[WE/PES Edit Club] (và tất cả thắc mắc liên quan)

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi kekhongtim, 15/8/05.

1. NORMAN

NORMAN C O N T R A

2 Ciditin: The Locker@Ter có làm một đội tuyển VN (WE8 cũng có (2004) mà WE9 cũng có(2005)), nhưng anh em đang lưu ở Memory Card PS2, vậy bây giờ bạn có thể chuyển qua file trong PC hoặc USB để gửi anh em được không?

2. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Nếu tui có được file đó thì sẽ tìm cách, tui nghĩ là có. Nói tới chuyện này tui chợt nghĩ tụi cônami cũng có tuyển VN trong WE9 PS2, nhưng tên tuổi, mặt mũi, đội hình nọ kia thì bá láp lắm nên không biết có nên dùng không? Vậy bạn cho link hay "up" lên đi :;)

3. Slam

Slam Donkey Kong

Các bác cho em hỏi chút , em mới tập tành edit thui , chưa bít gì nhiều cả :
    --Làm thế nào để edit đc mấy cái hình nền của menu select ( cái hình biến nhỏ dần dần ấy ) , em tìm đc mấy hình nhưng khi import vào file unknow_00254 toàn bị decrease color , trông xấu ko chịu đc ..Bác nào có hình đẹp đẹp có thể up cho em đc ko ( tốt nhất là hình Henry , Shevchenko và Adriano :D)

--em muốn đổi đội China thành VN , cầu thủ thì có thể sửa trực tiếp trong đội China khi dùng DKZ database edit ..Nhưng sao ko sửa đc cờ China thành cờ Vn vậy ..Em thử Export team Vn rồi Import vào China nhưng ko dc .

--về phần tốc độ game ,liệu em có thể thay đổi tốc độ xử lý bóng trong We9 ko? , em đã thử chơi 2 bản We9 của trochoidientu.com , và thấy tốc độ của 2 bản đó là khác nhau.Liệu có thể thay đổi đc ko ?

ai giúp em , em cám ơn nhìu lắm :D

--a` quên , em muốn thay đổi cả biểu tương loading WINNING ELEVEN 9 ( khi load thì nó hiên ở góc dưới bên phải màn hình ấy) thành biểu tượng khác thỉ chỉ cần thay đổi texture trong unknow_00000 thui hay còn texture ở chỗ khác nữa?

4. ciditin

ciditin Mario & Luigi

cứ "up" file cho cờ (464 và 466) và pes5.exe lên tui sửa cho. Còn mấy cái hình nền thì tui đã làm Henry và Adriano rồi, sẽ bỏ lên. Còn Shevchenco thì không quan tâm nên chưa làm, mà nếu bác kiếm được hình đẹp, bỏ lên tui làm ;) Nếu bác có OF có đội VN thì bỏ lên cho bà con ké

5. Slam

Slam Donkey Kong

mình mới tập sửa thui ,về đội VN mình dùng DKZ database edit ,rồi tìm đội VN, ở đó có chỉ số ,và các thông tin khác , nhưng đó chỉ là đội tuyển quốc gia , còn U23 thì mình chịu :(

PS :mình ko chơi PES5 , chỉ WE9 thôi , đang muốn edit 1 cái disk mới .Nhân tiện cho hỏi , mình đã thử cài hình Henry bạn up ở mấy trang trước , khi mình drop nó vào texture cũ thì luôn bị decrease color thành hình đen xi`, có cách nào khắc phục ko :(

6. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

À,có bác nào có thể Add Tiếng Việt vô game hông, nghe nói cần 1 bộ font nào đóa mà tìm chưa ra(Để chỉnh tên cho mấy chú cầu thủ Việt Nam á mà)!

7. Slam

Slam Donkey Kong

ko ai bít cách add texture mà ko bị decrease color a` :( hix

8. cao_thiennghia17

cao_thiennghia17 Mr & Ms Pac-Man

Mấy Bác Có File Giày Mới,đẹp Của Pes5 Pc Gửi Lên Cho Em Với,kiếm Mãi Chả Thấy

9. ciditin

ciditin Mario & Luigi

@ctn17: tui co nhưng phải "rebuilt" lại 0_text vì nó bự lắm, tui phải cho cái file đó phình ra thật to thì mới chứa được mấy cái giày đó (giày để tự edit) Còn mấy giày kia thì thay đổi dễ dàng.
    @slam: tui biết nhưng chưa thử qua bị còn bận làm chuyện khác, khi nào xong thì tui cho hay. Tui thử cách đó cho game này trên PES2 thì không thấy xuông xẻ cho lắm, còn cho pc thì chưa.

10. d-cash

d-cash Youtube Master Race

... bác cần giầy editable hay non editable ???.... lang thang suốt mấy 4rum PES nước ngoài giờ về đây vui cùng dân mình vậy :hug: ....
    trên thế giới trừ tiền bối Capella chuyên về non editable boot thì em còn ngại chứ về PES5,WE9 editable boot thì bọn trên thế giới còn phải nể em mấy phần ... các pác chú ý nhá .. non-editable boot là những giầy ko thể edit đc còn editable boot là những giầy có thể edit đc trong phần EDIT BOOT ... đây là những sản phẩm em làm ... các pác tham khảo nhá ...

11. d-cash

12. Slam

Slam Donkey Kong

ko ai chỉ em cách add texture a` :(

P/s : sao rapidshare bann IP VN a` , em download toàn bị File not found :(

13. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Bộ giày này trông khá quá :D . bác tự làm à, làm tiếp nghen. Bác ở đâu vậy. Lâu nay tui lang thang trên evo mà không thấy đồng hương nào, tui còn lang thang vài chỗ nữa nhưng cũng ít gặp đồng hương.
    Ở mấy board khác tui là salmon29 hay wevi.

14. buitrungthanh

buitrungthanh Legend of Zelda

@ d-cash: bộ giày nhìn đẹp lắm,bác làm luôn đôi giày vàng bóng bóng có chữ R được không,đem vào cho mấy thằng RO... nó mang

15. Slam

Slam Donkey Kong

có ai edit sound chưa , em đang bị mắc 1 số vấn đề . Em đã convert file wav thành ADX rồi sau đó import vào file AFS đều ổn nhưng em ko biết vị trí nào là của file nào :ví dụ file unknow_00001 khi em dùng DKZ studio để nghe thì thấy đó là nhạc Opening nhưng file unknow_00002 em cũng nghe thấy y hệt unknow_00001 ..Và 1 số khác như file unknow_00012 và unknow_00013 cũng giống y hệt nhau ..Nên em muốn hỏi khi import thì co phải import 1 file mới vào cả 2 file đó ko ( vd :em có 1 file nhạc opening mới , thì khi import sẽ phải import vào cà 2 file unknow_00001 và 00002 a`?)

Ai biết chỉ em với , em cám ơn nhiều .!

16. cao_thiennghia17

cao_thiennghia17 Mr & Ms Pac-Man

ÔNG BÁC UP CHO EM BỘ GIÀY NÀY ĐI,NHÌN PHÊ QUÁ

17. d-cash

vao` đây download nè pà con .. http://forums.evo-web.co.uk/showthread.php?p=607502#post607502 ... làm editable bootpack nổi nổi trên thế giới có perumanuciaco (Peru) và Rocky5 , Tim7 (UK) ... Việt Nam thì có D-Cash ùi ... kakkakkakak .... ở mấy 4rum lớn như PESFan , WE Brazil , ... cũng có mấy chú làm về mảng này nhưng mà xấu hoắc à ... mà các pác có yêu cầu giầy gì thì cứ nói nhá ... đc nhìu 1 chút thì em lại làm bootpack .. khoái ở cái loại giầy này trong game có thể edit màu sắc theo í mình ...

@ all Vietnamese editor : em đc bít ở đây cũng có nguoi` làm Face , Kit ,... vậy tại sao chúng ta ko thử làm 1 bản patch cho Người Vietnam nhỉ ... làm lun cả cái V-League lun ( mặt mũi , quần áo , giầy dép và có thể cả Stadium ..:D) ... 2 trong số những editors làm bản SUPER PATCH là bạn của iem nên iem thấy skill cũng ko hơn dân mình là mấy đâu ....

18. ciditin

ciditin Mario & Luigi

tui ở đây đã lâu, cũng kêu gọi nhiều nhưng WE VN mình hình như chưa hứng thú lắm thì phải. Tui thì đã làm được 2 bản patch cho WE8I và WE9 cho PS2. Bản patch cho WE8I ps2 thì không đến nỗi nào.. Tuy là không hoàn chỉnh cho lắm vì làm .....một mình :D. Ai hứng thú thì hưởng ứng, tui đã làm quần áo cho tuyển VN và một hai CLB Việt Nam. Giày dép thì tui cũng có nghịch chút đỉnh.

19. Linkinzapper

Linkinzapper Youtube Master Race

Các pro cứ làm, cần phụ j` thì tụi tui giúp, chứ xem ra Trí thì có nhưng không đủ Lực. Em cũng khoái, nhưng mà vướng mấy cái đơn giản còn không xong nữa là...
    Thêm nữa, có người thì edit WE PS2, có thèng lại làm PES5 PC.
    Phải làm 2 patch thôi

20. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

Ý kiến rất hay, về áo quần thì có lẽ anh Ciditin với bác giè đó là trùm roài, mặt mũi thì có Buitrungthanh, còn lại các đội thì danh sách có trên Vietnamnet, tui nghĩ chia ra mỗi người làm 1 đội roài up lên...
    À, @Ciditin: Mấy cái áo của thèng Roma đẹp wá nhưng sao em trích ra bỏ vô đội tự chỉnh thì hắn mất cha cái quần với cái tất còn mấy đội khác thì được, có phải do bảng màu hông, còn nữa, mấy cái áo nớ mình có thể xóa mấy cái logo của hắn roài bỏ cái logo của mình vô được hông?
    Thank!