Vng =)))))))))

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi zero 7090, 31/8/07.

1. nguyetquangbao

nguyetquangbao Mr & Ms Pac-Man

Nè bạn !Bạn nhiểu tuổi kệ bạn mình lớn hơn hay nhỏ hơn bạn cũng kệ trên này nếu bạn nói đúng ,lý lẽ tốt thì người ta tự khắc tôn trọng bạn ,gọi bạn = anh hay pro gì gì đó ...Tự nhận mình "anh" trên này là tự hạ thấp mình rồi ;;)...người đọc bài của bạn theo bạn nghỉ họ nghỉ sao về bạn ? <= tự suy nghỉ nha ^^

Bạn nói hay thật vậy những lý do như trên chưa đũ để xài Auto hả ?:cool:

nhưng thế hệ gamer vn tương lai sẽ ra sao khi trong tư tưởng đã sớm định hình auto là 1 phần ko thiểu đối với GO. Thế nên mới dẫn đến xuất hiện một tầng lớp chơi game có nhận thức và đánh giá rất sai lầm về GO, điểm hình là ở VN rất nhiều người dc hỏi cho rằng VLTK là game có đồ họa và gameplay hay nhất:

Cái gì cũng có mặc xấu hết - Game đình đồ họa đẹp thì chắc chơi khõi tốn tiền- nó tự lên cấp khi ta đi vắng hay là nó kô làm cho 1 tần lớp trẽ mê game như 1 tệ nạn ( kô lớn lắm) sao bạn ?

Rồi lại như cách nghỉ của bạn nghỉ xa vời vợi nha ^^
    Vậy thì khi chơi game cho hết sai lạc thì bạn bõ hết việc ha?
    Vậy là khi chơi game cho hết sai lạc thì bõ học hay là dành 1 thời gian chơi
    Vậy là khi chơi game cho hết sai lạc chơi cho thân tàn ma dại,ốm như con cò sao
    Vậy là khi chơi game cho hết sai lạc bạn phải nhờ 1 người " rảnh,có người chu cấp" luyện giùm sao vậy có tính là auto kô bạn ?
    Vậy là bạn hì hục luyện những thời gian rảnh th2i có người rao bán những món đồ mà bạn mơ ước thì bạn nghỉ sao ?

Từ cách nghĩ này tương lai game sẽ biến thành 1 tệ nạn ,1 thứ tiêu khiển xa xỉ với 1 số người => tưong lai game đó bạn

Game Paly
    Game Play thì bạn nên xem lại họ nói đúng kô nhé :hug: mình kô rảnh nói với người kô hiểu game đang nói ( võ lâm)

Đồ hoạ
    Mình kô bào chữa nhiều cho cái này bạn nói.
    Nhưng có 1 vài lời như thế này...Tui ở SG nhưng khi chơi 1 game 3D thì hơi bị lag ,lại phải chỉnh Min nên chất lượng hình ảnh nói thật chứ nhiêu khi còn kém hơn Võ lâm ::(.Sài gòn nhé
    Còn bạn nghỉ những vùng quê coi chơi game 3D = niềm tin ,cái khó nhiều việc lắm ...Nếu họ có máy xịn ,có mạng tốt có thể chỉnh Max mà th2i theo bạn họ có nói Võ lâm đẹp hơn kô ?
    Nên tính theo VN chứ đùng nhìn thê1 giới

2. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

1 cái trò cày trâu thì mới cần auto, chứ mấy cái trò như dota,SC,CS thì auto để làmgì, điên àh .

Kô có auto thì thế hệ gamer VN phát triển sao ??? =)) ,lúc này sẽ có sự phân cách pro và noob quá rõ ràng, sẽ có 1 số người đam mê quyền lực "pro" trong game để cày cuốc ngày đêm và kết quả là đột quị , mấy bác có thấy rằng từ ngày có auto thì mấy bài báo về đột quị kô còn đưa tin nữa ko??? trước đây cứ 1-2 tuần lại có 1 bài báo về bỏ nhà chơi game, trốn học chơi game, chơi game đột quị, ăn cắp tiền bỏ nhà chơi game suốt 6 tháng kô về.....

Tôi cảm thấy rằng có auto thì phụ huynh,NPH game,tiệm nét,gamer bình thường,người viết bot .... đều có lợi chỉ duy nhất 2 người có hại là "nông dân cày vàng" và "người chơi game 24/24" và 2 loại người đó thì " nông dân cày vàng" là u nhọt của GO , "người chơi game 24/24" là u nhọt của xã hội ,cả 2 cái này đều phải bỏ

3. nguyetquangbao

Ở VN thì VL đá đít EvE và rất tiếcbạn đang ở VN :hug:

Kô có thời gian chơi thì kô chơi vậy th2i máy công ty game +sản xuất game húp cháo sao bạn ^^ bạn ích kỉ vậy :-*

4. cafepho

cafepho Legend of Zelda

Mịe.........ko thể cưỡng nổi với ông này.......

Auto nó cao quý thế thì sao 95 % GO trên TG cấm auto :| :|, trả lời hộ câu này cái

5. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

biết đâu có thằng lại nói "tao chơi morted,naix,pl,soul .... farm mệt bỏ mịe cứ để nó auto rồi bao giờ combat mới thích chứ" =))
    các class cũng có một quá trính grind nhanh chậm khác nhau auto sinh ra khác nhau về class chả còn nghĩa địa quái gì nữa cứ nhằm late game mà táng thôi

6. duongquocdungtq

duongquocdungtq Youtube Master Race

mịe cái giọng anh anh chú chú nghe có nóng mặt ko !
    đỡ hộ cái giọng này đê .Trình độ chưa biết đến đâu , nhưng cứ thích nhận xét về người khác thì " lởm " thật !

7. boykhanh20

chỉ có những người khùng như zero mới nghĩ đến chuyện dùng auto cho Dota, cái gì cần thiết thì nó phát triển thôi, còn cái dành cho mấy thằng khùng thì tự mà thành lập " hội người khùng" để viết auto ;))

Hết chuyện đi ví 1 trận dota 2-3h thậm chí là 30 phút đã quit sạch với 1 cái game mà giết 1 con mob liên tục 10K mà kô bị ai ks giànhgiựt, trong khi dota thì phải giành giựt từng chút 1, động nào từng chút 1. Hình như chú hơi bị tửng tửng rồi đó, anh kô nói với chú nữa
    cấm cho vui lòng 1 số người thôi ,chứ có ai thấy cái game mới ra lò mà đã cho phép auto kô? như thế thì kô cần phải nói gì nữa, động não tí đi . Sau đó họ del acc 1 số người,lâu lâu lại del 1 số người để dọa thôi chứ làm quái gì dám del hết auto, del hết thì khác nào del luôn cái game . WOW có auto ,FFXI có auto lâu lâu họ hù 1 phát thôi,auto vần ầm ầm, GW thì kô có auto do việc cày lv quá dễ dàng bạn muốn auto GW thì cứ việc auto họ chẳng bao giờ cấm auto

8. zero 7090

đấy là đánh draft, còn đánh pub đến 1 câu miss còn nhiều thằng không biết nhếc tay lên mà type, chỉ biết farm farm farm rồi đến lúc chết thì bào **** team như c... =))
    mà dân mình thông minh lắm đến pvp trong vl còn auto được xá gì ;))

9. duongquocdungtq

Cậu chơi Võ Lâm bao giờ chưa ? Rất khó chịu khi ở đây toàn những người chưa chơi VL bao giờ ( hoặc chơi rất ít ) mà cứ thích phát biểu , nhận xét , bài bác . Có biết thế nào là nvụ Dã Tẩu , nvụ Tín sứ ko ? CÓ biết thế nào là chiến trường Tống Kim chưa ? Có biết liên đấu , lôi đài , công thành thế nào ko ? Tôi chỉ nói ngắn gọn : auto trong VL chỉ giúp cho gamer ko phải click chuột vào từng con quái , chứ nó không hề chơi giùm gamer . xin đọc kỹ câu của tôi , còn nếu vẫn chưa hiểu , chơi thử 1 tháng khắc biết .
    Chính vì sự thiếu hiểu biết + thích chỉ trích ( tự cho mình là siêu ) , dẫn đến quan niệm sai lầm về VLTK và auto

10. boykhanh20

đâu cần làm nhiều thế ,làm thế thì ông kia bảo rằng mình ko có acc lv cao để làm, ông cafepho cứ việc vào SROVN làm 1 char lv 16 và farm 300K SP xem cảm giác như thế nào , 300K là đủ up 80 thôi đó .Làm cái đó đi rồi biết ;)) ,đánh tầm 900.000 con mob thôi ,đánh liên tục 2 con mob 20/24 tầm 50 ngày thôi ,đấy là pro đấy ,còn noob thì cả đời ( vị bị ks )

11. duongquocdungtq

Nghe cái giọng tưởng chừng mình là siêu sao , là pro , còn lại gamer VN là 1 lũ noob .
    Xin thưa , đến bao giờ ông dám phát biểu câu này trong box war craft ( của 1 diễn đàn bất kỳ ) : " Ở đây ai dám đánh DoTA với tao 1 triệu 1 ván thì lên tiếng! " , mà không ai dám nói gì , thì tôi sẽ ko dám ý kiến , Chứ chưa làm đc vậy , đừng biểu hiện theo kiểu " %$#@ thích lên làm người " thế nhé !
    Có người chơi giải trí , có người đam mê theo đuổi , ai cũng mê game giỏi game hết thì loạn . Thôi , cứ tự sướng và làm pro với chính mình nhé :devil:

12. overgamer

overgamer Donkey Kong

bình tĩnh từ từ nói, nói nhiều mấy ông pro lại giở giọng: Nói mãi chú không hiểu, thôi tôi không nói nữa hoặc là tao không nói với loại chơi auto (đại loại là đuối quá phải phát biểu gỡ gạc kiểu đó).
    nhân dịp cabal về VN, phe autorobo chắc chắn sẽ không xài nếu có auto-cabal. Vậy mấy bác để nick game cabal(chắc hơi bị khó). Chứ sợ mấy ông lên đây hô hào không auto nhưng vẫn xài ầm ầm.
    Bản thân mình không ủng hộ auto nhưng vẫn xài. Đơn giản
    SRO có chơi 1 thời gian đến cái nv lấy mấy ngàn cái đồ nv gì đó đỡ hết nổi éo có thời gian, mk đánh cả chục con mới rót 1 miếng mà quái hiếm như lá mùa thu, ra con nào nó đập con ấy, chơi như mình chắc 3 tháng chưa xong nv, Nếu ở global thì còn ráng chơi, ở vn thằng ngồi bên cạnh nó cứ cười cười, mịa, ức chế

13. duongquocdungtq

Có thì tất cả mọi người cùng xài , lợi người lợi ta . Xài auto mà vẫn thấy hay --> vẫn chơi , chẳng ảnh hưởng gì đền hòa bình thế giới . Xài auto thấy nhàm , cha'n --> bỏ , chơi game khác .tất lẽ dĩ ngẫu thôi !
    <--- chơi game giải trí nên thấy chuyện này bt ::)

14. zero 7090

tôi nói pub noob chứ không phải là toàn gamers VN là noob về học lại tiếng việt đi. có biết phân biệt draft và pub không, pub cũng phải có giới hạn của nó chứ không phải thích là gì thì làm với cái mác for fun đâu

15. nguyetquangbao

Nhìn chữ kí Blog mà girl4v vậy bạn là girl hả ?:x

Thì những người chơi khó khăn như những điều mình nói trên họ chỉ chơi đc Võ lâm thôi ( có Auto đó ;;) ) chứ bạn thử mời những người đó chơi game "cày" như bạn coi họ có qua chơi hay kô ^^

Bạn nói là 95% GO thế giới cấm Auto mặc dù chưa xắc nhận chưa đồng ý ( cao hơn nhiều) nhưng mình chấp nhận con số trên của bạn vậy 5% đâu rồi bạn và sao kô tính 5% đó cho Võlâm ;;)

16. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

Anh thực sự còn ko hiểu ý chú "chơi game cho hết sai lạc" là cái gì nữa:o:o. Hay là tại anh dốt tiếng Việt quá chăng^:)^

17. nguyetquangbao

:)) Dốt đến thế là cùng
    =)) ai biết giải thích giùm ông này cho tui cái tui mệt quá

18. nguyetquangbao

Chơi là đễ tranh đua với người ta và như bạn hay những người như bạn là kô dùng Auto thì chơi 7h/ngày ( còn ít đó) làm ơn đọc lại máy topic trên...!

Làm gì mà 12h 1 ngày :o rồi thời gian đâu ngũ làm máy việc khác và thời gian đâu chơi game và nếu tính thời gian đó ngày bạn chơi game đc máy ...phút?:D
    Hèn chi kô thích Auto là phải :)) "học hành hơn 12 tiếng đây này"

Nếu chế ra đc thì bạn có đủ tiền mua không :)) ( nói ít hiểu nhiều)

19. BanChatTot

BanChatTot Donkey Kong

ùh ai biết chỉ giùm "Chơi game cho hết sai lạc" là cái gì đi. Tình hình đã search trong từ điển Việt Nam nhưng ko thấy có từ nào là "cho hết sai lạc":devil::devil:

20. duongquocdungtq

pub với draft gì gì đó là tiếng Việt ??? :o:o:o
    Tự nhiên giải thích bằng 1 bài tiếng Anh ( copy ở đâu đó ) dài ngoằng , cậu này đúng là ấm đầu !