[WEST] Báo Danh

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi justinedward, 16/9/10.

1. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Gửi tới tất cả các bạn đang chơi ở West.

Để vào đc Warlord, các bạn vào :

đăng ký nick, vào topic báo danh và post bài . ( Lúc đầu tôi cũng báo danh ở gvn, sau mới rõ phải lên website clan )

Để vào nhanh hơn PM bang chủ "MacYPhong" . Thường online tối và 12h đêm, các bạn sẽ có cơ hội đc chiêm ngưỡng dung nhan "khuynh thành, đổ server" của Mip :D

p/s : đọc kỹ nội quy guild trước khi join, cấm sử dụng HACK

Chỉnh sửa cuối: 27/5/11
  2. biboct123

biboct123 Legend of Zelda

Name: DarkLyon
    Char: Lann
    mong mọi người giúp đỡ

3. Gravitysoul

Gravitysoul Mr & Ms Pac-Man

Gravitysoul! lính mới char: Lann

4. nhatyuko

nhatyuko Youtube Master Race

Hj Cho em tham gia với.
    char: evie
    name:XxTuyetNhixX
    sever.west ^^'

5. khoama

khoama Legend of Zelda

càng ngày càng có nhìu người chơi vin nhỉ xD

6. zZNewAssassinZz

zZNewAssassinZz The Warrior of Light

người mới đến , lớp cũ lại ra đi ... tôi vẫn thích những ngày đầu anh em nương tựa nhau giết gấu hơn [​IMG] vì họ là những người thực sự chơi game , kiên trì tìm tòi và mò mẫm ... tôi chúa ghét các thể loại với cái mác "newbie" suốt ngày lân la hỏi han vớ vẩn ko tự tìm kiếm ... và hơn nữa là ... xin đồ ... "vì em là newbie mà !" ... [​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 1/6/11
  7. tuandatle

tuandatle Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Tôi chỉ có vay tiền với mượn đồ quên trả thôi =( :(( :(
    Tới lúc mang đồ trả thì những người tôi mượn đã đi về nơi xa lắm rồi :((

8. ZzzOhhjiezzZ

ZzzOhhjiezzZ Mayor of SimCity Lão Làng GVN

mặc dù ko đúng lắm nhưng cũng .... nói chung là nếu đây là FB thì sẽ Like :))

9. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Lolz, newbie cái gì cũng mới, hỏi là đúng...chưa kể 1 số bạn ko thạo tiếng anh ( hoặc ko biết tí nào ) , ông bảo mò mẫm kiểu gì ? :)) Xin đồ trong Warlord chưa thấy, nếu có ...các bạn thử xin...chủ G :D
    Tất nhiên, tự lực cánh sinh là con đường tốt nhất đưa bạn thành 1 pro thực sự :|

10. Gravitysoul

mình mình tự lực cánh sinh! chế đc bộ đồ 2 chục! bán bộ cũ! quăng bộ 20 vô! nặng chình chịch! rồi giờ ngồi ngó lun >.<

11. zZNewAssassinZz

Đây là cái lí do vớ vẩn nhất bạn ạ ... 1 khi chơi game thì rào cản ngôn ngữ chẳng là trở ngại gì ... đơn giản vì cấu trúc các game hầu hết đều như nhau , chỉ cần bỏ ra 5->30' là người chơi có thể nắm bắt hết các phần chính ... như hội chơi C9 trên gamevn hồi xưa , họ tìm tòi , mày mò game = chính lòng nhiệt huyết , say mê và công sức của mình ... cần gì phải hiểu mới làm dc quest ?? cần gì phải biết mới có thể ép đồ [​IMG]?? Tôi nhớ hồi đó còn phải ngồi dò chữ giống nhau để biết dc Q phải làm gì ...[​IMG]
    Vấn đề ko phải ở rào cản ngôn ngữ mà vấn đề nằm ở con sâu lười trong mỗi người các bạn ạ ... [​IMG] ko nên lấy cái đó ra làm cái cớ ... [​IMG]

12. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Name: oOScytheOo
    Char: Evie
    Sever: West
    Zô add friend rùi đi dun với nhau cho zui nha mọi người! :D

13. 10000k

10000k Donkey Kong

Ông bảo rào cản ngôn ngữ không là vấn đề. Vậy ông thử chơi Vin TQ xem. Mấy bữa thì bỏ.
    Còn những cái trên tôi đông ý với ông.

14. Gravitysoul

haha tại biết sơ sơ TA dễ mò thôi! chứ cỡ như bạn 10000k nói! Trung, hàn, Thái, Nhật, Nga, Đức! Mò kĩu gì nếu mà mù tịt

15. zZNewAssassinZz

tôi vẫn chơi các game của HQ và TQ và thấy hoàn toàn ko có vấn đề gì cả ... ok ?? ... thêm 1 điều nữa là khi có 2 lựa chọn : dùng 1 ngôn ngữ mình biết và dùng 1 ngôn ngữ mình ko biết thiết nghĩ ko ai ngu đến nỗi chọn cái thứ 2 cả .. trừ 1 số trường hợp bạn bè , ping , ... ??? và thiết nghĩ vindictus us này ko lag đến nỗi tôi phải qua vin TQ , ko thiếu bạn bè đến nỗi phải đổi server , vậy lí do gì phải qua đó chơi thử ??? [​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 3/6/11
  16. cafebuon01

cafebuon01 Donkey Kong

Tốt nhất là bàn luận hehe ở mức chấp nhận được, tôi nói một câu chung chung rằng " tự sức mình là chính, tranh thủ sự giúp đỡ không điều kiện từ bên ngoài nếu có "

17. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Nếu...chỉ nếu như Vin ko phải NA phát hành mà CN phát hành trước, ông ko biết tí tiếng Trung, ông có lên forum hỏi ? Vào game, gặp 1 số người chơi từ trước , ông có hỏi ko ?

Lối chơi của Vin khác hoàn toàn các game khác: cách giao dịch , chuyển đồ, ép đồ ...khác hoàn toàn. Vậy newbie thật sự chúng ta có nên giúp ? 1 số bọn ỷ lại ko nói làm gì.

"Chia sẻ là tiến bộ "

18. zZNewAssassinZz

Theo ý kiến của tôi thì vin cũng ko # gì các game # và hoàn toàn giống C9 của Hangame ( Nhất là hệ thống map dun hiện h bắt chước của C9 nhưng đơn giản hơn ), mà C9 theo tôi nhớ thì mò cũng khá dễ dàng ko có vấn đề gì nhiều từ làm Q => items , từ dun => pvp [​IMG]... cá nhân tôi khá thích mày mò và cảm giác khoái trá khi tìm ra cái mình cần và ko thích đọc guide , hỏi người # lắm nên có lẽ quan niệm # các bạn [​IMG]... chấm dứt tranh luận tại đây nhé ... [​IMG]
    Tôi chỉ có 1 lời nhắn nhủ các newbie là : "Hãy sống trên chính đôi chân mình , chỉ nhờ vả khi nào thật sự cần thiết ... " và "đừng có pm hỏi tôi vindictus có bao nhiêu class nữa !!! "

Chỉnh sửa cuối: 4/6/11
  19. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Warlord đã biết nhiều người nhưng hành tung vô định của các hạ , bây giờ tại hạ vẫn chưa rõ, có thể cho biết quý danh ? ;))

p/s : C9 tiếng hàn mà những game phát hành tại Kr , gamer VN khó có thể sờ đc.

20. theluckyone

theluckyone T.E.T.Я.I.S

Mũi Tên Bạc Ông đang điều tra những người ko nằm trong G Warlord đó àh :O