[VNđỏ]Một cái nhìn cởi mở về đời tư của Chủ tịch Hồ Chí Minh

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi /人◕ ‿‿ ◕人\đội mồ, 16/5/20.

1. V.A

V.A C O N T R A GVN Veteran

"Thế nhưng người ta hiểu sai rằng Hồ Chí Minh làm đủ mọi nghề chỉ để kiếm sống, không đúng! Tôi đã đến Luân Đôn tìm hiểu và thấy Nguyễn Ái Quốc kết thân với một số văn hào, nghệ sĩ danh tiếng, trong đó có vua hài Charlie Chaplin."

Phải tiếp xúc, cùng sướng cùng khổ với ae lao động thì mới cố gắng nỗ lực vì họ dc, chứ xa cách quần chúng bần hàn thì bác hồ đã k thể làm dc những việc tuyệt vời sau này

2. whatever1414

whatever1414 One-winged Angel

Cả nhà Bác Hồ đều là những người tìm đường cứu nước. Bác cũng đã từng được cha mình dẫn đi gặp những chí sĩ yêu nước vào thời đó như Phan Chu Trinh. Sau khi Bác đi nước ngoài thì anh chị em của Bác vẫn hoạt động cứu nước độc lập với Bác trong các tổ chức của cụ Phan Bội Châu, và họ cũng không biết em trai mình ở nước ngoài đang làm gì, họ cũng bị tù đày và tra tấn rất nhiều.

Không biết hồi trước giáo dục tuyên truyền thế nào mà những chi tiết về gia đình cụ Nguyễn Sinh Sắc được nhắc tới rất ít. Có một lần mình đi Cao Lãnh thấy ở đó có tượng cụ Nguyễn Sinh Sắc nên thấy lạ rồi tìm hiểu thêm mới biết những thông tin này.

3. hanglomwa

hanglomwa Persian Prince GVN Veteran

Có học thời xưa tôi thấy là rất dễ lấy vợ, giàu thì thường là ko, vì sĩ mà. Kiểu kẻ sĩ ngày xưa ấy..

Nên cái chuyện trước khi ra đi, Bác có người yêu là chuyện gần như hiển nhiên. Nếu ko có ny thì kiểu bố mẹ hỏi cho trước 1 cô thì quá dễ luôn.

Nhưng chắc ko được sâu đậm, hoặc tinh thần Bác hơi cao nên dứt ra đi cái 1. Cái này cũng bt

4. tieulykzc

tieulykzc Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Bài hay quá :8cool_cry:

5. hanglomwa

hanglomwa Persian Prince GVN Veteran

Có khi dụng ý của Bác giống như đại đế bây giờ. Cố tình và bắt buộc ẩn hết người thân càng nhiều càng tốt.

Cá nhân suy nghĩ thì Bác ko con nhưng kiểu cháu họ thì làm sao mà ko có được!

6. whatever1414

Theo tiểu sử thì cả nhà Bác đều không có con cháu.

Chị cả bị tra tấn dã man nên về sau không muốn lấy chồng nữa dù có mối hỏi.

Anh cả thì thời buổi khó khăn nên con cái sinh ra đều yểu mệnh vì bệnh tật.

7. dajk9x

dajk9x The Warrior of Light GVN Veteran

Bác đúng best đàn ông.
    Đi đến đâu gái xin chết đến đó. Nhưng ko, bác vẫn giữ cho mình 1 mối tình sâu đậm ở vn, dù bao nhiêu gái tàu gái tây xin đc chết dưới chân bác.

8. whatever1414

Mà phải hiểu là thời đại đó có rất nhiều chí sĩ yêu nước muốn cứu nước, họ sẵn sàng bỏ hết tất cả, họ liên lạc với nhau, mỗi người có con đường riêng của mình và con đường nào đúng với thời thế thì thành công.

Chuyện một người vì lý tưởng cứu nước bỏ hết những cái tình cảm yêu đương trai gái là bình thường chứ có gì mà lạ.

9. quadan

quadan The Legend of Zelda GVN Veteran

Trên VTV 1 đang chiếu về gia đình cụ Hồ nè.

10. Kylo Ren

Kylo Ren C O N T R A

Các lãnh đạo thế giới trong lịch sử nhân loại mà xuất thân con nhà nghèo đúng nghĩa ĐBRR chắc chỉ chiếm 0,1 % quá. nãy giờ nhớ đi nhớ lại tui chỉ nhớ ra mỗi anh Chu Bát :))

11. Harry Kane

Harry Kane G.O.A.T

ĐCM bác Hồ xịn quá !!!!!

Bác có đẹp trai thiệt.

12. M-M

M-M Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

Ảnh Bác thời còn là Nguyễn Ái Quốc thì cũng là trai đẹp đấy, nhưng chắc bôn ba quá nên form gầy gầy chứ không cơ bắp :6cool_smile:

13. Tia Sáng

Tia Sáng Zack Snyder =thất bại của Holyweed GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Hồi xưa có tấm Bác cởi trần body cũng ngon lắm

14. Gaothunder!

Gaothunder! Donkey Kong

Bởi đứa nào mà xúc xiểm ông Hồ là t xếp vào hàng rác rưởi. Bất kỳ luận điệu chống phá nào mà động đến Bác thì cũng xem như fail ngay từ trong trứng nước.

s3mk, neyugnhl, kid146 and 12 others like this.
  15. Snacky

Snacky Tâm Hồn Trên Mây GVN Veteran

Chuẩn quá !
    Nhắc mới nhớ có lần ngồi quán nước, có ông xe ôm xàm loz chê bôi Bác, mình nóng máu chửi " Bác Hồ là vĩ nhân của thế giới, ngay cả kẻ thù cũng phải công nhận, thì những kẻ đang được hưởng hoà bình, độc lập như ông chẳng có tư cách bình phẩm bôi bẩn để thể hiện bản thân đâu." Lão im mồm té mất :2cool_confident: Cảm thấy trong lòng một màu đỏ sục sôi :6cool_boss:

16. ConChymBay

ConChymBay Tears of the Kingdom

thật ra lão xe ôm im mồm té mất vì từ mồm @Snacky phát ra một mùi hương từ thứ vũ khí tối thượng có tên '' cớt mèo'

kaizvn thích bài này.
  17. ShilenKnight

ShilenKnight Red, Pokémon champion GVN Veteran

thử hỏi cả lịch sử loài người từ đông sang tây, có mấy người bỏ xứ ra đi, bôn ba hàng chục năm trời, xong quay về quê hương và xây dựng nên cả 1 đế chế như cụ Hồ.

18. Snacky

Snacky Tâm Hồn Trên Mây GVN Veteran

:soldier_baby18::soldier_baby18::soldier_baby18:

19. victorhugo

victorhugo Leon S. Kennedy GVN CHAMPION

So ra thì thời trẻ Bác cũng đẹp trai có nét tài tử đấy nhỉ? Mà đẹp nhất chắc là đôi mắt, nhìn vào cảm thấy con người này đang có 1 niềm tin mãnh liệt nào đó. Ngoài ra thì Bác có cái cằm vuông kjas rộng, hình như sẹo hay là cằm chẻ đôi ko rõ nhể?

20. Kylo Ren

Kylo Ren C O N T R A

Nói chứ Case giống bác thời đó nhiều mà. Lenin, Gandhi, Tôn Trung Sơn