[WE/PES Edit Club] (và tất cả thắc mắc liên quan)

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi kekhongtim, 15/8/05.

1. ff1013

ff1013 Mr & Ms Pac-Man

Nhân Tiện Cho Hỏi Có ông Anh Nào Có Tóc Của Robben Ko ấy Nhỉ.bản Exlusive Này Làm Mặt Giống Thật Nhưng Cái Tóc Ko đúng Chút Nào.

2. k49

k49 T.E.T.Я.I.S

Tiện thể có bác nào có Face của Van Persie ko? tôi kiếm mãi mà ko có nghe nói trong cái bản Exlusive trông cũng được các bác UP lên giúp nhé cám ơn nhiều lắm lắm :D:D

3. buitrungthanh

buitrungthanh Legend of Zelda

chỉ còn cách export tất cả face trong bản gốc ra rồi import lại vào bản exclusive ,chỉnh lại từ từ vào game
    mà trong bản exclusive có face của van persỉe mà ,cái face đỏ đỏ mà cười đó,xấu lắm,không đẹp bằng bản gốc,trong bản gốc thì face của nó là w187

4. changvoi

changvoi Youtube Master Race

Ý mình là muốn xuất hiện đội tuyển Việt Nam đó,mình đang chơi WE8,mới tập chơi thôi nên muốn có tuyển VN,chứ chi tiết là sao thì mình cũng không biết nữa,thanks

5. kingofpc

kingofpc Mr & Ms Pac-Man

em đã tải về nhưng ko biết cách sử dụng
    :(

6. HIKACHI

HIKACHI Mr & Ms Pac-Man

Có bác nào biết cách đưa tiếng việt vào game không vậy

7. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Khi mở zlib lên thì drag param_dat.bin vô cái ô ở trên (ô có chữ Export), thì nó sẽ cho một file mới tên là param_dat.bin_000. Dùng We8_set_default_color (waterloo) mở file mới này để chỉnh sửa. Sau khi xong thì nhớ save lại, rồi drag cái file param_dat.bin_000 này vô ô ở dưới của Zlib (ô có chữ Import), để nhập vô lại param_dat.bin. Sau đó thì nhập param_dat.bin vô lại 0_text.afs bằng GS.

8. PS2Guy

PS2Guy Donkey Kong

Hi ciditin,
    Cái param_dat trong WE9 được xác nhận là unk# bao nhiêu chưa? Thấy mọi người vẫn chưa xác nhận chính xác nó là unk# nào. Với lại param_dat chưa decrypt được mà?

Hardcode các file STR đi bạn, không có end-user tools để làm việc này đâu. Không có thời gian để đầu tư vào việc Việt hóa nên không tìm hiểu sâu hơn. Nếu bạn rành về C thì tự viết cho mình một tool để thao tác trên file STR (sẽ gửi cho bạn source code C để có được struct của file STR nếu cần, download từ trang web nào quên mất rồi ::) ). Hint cho bạn: lấy file font của phiên bản tiếng Việt WE8 của Nguyễn Kim, kiểm tra các ký tự tiếng Việt, STR của phiên bản này hơi quái ở chỗ là nó có pagecode 3 byte?!?!Mình từng test thử là hardcode STR file và đã thành công (hexing), chưa biết tool nào có thể encode STR theo bảng font của WE9, tự làm thôi, Không có thời gian nên không tìm hiểu thêm. Nếu thắc mắc thì nên gửi mail cho nguyenhl@ bên Nguyễn Kim để xin hướng dẫn (nhưng chắc không hướng dẫn đâu, 101%, việc kinh doanh của người ta mà ::) ), mình thì chỉ gửi mail cho GadgetFreak (tác giả WinHIIP) để xin chương trình để .... crack và moi luôn phiên bản tiếng Việt của Nguyễn Kim từ HDD rồi đưa ra public luôn cho nó tiện. Mình trân trọng thành quả của nguyenhl@ trong việc Việt hóa nhưng sau khi mình nghe Trúc Minh phát biểu điên rồ như thế này:"Trúc Minh đã mua bản quyền của KONAMI phiên bản Việt hóa của Winning Eleven", mình quyết định crack và cung cấp public.

9. Manchester United

Manchester United Mr & Ms Pac-Man

Hello !
    Chào đại ca, em cũng là dân lập trình đây, nhưng em ko biết crack để Việt hóa theo kiểu của nguyenhl@ vì ko có thời gian nghiên cứu (để dành thời gian chơi nữa game chứ ). Nhưng mà nghe câu này xong ko nói ko được, ngu quá xá ngu mà X( . "Trúc Minh mà mua bản quyền của KONAMI phiên bản Việt hóa của WE" thì chắc thằng EA (dòng game FIFA) đã mua luôn toàn bộ công ty KONAMI và game WE về xong rồi đổi tên thành FIFA-WE luôn quá X( . Thằng nào phát biểu câu này ngu quá, ngu quá sức tưởng tượng, ko chửi ko được X( . Thằng Quang (chủ tiệm Trúc Minh) có 1 con vợ, vợ nó nói với em là người ta bỏ đĩa lậu (đĩa đúc) cho nó, nó bán chứ có biết gì đâu, em hỏi đá banh WE 9 mà nó cứ nói là ko biết, chỉ có 55, 58, 60, 61 gì đó, ngu bỏ mẹ. Anh nguyenhl@ là ai thì em ko biết, nhưng thằng phát biểu câu " Trúc Minh đã mua bản quyền của KONAMI phiên bản Việt hóa của Winning Eleven" thì đúng là: ko biết gì về điện mà đi sửa ống nước :D . Ngu mà còn la lớn cho người ta nghe, đồng ý là nó có Việt hóa được, nhưng nếu KONAMI mà đích thân làm việc này thì he he, ko biết chừng nào mới tới tiếng Việt đây, mà nếu có thì tiền đâu mà mua, thằng Trúc Minh giàu cỡ nào, chưa bằng MIMI (dù MIMI ra game chậm hơn) nữa là. Pó tay, dân WE chuyên nghiệp như em nghe câu này tức quá anh Hải ơi, thằng nào đứng trước mặt em nói câu này chắc em "phang" nó gãy giò quá X( . Tức quá, bắt đầu từ bây giờ MU này thề ko mua đĩa của bọn ngu Trúc Minh (156 nguyễn Kim) này nữa.

10. PS2Guy

PS2Guy Donkey Kong

:D câu phát biểu này được Mr. Quang phát biểu với mấy người kinh doanh phòng máy khi mang HDD đến chép phiên bản tiếng Việt. Đến thời điểm này theo mình được biết thì chắc cũng có trên............ chục người crack rồi mà nếu ra phiên bản WE9 tiếng Việt chắc Trúc Minh cũng không giữ được quá 3 ngày đâu. Chẳng mất công nhiều lắm.

To MU: phụ nữ con gái thì làm sao biết được ... bóng đá :D thông cảm cho người ta chứ !!!

Dành cho các bạn khoái vọc phá:
    - Phiên bản HDD All-in-one trước đó của Trúc Minh thì cái HDL Partition Identifier bị đổi từ "PL.XXX" thành 0Dh0Dh0Dh0Dh...... và HDL Log Settings Partition bị đổi thành Allinone, bạn lấy lại cái hdldump source, chỉnh sửa lại một chút rồi biên dịch lại sẽ extract được các partition "lạ đời" nêu trên. Nhưng hình như Trúc Minh cũng đã thay đổi cấu trúc nữa rồi :D (nghe đâu đặt tên là BlackBox) không có source của HDD đó trong tay nên chẳng biết crack làm sao, chỉ mấy người kinh doanh phòng máy PS2 và phải chịu phí "format HDD(?!?!?!)" 300.000VND mới có.

- Bạn replace các ký tự tiếng Việt trong file font của WE9 bằng các ký tự tiếng Việt trong phiên bản WE8LE tiếng Việt (lưu ý có một vài ký tự dimension đã thay đổi, hơi cực một chút), download STR viewer của tato/ISS Extreme hay gửi mail trực tiếp cho tato để xin cấu trúc STR cũng như xin hướng dẫn cách encode các ký tự trong đó. (lấy cái STR Editor của ASF Ex sẽ thấy được các hex dump của các ký tự trong .STR file), nếu mình có thời gian tìm hiểu và biết được cách nào hay sẽ post hướng dẫn.

To ciditin: biết được phương pháp nào để encode STR file hay không? gõ encode UTF-8 lại phát sinh 4 byte chứ không phải 3 byte, lại phải manual ngồi cắt đi 1 byte thừa :D.

11. tratida

tratida Legend of Zelda

Đúng là chỉ có mấy ông thích lập trình mới khoái cái trò việt hóa chứ bọn tôi thì chịu, không mê nổi, thôi thì người ta kiếm tiền được thì cứ để người ta kiếm, còn các bạn crack để nghiên cứu thì cứ việc. Mà sao trong đó có vẻ khoái mấy cái tiếng việt thế nhỉ ?300 nghìn để chơi vài ngày thì cũng xót thật

12. k49

k49 T.E.T.Я.I.S

Mọi người ơi có ai biết đổi màu tên với số áo của mấy đội có bản quyền ko?(Pes 4 ý) hình như EDITOPTIONFILEPES4 ko dùng được đúng ko?

13. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Thằng phát biểu là đã mua bản quyền VN của WE thì thật là láo toét :cool: .
    @ PS2Guy: ý bạn hỏi là gì :D ? Còn bỏ tiếng Việt vô trong WE thì mình nghĩ là có cách dễ ho8n nhiều mà không cần phải lập trình lập chiếc gì hết :;). Tuy nhiên, có thể có gió8i hạn. Mình vì không cần nên không nghiên cú8u. PS2Guy, nói rõ ho8n đi, không không nói vậy thì mình :D

Bạn đọc mấy cái posts trước đi nhé, có hướng dẫn cả rồi. :cool:

14. k49

k49 T.E.T.Я.I.S

nhưng mà sao lúc tôi mở File param_dat.bin_000 nó lại báo là ko tìm thấy là sao vậy?

15. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Nó báo là không tìm thấy cái file gi cũng không sao. Cứ nhấp ok rồi tiếp tục. Mà bác mở nó bằng gì?
    Lần sau các bác có hỏi gì thì cũng nên có đầu có đuôi một chút, tui không đoán nổi đâu :D Viết thêm tí chút vừa đỡ mất mp vừa đỡ mất công phải đánh lại.

16. k49

k49 T.E.T.Я.I.S

Ờ tôi lấy param_dat.bin_000 ra rồi mở bằng warterloo thì nó báo là param_dat.bin_000 not found or size <>41300 gì gì đó tôi đoán là nó ko hỗ trợ PC

17. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Tui chắc là bác mở lộn file rồi. Thử vô lại 0_text.afs lấy cái param_dat.bin, rồi bỏ vô ô trên của zlib để lấy param_dat.bin_000 ra (giải nén), xong rồi thì dùng waterloo, ở ô File name ở dưới cùng chọn param_dat.bin_000, xong nhấp vô nút retrieve file. Nó có phàn nàn về không có mấy file gì đó thì không lo. Còn nếu nó phàn nàn về kích cỡ của param_dat.bin_000 thì là mình chọn lộn file. Nhớ là phải chọn cả version nữa, thường thì cần chọn PES4 là được.

18. k49

k49 T.E.T.Я.I.S

Tôi chọn hết rồi mà ko được thế có cay ko cơ chứ đúng là cái file param_dat.bin_000 mà ko sai đâu cái file lớn nhất đúng ko?

19. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Hay là ông bạn bỏ cái param_dat.bin file của ông bạn lên cho tui thử xem? Tui cũng đã bị như vậy, nhưng mọi lần đều tại tui lấy nhầm file. Ngoài ra không có vấn đề gì

20. k49

k49 T.E.T.Я.I.S

Đúng rồi tôi lấy nhầm file đó hehe xin lỗi mọi khi hay dùng para_we8 quá nên thấy file para là cứ tương nó vào mà ko đọc kĩ :D:D:D:D:D