-Warriors Orochi Editor- (Hỏi đáp và Thảo luận)

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi ZhaoHuo, 10/5/08.

1. VN Dragon

VN Dragon Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn bạn,và các bạn khác test xong roi thì hướng dẫn cho mình nha::).Thanks:hug:

2. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Tớ bó tay, đến cả mở cái file save mà như đánh vật. Ko biết lão Huo có khá hơn ko.

Soft toàn bộ là tiếng Trung. Theo KOEI Warriors thì soft này chỉ dùng được cho bản Chinese & Japanese.

Soft này mà có tiếng Anh thì dùng quá tốt. Có sẵn phần edit Model & Texture luôn.

3. VN Dragon

Vậy mong Huo cố gắng để post hướng dẫn chi tiết cho mọi người.Còn chừng nào có chương trình gì mới thì share cho mọi người nhé.

4. VN Dragon

Các bạn ai cho mình xin cái movelist của Orochi và Tadakatsu trong Orochi Editor với,mình không biết nên không thể edit được::(

5. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

Thực ra soft này vẫn có thể áp dụng được trên bản Eng tuy nhiên ko nên edit text vì sẽ bị lỗi font ::)

6. VN Dragon

Vậy lỗi font đó là gì,bạn post ảnh lên để mọi người coi và bạn hướng dẫn mình dùng đi,mình không biết xài:D.Mà bữa nay mình xin cái move list của Orochi và Tadakatsu Honda trong Orochi Editor mà không ai trả lời vậy::(

7. alanruud

alanruud Youtube Master Race

Các bạn cho hỏi, Giả sử tôi muốn vũ khí mà Triệu Tử Long cầm là câki1i1ch của LuBu thì làm thế nào vậy. Mình đã đổi trong NPC Properties nhưng không thấy thay đổi gì cả.

8. VN Dragon

Bạn lật lại mấy trang trước coi kĩ lại xem.Bạn phải chỉnh ở NPC Weapon mới đúng chứ không phải ở NPC Properties.

9. Giang Van

Giang Van Youtube Master Race

Có thông tin skin chả bên DW5 có thể add vào WO, bên box bộ sưu tập DW có link download skin nhưng tìm mãi ko được, ở trang đó còn bắt register ---Ai có sẵn bộ skin+guide share cho em nha. Ths nhiều.

10. KARITA

KARITA Youtube Master Race

@Giang van : Skin char gồm có model ( vecto 3DS MAX ) và Texture. Add mỗi texture không được đâu, phải add cả model nữa. Nói nôm na là model ( bô xương, bộ khung ) còn texture là bộ da. Đang không biết làm thế nào đây.

11. StJohn-TheEagle

@VN Dragon: Movelist bạn có thể tham khảo bài của VanThang rồi tự vọc. Như vậy hay hơn là để người khác chỉ, ^^.

12. LuLu_Ghost_Rip

LuLu_Ghost_Rip Mr & Ms Pac-Man

_Sao kỳ vậy làm bước 1 mà làm ko được cái file data bin ở đâu ??

13. minh_thang_pham

minh_thang_pham The Warrior of Light

Bạn phải set patch ( đường dẫn ) đến thư mục WO/data .

Phải nói là rất ấn tượng với cái patch Ma Chao của John , vừa đi thi về 1 cái là thử ngay , mặc dù down từ đêm hôm qua.
    Chiêu C5 của Ma Chao mà đề hiệu ứng Fire Storm thì sẽ đẹp mắt hơn , Trên ngựa phải nói rằng đánh rất có hiệu quả , chỉ tiếc là ko ngồi trên ngựa mãi đc .

14. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

_Mìh ko hiểu cái bước 2 bạn ơi mìh làm hoài mà hok được ai chỉ với Backup là sao ?? :(( :((

15. StJohn-TheEagle

Chiêu C5 ko hiệu quả là mấy, thổi lính bay tứ tung, mà tầm đánh chỉ có trước mặt, nên để cái effect nhìn cho đẹp thôi. ^^

Mod ra đến như thế mới dám để cái tên The Legendary Horse-Fighter đó. Càn lính sét giật loạn xạ coi sướng con mắt hỉ? ^^

16. StJohn-TheEagle

Backup là tạo bản sao dự phòng của file LINKDATA, để phòng trường hợp mod xong crash game, vào chơi ko được nữa thì phục hồi lại file LINKDATA gốc từ bản sao.

Nếu thấy rắc rối quá thì bỏ qua cũng được. Có crash game thì xóa luôn WO rồi cài lại là được.

17. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

Ở bước 2 có nói là vào phần edit nhưng khi tớ vào edit thì nó ko cho chọn trắng bốc ko àh ::( ai bít chỉ mìh đang thèm lắm :(( :((

18. StJohn-TheEagle

Vào Set Game Path, chọn folder cài WO.
    Vào GameLanguage, chọn English.
    Vào Editor Language, chọn English.

Test lại thử xem.

19. bomt

bomt Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi mấy cái save sao đem vào usb cất,rồi vài bữa đem ra chơi load không được vậy...mấy cái save unlock nhân vật down về cũng vậy luôn ,bó tay .giúp mình với nha

20. StJohn-TheEagle

Topic này thảo luận về Mod cho WO. Hỏi lạc đề rồi, nhưng thôi, cũng trả lời cho bạn.

Copy toàn bộ folder save vào My Documents\KOEI\Warriors Orochi.

Folder save gồm 3 file: save.dat, inputmap1.dat, inputmap2.dat.