WarFlow

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi crown, 15/2/11.

1. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Hehe các bạn Legion VietNam bên Mal giã mình ác quá. Đang lột mà ngày gần chục trang chiến báo :((

2. gamesover

gamesover Youtube Master Race

hix bạn nào chỉ giúp mình cách train level Heroes va upgrade Level cho nhà chính với. Mình chưa hiểu sao chỉ train Heroes lên được level 3 và Level nhà chính chỉ lên được 9 la không thấy Upgrade nữa.

3. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Hero level không được vượt level của TC, muốn nâng TC hơn lv 9 thì phải ra World Map -> move tới Loyan bạn ạ.

4. naruto110613

naruto110613 Dragon Quest

Làm sao để tổ chức 1 Legionary War được thế mọi người? Chỉ giúp mình với

5. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Bạn phải là Legion President, mỗi World farm tương ứng với một bản đồ NPC mà bạn đã vượt qua. Click vào World farm -> Attack.

6. Dep_to_ong

Dep_to_ong Youtube Master Race

Các bạn ơi cứu tớ với,huhu đánh thằng Wackwill trong LLoybuke tốn hết 30 MCU mà ko defeat đc nó,sao mấy bọn Worlock nay mạnh vậy
    tớ có Hero Jenlon lv38,Gamzon lv35,Teachamp lv32,Whatton lv 35 item cũng cỡ 4-II tất cả rùi.giúp tớ với

7. Dep_to_ong

Có Bro nào vào help mình với,bế tắc quá ko thể nào defeat dc bọn warlock này

8. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Muốn vượt thì phải đầu tư Coif (Headdress lv 29), hoặc nâng nhà academy lên 45 có tech để def.

9. Dep_to_ong

thanks bạn,cho mình hỏi mình muốn Move qua Legion khác phải làm sao?

10. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Chỉ có thể chuyển đến legion khác trong nation, không chuyển nation được đâu bạn ạ. Click vào cái icon Legion->Quit legion->Apply legion mới.

11. Dep_to_ong

cho tớ hỏi làm sao để có dc 5 hero?với cả làm sao để kiếm silver trong mine war vậy?mình chưa tham gia mine war lần nào hết.

12. longgiathanh

longgiathanh Youtube Master Race

Để có được 5 Heros bạn phải có RP là 15k.

Để cho 5 Heros ra trận phải có Tech trận là 10 tức War Academy là 50 (TC lv 50 ~~).

Để đánh con Wackwill xài đội hình nào công mạnh tí (Có quân nằm ô dưới để kill mấy con pháp sư cho lẹ), bỏ con buff ra đi,buff không thấm mà bị nó đánh đau hơn.thay con nào lực công cao cao vào. Mà đội hình đánh mấy tướng vậy?

13. Dep_to_ong

Có bác nào chia sẻ Kinh Nghiệm đi Mine War ko?Mình chưa lần nào thử lên ko biết thế nào?nó bắt đầu từ mấy h va kết thúc mấy h?tớ lv40 đi mine war liệu có kiếm đc ít Silver nao ko???

14. biboloxo

biboloxo Youtube Master Race

Yếu tố quan trọng nhất trong MW là nation của bạn phải mạnh. Thường thì nếu nation nào có nhiều heavy tank, có top legion thì nation đó sẽ chiếm ưu thế tuyệt đối trong MW. Ở lvl 40 của bạn thì có nhiều lựa chọn: nếu nation của bạn quá mạnh rồi thì chỉ cần đứng sau frontline mà đào mỏ thôi, ko cần phải đánh chi cho hao binh tổn tướng. Còn nếu nation của bạn muốn có ng giúp chăn địch thì cứ đứng ngay front line làm meat wall. (dù bạn có 1 lính thì cũng lên, vì nó sẽ làm tốn 1 nước đi của địch)

Một vài kinh nghiệm của tui khi đi MW:

- Dùng honor boot nhiều nhất có thể. (tui thường dừng ở 15 boots)

- Đầu tiên là giữ vững được V line (đường nối từ gold mine 2 bên đến middle gold mine), ko tấn công trong 30ph đầu, chỉ lo phòng thủ và chiếm lại mỏ nếu địch phá được V line. (cái này là để tránh 2 nước còn lại trở thành đồng minh của nhau)

- Chỉ đào ở những mỏ ít người, khi chỉ số của mỏ là 1.0 (100% giá trị mỏ), ko nên ra middle gold mine nếu ko phải là heavy tank.

- Bỏ qua double mine vì khi có nó thì mọi ng đổ xô đến đó, giá trị của nó có khi còn thấp hơn là 1 mỏ bình thường. Bản thân tui thì tui ko thích double xuất hiện ở nation mình, vì khi có double bà con đều bỏ V line mà chạy đến đó hết --> bị phá hàng ngũ.

Với lvl 66 như tui thì mỗi trận MW tui kiếm dc khoảng 180~190k silver.

Chỉnh sửa cuối: 23/3/11
  15. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Tuần sau Lekool mở server thứ 2. Ai muốn chơi lại thì chú ý nhé.

16. WindStar

WindStar T.E.T.Я.I.S

hehe lâu ròi k vào GameVN
    Hi pác Tùng, Saint đây mà
    cái Script của pác là thế nào share ae chơi cho đỡ vã đi :P
    *S2 pác có chơi lại hok

17. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Script tự viết từ hồi lâu rồi, không hiệu quả mấy nên không update bạn ạ.

18. Omega007

Omega007 Mr & Ms Pac-Man

bác Kiếm thế có yahoo cho em xin ik :D

Em đang chơi cái này và ko bik kết hợp tướng sao cho phù hợp cả :(..hiện h là đang sài Mericia +jenlon với Charidea.định draft hero 4 nhưng ko bik nên draft con nào cho ngon :D

19. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Các tips cho người mới thì có rất nhiều trên diễn đàn, các bạn tự tìm thì mới nhớ lâu được. Mình chỉ có một vài ý kiến chủ quan như thế này:
    -Chọn hero ban đầu: Haera là số 1 (1 trong 2 Strafer trong game có khả năng crit, thằng thứ 2 là thằng Hạ Hầu Uyên của Ngụy(Vol) chỉ lấy được khi đủ 450k RP), các hero còn lại không có cơ hội xuất hiện từ lúc lv 40 trở đi trừ thằng Jacob (dodge, crit nhưng chơi khó hơn, đòi hỏi nhiều hơn).
    -Chọn nation: Ngụy (Vol) là số 1 khi ở 50k RP đã có hero ngon, dễ chơi nhưng phải 310k RP mới có warlock stun. Tiếp đến là Ngô (Mal) lên đến 60k RP là đủ bộ warlock, từ khi có lucky box kiếm sách vàng dễ nên khá mạnh, 190k RP có hero ngon ngang ngửa thằng 50k của Ngụy. Thục (Bel) không có gì đặc sắc, những hero ngon thì ở RP rất cao, nhìn chỉ số thì cao vời vợi nhưng không bõ công đợi đâu :)). Nói chung là thích thì mới chơi Thục, Ngụy và Ngô dễ hơn nhiều.

20. Omega007

Omega007 Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ xin cái yahoo đi kiếm thế :D. Vậy bây h tớ đang chơi Merica ,jenlon với Charidea ..hero thwus 4 tớ nên Draft hero nào đây Kiếm thế?