Việt Nam không có cửa thắng nước Ngoài nữa rồi

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi BloodMoonG, 16/7/08.

1. bechanh

bechanh Mr & Ms Pac-Man

thời đại của các superman bắt đầu :hug:

2. Van_Thanh

Van_Thanh Mr & Ms Pac-Man

3. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

4. StrikeFreedom

StrikeFreedom The Warrior of Light

Dùng để đổi class 2, ví dụ Healer class Priest, xài cái này đổi sang Templar

5. goliath

goliath T.E.T.Я.I.S

=)) nói chung là nhiều thứ tương đối đắt , 1800 prs = 18$ đâu có rẻ đâu mà mua , forg còn chưa biết ăn ko nữa mà 1 phát 1,8k 2 phat 3,6k chỉ xịt 1 thôi đã thấy xót rồi . Giá cả thế này nn cũng ko phải ai cũng mua đâu .
    À mà may quá hôm qua bán 1 viên stone 3k , hôm nay 1 viên 100% lại chỉ có 1,5k =))
    Vừa đầu tư con buff cái bộ bikini để em nó đi câu cá rồi :D

6. kiemtang

kiemtang T.E.T.Я.I.S

Tình hình là vào Game chơi được chưa mấy bác mấy tớ sao nó báo Invaiversion giống như lúc mới cài :-/

7. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

1800 rps =18$ côgn nhận là nó có đắt thật nhưng nếu sửa chữa đc 1 sai lầm quan trọng thì cũng đáng thôi. So sánh với mấy món đồ khủng tốn hàng triệu ở VLTK thì cũng đâu có gì để than vãn.VD 1 char bạn train lên 6x-7x ( or more ) bạn tính ra thời gian bạn chơi ( $ net + ăn uống thuốc lá cafe nếu chơi tiệm và tiền điện tiền net nếu chơi nhà ) + thêm hao tốn sức khỏe tâm trí thời gian của bạn thì bạn sẽ sẵn sàng bỏ ra 18$ để reset thay vì luyện lại thôi. Sự lựa chọn vẫn là của bạn mà. Luyện lại con khác hoặc reset.

Vấn đề là ở đâu ra 1800 rps đúng ko ?

Từ đầu bước chân vào chơi là đã xác định tư tưởng chắc chắn có item mall rồi. Game nào mà chả thế, free to play nhưng sẽ bán item. Như bạn nào phát biểu nn hơn vn khoản tiền nhiều vn hơn nn khoản cày trâu. Câu này thực sự mình thấy rất đúng. Các bạn cố cày trâu đi ( vnd/crones ) mà bù lại vẫn đc mà. Khó khăn chỉ ở cái đăng kí membership thôi còn lại là nỗ lực của từng người.

Mong là người Vn chúng ta sẽ cố gắng đồng tâm đoàn kết lại, bớt thời gian chửi thề hay pk nhau giành bãi để tụi nn nó ko có thời gian phủ phê đua lvl mút chỉ.

8. KuTy†bibabut

KuTy†bibabut Donkey Kong

thôi chuẩn bị bye bye thêm 1 game dành cho đại gia nữa. em con nhà nghèo 1 tháng dành dụm mới đóng đủ tiền nét :(

9. Ketra

Ketra Legend of Zelda

nghe $ $ thấy hải hùng vậy thôi chứ thật ra thì từ nào giờ vẫn thế rồi .
    cuc đá chỉ để ko mất item khi dập đồ chứ đâu có tăng tỉ lệ thành công .
    nhét vào fail chừng 3 phát thì đến nn cũng bắt đầu khóc tiếng mán =)) chẳng phải chỉ VN mình đâu
    còn những cái đáng tiền như rs point , job , skill v.v.. thì hoàn toàn hợp lí . giá đó cũng chấp nhận dc rồi
    mà chưa kể game này còn bán gold lấy RP dc . anh em VN thì cứ tằn tiện đừng tiêu xài phung phí bán gold lấy RP vẫn sống dc qua ngày mà
    p/s : em đang nói dân VN chính hiệu trâu vàng . còn mấy bác đại gia VN thì thôi em ko dám bàn .

10. timewing

timewing Mr & Ms Pac-Man

Thật là bựa nhiều thứ vãi hồn thật vừa chán con mình chơi do sai lầm khi chon job thì giờ lại ra ngay job change stone này. Quả này ra nhiều thứ đáng giá quá nên gold rớt giá thảm hại 1m lúc chưa up = 550~600 rp giờ 1m~400rp đầy đường :D.

11. goliath

goliath T.E.T.Я.I.S

nạp 10$ vào có item ngon đem bán là có rps ngay :D

12. vongtronxanh

vongtronxanh Donkey Kong

vậy thì chúng ta cần phát huy thêm nữa tính cần cù để cày vàng thôi,Trung Quốc mà còn có công ty tuyển dụng nông dân mà, thì Việt Nam mình cũng nên học tập và phát huy tính cày cuốc đó chứ.
    " lao động là vinh quang,lang thang là chết đói"

13. chube_sieuquay2003

chube_sieuquay2003 Legend of Zelda Lão Làng GVN

kinh thật, vongtronxanh kinh doanh dữ thế, nếu tớ lập công ty pác dzo hok :D

14. BeingBeauty

BeingBeauty Youtube Master Race

Giá như vậy ở nước ngoài còn thấy mắc nữa... Thí dụ như cái bag to để vào treasury á, giờ là 55 đô, thôi em thà em bỏ thêm 55 thành 110 đô nữa em đi shopping mua cái túi thiệt xách còn sướng hơn.

Vừa update cái item mall xong là chừng 20 cái topic trong Forum của Rohan lập ra chửi xối xả. Mà em thấy YNK này cũng hút máu dữ lắm. Em xin nghỉ, em chơi Age of Conan, p2p nhưng cảm thấy công bằng và kô bị hút máu.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bác có cày cho nhiều vàng vào thì cũng vậy. Cung-Cầu, càng nhiều vàng thì giá vàng càng giảm. Như cái Ring Boss ai cũng bán giờ tụt xuống 150 RPs đó, bác cày càng nhiều thì mấy tên xài tiền thiệt càng sướng, giá vàng giảm = bỏ cùng số tiền mà có nhiều crones hơn.

Nông dân chả bao giờ ăn đưộc quý-sờ-tộc đâu.

15. gonkiller

gonkiller Youtube Master Race

mỗi người một cách các bác thích thành hàng khủng thì phải đâu tư kể game VN hay nước ngoài thằng nào chảng hút máu kiểu gì các bác cũng nói được nó có bắt các bác mua đâu ko mua các bác vẫn chơi được cơ mà , tại các bác thích khủng thì các bác phải đâu tư mà đâu tư thì phải tốn tiền =)) như tôi nè vẫn chơi vẫn vui chẳng ảnh hưởng gì hết =)) còn mũn khủng mà không phải bỏ money thì xài cê cê chùa =)) :'>

16. tt1eulong

tt1eulong Youtube Master Race

cho mình hỏi 1 tí, nếu như mình sử dụng viên change job thì có đc trả lại skill point ko??? Điểm stat nữa??:-/

17. BeingBeauty

BeingBeauty Youtube Master Race

Hí, bác nói nghe dễ quá.

Hum trước ở server Marea, có thằng kia chơi Dekan chuyển sang assassin mode, đi kèm
    với 1 thằng nữa vào hang Ahkma PK toàn bộ.

Biết sao tụi nó mới 5x mà cả party có healer đánh kô lại hem? Nó mua hết các loại scroll tăng HP, MP, def, atk mạnh như thú.

18. 00Satyr00

00Satyr00 Dragon Quest

Cho hỏi đồ itemmail này có trade được qua các nhân vật kô ?
    Nếu được mua của bọn nước ngoài = gold cũng được :D

19. mrhotsnow

mrhotsnow Mario & Luigi

Nó bán mấy cục đá này vào thời điểm này ko phải là ko có lý do đâu pác =.= .Nó kết hợp sự kiện TW đang đến gần rồi event tăng tỷ lệ thành công khi đập đồ vào 2h trong 2 lần mỗi ngày ,nhiêu đó thôi sẽ kích thích pà kon mua ầm ầm cho coi =.=

20. missyou2010

missyou2010 T.E.T.Я.I.S

bọn chúng có đồ xịn còn vn ta có số đông và hung hãn ( săn sàng tử vì daọ)
    há chăng lại sợ chúng nó =))