[Vietnamnet]'Tôi nghỉ việc để giữ sự uy nghiêm cuối cùng của người thầy'

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi mr_nhox_shock, 10/4/24.

1. Tấp vô lề

Tấp vô lề Donkey Kong

Câu chuyện nhạt toẹt có mẹ gì mà kể tự hào dữ cuoinghiengnga
    Muốn con bị trừng phạt bằng roi vọt thì cứ tự nhiên, có ai nói gì mà phải kể lể, rồi nguyên lớp mấy đứa còn lại chắc toàn phường vô học, vô giáo dục hết vì không có thằng cha đứng lên kêu cô cứ đánh nó đi hả? cuoinghiengnga

2. zenkychi

zenkychi Sờ phát (bị) ra GVN Veteran

Mấy bố cứ bảo đánh là bao lực như bọn tiêu chuẩn kép. Trong khi còn chả hiểu thế nào là thang bậc thì nói mẹ j đến việc gd con cái. Trừng phạt khi con sai cũng phải có mực độ từ thấp đến cao lần 1 2 là để nhắc nhở hình phạt cũng ko quá nặng. Còn cố tình biết sai vẫn làm ko uốn sửa mai lại bảo con tôi ở nhà ngoan lắm.

Thôi con bác nhất. Con bác vl rồi. Mấy loại này irgone cho đỡ ra rách việc.
    Mấy loại lolz này chắc chả bao h tham gia vào vc dậy con, cỡ lolz nào cũng toàn vợ dậy, xong đứng bên ngoài bô bô như kẻ bề trên chắc luôn.

Chỉnh sửa cuối: 11/4/24
  3. Tấp vô lề

Tấp vô lề Donkey Kong

Tự nhiên không ai đụng gì hết đi kể lể mình đứng lên kêu cô đánh con mình, cách mình dạy con là nhất, mấy phụ huynh khác không biết gì mà cười. Không làm theo là phường vô học, vô giáo dục, ác ôn… cuoinghiengnga

4. ZhaSiChi

ZhaSiChi Legend of Zelda

Bây giờ đi dạy lúc nào cũng phải gắn camera xuyên suốt đặng có gì đỡ bị mấy cái clip bọn dẫm học sinh cắt ghép xong thành tội đồ

5. rongphale

rongphale Donkey Kong

Bác có vấn đề đọc hiểu, có ai tự hào ở đây. Chủ yếu người ta nói ra tác dụng của roi vọt là cho con cái đi vào nề nếp, có thưởng có phạt, phải chịu trách nhiệm về thái độ hỗn láo của mình. Mất dậy đầu gấu chém người ngày xưa ko thiếu, nhưng vẫn phải nể giáo viên vài phần. Đánh nhau thấy giáo viên cũng phải chạy gấp. Giờ thì sao, giáo viên ra can nó còn trùm đầu đập luôn chứ ở đấy mà tôn sư trọng đạo. Bản thân sống nhà đối diện trường cấp 2 theo học, cách đây 23 năm, 10 năm và giờ như kiểu có sự khác biệt hoàn toàn luôn. Càng ngày độ mất dạy của học sinh càng nhiều, chúng nó đánh nhau ko coi giáo viên ra gì, mình ra bảo chúng nó đánh nhau thì ra chỗ khác mà chúng nó nhìn như định ăn thịt mình luôn ấy. Đấy mới chỉ là cấp 2 thôi nhé.

Avis17, Ryner Lute, beosocola and 5 others like this.
  6. xRyu

xRyu Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Giờ gv có việc gì , khi họp phụ huynh họ đưa ra biểu quyết rồi chụp hình lại hết. Chớ có phải tự ý gv muốn làm gì làm đâu.
    Muốn giao thêm bài về nhà vì ở lớp làm chưa kịp , đồngý giơ tay. Chụp cái bụp. Phụ huynh nào ko đồng ý , thì cứ ý kiến, cô ko giao cho bài cho bé đó. Thu tiền mấy cái như photo, bài làm thêm, ai đồng ý giơ tay , chụp luôn. Ai k chịu , cô ko thu.
    Ngay cả việc phạt, đánh hs thì cô cũng né đánh. Lần 1, 2 cô nhắc ph, chứ lần 3, 4 cô để hiệu trưởng làm việc luôn.

7. Đới Xuân Dần

Đới Xuân Dần Chrono Trigger/Cross

Vl, fen nhét chữ vào mồm ng khác ác vậy ??? peepo_cringe

8. SauThienThu_ptit

SauThienThu_ptit Mõm là nghệ thuật, người mõm là nghệ sĩ!!! GVN Veteran

Cái này toàn tự huyễn hoặc ra. Hồi cấp 3 chúng nó trùm đầu tẩn thầy giáo suốt. Có cl mà nể.

9. Tấp vô lề

Tấp vô lề Donkey Kong

Chắc bọn ấy cho giáo viên đập nó, nó hết hư hả?
    Lấy chuyện nọ xọ chuyện kia làm gì?

10. rongphale

rongphale Donkey Kong

Có vấn đề đọc hiểu đấy bác ạ. Người ta bảo con cái sai thì mới phạt, chứ chả ai tự nhiên đi lôi con cái ra đánh cả, nó ko sai mà đánh nó thì gây tác dụng ngược làm tâm lý nó bất ổn.

adoniz279 and Đới Xuân Dần like this.
  11. rongphale

rongphale Donkey Kong

Ý bác là con cái sai vẫn bênh bất chấp chứ gì, nói nặng nói nhẹ nó ko nghe thì mặc kệ đúng không.

12. Tấp vô lề

Tấp vô lề Donkey Kong

Cái văn đó nghe mòn rồi, chả cần phải nhét.
    Trang trước thì chơi trò đổ lỗi nạn nhân chắc tại nó mất dạy, hỗn láo… mới bị đánh đến nứt xương ( đứa nhỏ 8-9 tuổi)
    Trang sau thở ra câu quơ đũa cả nắm ( đéo cho giáo viên đánh con như hắn là thành phường vô giáo dục, vô học…)

13. rongphale

rongphale Donkey Kong

Huyễn hoặc cái quái gì ở đây, trường cấp 2 đối diện, trường cấp 1 cấp 3 cũng gần nhà. Bản thân tự trải nhiệm, hồi bé hay đi cùng các anh chị 8x, qua lời kể của bố mẹ cô chú, thì cái đấy chả sai. Còn trường hợp cá biệt thì ở đâu chả có, tiếng nói của giáo viên bác phải chấp nhận là hiện tại rất thấp.

14. Tấp vô lề

Tấp vô lề Donkey Kong

Đừng đánh lận con đem bạn ơi, tôi hỏi câu chuyện của bạn kể đó. Cho giáo viên đánh chúng nó thì chúng nó hết thành côn đồ hả?

15. rongphale

rongphale Donkey Kong

Chính bác cũng đang nhét chữ vào mồm các bác trang trước còn gì, giờ bị nhét lại, lại nhảy cẫng lên.

16. lehmanbear

lehmanbear Kỹ sư gọi bưởi GVN Veteran

Cố cho con vào trg tốt, học thày ko tày học bạn.

rongphale thích bài này.
  17. Tấp vô lề

Tấp vô lề Donkey Kong

Tôi đang hỏi bạn mà, nhét cái gì vậy.
    Kể ra câu chuyện dài vl vậy rút lại cho giáo viên đánh bọn nó thì bọn nó hết côn đồ hả?

18. rongphale

rongphale Donkey Kong

Bác có đọc kỹ quái đâu mà cứ nói tỏ vẻ, người ta hay bản thân em nói ở trên là con sai, thái độ bố láo thì mới đánh. Đánh ko chừa thì gọi gia đình lên. Chứ ko phải là tự nhiên lôi con ra đánh. Thôi bác về xin lỗi giáo viên dạy văn hồi cấp một đi. Hay hồi xưa cũng một phường bật giáo viên ?

19. SauThienThu_ptit

SauThienThu_ptit Mõm là nghệ thuật, người mõm là nghệ sĩ!!! GVN Veteran

Cái huyễn hoặc là cái ngày xưa ấy. Cái gì ngày xưa cũng tốt, cái gì ngày xưa cũng đẹp. Thực tế là ngày xưa chúng nó cũng trùm đầu đấm thầy, cầm dao chém thầy.
    Đã đầu gấu còn đòi chúng nó nể thầy giáo.

20. rongphale

rongphale Donkey Kong

Ps: Nói nốt lần cuối, đánh là phương pháp cuối cùng khi qua lời căn dặn đã ko còn hiệu quả. Có thể ko bớt côn đồ, nhưng vẫn có khả năng cao nó sẽ sợ và đi vào nề nếp hơn, hoặc sẽ bớt bố láo hơn. Vậy nhé, em ko tranh luân với bác nữa