VNE -Quái chiêu 'chém gió' bán hàng đa cấp

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi DA1111, 3/1/13.

1. Âu xít

Âu xít Mega Man

mình hỏi thật có ai giả vờ làm gà cho mấy em để thịt được ko>><<

2. leonken56

leonken56 Mario & Luigi

Đã thấy "tanh" ngay từ bữa đầu nghe 1 t` thuyết trình về vụ này. Và bị mình từ chối ngay, sau đó đồng chí ấy còn nài nỉ dụ kèo mình đi nào là hội thảo, nào là đi hồi âm.v.v...
    Bị mình chửi thẳng mặt và im luôn tới giờ :))

3. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

công nhận là tham gia cái đa cấp sẽ tăng kĩ năng chém gió+ mặt dày :)) tu luyện xong skill đấy nghỉ đa cấp mở mấy cái trung tâm tôi tài giỏi, tôi tự tin dư sức :))

4. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Cũng đi dự 1 lần vì quên google trước đây này! Móa nó, tại ông anh bị nó kèm mà mình chở ổng, chứ nghe các thứ sau đã muốn đốt cái hội thảo rồi:

1. Tôi chả làm gì hết mỗi tháng vẫn có 10k đô la để ún cf.
    2. Khi tôi chết đi con tôi vẫn sẽ được hưỡng khoảng tiền ấy.

YEAH! Con thầy đi làm cave hay ăn cướp cũng chả được bấy nhiêu đó đâu "chuyên gia". À mà những cái kia là nói ra chứ không phải mình cường điệu rồi kể lại đâu nhé, nó nói đúng từng chữ ấy đấy và còn cường điệu hơn nữa kìa =))

5. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

gặp mấy thằng mở miệng ra dụ đi coi cái này ,nghe cái nọ ,có anh này anh nọ làm 1 tháng làm dc thế này thế nọ... là mình ghét vãi ,cứ ừ ừ cho qua chuyện ròi cuối cùng chốt 1 câu "tao bận rồi",xong
    mà người bị mấy thằng này dụ đầu tiên là người thân ,bạn thân các kiểu của tụi nó chứ có phải người lạ đâu,làm ta càng khinh hơn :2cool_burn_joss_sti

6. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince

thì đó, mình suốt ngày bị nói kiểu em cứ mời bạn em hay người thân em đến đây blah blah làm mình chịu không nổi nên quit :2cool_burn_joss_sti

7. shadow77

shadow77 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

thịt đc e nó thì cũng phải làm cấp dưới cho e nó dài dài, rồi lại còn lâm vào cái vòng luẩn quẩn, đi dụ bạn bè, người thân, mua sp vứt xó
    chừng ấy tiền bỏ ra đi kua 1 e khác ko liên quan j đến đa cấp dễ chịu hơn nhiều

8. truongcp9009

truongcp9009 Donkey Kong

Nói thế chứ bác mình đây này thề luôn mấy đứa bán hàng đa cấp đến cho tiền =)).Tớ mà nói phét tớ thề từ nay không quay tay nữa.

9. 1110ichien

1110ichien T.E.T.Я.I.S GameOver

ai biết cái hãng thiên sư hay tiên sư gì đó của bọn tàu k?bọn này mạnh lắm,có lần nó thuê cả trung tâm hội nghị quốc gia để họp hành hay quảng bá gì đấy
    rồi thằg bạn mình tham gia thử 1 buổi giảng đạo của nó ở khoang xanh,nó bảo người tham dự khóc như mưa:9cool_haha:vãi loàn

10. hinokage

hinokage Space Marine Doomguy

[video=youtube;9cXDtHjvoUE]http://www.youtube.com/watch?v=9cXDtHjvoUE[/video]

Hoành tráng phết :6cool_boss:

11. Chupoke

Chupoke Mr & Ms Pac-Man

@ở trên: hoành cốn lài, hot girl đếu thấy đâu :3cool_angry:

12. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

mướn dc cả csgt để dọn đường cơ à, hoành tráng phết :5cool_sweat:

muốn dc 1 lần bị dụ quá :9cool_too_sad:

13. Tyrant 076

Tyrant 076 KỲ THỦ CỜ VÂY CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

con lạy mấy thím!

căn bản là người Việt lừa lọc lẫn nhau, lại đi đổ cho đa cấp. đi tìm hiểu hết mấy cái luật định nhà nước quy định xem có phải lừa lọc hay ko, hay là ko chịu tìm hiểu kỹ ăn quả lừa rồi lại đổ thừa :9cool_too_sad:

chửi bọn kinh doanh đa cấp bất chính là chóa cũng được, mình ủng hộ, các bạn chửi từ đầu đến giờ rất đúng, nhưng đừng có quy tội luôn ngành nghề đa cấp, nó vô tội :9cool_too_sad:

14. Coin

Coin Mario & Luigi

Đang đứng coi cọp sách thì một anh chim mồi tới bắt chuyện, em thấy cuốn sách này ko, học ngành gì, ra trường chưa...bla bla. Thấy nghi rồi nên lịch sự bảo đang bận xem sách mà thằng đó cứ lải nhãi. Mẹ mày tụt hết cả hứng!

15. victorhugo

victorhugo Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Đánh, gặp bọn ấy là gọi hội ra tẩn cho méo mặt :">, mình thích lắm ...

16. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince

cũng tham dự 1 buổi đào tạo như vầy rồi, nói gì về tình mẹ tình cha blah blah mà thấy tụi nó khóc thảm quá trời, khóc cứ như cha mẹ chết thật ý, lúc đó tắt đèn bật nhạc buồn trầm lắng để tạo không khí nữa chứ, mình ngồi hàng sau cùng dựa lưng vào cửa mà nhếch mồm cười :9cool_haha:
    thì có ai nói cái ngành đa cấp là có tội đâu, chẳng qua về VN họ toàn làm dạng dụ dỗ khiến khách hàng tự nguyện giao tiền ra chứ không có ép mua ép bán gì cả, mà cái cách khiến đại lý mời chào người thân bạn bè cũng éo chấp nhận được :1cool_choler:

17. o0puppyo0

o0puppyo0 シェンムー Ryo Hazuki Berserker Lão Làng GVN

Và bọn kia gọi đấy là kỹ năng giao tiếp hay nghệ thuật sống, vl` =))

18. missconuong

missconuong T.E.T.Я.I.S

^
    ^Đa cấp không có tội thì mấy thằng cuối cùng trong cái tháp do tụi nó đề ra sẽ như thế nào, làm cả đời éo ngóc tờ rym lên được àh

19. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince

đa cấp chỉ là 1 thể loại kinh doanh, nếu anh làm đàng hoàng có chất lượng thì dù anh ở dưới đáy tháp nhưng rồi sẽ lên được cao hơn, tuy nhiên dù có lên cao hơn thì vẫn sẽ có thằng đè đầu cưỡi cổ trừ khi anh lên làm giám đốc, giống HKTG có cái vụ gì mà tên GĐ Quách Trung Duy lúc chưa thành GĐ đã từng quay lại cắn tên đỡ đầu để trèo lên làm GĐ :9cool_haha: còn mấy người ở đáy tháp mà bị lừa đảo gia nhập vô giống mình thì sẽ chán nản chả có tinh thần làm việc gì thì sớm muộn cũng sẽ quit :5cool_bad_smelly:

20. aeromish

aeromish T.E.T.Я.I.S

có một đợt quen 1 em qua Ola, mới biết em ý làm bên oriflame, ;)) cũng được e ý dụ tham gia hội thảo, nhưng sau buổi đấy thì mình rút, ko tham gia, chỉ hàng ngày đưa đón em ý, chim chuột được một thời gian rồi đá ;))