Webgame mới cần anh em Việt Nam vào tiếp sức

Thảo luận trong 'WarCity Online' bắt đầu bởi hoangha_demon, 3/8/06.

1. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

Giải thích 1 xíu cho bạn rõ hơn trong trò chơi.
    Game này không cần tải về vì đây là webgame, nếu bạn có chơi Ogame rồi thì chắc cũng biết.
    Và việc offline vẫn bị đánh là tất nhiên. Điều này là ko thể ko có gameonline mà lị.
    Và câu hỏi :"làm sao đánh được???" thì cái nì bạn vào game chơi rồi lúc đó tự nhiên sẽ bít. Còn sau khi chơi rồi mà không bít thì bạn cứ post bài lên mình sẽ chỉ cho sau nha.
    cái này ko giống với bất cứ game nào mình từng chơi kể cả cái game bạn nói. Vì cơ chế sản xuất nguyên liệu vô cùng độc đáo. Bạn có thể cho nông dân của bạn sản xuất bất cứ thứ gì vào bất cứ lúc nào hoặc không. Đây là điểm đặc biệt của game ví dụ như bạn có thể huy động tổng số dân của bạn đi sản xuất gỗ mà ko sản xuất mấy thứ kia và ngược lại.

2. hoangha_demon

cái nì ko bít nữa, chắc ko đâu, ko lẽ Tp HCM kéo quân ra đánh HN mà chính phủ cho chắc:D

3. hoangha_demon

hi hi chơi travian mà cũng bị block acc hi hi hi. Rồi bạn sẽ quen với cái menu ấy thôi, còn chuyện load thì mình thấy có gì đâu, cũng nhanh mà chắc bạn xài mạng cùi ấy chứ mình thấy có thua kém gì travian đâu.

4. hoangha_demon

Việt Nam đứng trong top 100 đó các bạn trên tổng số 138 nứơc. ko bít là tin mừng hay tin vui nữa mà hạng 77. Hôm qua là 76 hix hix hix. Thèng mỹ đứng đâu tức wá xá, Việt Nam cố lên dẹp Mỹ đi cho đẹp trời đi pà con. :D

5. nguyenbao187

nguyenbao187 Donkey Kong

vậy thì thằng nào online nhìu thì thắng thui .
    hơi lạ đó :-s

6. hoangha_demon

online mà ko chịu xây nhà, nâng cấp công nghệ, mua lính thì cũng như ko
    giống như chơi game cày lvl mà ko chịu cày thì cũng íu. Vậy thôi !

7. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Online nhìu kiểu như xây cái nhà tầm 5 tiếng xong hết tài nguyên -> ngồi xem nó đếm ngược 5 tiếng =))

8. RongSayKe

RongSayKe Mario & Luigi Lão Làng GVN

tui : leader leontree
    city : HoChiMinh
    Ruler : HoChiMinh .
    có gì invite tui vào clan nha . dạo này ko rãnh nên chọn chơi webgame là tốt nhất ^^''

9. hoangha_demon

webgame vào click mấy cái rồi làm chuyện khác, sau này mạnh rồi điều khiển còn không kịp nữa là. Mà ông anh thích ngồi đếm thì cứ tự nhiên học đếm coi như học lại lớp 1 đi, cũng tốt cho ông anh mà =))

10. hoangha_demon

hix hix ông anh lấy mất tên tp của tôi rồi, tui là HaNoi tính có colony thì đặt tên là HoChiMinh ::( .
    Sắp có clan rồi ráng đợi xíu nha mấy bạn. Còn nữa, sau này có worldmap thì nhớ ghi lại District của mình nha.

11. charizzard

charizzard Youtube Master Race

tui : Charizzard
    tribe: HeroesVN
    city :HCM
    Xin đc làm quen mọi người

12. ImmortalQueen

ImmortalQueen C O N T R A

_ Đợi chú hoangha trả lời thì người ta biết hết rồi >_>.
    _ Còn chuyện làm tròn thì trên thông số rõ ràng đã làm tròn, đã thử và thấy đúng thế. Vì vài s thì nó tăng source một lần, suy ra, source kô thể lẽ được ^^. Không tin bạn thử vào resource, rồi tăng công nhân của bất cứ cái nào lên x,5+ xem, chắc chắn rate sẽ là x+1 :D
    _ Còn vụ tớ xây nhiều nhà trước là có tiên liệu ^^, vì có chuyện nên kô lên trong 15h vì thế xây 2 nhà là hợp lí rùi :p

13. sfairy

sfairy Mr & Ms Pac-Man

Sao mà lâu lên vậy tui làm 3 cái nhà như theo hướng dẫn rồi nâng lên lv2 hết .... ngồi đợi mỏi mòn con mắt

14. nguyenbao187

nguyenbao187 Donkey Kong

em tao rui ne
    tp QUANGNAM,
    ai giup em voi nhe

15. nguyenbao187

nguyenbao187 Donkey Kong

choi cai nay ma ko kien nhan la ko xong
    lau qua di thui
    sao no de dan lau wa
    gap em thi.....

16. polizeboss

polizeboss Mr & Ms Pac-Man

:| .... tính tạo city bên american ... thấy mọi ng hào hứng vào VN .... nên reg căn cứ tại VN lun. Có vài gamerVN đã và đang choi .... căn cư bên USA :D

Có ai tính lập Alliance kô ?!

Bây giờ vào chơi để có exp, khi nào ra server mới rồi chơi hết sức ...... xem View Top Leaders hơi giật mình ;))

17. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

Trò này cũng hay phết khá giống civilazion. Có ư điểm hơn ogame ở chỗ query building (ogame phải payer mới có). Mọi người cố gắng để VN lên nhất
    @sfairy : U phải vào resoureces cho nông dân đi làm việc mới kiếm được res.

18. hoangha_demon

hix hix ::( sao anh em đầu quân wa USA hết dzạ. Chán wá ::( ! theo ghi nhận dc thì có hơn 20 mạng đã đầu quân wa cho USA, còn lại thì ko biết. Nhưng tổng số người việt nam tham gia vào cộng đồng người việt là 71 người (tính tới thời điểm mình cầm bút ghi).
    Rút kinh nghiệm của mình thì xây Civilian là ưu tiên số một, xây càng nhìu càng tốt ko quan trọng nó dư bao nhiu dân. Vì hiện tại mình ko đủ nguyên liệu để xây Civilian tiếp mà đã full chỗ ở rồi (ham nâng cấp research ý mà ::( )
    Còn cái vụ làm tròn số thì có lẽ pác ImmortalQueen nói đúng nhưng mình sẽ cố gắng kiểm tra lại để mấy anh em khỏi tính toán chuyện điều dân hợp lí cho lời (mặc dù lời ít :p ).
    alli thì đang gấp rút được tiến hành vì hơi bận nên nán lại xíu pà con ráng đợi.

19. hoangha_demon

Một mẹo nhỏ của game có lẽ là một ưu điểm của game. Bạn có thể xây nhiều nhà một lúc (nhà này xây xong nhà khác xây tiếp) không cần phải đợi cho nhà này xây xong rồi click chuột xây tiếp nhà khác. Điều này cũng áp dụng cho research.

20. nguyenbao187

nguyenbao187 Donkey Kong

em moi len đuoc 12 dan rui
    lam the nao len doi 2 nhi