[Vista] Trao đổi, hỏi đáp, thảo luận

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi 4 fantastic, 13/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ocrenaka

ocrenaka Mario & Luigi

Máy chạy chậm đi :( mình đang xài Vista Ultimate 32bit sp1 ,từ sáng giờ cảm thấy máy có hiện tượng chạy chậm hơn bình thường bấm click chuột phải ngày desktop cũng phải đợi một lúc .Mình đã dọn rác = ccleaner + quét máy = KIS rùi restart để cho máy nghĩ ( nhưng mà sáng giờ đâu có xài gì đâu )lại máy nhưng vẫn thấy vậy .

Hiện giờ chỉ mở FF với 2tab + 1 yahoo mà đã thấy máy chạy ề ề rùi :( bị chỗ nào vậy mọi người
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ặc ặc :( đã tìm ra được lý do mà lý do sao kỳ cục quá vậy

Chuyện là vậy sáng nay mình tháo cục sạc ra để xài xả pin , nên nó chạy chậm giờ gắn cục sạc vô thì no chạy bình thường , sao lại có hiện tượng này vậy mình nhớ trước đây đâu có bị đâu :| cái này là tại phần mềm phải ko ? hay do chỉnh chỗ nào mà bị cái này vậy ?

2. Ak41

Ak41 Mega Man GVN Veteran

Cho hỏi
    Mới đi mua cái đĩa boot về định chia lại ổ cứng nghe nói không mất giữ liệu nhưng vào chia không đc mà nó bắt phải format rồi mới chia
    Trong khi máy có mỗi ỗ C , format xong cái rồi ôm hận à :|
    Có cách nào chia lại ỗ cứng mà ko làm mất dữ liệu ko các bro

3. Black_C@t

Black_C@t 4 Leaf Clover GVN Veteran

Cho tớ hỏi cái, tớ đang có key xịn Vista Ultimate, chạy bản 32bit thấy không vấn đề gì, nếu tớ lên Ultimate 64bit dùng key xịn bản 32bit có được không ??? :|

4. VeryBad

VeryBad Cr GVN Veteran

Nếu là key OEM thì dùng được cho cả 32 bit và 64 bit ( đã test ), còn mua bình thường ko dùng được thì phải :\ (!?)

5. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Cho mình hỏi cái này cái, ai có thể liệt kê những điểm mạnh của Vista so với XP đc ko, mình chuẩn bị mua máy mới nhưng đang phân vân ko biết nên cài Win nào, với lại về việc chơi game cấu hình nhân đôi ở Vista thì có cách nào khắc phục ko :|
    P.S: Các bản 32bit/ 64bit/ Sp1 gì đó khác nhau ở những điểm nào? Máy RAM 2gb chạy Vista Ultimate có được ko?

6. 2OLEGEND

2OLEGEND Mr & Ms Pac-Man

Có ai cho mình hỏi, máy mình dùng window vista home pre trên laptop. Mấy hôm trước bị dính virus hay sao đó nên máy bị khùng, đôi khi mình mở máy lên thì toàn bộ dữ liệu trong ổ C, document, file nhạc gì mất sạch, nhưng sau khi retart lại thì nó lại trở lại bình thường, nói chung là hên xui lúc có lúc ko, còn trong các ổ đĩa khác thì vẫn không có vấn đề gì. :|

Thấy bị hư vậy nên mình quyết định cài lại win, mình có dow file vista recovery về rồi burn ra ổ CD để boot cài lại khi khởi động, nhưng mỗi lần nhập seri xong thì nó báo thíu file Install.wim rồi ko cho cài nữa, mà nó bảo file đó nằm ở folder Sources trong ổ F, mà máy mình thì ko có ổ F :|. Thêm nữa là mình thấy nếu xài laptop có vấn đề về win thì khi khởi động nhất F11 có thể boot phục hồi lại được nhưng giờ nhấn cũng thấy hết tác dụng lun rồi. Có bro nào bít xin chỉ cách khác phục giúp, cảm ơn rất nhiều :)

7. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

Cho mình hỏi là Win Vista Ultimate lậu(đã Active) có down đc cái DreamScene để dùng ko ?

8. VeryBad

VeryBad Cr GVN Veteran

Có. Lậu là nói thế thôi chứ đã active tức là bản quyền rồi cậu à, vấn đề là bản quyền đấy mình không mua thôi :D Như TV lậu nó vẫn là TV xịn đấy thôi, có điều nó trốn thuế =)

9. Lincoln_Park

Vậy cậu chỉ mình cách down nó qua cái Ultimate extras đi , mình tìm trên mạng thì thấy họ bảo là click vào view available extras , nhưng mình có thấy cái đó trong phần windows ultimate extras đâu , mà vào đấy hình như nó nhẩy sang windows update thì phải.

10. Black_C@t

Black_C@t 4 Leaf Clover GVN Veteran

Cho hỏi dùng key xịn update lên sp1 nó có đòi active lại không vậy =))

Chẳng hiểu sao lúc dùng cái Vista Loader xong thì cứ đến chỗ boot là bị treo, nên đành dùng key xịn :(

11. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Ai giúp với, ko cần kể ra những điểm hơn cũng đc, nhưng giải thích giùm về vấn đề game và 32 bit/ 64 bit/ Sp1 đc ko?

12. Lincoln_Park

Điểm mạnh thì Vista bảo mật tốt hơn XP , và có nhiều tình năng hơn . Máy ram 2GB thì cài tốt Ultimate rồi .
    32bit hay 64bit thì nói chung ko cần biết làm gì , máy ram 4gb thì cài 64 ko thì 32 cũng chả sao.
    SP1 là service pack 1 , là bản nâng cấp thứ 1.

13. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Cám ơn nhé, thế còn về game thì làm sao? Có cách nào khắc phục cái cấu hình cao gấp 2 so với XP ko?

14. صلاح

صلاح Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

Không có :|

15. Symphonic

Symphonic Around The World GVN Veteran

Cài 32bit nó phí ra gần 1gb ram

16. Lincoln_Park

Ý mình là nếu ko phải 4gb RAM thì cài 32 bit cũng được.

17. [L]at

[L]at The Warrior of Light GVN Veteran

Ai bít trang nào cho down ảnh cover của đĩa windows ko nhỉ ? Mình muốn làm bìa cho đĩa win .

{Chả biết hỏi ở đâu , đành đem vô đây . Mod đừng chém mà tội nghiệp nhé :(}

18. VeryBad

VeryBad Cr GVN Veteran

Google cũng ra mà :=? Keyword là Windows XP CD Cover hoặc Windows Vista DVD Cover, đại loại thế :|

vừa search thử ra cái này :-?

19. Ak41

Ak41 Mega Man GVN Veteran

Các cậu cho hỏi
    Chã hiểu vì lí do gì mà bộ nhớ máy mình nó cứ trồi lên rồi sụt xuống có khi sau 1 lần tắt máy mỡ lại mất hẳn 20-30 Gb trong khi không làm gì nhìu , ko setup cái gì có dung lượng lớn đến thế .
    Có 1 điều là vista mỗi lần cắm cable internet cho nó là nó hay tự động down bản update cho máy có khi nhìn thấy cã 500mb nhưng toàn up mấy cái linh tinh ,không biết nó có liên quan không
    Với lại cho xin soft gì giúp lau dọn ổ cứng máy + gỡ các soft hết hạn nhờ

20. ocrenaka

ocrenaka Mario & Luigi

dùng CCleaner mà dọn máy đi bạn
    http://fs4.filehippo.com/8637/a6cad4436ebf4b31b492bcdc2e9fa060/ccsetup219.exe

Mọi người cho mình hỏi cái mình mình khoanh tròn là cái gì vậy mọi người dung lượng là 220MB :| hok bít nó là gì nữa

Các file đính kèm:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.