VietNam AionLX 2.7 - The Best AION Private server

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi alphantv, 26/12/11.

1. quoctuan293

quoctuan293 Donkey Kong

thế bác chắc là 1 con trâu vàng đất việt roài .Nếu cứ giữ nguyên rate thế kia thì có nước các bác vô tự cày tự xướng thoai,vô server thấy lèo tèo vài người chỉ toàn cày thì chan' bỏ xừ ra thì có trong khi đây là 1 game pvp.Thấy gamez ko 1 server pvp nhưng lượng người chơi rất đông,tính ra vote bên đó để full set abg ít nhất cũng bỏ ra nữa năm nếu các bác vote 1 Ip 1 acc mà người ta vẫn donte ầm ầm
    .Nếu aionLX ko có chính sách mới về rate thì cũng như các sever khác thôi nhanh chóng lụi tàn, vô chỉ cày và cày, mà đánh đấm lèo tèo vài chục mạng thì hay ho gì nào bít khi nào = các sever bạn đây

---------- Post added at 14:58 ---------- Previous post was at 14:54 ----------

thế bác chắc là 1 con trâu vàng đất việt roài .Nếu cứ giữ nguyên rate thế kia thì có nước các bác vô tự cày tự xướng thoai,vô server thấy lèo tèo vài người chỉ toàn cày thì chan' bỏ xừ ra thì có trong khi đây là 1 game pvp.Thấy gamez ko 1 server pvp nhưng lượng người chơi rất đông,tính ra vote bên đó để full set abg ít nhất cũng bỏ ra nữa năm nếu các bác vote 1 Ip 1 acc mà người ta vẫn donte ầm ầm
    .Nếu aionLX ko có chính sách mới về rate thì cũng như các sever khác thôi nhanh chóng lụi tàn, vô chỉ cày và cày, mà đánh đấm lèo tèo vài chục mạng thì hay ho gì nào bít khi nào = các sever bạn đây . Còn bác nói về đẳng cấp thì ko bít ý bác nói về đẳng cấp pvp hay là cày cuốc thế ạ.Chứ còn đẳng cấp pvp and pve thì tùy thuộc team với các class thôi bác ạ chứ tui có thấy class nào full đồ mà vô đối đâu nhỉ

2. Numa

Numa Donkey Kong

Nói chung mỗi người mỗi sở thích bác ạh. Cũng khó mà chiều lòng hết các members được. Như mình chơi game khoái từ từ gặm nhấm PVE, đi dạo kiếm cảnh đẹp để SS, chứ cũng ít khi PVP mà thiệt ra là PVP cũng không bằng ai :))

3. seoloi_209

seoloi_209 Mr & Ms Pac-Man

mình cũng chỉ thich PVP, chơi Aion cũng chi vì PVP.
    Nhưng 1 game đồ sộ như Aion mà bỏ qua cái hay làm Q- raid boss- craft thì quá phí.
    như thế này là tốt rồi :D

4. Satori

Satori Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi mình down cái client aion về ( bản EU ) vẻ 2.7.0.0 làm theo các bước như post 1 update chỉnh region lên 2.7.0.1 rồi sau đó chép patch vào folder aion nhưng chạy nó cứ báo " this program ín't available in your country "

5. shark321

shark321 Donkey Kong

gở mồm nào , k chơi đừng trù ẻo =; , ông góp ý hay ông ép con nhà ng` ta thế =; =;
    trâu vàng là biểu tg. việt nam đấy =; , ông so sánh thấp thì so sánh hình tg. khác đê =;

bạn thử chỉnh time trên máy tính xem :D

6. ezliza6

ezliza6 Youtube Master Race

tk bi stuck admin bảo ko giải quết được chờ res sever nản nghỉ cho lành

7. alphantv

alphantv Mario & Luigi

stuck như thế nào bạn? post ành lên cho AD giải quyết .....

8. r3n_uneducated

r3n_uneducated Mario & Luigi

pvp là 50% của aion thôi bạn tập trung hoàn toàn vào PvP nghĩa là bạn ném hoàn toàn cái PvE vào sọt rác rồi, server vắng cũng vì tư tưởng vắng lắm chơi làm j hay rate thấp lắm chơi lâu bỏ bà hay việc ngại thay đổi để nhận thức đc cái mới, cái hay khác. Nếu mang so sánh với các server pri nổi tiếng, tôi thấy pt nhất vẫn là các server middle rate, lowrate, highrate PvP đông nhất thấy có gamez ._.
    thời gian đầu của server pri nào chẳng đìu hiu, dần dần rồi pt, LX theo hướng international là 1 điều tốt, có khả năng thu hút đc nhiều hơn, mong rằng sẽ pt mạnh mẽ hơn :)

9. Aion LX

Aion LX Youtube Master Race

Bạn vào ncsoft launcher -> click phải vào aion chọn option chỉnh language sang NA để nó repair lại.
    Sau đó xóa thư mục bin32 trong thư mục aion rồi cài lại patch của LX là vào ok !
    Chúc bạn thành công!

10. ttl0v3

ttl0v3 Donkey Kong

@r3n: giống em vltn =)) này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

11. 1HitGOHome

1HitGOHome Donkey Kong

Download 76 part từ LX xong về giải nén không chơi được, giờ đang phải xài nclauncher repair lại client mà khổ nỗi tốc độ down 10kb thì bao giờ mới chơi được đây. Oải quá :(

12. bobolove1081986

bobolove1081986 Youtube Master Race

chọn keep broken file thử xem được không rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

13. r3n_uneducated

r3n_uneducated Mario & Luigi

editeddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddd

Chỉnh sửa cuối: 30/12/11
  14. ttl0v3

ttl0v3 Donkey Kong

Sao mấy ông không dow bản 2.5 full rồi dùng nc soft up lên nhỉ. haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

15. alphantv

alphantv Mario & Luigi

cách tốt nhất là download va repair lai client (như đầu topic) rồi cài patch launcher ....

16. MonsterMash

MonsterMash Youtube Master Race

Hix, mình cũng bị lỗi như này mà làm theo hướng dẫn trên vẫn hok dc, repair mà nó cứ báo :

Unable to contact game patch server.
    Please check your internet connection or try again later.
    If you want to skip the update step, force a launch using the right-click menu on the game list or main button.

Error Code: 36 (PatchServerCommunicationError):
    Patch server communication error while performing operation:
    Getting Current Version

Cắm mấy ngày down dc client 2.7 mà xem tổng dung lượng nó có 16.8 GB ah, hok bjk có đủ ko nữa, làm hoài hok dc nản wá, AionLX có DVD hok mình mua cho rồi hay bạn nào cài dc ok hết rùi cho mình sang nhà chép ké với :((

17. dev_aionlx

dev_aionlx Youtube Master Race

với lỗi của bạn trên là do đường truyền có vấn đề khi kết nối đến máy chủ patch của ncsoft, bạn rs lại máy và kiểm tra xem internet. nếu ko dc bạn lên 4rum của AION LX sẽ có GM hỗ trợ.

Bạn đừng vội xóa client đi nhé, để lại gm sẽ fix cho bạn

Chỉnh sửa cuối: 30/12/11
  18. MonsterMash

MonsterMash Youtube Master Race

@Dev : Mình đã reset và kiểm tra lại Internet , vẫn lướt web down nhạc dc bt, chỉ có ko kết nối dc Ncsoft để update thuj >"<

19. ttl0v3

ttl0v3 Donkey Kong

dạo này nc soft hay bị lỗi lắm, tớ ra quán nét dow aion = nc soft không được T.T

20. 1HitGOHome

1HitGOHome Donkey Kong

Server down rồi à :(, đang định log vô chơi. Bó tay