Vũ điệu chiến tranh _ Taekwondo

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi zerg, 11/4/09.

1. pntk

pntk Mario & Luigi

Tập võ chủ yếu là để khỏe người và để có suy nghĩ sáng suốt,ko phải cứ ỷ mình biết võ là ko sợ thằng nào.Gặp giang hồ thì cứ tránh nó đi,ko phải là sợ mà ko thích dây dưa vào,rắc rối,đánh nhau máu chảy đầu rơi riết chả được cái gì ...

2. ninzasoi

ninzasoi Mr & Ms Pac-Man GameOver

vậy ở đây ko ai học capoeira với mình àh???

3. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Trong Vovinam phân bậc đai khá dài và cũng rất dễ hiểu,thông thường thì xanh lợt --> xanh đậm --> 1 gạch,2g,3g,4g,5g,6g --> Pre huyền đai -->huyền đai chuẩn --> hoàng đai -->... Thông thường các bậc thi cử chỉ dễ dãi khoảng bậc xanh đậm4g trở xuống thôi,còn lại đặc biệt là lúc lên huyền đai chuẩn và hoàng đai nhất cấp,chấm rất khó khăn,tớ nhớ hồi khóa của tớ, khi thi lên hoàng đai nhất cấp chỉ mình tớ đậu vớt với hạng Thứ,trong khi thằng đánh cặp với tớ cũng rớt luôn :|.Được công nhận danh hiệu này hồi đó rất hạnh phúc
    Cậu học 4,5 năm là cũng khá thấm rồi đó.Hoàng đai nhất đẳng là được phong huấn luyện viên rồi,tớ cũng vậy,nhưng khi thi lên nhị đẳng thì thật ko kham nổi lịch tập + nhiều thứ nữa.Nên đành bỏ

Giờ muốn đi tập mà quyền,các đòn tập phối hợp,skill quên hết rồi.Tập lại từ đầu thì cũng hơi bị nản :d

Ko biết mấy thầy có lưu hành tài liệu hoặc video ko nhỉ.Tớ mà mua được tớ sẽ tự ôn lại :)

4. knight47

knight47 Mario & Luigi Lão Làng GVN

tớ nói thật , ko báng bổ vn nhé. Cái vovinam nó hay thì hay thật đấy , nhưng mà mấy cái bay múa , kẹp cổ trên ko , rồi làm màu vào thực tế chẵng là cái gì cã.

Chú tớ là võ sư vovinam bên Nga , nói lại thì mới biết bên đó mấy cái chiêu bay bay đó làm là chĩ để cho tụi tây khoái vào học thôi.

5. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

THật ra những đòn này khó áp dụng,cho nên riết nó thành chiêu biểu diễn,nhưng tập những chiêu này thì cũng ko phải dễ dàng đâu nhé [-X.Nó có tác dụng rất tốt cho sức bật,cộng có cảm giác cơ thể hơn --> nôm na theo kiếm hiệp là luyện khinh công ấy :)

1/2 cái răng cửa của tui đã ra đi khi tập đấy b-(
    Được thêm cái là Vovinam khi thi đấu trong đối kháng thì ít bị hạn chế,miễn đừng có đá vào hạ bộ thoai,hoặc những quái chiêu như thiết đầu công,thọc lét,cắn xé thì thoai xin kiếu :d.Còn lại thì tay, chân,vật, đều ok,nói chung là gần như free

6. duongquazz

duongquazz Mario & Luigi Lão Làng GVN

em chỉ có mỗi chiêu lấy thịt đè người thôi :D

7. [PS[Cute

[PS[Cute ¤†¥¤£│_│\/¤¥αñg¤

Chiêu đấy mà xuất ra, đối thủ né kịp thì cậu lấy thịt đè lên nền gạch à ;)).

Vovinam thì mấy chiêu bay lên kẹp cổ chủ yếu để biểu diễn chứ ít sử dụng cho đối kháng được ( nhỡ vật không nổi thì chả khác nào đưa nguyên người cho nó bế, rồi nó ôm lại đánh cho nhừ tử b-()

8. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

mình chỉ giỏi chiêu chọc gậy át hâu:'>

9. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Cơ ai rảnh chưa đánh cho nó bị Stun hoặc máu đỏ mà ra đòn kết thúc hông,đó ko phải là đòn luân khời.Vừa vô 2 bên tỉnh tảo,bay như vậy có mà chụp ếch à =))

Chỉ xét trên trường hợp a,b tương đối đồng đều nhau về thể tạng :-w

10. huynhtandat

huynhtandat Mr & Ms Pac-Man

tập với mục đích phang chết thằng nào gây sự với mình : muay thai, tán thủ
    tập với mục đích khai khẩu cung công an như thế này " ơ, em nào động đến nó, mấy chú cứ hỏi người dân xung quanh xem, nó lao vào em rồi lăn ra té cơ mà " ;;)
    => aikido :>
    http://www.youtube.com/watch?v=qxm09n5lIMk
    http://www.youtube.com/watch?v=AAXNmgUz9RU
    check thử, mỗi clip ko quá 40 giây, ngắn nhưng bổ ;))

11. Osadar Mizutani

Osadar Mizutani mãi yêu cụ Lão Làng GVN

ai biết ở đà nẵng có những loại võ gì không T_T

12. ThePlea

ThePlea The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Thì tui nói bay đẹp mà tui có nói hữu dụng đâu...;)) Thật ra hôm qua có xem 1 số thế thủ cơ bản của vovinam trên utube thấy ko đc hay cho lắm...:-s

Đang cần 1 số clip đòn đỡ mà công hiệu để phòng thân, ko thích học đánh...:"> Võ gì đỡ tốt là ổn.:">

13. manga123

manga123 Mr & Ms Pac-Man

tớ ghiền teppi nên đi tập kendo thấy cũng thú vị lắm

14. thelassamurai

thelassamurai Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Ta cứ "Xuất tinh đại pháp" mà luyện thôi =))
    Hồi thi đen teak mới hài, có màn hít đất, ông giám khảo bảo cứ hít đi hít dc bao nhiêu thì hít, rồi thổi còi làm nhịp, đến lúc gân người lên hít thì mới té ra là mình hít 48 mà ổng lấy có 24 hỏi vì sao thì thằng xem trả lời ổng tính lúc toét còi thôi, trong khoảng đó bao nhiêu cái hít ko tính :))

15. ghostmask2116

ghostmask2116 Donkey Kong

Mấy đòn kẹp cổ Vovinam ko phải là ko hữu dụng, chủ yếu là do nó khá nguy hiểm, nếu từng học qua các đòn đó thì không sao, biết cách nhào lộn để giảm bớt sát thương, chứ gặp ai lơ ngơ chưa từng tập qua bị dính là xác định :)
    Hồi còn học từng được thầy dạy, nếu để ăn thua đủ thì cứ nhắm tử huyệt giữa 2 xương sườn mà táng mạnh vào (bị tức thở trong vài giây), hoặc huyệt ở giữa 2 chân mày hay đấm móc vào cằm (sẽ bị choáng vài giây), lúc đó đòn chân gì cũng oki ;)). Nên mọi người xem thi đối kháng ít thấy võ sinh vovinam dùng các đòn chân là do vậy.

Mà môn võ mà mình thấy thực tế nhất và bạo lực nhất là Muay Thái, toàn đòn hiểm đánh đến chết. =((

16. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

sao ai cũng nói Muay thai mà không ai tập thế này =((....

17. NaruSegawa

NaruSegawa Mr & Ms Pac-Man

đợt tôi học ông thầy bảo dùng tay tấn công không đc điểm

18. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

muay thai là sport rồi, muay boran mới là đánh đến chết.

19. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

vậy chắc ông nghe lầm, hoặc ông thầy nhớ lộn... tui tập trong đội tuyển đà nẵng,đi thi đấu cũng ăn điểm vài lần bằng tay rồi nên chắc chắn không có nhầm lẫn ở đây:D

20. nhóc hanamichi

nhóc hanamichi The Warrior of Light

giữa 2 xương sườn - huyệt Chấn Thủy,đấm vào đây bị tức thở vài giây, ko thì huyệt ngay dưới mũi, trên miệng 1 tí, huyệt Nhân Trung,đấm vào dễ gây ngất :D
    có tập qua Karatedo lúc còn bé, mà chả kham nổi cái động tác đứng lên ngồi xuống bằng 1 chân (béo :)) ) nên nghỉ sớm, giờ thì học Vovinam theo chương trình GDTC của trường và học Aikido, đai trắng không vạch =))