Văn phòng Tư vấn game, request link game của hội RPG

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 30/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ThanatosII

ThanatosII SPARTAN John-117 GVN Veteran

Hay đợi Diablo III rồi chơi luôn đi :D

BuildPC thích bài này.
  2. kysitrangz

kysitrangz Mr & Ms Pac-Man

ban nao co codebreaker cua tales of symphonia ps2 thi share cho minh voi

3. BuildPC

BuildPC Donkey Kong

[1] Không phải ý mình đi CHÊ game ấy mod tùm lum mà là nhận xét nó có Mod tùm lum bởi khi chơi mình cũng toàn dùng Mod chủ yếu là thêm mấy bộ quần áo sexy tí cho em gì cầm súng 2 tay ấy mà :).
    [2] Cái vấn đề TA ý mình là nó không đỏi hỏi nhiều về TA để tìm đường, ví dụ như mấy game Diablo TitanQuest DungeonSiege không biết TA cũng cứ thế mà đi thôi nếu biết thêm TA thì cũng chỉ để biết thêm về cốt truyện, chứ mấy game như DragonAge nó yêu cầu cao về TA để giải nội dung tìm đường nên mình không theo được chứ không phải chê game nó dở :).
    Ý mình là vậy đấy, game hay vừa ý thì chơi không thì thôi chứ chê bai làm gì.
    Mà câu "hack and slask" nghĩa là sao vậy thỉnh thoảng có thấy nhưng không rõ ý nghĩa tại chơi game là chơi cũng ít tìm hiểu các thuật ngữ :D.

Chỉnh sửa cuối: 15/1/12
  4. aveyond

aveyond C O N T R A GVN Veteran

Hack n slash đơn giản là Chặt chém thôi:)), chơi theo kiểu cứ thấy địch là nhảy vô táng xả láng vào mặt, ít chú ý đến cốt truyện mà chủ yếu để tâm vào gameplay :D, game dòng này thì có dạng như Koei warrior game, hay Dungeon Defence là game RPG + Chặt chém đó.

5. ThanatosII

ThanatosII SPARTAN John-117 GVN Veteran

Như bạn aveyond đã nói Hack n Slash chỉ là chặt và chém, chơi kiểu này hại Key + Mouse. Lúc trước chơi đến nối con Mouse lúc click 1 cái ra 2 cái hoặc đôi khi ko ra luôn :)). Dòng Warrior hình như là Action, về sau Koei pha thêm tính RPG chơi cũng tạm ổn :D

Chỉnh sửa cuối: 15/1/12
  6. D321992

D321992 Youtube Master Race

Cần các bác tư vấn 1 Đống game RPG cho pc, về mặt cấu hình thì không về đề.
    Mình đã chơi hết các series : Dragon Age, elder scrolls, Dungeon Sigie, Prince of Qin, Diablo, DMC 3-4, RE, Toughlight, Dark sider,...
    Mình xin các rpg thuộc dạng action hoặc hack n' slash, hoặc game rpg có hệ thống craft-item như prince of qin, diablo, elder scrolls:skyrim,...
    Nói chung các bạn có lòng thì kể ra hết rồi mình dơn về 1 thể cũng được :D.
    Thanks.

7. GoldChick

GoldChick Fire in the hole! GVN Veteran

Bạn đã chơi hết các series kể trên thì tính ra cũng là dân RPG rồi còn j nữa nhỉ :D
    Bạn thử qua: Mass Effect, Deus Ex Human Revolution, Gothic, The Witcher, The Last Remnant, Fable, Neverwinter Night, The Fate, ...............

8. D321992

D321992 Youtube Master Race

Oh! cám ơn bạn.
    Mình ghi không đủ... mình cũng đã chơi Titan quét,Neverwinter Night, Fable I-III,fate.
    Có lẽ sẽ cấu xé cái the wicher + deus ex.
    Còn dạng rpg giống DMC, Darksider cho dòng pc thì có những game nào bạn.
    và dòng game có hệ thống item craft nữa :->

9. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator GVN Veteran

Chế đồ có dòng Atelier Iris trên PS2, gần với Darksider trên PC bạn có thể chú ý đến Chaos Legion.

10. aveyond

aveyond C O N T R A GVN Veteran

Mình đang tìm một game A-RPG dạng cày cuốc để cày Tết mà chưa biết chọn cái nào, đã chơi qua Fate, Torchlight, Dungeon Defenders, Titan Quest, Diablo rồi.

11. GoldChick

Chịu khó đợi tầm 3 tuần nữa đi bác :)) Lúc đấy ra cái Kingdoms of Amalur: Reckoning, nghe có vẻ khá triển vọng :D

12. Silvermist

Silvermist Youtube Master Race

Mình muốn xin vài tên game hay để tết này cày. Ưu tiên các thể loại có cốt truyện hay, phép thuật, đồ họa đẹp. Đã chơi Diablo, Fable, Titan quest, DAO, Torch light, Dungeon Siege 2, 3, The witcher 1, 2,... Mình thích game giống như the witcher 1 đó, cốt truyện hay mà lại thích kiểu đánh nữa nhưng tìm chẳng có game nào giống vậy. Nhờ mấy pro tư vấn dùm với '@^@|||

13. GoldChick

Bạn chơi qua mấy game sau chưa?
    Neverwinter night, mass effect, gothic, the last remnant, deus ex: human revolution,....

14. Silvermist

Silvermist Youtube Master Race

Mình đã chơi qua Never winter night rồi nhưng cảm thấy ko hợp với gameplay cứ phải pause game để dàn skill.:::^^::: Còn the last remnant thì giống dàn trận mà mình chỉ mê thể loại hash n slash & tìm hiểu cốt truyện thôi. Deus ex bắn súng góc nhìn thứ nhất ko thích lắm. Mass effect và gothic đã chơi rồi :(game)

15. S.Dentatus

S.Dentatus Legend of Zelda

Vậy thử qua Skyrim chưa bạn ơi. Cũng đánh đấm, nhưng ko cần dàn quân, dàn skill gì nhiều. Có các đoạn quay chậm khi tung đòn kết liễu nữa.

16. >Zodiac<

>Zodiac< Legend of Zelda GVN Veteran

nhờ các bác liệt kê giùm 1 số game rpg có chế độ multiplayers dành cho máy cấu hình lởm nhé(dc góc nhìn thứ 3 từ sau lưng nữa thì càng hay),xin cảm ơn:D

17. S.Dentatus

Game RPG mà multiplayer mà dành cho máy lởm thì hầu chỉ có online thôi. Nếu muốn bạn có thể thử qua dòng diablo ( ofline ), chơi multi dc và dành cho máy yếu.

18. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator GVN Veteran

Bạn có thể cân nhắc thêm Baldurs Gate, Icewind Dale, Dungeon Siege 1,2.

19. melato

melato Youtube Master Race

Các bác ơi, em muốn tìm 1 game thiên về chặt chém kiểu Darksiders. Bá đạo, phép thuật, thiên thần ác quỷ, combo, ... Đã chơi qua Diablo, Dungeon Siege, Fable, Skyrim, The Witcher, Dragon Age.
    E nghe bảo Ninja Blade chặt chém sướng tay lắm, đang down về mà không biết tnao` nữa.
    E muốn chơi God Of War nữa, mà phiên bản PC của GOW có hay ko các bác?

Các bác giới thiệu cho em game nào đồ họa đẹp mắt chút nhé :D. E thích kiểu chặt chém điên cuồng giống Darksiders ấy, mà nếu ko có thì mấy game chém bình thường cũng đc, hehe.
    Em cám ơn!!!!!!!!!!!!!

20. S.Dentatus

Game GOW trên PC là không có vì nó độc quyền trên PS2. Muốn chơi chỉ có duy nhất là xài giả lập thôi.
    Chặt chém điên cuồng thì có thể chơi Dynasty Warrior, Dante's infernal, Devil May Cry, ...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.