tiếng.

Đâu phải những game nào cũng công khai ủng hộ bot đâu, có những game cấm bot triệt để đó. Những game đó thì người sử dụng bot được coi là người phạm quy và phải chịu 1 hình phạt nào đó do nhà phát hành đặt ra. Và theo những gì mình biết thì đa số phần lớn các game online đều cực kì khắc khe với những botter và có những hình phạt thích đáng đối với ai thả bot. Mình dám khẳng định với bạn số game công khai ủng hộ hỗ trợ Bot và Auto chỉ là 1hạt bụi nhỏ mà thôi trong sa mạc lớn mà thôi.

Nếu bạn rãnh thì có thể bỏ thời gian thêm tìm hiểu các diễn đàn game nổi tiếng nước ngoài và tìm hiểu nguyên nhân tại sao họ lại ghét botter đến như vậy. Vì mình nói gì thì bạn cũng cho đó là ý kiến cá nhân quan điểm này nọ thôi. :D

6-8 năm kinh nghiệm của bạn là bao nhiu ?? Tui từng biết những người bỏ cả đời để theo đuổi niềm đam mê của họ, liệu kinh nghiệm đó của bạn là gì so với họ không ?? :D

12. 2vn2vn

2vn2vn Mario & Luigi

Mình cũng nói đó là quan niệm của mình :D

Mà chủ yếu ở đây mình nói các NPH ở VN, chính họ dung túng cho ha(k, bot, auto

họ còn ko dẹp thì gamer mình cần gì phải trong sạch ^^!

Trong sạch cho ai ngắm ? chả lẽ chơi 1 game, tự hào lên gamevn hay kênh ALl của game nói "tao cày game ko dùng auto hay hack" 1 cách tự hào ?

Ai khen ? ai tin ? thôi thì cứ để trôi theo dòng nước

Mình có quyền chọn game phù hợp với cá tính, điều kiện của mình chơi, đâu cần phải quá cưỡng cầu ^^!

Có cung thì có cầu, bạn nói ko với ha(k, auto, nhưng các sản phẩm cùng loại vẫn cứ đầy ra, có trách thì trách NPH thiếu trách nhiệm, ko phải gamer muốn ^^! :'>

13. T.L.A

T.L.A Persian Prince Lão Làng GVN

- Chơi games mà có auto thì chơi làm gì :-/ ........ Ngụy biện bằng việc không có thời gian :-/ ..... Không có thời gian thì đừng có chơi :hug: .......

- Auto trong games online chẳng qua là để phân biệt kẻ giàu và người nghèo thôi :-j ....... Kẻ giàu thì cắm máy auto, cuối tháng trả tiền điện tiền net là xong ...... Thế đấy :-< ..... Kẻ giàu thì mạnh hơn, kẻ nghèo thì càng lúc càng thua kém :-< ...... Auto trong games là thế đấy :-< ....... Nhìn võ lâm là biết ,một rừng auto trong đó :-< ..........

14. heo2205

heo2205 Youtube Master Race

chơi game riết rồi người lớn cứ như con nít,nhỏ mọn xấu xa chả bik xử xự thế nào cho đúng,lolz :))

15. kool_kid

kool_kid Youtube Master Race

cái này cũng ko hẳn mà bạn. nếu giàu thì thuê thằng khác cày hộ hoặc mua acc lv cao cũng thế thôi. chứ đâu phải auto. auto dễ kiếm chứ đâu khó gì đâu. quan niệm của tôi là trò nào ko auto thì tất cả ko auto chứ thằng có thằng ko bất công là ko đc. chơi GO tôi chủ yếu thích đi đánh nhau rồi các sự kiện trong game chứ cày cuốc đúng ra hơi oải

16. Kira_h2c

Kira_h2c title khác. Lão Làng GVN

Thực ra tui rất thích hack vì hack làm cho tui pro =((

17. Dyland

Dyland The Warrior of Light

=)),cho hỏi chút xíu bạn xài hack thì bạn pro lên được bao nhiêu?? =))Có thể vui lòng cho biết ko dzậy???

18. HeoSuaXongDzoLua

HeoSuaXongDzoLua Legend of Zelda

Câu đó là đá đểu đấy cậu :'> .
    Nhìn title thì biết ngay là bàn về CF , vào xem trang 1 và trang cuối , post 1 bài xong đi ra .

Lạc đề rầu . =((

19. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

hack và kick mà cũng có văn hóa sao ? đặt cái tên topic gì kỳ vậy :))

20. No_Fear_91

No_Fear_91 Legend of Zelda

À là để xem mấy thằng hack hay kick có tí văn hóa nào ko đấy mà