VTC - Kẻ hút máu gamer, Audition - một bãi lầy

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi [Des.tiny], 11/5/08.

1. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Công bằng là thằng nào bỏ nhiều tiền thì được nhiều, miễn là nó không đè đầu cưỡi cổ những đứa bỏ ít tiền :))

Làm quái gì có cái chân lý bỏ nhiều tiền cũng giống bỏ ít tiền thì là công bằng nhỉ =))

2. conchoxongdzolua

conchoxongdzolua Youtube Master Race

Ồ mấy thằng VNG hay VTC chỉ là nhửng con quỷ hút máu nói nhiều với chúng làm gì tốt nhất tìm Game khác mà chơi!!!! Diablo đi an toàn thuận tiện không thu phí!!!!^^

3. hhh_b6

hhh_b6 Dragon Quest

ơ cái thằng này toàn post đi đâu ấy nhỉ =)) cãi ko được thì thôi còn cần phải post 3 cái lăng nhăng này lên câu bài à =))
    Mà bố trẻ bảo cho con biết nhá gọi bố là bố trẻ thì bố mới bảo con im đi chứ ko chả có ai bảo con câm đâu lolzzz =))

4. DarkMage

DarkMage Youtube Master Race

Bên gamethu cung có 1 bài y chang, cũng có mấy cái nick vào quảng cáo HS y như thế :|,chiêu này thấy wen wen, hồi xưa ấy ..;))

5. unholy fire

unholy fire Mega Man

VTC sao hút máu ghê bằng VNG được. Nếu nói VTC hút máu thì VNG là vắt sữa bò rồi. Còn chuyện chat chit vung tiền thì ai có tiền thì người đó có quyền thôi. Nếu cảm thấy bất mãn thì có 2 cách : 1 là quit game, 2 là vung tiền ra chữi bọn kia hay blah blah blah gì đó.

Ngoài ra còn 1 cách nữa là đem cái bài này post lên mấy site báo chí lớn như vnexpress.net hay vietbao.vn hoặc lên trang chủ VTC thì càng tốt =)) Chứ post ở đây thì chỉ tạo ra flame war thôi chứ làm đc cái gì đâu. =))

6. Style_Lab

Style_Lab Mr & Ms Pac-Man

Cái này sao giống kiểu đạp đổ Au, dọn đường cho HotStep của VinaGame thế nhỉ? :D Nói đùa tí đừng bảo em Pr hay bất kì cái gì nhé :p

7. RickBe

RickBe Thy Phương Nhi Thảo Lão Làng GVN

GVN có hẳn 1 clan tên là [Anti]Bựa ấy =)) qua đó mà post bài chê bai gamer AU :D

nói cho công bằng thì bản thân NPH game ko có lỗi, chỉ là do thế hệ gamer ngày này thôi, NPH tăng giá Vcoin. Nhưng họ đâu có ép buộc mấy bác mua, như tui đây chơi SDO từ lúc nó ra tới bi giờ chả phải nạp niếc gì cả mà vẫn vui =))

Tui quen khá nhìu người cứ 1-2 tuần là nạp 1 đống card vcoin, trong khi vối số tiền đó thị họ mua bài vài bộ hàng hiệu =)) cái thật ko thích cứ đua đòi chứng tỏ cái tôi "ảo" cùi mía là phong cách bi giờ thì phải

8. novices

novices C O N T R A

Nói chung sắm sửa cho cái tôi ảo kôh có gì là sai cả nhưng người sai là NPH (ở đây là VTC) chặt chém gamer . Mà vụ check Ip có vẻ kôh ổn hầu hết Ip ở Việt Nam là Ip động check vậy kôh chính xác cho lắm.

9. tintin0102

tintin0102 Youtube Master Race

thế bố trẻ hhh_b6 nghĩ tao post đi đâu , ngố rừng ;;);;);;)
    tao mà thèm cãi với mài ah ? mày chưa đủ tuổi đâu cưng ah =))
    có hiểu từ "bố trẻ " nghĩa là gì kô vậy ? hả bố trẻ hhh_b6 .=)) =)) đừng bảo là ko biết nhá ,mấy thằng nhóc mới biết đi nó cười cho đấy =))

10. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

IP giờ không cần phải bàn tới nữa ... bàn tới cũng ngồi cãi nhau chí chóe mà chẳng giải quyết được gì nhiều.Cái quan trọng là trong mỗi người tự hiểu vấn đề ra sao thôi ...

HotStep ngày ra mắt của nó cũng gần kề rồi cho nên đây là 1 trong những màn mở đầu chiến dịch quảng bá cùng với phá giá đối thủ cạnh tranh đó mà ... :-"

p/s : làm gì có cái chuyện trùng IP ngẫu nhiên mà lại ngay trong topic này được :'> :'>

11. RickBe

RickBe Thy Phương Nhi Thảo Lão Làng GVN

bạn nói vậy là ko dung01 rồi, bạn nói là chặt chém gamer à? thế hỏi bạn NPH ko chặt chém như thế thì lấy tiền đâu mà duy trì sever, mà họ có chặt chém là do nhu cầu của gamer thôi, ko thể nói NPH nâng giá vcoin rồi chửi họ.
    " Nói chung sắm sửa cho cái tôi ảo kô có gì là sai " nếu bạn nói ra câu này chắc bạn cũng huộc hàng khá giả rồi nhỉ =))

12. [TungRivals]

[TungRivals] Legend of Zelda

VTC cố lên nào,sắp bằng Vinagame đẹp troai rồi =)) dãm man quá.

13. novices

novices C O N T R A

Việc sắm sửa đó là do bạn, bạn sắm sao phù hợp với điều kiện của mình là đc vậy thui còn tui thấy việc sắm sửa cho cái tôi ảo kôh sai còn sai là nếu cứ thích đú với 1 số người mà trong khi điều kiện của mình kôh phù hợp thui.

14. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Việc NPH tự đặt giá đồ cao hay thấp là quyền của họ vì món hàng đó họ độc quyền phân phối. Đâu có ép gamer phải mua. Còn nếu họ đặt giá quá cao ko đúng với giá trị thật món hàng thì ng ta ko mua, tự động sẽ phải giảm giá thôi. Giống như các món phù cũa TGHM quá đắt đỏ, gamer anti và quit game nên NPH phải giảm liên tục . Nói thẳng ra thì ko ai ép gamer phải mua đồ cả là tự nguyện thuận mua vừa bán mà thôi.

15. novices

novices C O N T R A

Đúng cái chính vẫn là do NPH thuận mua thì vừa bán .Au gamer h mà bỏ hoặc anti thì kôh hiểu VTC có giảm giá đồ Vcoin kôh nhỉ .Ví dụ bộ thiên thần VIP còn 1000 vcoin chẳng hạn ;;)

16. l6ngd6n

l6ngd6n Mr & Ms Pac-Man

cái gì mà GM phục vụ phi lợi nhuận vậy ;;)
    kiếm đâu ra chỉ tớ với?

anyway, đây là đòn khởi động của VNG cho việc ra Hót Step... (xem cái game này rơi vào tay VNG thì sẽ sống được mấy ngày =(()

17. [Des.tiny]

[Des.tiny] Youtube Master Race

Làm sao mà để họ ngộ ra đc khi mà họ đang " thiêu thân " trong 1 cái xã hội ảo ! họ muốn lập clan lành mạnh thì trước tiên phải học hỏi Clan [ GDVH ] , Clan C.S.C.D , Clan Fam [ Cá ] ....... ! còn cái Clan bây giờ khi phát âm ra , khi mở mồm ra ta cũng ko dám phát ra lời nữa chứ đừng nói là em ta ( muốn phát âm cũng chẳng biết dịch ra làm sao ! toàn là ngôn ngữ thú vật ) ! là người lớn tuổi hơn ta ! đừng nói chi người đó ! ngay đến bọn họ : là chủ nhân của những cái nick độc quyền đó ! họ có dám đọc to , đọc rõ ràng cái nick mà họ lập ko , đọc nick ra có thấy ngượng mồm ko !

- Không biết nó có phải là Girl ko ! nhân vật nick Au thì là nữ ! nhưng ko biết ngoài đời có phải là Nữ ko nữa ! tao chỉ mong sao ngoài đời là Boy chứ đừng phải là Girl ! nhục cái mặt ra khi mà 1 người con gái mang tiếng hiền dịu mà lại phát lập cái nick có 2 chữ độc quyền như thế ! vậy mà Pm trong room 1 cách rất hồn nhiên " ê ! con #$%^ CC nó có online ko thế

- Chuyện là thế ! cái Clan nói lên tất cả ! ai liều thì cứ vào 101 hoặc bỏ 6k vnđ ra thông báo 1 câu xúc phạm tới Clan của tụi nó thôi , tức khắc sẽ có kết quả ngay í mà ...... nói là vậy thôi chứ ít ra cũng phải Đọc Kĩ Hướng Dẫn Sử Dụng Trước Khi Dùng nhá ..... ko khéo lại bị tụi nó quay lại " cắn " cho thảm thương lúc đó lại bảo sao tớ ko nói trước

101 <== kênh tự do đc xem là Vip nhất trong Sv Thành Phố Hồ Chí Minh

- Ko Vip sao đc khi mà nơi đó là nơi hội tụ các anh tài Pro : ăn chơi có tiếng , là nơi họp mặt của các đại gia nhà giàu , là nơi mà các " Tứ Hải Giai Huynh Đệ " ( ko biết tụi nó có " Chuyên " về khoản học hành ko ha )luôn cắm ở đó và sẵn sàng " giao chiến " với bất cứ ai mà có cách cư xử ko hài lòng với tụi nó ! riêng về khoản " Cắn Nhau " thì phải nói tới tụi này ( " sống " ở td 101 ) ==> ko biết mọi người nghĩ sao chứ mình thì chẳng có từ để tả cái lũ này ngoài 2 chữ : điên khùng

- Nick OIXI---Mập ( mình ko quen dùng ngôn ngữ 9X nên chỉ phiên âm ra tiếng việt chính gốc thôi - đừng chê tớ gà nhá ) ==> riêng nhân vật này rất nổi trong kênh td 101 , bởi nó rất rất giàu giàu ( nói ra 2 chữ " Giàu " cho nó " tự sướng ") và biết cách ..... " chửi nhau , cắn nhau " , mặc dù ko biết trình độ của nó ra sao ! nhưng lúc Mình theo dõi cả ngày trời ở td 101 thì thấy nó có tới 2 nick lập na ná y như nhau ! 1 nick lv 2x ( Nghiệp Dư ) , 1 nick lv 5 ( Vỡ Lòng ) ! à đâu , chắc bây giờ mi cũng phải lên lv 6 rồi chứ mập nhỉ ( Nâng Cao rồi ! hoan hô ... bis...bis... ) ! điều đáng nói ở đây là ko biết nó có phải là dân " chịu chơi " hay ko ! hay là dân " chơi chịu " hay " đú bẩn " thì mình ko biết ! nhưng 1 ngày bảo đảm rằng nó Spam bảng tin ko dưới 1 lần ( trên 60k vnđ / ngày ) ! khả năng chịu Online thì khoảng 4 - 7h / ngày ...... tay này rất chịu " chửi nhau " ! mặc dù rằng " địch thủ " của mình ở trong room nhưng ko bao giờ chửi ở trong Room ! thích Spam bảng tin chơi vậy đó , vậy nó mới sock ( 1 lần Spam bảng tin = 60 vcoin = 6.000 vnđ = 60 kí tự cho 1 lần Spam )

18. No_Fear_91

No_Fear_91 Legend of Zelda

Cái này là ý thức gamer chứ đâu phải là lỗi của VTC, VNG các ông hết thu phí rồi lại PR Hotstep đấy à

19. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

thằng nào ngu thì đâm đầu xài tiền thôi, mình không phải bố mẹ nó thì làm sao đây

VTC thì tớ đã ngừng dây với bạn ấy từ sau khi phát hiện ra cái trò del post criticize VTC rồi

btw: VNG cũng sành điệu kém gì, nhớ không nhầm trước có vụ chuyển serve character free nhưng cuối cùng thì char được char không . sau đó vài tuần lập ra dịch vụ chuyển bằng xu

20. TiteoTitoe

TiteoTitoe Donkey Kong

là trò gì thế :|

đồng tiền đi trước là đồng tiên khôn:whew:Au là game casual âm nhạc đầu tiên xuất hiện ở thị trường VN,nhanh chóng thu hút các game thủ nữ,lực lượng vốn chẳng mấy đông đảo ở các GO khác,từ đó thu hút các game thủ nam tham gia:whew:,người người nhà nhà đua nhau chưng diện = đồ Vcoin,ngoài mục đích chứng tỏ mắt thẩm mỹ còn để la liếm nhua,chị này kute anh này prồ:whew:

cuối cùng thì tàn vì lợi nhuận,vì là game casual nên mau nhàm,+ cung cách phục vụ lơ là nên bay giờ ko còn nhiều người mặn mà như trước :whew: