Văn phòng giải đáp mọi thắc mắc về game của hội RPG

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 20/12/10.

1. soithan08

soithan08 Mr & Ms Pac-Man

Nó trùng tên nhau nhưng mỗi file có số thứ tự khác nhau mà bạn. Hình như là đuôi rXX thì phải (xx là số 00, 01, 02,....). Nếu bạn nhìn kĩ (kéo xuống dưới cùng) sẽ có 1 file rar không có số thự tự nhưng tên file vẫn giống file có số thứ tự, giải nén cái này là được.

2. anhiuuem16

anhiuuem16 Youtube Master Race

mấy bác cho mình hỏi neverwinter nights 2 va sacred 2 cai nào hay hơn nếu có thể thì xin ưu điểm của mỗi thứ

3. aveyond

aveyond C O N T R A GVN Veteran

Các bác cho hỏi mới cài lại FF8, vào game bt nhưng sau khi xem xonng cutsence đầu tiên thì tự thoát luôn ko thấy báo lỗi gì cả :6cool_surrender:

Cả chơi trên đĩa CD lẫn tải trên mạng bản DVD đều bị như vậy :9cool_too_sad:

Máy em dùng 7 Ulti và DX 11.

Định hỏi bên FF nhưng thấy khá là vắng :2cool_sad:

4. Wind Knight

Wind Knight Dragon Quest

Nếu là bản pc thì bác phải down cả 4 disk chơi và mount disk mới được.

5. aveyond

Mình có đĩa CD bản PC luôn nhưng ko chơi được. Bản DVD trên mạng về cũng tương tự.

Máy từng cài rồi nhưng trước dùng XP với DX9 thì bt. Ko biết có phải do window và dx ko. Cài lại DX6 trên bộ cài của FF8 cũng ko ăn thua.

6. ThanatosII

ThanatosII SPARTAN John-117 GVN Veteran

Chỉnh compatible về win 98 hay xp sp2 thử xem

7. aveyond

Đã chỉnh nhưng ko ăn thua bác ạ :5cool_sweat:.
    Thử từng cái window 1 rồi cả run as admin, 256, 640x480 cũng thế hết mà ko hiểu sao :5cool_sweat:

8. Wind Knight

Wind Knight Dragon Quest

Thôi thì bác chơi bản PS1 đi. Thiếu cái chocobo world để kiếm đồ thôi. Bản PS1 save load cho nó tiện. Với lại nhạc bản PC bị chê dữ lắm thì phải.

9. HeoAnKien

HeoAnKien Youtube Master Race

em muốn chơi game kiểu nhập vai train lv, làm nv, chế tạo đồ, khảm ngọc, theo luật ngũ hành, đồ full, socket,v.v.... ngoài sea of evil ra thì còn game offline nào có nội dung như vậy nữa các bác

10. ThanatosII

Prince Of Qin đó bạn .

11. For4v3r

For4v3r The Pride of Hiigara GVN Veteran

Có ai chơi Tale Of Phantasia Narikiri X ko cho e hỏi : sau khi đánh Sylph , nó có tutorial về cái Chain Partner j đó , mà toàn tiếng Nhật , h ko biết làm theo thế nào để chơi tiếp , nó cứ để ở menu ko cho thoát ra , Guide thì cũng chỉ bảo là làm theo Chain partner skill Tutorial chứ ko nói làm thế nào :(

12. redfires

redfires Mr & Ms Pac-Man

lúc đầu nhấp vào game mass effect 3 để chơi nó kêu thiếu file binkw32 nên mình down về rồi chép vào system32,giờ nó bị z không biết làm sao:
    http://i.upanh.com/rczsqm
    http://i.upanh.com/rczsqk
    Ai biết thì giúp mình với nhe

13. ThanatosII

Cái thanh Paragon và Renegade trong Mass Effect có tác dụng gì vậy mấy cậu ????

14. stup

stup The Warrior of Light GVN Veteran

lâu rồi không chơi ME (từ sau hồi ME3) nhớ mang máng hình như Paragon là làm người tốt còn Renegade là làm người xấu thì phải :))

Cho hỏi trong personal 4 có chỗ nào có romance không vậy ?.Mình thích mấy game có romance như Final fantasy ,the witcher ....ấy :6cool_smile:

Chỉnh sửa cuối: 25/11/13
  15. darklynx

darklynx Persian Prince GVN Veteran

có, trong quá trình up social link có lựa chọn để mấy em làm bạn gái hay làm bạn thường:))

16. stup

stup The Warrior of Light GVN Veteran

ờ vậy hả ,đang định mua cái personal 4 golden trên ps vita nên hỏi cho biết :9cool_haha:

17. Rất Là Hợp Lý

Rất Là Hợp Lý Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

giờ mình muốn kiếm game RPG dạng như mấy game online đánh quái kiểu target ấy...tính thử Titan Quest 2 mà xem trailer thấy ko hứng thú lắm :9cool_too_sad:

18. thebin

thebin Mario & Luigi

Cho mình hỏi, hồi trước máy PC mình có cài skyrim, giờ mình sang laptop mình chép skyrim vào laptop + save skyrim cũ vào My Document\My games\ Skyrim rồi nhưng mỗi lần vào game load lại save cũ thì 1 là bị crash hiện bản stop working, 2 là văng ra ko báo lỗi gì luôn game tự tắt luôn, trong khi đó mình chơi new game thì vào game bình thường, vậy là sao ( game mình dùng là bản lengend chỉ dùng những DLC Dragonborn, HeartFire, DawnGuard + cái High Texture nhưng mình xóa mấy file data của High Texture rồi vì mình ko dùng cái này do lap yếu chơi low ko lag, medium thì hơi lag :() ai chỉ giúp mình với, chơi lại từ đầu quải lắm

19. kensai2013

kensai2013 Youtube Master Race

bạn cho hỏi game Mount and blade phiên bản mới nhất là gì? Và có game nào tương tự như vậy không? Cảm ơn

20. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

Do bên kia ít ng quá nên k có ng trả lời , mình đem qua đây hỏi lại , mong mod thông cảm ^^

Cho mình hỏi là , fall out vegas rất hay bị crash game như thời lúc đầu của FO3 có cách nào khắc phục k ? !

Mình dùng mod DLC và JIP Companions Command & Control + Weapon Mods Expanded + Random Encounters 4_1 cuối cùng là mission mojave ultimate edition ( cài này là xem trên mạng nó bảo nên cài để fix các lỗi bug + crash game ) Nhưng k hiểu sao vẫn crash suốt :4cool_cold:

Cấu hình : GTX 450 , core i5 , RAM 4GB -> chắc k phải do cấu hình phải k !